สาสน์จากพี่สุชาติถึงกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติทุกท่าน ทุกกลุ่ม ทั้งเก่าและใหม่

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย mature_na, 12 มกราคม 2011.

1. ฮุโต๋

ฮุโต๋ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    คุณ f12345 กรุณาติดต่อเราด้วย ผู้นำอยากพบ

2. bnbk

bnbk เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2006
    เหรียญทำน้ำมนต์ที่ข้าพเจ้าได้รับมาสานต่อบารมีจากญาติธรรมโดยมิได้ตั้งใจ กลายเป็นแรงใจแรงบารมีที่ข้าพเจ้าได้สานต่อให้กับญาติธรรมท่านอื่นๆ บางสถานที่ที่เราๆ มิอาจเข้าถึงได้โดยง่ายก็ยังมีโอกาสได้หย่อนเหรียญทำน้ำมนต์ (อ่านข้อความจากฐานขุดเจาะน้ำมันบงกช) ยังความปิติเป็นอย่างมาก ที่พวกเราได้เป็นส่วนหนึ่งในการอธิษฐานร่วมกันเพื่อบรรเทาภัยพิบัติ และขออนุโมทนากับคุณสุชาติที่เป็นต้นสายในการสานต่อบารมีของพวกเรา เหรียญบางส่วนก็แจกรายบุคคลไปแล้วประมาณ 200 เหรียญ เมื่อมีโอกาสและวาระข้าพเจ้าขอยังประโยชน์เพื่อพระศาสนาต่อไปค่ะ

สถานที่ที่หย่อนเหรียญทำน้ำมนต์
    1. สะพานซังฮี้ วันออกพรรษา 53
    2.

3. วัดพันท้าย
    4. อ่าวไทยศรีราชา จะมีขึ้นเร็วๆนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2011
  3. pradet66728541

pradet66728541 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาและเห็นด้วยครับ ใครที่ปรามาสไว้ก็ขอขมาเสียน่ะครับ
    ผมเองไปพบพี่สุชาติมายังรู้สึกสบายใจมากเลยครับ แถมยังมีสติคิดอะไรได้หลายอย่างเลยครับ

4. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ทำตามเจตนารมณ์ที่ทางเจ้าภาพได้วางไว้คือ "แจกฟรี โดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทน
    และไม่รับสิ่งใดตอบแทน"
    "ไม่ว่าจะเป็นลาภสักการะ วัตถุสิ่งของ เงินทอง ชื่อเสียง ผลประโยชน์ ใดๆก็ตาม"

ขออนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านที่ทำตามคำกล่าวข้างต้นด้วยใจอันบริสุทธิ์
    และช่วยกันทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ดำรงคงอยู่ต่อไปด้วยค่ะ

5. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

ใครเป็นผู้นำเหรอครับ ยังงัยลองกระซิบข้อมูลผ่านพีเอ็มผมก่อนก็ได้ครับ

6. ฮุโต๋

สมาชิกทั้งสามท่านในกระทู้นี้ หน้านี้ ข้าพเจ้าขออาราธนาพระพรและพระบารมีของพระผู้มีพระภาคเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระบารมีและพลังแสงทิพย์อริยะธรรมส่งตรงจากพ่อใหญ่แห่งพระนิพพาน ประทานให้ท่านสมาชิกทั้งสามท่านแรกในกระทู้หน้านี้เป็นพิเศษ เจริญในทางโลกและทางธรรมเพื่อพระนิพพาน คิดสิ่งใดปรารถนาสิ่งใด ก็ขอพระองค์เมตตาประทานให้สำเร็จทุกประการโดยฉับพลันทันใด
    ร่วมกับพลังบุญบารมี ที่ข้าพเจ้าได้สั่งสมมาดีแล้วตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันชาติ ร่วมกับบัญชีบุญทองคำ และอักษรทองคำของข้าพเจ้า โดยบุญญฤทธิ์และอาญาประกาศิตที่ข้าพเจ้าได้รับตรงขออาราธนาเต็ม หลอมเป็นหนึ่งเดียวกับทุก ๆ พระองค์ ประทานให้ทั้งสามท่านแรกของกระทู้นี้ หน้านี้ ให้สำเร็จทุกประการ สาธุ
    ให้ตั้งจิตอธิษฐานเอาเองนะ
    เจริญในธรรม อิ่มไม่อดตลอดกาลนาน

7. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    งั้นฝากถามพี่ชาติหน่อยได้มั้ยคะ เพราะส่ง pmไป
    พี่ท่านไม่ตอบ สงสัยยังไม่ได้เข้าเวป
    ว่าที่อยู่กับพี่ จะให้ส่งกลับไปให้ด้วยรึปล่าว
    เพราะตอนนั้นพี่ชาติท่านบอกให้พี่เก็บไว้ก่อน

ที่อยู่กับพี่มี
    - เหรียญทำน้ำมนต์ (แบบเหลี่ยม, กลม,พระผง)
    - ลูกแก้วจักรพรรดิ์
    - แหวนจักรพรรดิ์
    - พระขรรค์ใหญ่ทองเหลือง
    - พระขรรค์เล็กทองเหลือง

ตั้งแต่แจ้งพี่ชาติไป ว่าไม่สะดวกทำหน้าที่
    พี่ก็ไม่ได้ดำเนินการอันใดต่ออีกเลย ร่วมปีได้แล้ว

ถ้าจะให้ส่งกลับ ขอที่อยู่ด้วยนะคะ
    หรือถ้าจะมีใครรับช่วงต่อ พี่ก็จะดำเนินการส่งไปให้ค่ะ

8. หม่อง

หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพี่ Lazaza สามารถแจกต่อได้ผมขอรับ พระขรรค์เล็กทองเหลือง ไว้บูชาได้ไหมครับ จะเลี่ยมไว้บูชาติดตัวครับหรือถ้าจำเป็นต้องถอดออกก็จะบูชาอยู่ที่หิ้งพระที่บ้านตลอดไปแน่นอนครับ ขอบพระคุณครับ

9. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    รบกวนพี่Lazaza โทรหาพี่สุชาติด้วยครับ

รบกวนพี่Lazaza โทรหาพี่สุชาติด้วยครับที่เบอร์081-300-1789
    ===========
    ท่านใดมีข้อสงสัยเพิ่มเติมโทรสอบถามพี่สุชาติได้ที่เบอร์ 081-300-1789 ตลอดวันครับ
    ^_^

10. mature_na

รบกวนคุณหม่อง โทรหาพี่สุชาติด้วยครับ

รบกวนคุณหม่อง โทรหาพี่สุชาติด้วยครับที่เบอร์081-300-1789
    เพราะเจ้าของต้องอนุญาตในของที่ไม่สะดวกแจกเองแล้วทุกชนิดครับ
    ^_^
    ===========
    ท่านใดมีข้อสงสัยเพิ่มเติมโทรสอบถามพี่สุชาติได้ที่เบอร์ 081-300-1789 ตลอดวันครับ
    ^_^

QUOTE=หม่อง;4271380]ถ้าพี่ Lazaza สามารถแจกต่อได้ผมขอรับ พระขรรค์เล็กทองเหลือง ไว้บูชาได้ไหมครับ จะเลี่ยมไว้บูชาติดตัวครับหรือถ้าจำเป็นต้องถอดออกก็จะบูชาอยู่ที่หิ้งพระที่บ้านตลอดไปแน่นอนครับ ขอบพระคุณครับ[/QUOTE]

11. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145

12. mature_na

พี่สุชาติฝากมาชมคุณKomodoว่ามีความกล้าหาญทางจริยธรรมดีมากๆเลยครับ:cool:

คุณKomodo เป็นหนึ่งในไม่กี่คนนะครับที่พี่สุชาติชม พี่เขาว่าโทรคุยกันแล้วถูกคอดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2011
  13. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวผมขอไปหาที่บ้านดูก่อนครับ ดูเหมือนว่าจะมีอยู่แต่ไม่มาก

เท่าที่ได้อ่านมาคิดว่าการเก็บไว้กับตัวคงไม่ดีแน่ ถ้ายังไงผมขอส่งคืนดีกว่าครับ

เดี๋ยวจะหาโอกาสติดต่อพี่สุชาติดูครับ

14. เช้าใหม่

เช้าใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมพึ่งทราบว่ากลุ่มพลังจิต มีแบ่งเก่าใหม่ด้วย และกลุ่มด้วย

15. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ความรู้สึกส่วนตัว ผมไม่อยากให้นำเหรียญที่มีพระรูปพระโฉมของสมเด็จองค์ปฐม หรือพระพุทธเจ้า ไปหย่อนตามแหล่งน้ำต่างๆเลย หากแต่เป็นลูกแก้วหรือพระขรรค์ที่ไม่มีรูปลักษณ์แห่งพระ ก็คงไม่เป็นอะไร แม้องค์หลวงปู่บุญศรี ท่านยังสร้างโบสถ์น้ำไว้เหนือพระปฏิมากรที่จมอยู่ในแม่น้ำเจ้าพะยา เพื่อป้องกันคนข้ามไปข้ามมาโดยจะเป็นบาปไม่รู้ตัว ผมอยากให้แจกคนเพื่อนำไปไว้ในที่อันสมควรหรือห้อยบูชามากกว่า ในน้ำก็มีแต่โคลนตมสิ่งปฏิกูล สมควรหรือไม่ ที่จะทำพระองค์ไปวางไว้ แม้องค์หลวงพ่อพระราชพรมยาน ท่านยังต้องสร้าง ที่บังแดดฝน ไม่ตั้งพระองค์ไว้กลางแจ้งเลย ทุกท่านที่ตั้งใจทำเพื่อสงเคราะห์โลกผมขออนุโมทนาครับ หากแต่พิจารณาสักนิดเพื่อความเหมาะสมและเกิดประโยชย์สูงสุดครับ เพียงแค่เรานำเหรียญ ไปตั้งจิตขอบารมีพระ นำเหรียญจุ่ม สักพักก็นำขึ้นมาและ ไปทำในสถานที่อื่นต่อไป เหรียญเดียวทำได้ทั้งจังหวัด ไม่สิ้นเปลืองเหรียญจำนวนมาก หากผมคิดผิดต้องกราบขอขมาอภัยด้วยครับ

16. izeberry

izeberry เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับคุณวุฒิพงษ์ ครับ

ขออนุโมทนาบุญ...ความคิดนี้.....

17. ฮุโต๋

ก็รุ่นแรก ๆ ก้เก่าละ ผู้ที่เพิ่งรู้จักก็เข้ามากัน มีนามใหม่ ๆ ขึ้นตั้งเยอะแน่ะ แต่อย่าคิดมากเลยนะ เพราะจะอย่างไรเสียทุกคนคือพี่น้องกัน
    แต่พี่น้องกันนี่ น่าคิดมากกว่ากันเยอะเลย คือ กลุ่มสัมมาทิจฐิ และกลุ่มมิจฉาทิจฐิ นี่ทำอย่างไรดี ตรงนี้แหละน่าคิดและช่วยกันแก้ไขปรับปรุงจะดีกว่า
    ในเว็ปพลังจิตแสนกว่าคน
    กลุ่มสัมมาทิจฐิ มีเพียงร้อยกว่าคน ที่เหลือเป็น มิจฉาทิจฐิ ขอผู้มีปัญญาและความรู้มาช่วยกันจะดีกว่านะ
    กราบขอขมาพระหากข้าพเจ้าเขียนอักษรผิดไป สะกดไม่ถูก ก็ขอทุกพระองค์ได้โปรดเมตตาอดโทษแก่ข้าพเจ้าเทอญ
    โมทนา

18. um0612

um0612 สมาชิก

21 พฤษภาคม 2010
    วันนี้ได้มีโอกาสคุยกับพี่สุชาติแล้วทางโทรศัพท์... รู้สึกดีมากเลยครับ แต่ไม่ทราบว่าเพราะอะไร ในขณะที่คุยกันไป ขนผมลุกตลอดเวลาเลย...หลังจากที่ได้คุยกับพี่..ตอนนี้ความคิดเปลี่ยนเลยครับ..ไม่น่าเกินวันศุกร์ จะเข้าไปหาครับ... ขอบคุณพี่สุชาติมากเลยนะครับ... :cool:

19. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    โทรคุยกับพี่สุชาติแล้วครับ พี่สุชาติให้ผมนำไปแจกเพื่อพระศาสนา

ดังนั้นเมื่อเจ้าภาพอนุญาตผมก็จะเอาไปแจกให้ผู้ร่วมบุญกฐินแสนกองปีนี้นะครับ

โมทนา

20. mature_na

รับทราบครับ

ยินดีกับคุณคมน์ด้วยนะครับ

สิทธิ์นี้เฉพาะคุณคมน์นะครับท่านอื่นหากอยากแจกแบบเฉพาะทางกรุณาโทรคุยกับพี่สุชาติด้วยนะครับ ^^