สาสน์จากพี่สุชาติถึงกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติทุกท่าน ทุกกลุ่ม ทั้งเก่าและใหม่

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย mature_na, 12 มกราคม 2011.

1. pradet66728541

pradet66728541 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ เหมือนกับผมเลยครับ(^_^):cool:

2. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้ทำการส่งของกลับไปให้ทั้งหมดแล้วนะคะ

3. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้มีโอกาสพูดคุยกับทางพี่สุชาติเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ การสนทนากับพี่สุชาติได้ประโยชน์การเลยครับ

พี่สุชาติได้ยกผลประโยชน์ให้ในส่วนที่เหลือ เพื่อให้คุ้มครองคนที่รัก และพระพุทธศาสนาครับ

พี่สุชาติฝากด้วยว่า หากเราเปรียบเทียบว่าการหย่อนพระลงแหล่งน้ำซึ่งมีโคลนตม มีสิ่งปฏิกูลนี้ ถ้าเราเห็นเป็นการปรามาสพระรัตนตรัย แล้วการที่เราผู้มีขันธ์ 5 นี่มีความสะอาดขนาดไหน การที่เรานำพระไปแขวนไว้กับตัวถือว่าเป็นการปรามาสพระรัตนตรัยหรือเปล่า?

นอกจากนี้พี่สุชาติยังฝากย้ำด้วยว่าสิ่งที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใดคือการมีดวงจิตที่เห็นถูกเห็นควรตามคำสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพทธุเจ้าต่างหาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2011
  4. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาสาธุกับทุกๆท่านที่เห็นประโยชน์ส่วนรวมมากกว่าประโยชน์ส่วนตัว และช่วยกันทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ดำรงคงอย่ต่อไปด้วยนะค่ะ

5. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โทรคุยกับคุณสุชาติแล้ว พี่ท่านยกให้เป็นสิทธิ เท่าที่ฟังรู้สึกว่าคุณพี่ท่านจะเน้นเฉพาะที่ได้รับโดยตรงจากตัวคุณพี่สุชาติเอง คือรับสัจจะมาโดยตรงว่าจะแจก ส่วนผู้ที่รับต่อมาไม่ใช่เป้าหมายครับ บอกไว้เพื่อความสบายใจของท่านๆทั้งหลายครับ (ถ้าใครไม่สบายใจก็โทรถามเอาน่ะครับ)

ส่วนคุณฮั๋วโต๋ ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้โทรหา เป็นเพราะผมยังไม่เข้าใจ ว่าทำไมผู้นำอยากพบผม ในเมื่อท่านสามารถถึง เปลี่ยนแปลงแก้ไขกฏแห่งกรรมได้ อันนั้นมันเกินความสามารถของมนุษย์ธรรมดาไปแล้ว ผมเป็นแค่มนุษย์ตัวเล็กๆคนหนึ่ง สร้างกุศลกรรมไปเรื่อยๆตามความสามารถอันน้อยนิด เพื่อค้ำชูชีวิตตัวเองให้อยู่รอดปลอดภัยในสังสารวัฏ คงไม่มีความสามารถอะไรจะช่วยเหลือหรือร่วมสร้างสังคมอุดมธรรมอย่างที่ฝันหรือคิดได้

แต่ถ้าผู้นำอยากพบผมจริง ผมคิดว่าท่านคงรู้จักผม ท่านคงมาหาผมทางทิพย์ได้ อันนี้ไม่ใช่คำท้าทายนะครับ แต่ถือว่าเป็นคำเชิญแล้วกันครับ

6. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    โมทนาครับ ในเมื่อเจ้าภาพ (พี่สุชาติ) ยกสิทธิ์ให้ผมจัดการตามสมควร
    ผมก็จะจัดการตามสมควร แต่รับรองว่า ทำเพื่อส่วนรวมครับ (ไม่มีส่วนตน)

เรื่องพระที่จะแจก ผมจะนำเข้าพิธีเสาร์ ๕ ที่วัดท่าขนุนในปีนี้ครับ
    และจะอธิษฐานเพื่อในหลวงของเราครับ (ปีนี้ท่านครบ 84 พรรษา)
    จากนั้นผมจะนำมาแจกเป็นที่ระลึกให้แก่ผู้ร่วมบุญกฐินแสนกอง เฉลิมพระเกียรติในปีนี้ครับ

พี่สุชาติพูดถึงหลวงพี่เล็กสั้น ๆ ว่า "ผมขอไม่พูดถึงหลวงพี่เล็ก แต่ผมกราบลูกเดียว"
    เปิดประเด็นแบบนี้ ก็คุยกันถูกคอครับ

โมทนา

7. kamolnetr

kamolnetr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ได้โทรคุยกับพี่สุชาติแล้ว พี่ได้ยกสิทธิ์ให้ทำเพื่อประโยชน์แก่ส่วนรวมด้วยใจที่บริสุทธิ์ ขอขอบคุณพี่มากครับ แล้วจะปฎิบัติตามที่พี่แนะนำต่อไป

8. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณที่ช่วยกันทำเพื่อประโยชน์ส่วนรวมมมากกว่าส่วนตนด้วยนะค่ะชื่นใจจังค่ะ
    เห็นพี่สุชาติกับพี่คมน์ทำอย่างไม่เหน็ดเหนื่อยอย่างนี้ก้อยค่อยมีกำลังสู้ต่อขึ้นมาเยอะเลยค่ะ
    ขอขอบพระคุณที่เป็นกำลังใจให้ทางอ้อมและทางตรง และขออนุโมทนาสาธุกับทุกๆภาระกิจด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2011
  9. ฮุโต๋

ฮุโต๋ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    คุณf12345
    ไม่เป็นไร ยินดีในคำขอโทษ ติดต่อทางจิตทิพย์แล้ว เรดาห์ หรือคลื่นไม่ตรงกัน แต่อย่างไรก็ตาม ก็ขึ้นอยู่กับความคิด ความสมัครใจในการทำงานเพื่อพระศาสดาของแต่ละคน ที่ท่านต้องการพบ เพราะเห็นความสำคัญของคุณนั่นแหละ เพราะพลังบุญของทุกคน ถูกดึงไปรวมกันอยู่ในเรดาห์ระดับเดียวกันได้ จึงถูกดึงไปรวมกับพลังแสงฉัพพรรณรังสีรัศมีหกประการ และพลังแสงรัศมีสิบหกประการ ของพระพุทธเจ้า และพลังแสงอริยธรรมจากพระนิพพาน จึงเป็นเหตุปัจจัยเปลี่ยนกฏแห่งกรรมได้ เพราะฉะนั้นเราทุกคนมีค่าของจิตพุทธบุตรเท่ากัน และมีสิทธิ์ทำได้เช่นเดียวกัน ไม่ใช่บุญจากผู้นำเพียงคนเดียว
    ขณะเดียวกันยังดึงเอาส่วนที่เป็นบุญเป็นกุศลจากพี่น้องในนรกมารวมกันด้วย
    อย่าลืมในประเทศไทยเรา และประเทศอื่น ๆ ทั่วโลกมีคน ปฏิบัติธรรม รักษาศีลกันมาก ไม่ใช่ผู้นำปฏิบัติธรรมและรักษาศีลคนเดียวเมื่อไหร่ล่ะ หรือว่ามีคนคัดค้านคำกล่าวนี้
    บางเรื่องจำเป็นที่จะต้องนั่งคุยกัน เพื่อร่วมกันเพื่อพระศาสนาให้มั่นคง ก็นำไปคิดพิจารณาดูนะ การไปพบกันนะมีแต่สิ่งดี ๆ ให้กัน ทั้งทางโลกและทางธรรม ท่านไม่ได้เรียกไปให้เสียเงินนี่ บางอย่างสิ่งดี ๆ เงินไม่อาจซื้อได้นะ
    เจริญในธรรม

10. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    สาสน์จากพี่สุชาติ
    ให้กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติทั้งเก่าและใหม่ทุกคนทุกกลุ่ม
    ประจำวันที่24 มกราคม 2554

ขอให้ทุกท่านที่ได้รับเหรียญทำน้ำมนต์ทุกรุ่นไม่ว่าจะเป็นจำนวนน้อย(2-1000เหรียญ) หรือจำนวนมาก(1,000เหรียญ-10,000 เหรียญขึ้นไป)
    ไม่ว่าจะได้รับจากพี่สุชาติ โดยตรงหรือผ่านผู้อื่นก็ตาม

ขอให้ทุกท่านทำตามเจตนารมณ์ที่ทางเจ้าภาพได้วางไว้คือนำออกมาแจกฟรีโดยด่วน และเร็วที่สุดตามกติกาที่พี่สุชาติวางไว้เพื่อประโยชน์สุขของมหาชนโดยส่วน รวม โดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทนไม่หวังลาภผลใดๆและ แจกในวงกว้างที่สุด(พี่สุชาติว่าแจกแบบให้คนส่งซองมารับด้วยนะครับ ไม่ใช่แจกแบบไม่มีเป้าประสงค์)

ถ้าท่านไม่สามารถทำได้ ขอให้จัดส่งเหรียญทั้งหมดคืนทางเจ้าภาพ;(คุณสุชาติ)โดยเร็วที่สุด

เพื่อที่จะไม่ได้เป็นบาปกรรมติดตัวท่าน เพราะทางพี่สุชาติเน้นย้ำมามาก ว่าการมอบให้ทุกครั้งพี่สุชาติอธิษฐาน"ให้มอบต่อ" เพื่อประโยชน์สุขของคนจำนวนมาก โดยไม่ยึดติดกับสักกายทิฏฐิ ของตนเอง

และท่านที่ได้รับได้รับเหรียญทำน้ำมนต์ทุกรุ่นแล้ว ไม่ว่าจะได้รับจากพี่สุชาติ โดยตรงหรือผ่านผู้อื่นก็ตามถือว่ารับ สัจจะนั้นแล้วโดยปริยาย

การที่ท่าน เก็บเหรียญไว้กับตัวโดยที่ "ไม่นำออกมาแจก(ฟรี)"

หรือแจกโดยหวังสิ่งตอบแทน

ถือว่าทำผิดสัจจะและผิดสัญญาที่ให้ไว้กับประธานผู้สร้าง จะเป็นบาปกรรมอย่างหนัก

กรรมนี้พี่สุชาติว่าไว้ว่า(ตามความเห็นส่วนตัว) จะทำให้ท่านต้องลงนรกขุมลึกมากและนานมากๆ ท่านที่ไม่สามารถทำตามสัจจะได้ ขอให้จัดส่งเหรียญคืนทางเจ้าภาพ;(คุณสุชาติ)โดยด่วนนะครับ

ยิ่งสำหรับคนที่เคยได้วัตถุมงคลและสิ่งต่างๆดังรายนามด้านล่างอาทิ
    -ลูกแก้วจักรพรรดิ์ ลป.ศรี

-แหวนจักรพรรดิ์ ลป.ศรี
    -ผอบทองคำ
    -พระธาตุข้าวบิณฑ์
    -มีดโต้ชาตรีหลวงพ่อฤาษี
    -มีดโต้เล็กทองเหลือง.
    -มีดหมอใหญ่ทองเหลือง
    -พระขรรค์ใหญ่ทองเหลือง
    -พระขรรค์เล็กทองเหลือง
    -มีดหมอเหล็กน้ำพี้
    จากพี่สุชาติ

ขอให้รีบนำเหรียญทำน้ำมนต์ทุกรุ่นที่ท่านเก็บกักเอาไว้ ตั้งแต่รุ่น 1-3 ออกมาแจกตามกติกาที่พี่สุชาติวางไว้โดยเร็วที่สุด
    คือ
    แจกแบบให้คนส่งซองมารับนะครับ ไม่ใช่แจกแบบไม่มีเป้าประสงค์
    (ภายใน1-2สัปดาห์)

ท่านใดมีข้อสงสัยเพิ่มเติมโทรสอบถามพี่สุชาติได้ที่เบอร์ 081-300-1789 ตลอดวันครับ^_^

รูปเหรียญ ทำน้ำมนต์แต่ละรุ่นดูเพิ่มเติมได้ที่กระทู้นี้ครับ

http://palungjit.org/threads/%E0%...94.250206/

อยู่ที่หน้า 2 Reply #25 เป็นต้นไปครับ

ทั้งหมดที่พี่สุชาติฝากเพิ่มมาให้กลุ่มพลังจิตเก่าและใหม่มีประมาณนี้ครับ ^^

สมถะกรรมฐาน 40วิธี โดยพระราชพรหมยาน;หลวงพ่อฤาษี

11. ยาล้างตา

ยาล้างตา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    สรุปคือให้เก็บไว้ 1 คนต่อ 1 เหรียญ ถ้าในครอบครัวมี 4คน ก็เก็บ4เหรียญ ผิดหรือไม่ครับ
    จะได้ส่งกลับ นำไปแจก หรือ หย่อนใส่แหล่งน้ำได้ถูกครับ ขอความกระจ่างหน่อย

12. mature_na

ไม่ผิดครับ:cool:

13. mature_na

ร่วมสร้างเจดีย์หลวงปู่ท่อน ญาณธีโร วัดศรีอภัยวัน จังหวัดเลย

ขอเชิญร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่ามหากุศล จำนวน84,000 กอง กองละ 1,000บาท;หรือตามกำลังศรัทธา
    เพื่อสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ บรรจุพระบรมสารีริกธาตุและอัฐบริขาร
    พระราชญาณวิสุทธิโสภณ;หลวงปู่ท่อน ญาณธโร ;วัดศรีอภัยวัน ต.นาอ้อ อ.เมือง จ.เลย
    กำหนดวางศิลาฤกษ์ 16 ตุลาคม 2554

ท่านผู้มีจิตศรัทธาสามารถร่วมทำบุญได้ประมาณ3 วิธี ดังนี้

1.ถวายหลวงปู่โดยตรง ที่โรงพยาบาลวิชัยยุทธ
    โดยระบุในใบปวารณาบัตรว่า"เพื่อสร้างพระมหาเจดีย์"

2.ส่งธนาณัติสั่งจ่าย ตู้ปณ. นาอ้อ 42000

3.โอนเงินผ่านธนาคาร ไทยพาณิชย์
    ชื่อบัญชี "พระราชญาณวิสุทธิโสภณ; เพื่อสร้างเจดีย์"
    ไทยพาณิชย์ สาขา เมืองใหม่บางพลี บัญชีออมทรัพย์
    เลขบัญชี 320-4-95366-3

ปล.
    ท่านสามารถเช็คสอบถามการมากรุงเทพของหลวงปู่ท่อนได้ที่
    โรงพยาบาลวิชัยยุทธ: โทรศัพท์:0-2265-7777, 0-2618-6200-20
    แฟกซ์:0-2278-1017
    ที่อยู่:114/4 ถนนเศรษฐศิริ แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400
    (เพราะเวลาหลวงปู่ท่อนมากรุงเทพท่านจะพักที่ร.พ วิชัยยุทธ อาคารเก่า ชั้น 13 เป็นประจำครับ;
    อาคารเก่าของร.พ วิชัยยุทธจะอยู่ซอยที่ทำการพรรคประชาธิปัตย์เก่านะครับ ท่านที่สะดวกมาทางรถไฟฟ้าสามารถนั่งมาลงตรงสถานีอารีย์ได้และ

นั่งวินมอเตอร์ไซค์ประมาณ20บาทมาได้อย่างง่ายดายครับ ).

ท่านที่ต้องการใบอนุโมทนาบัตร
    กรุณาส่งสำเนาเอกสารการทำบุญพร้อม ชื่อ สกุล+เบอร์โทรศัพท์ไปที่
    วัดศรีอภัยวัน ต.นาอ้อ อ.เมือง จ.เลย 42000 หรือขอเป็นเจ้าภาพสมทบทุนในการสร้างพระมหาเจดีย์

หลวงปู่ท่อน ญาณธีโร

ภาพเส้นพระเกศาหลวงปู่ท่อน ญาณธีโรกลายสภาพเป็นพระธาตุ หลวงปู่ยังทรงสังขารธาตุขันธ์อยู่นะครับ คนที่โรงพยาบาล
    วิชัยยุทธหลายๆท่านทราบกันดีว่า เคยมีหมอท่านนึงผ่าตัดท่านแล้ว ตกตะลึงอย่างมากเพราะพบว่ากระดูกท่าน"เป็นแก้วใส"

ภาพปาฏิหารย์หลวงปู่ท่อนครับ ถ่ายจากวัดหลวงปู่ต้น วัดบึงพลาราม ท่าบ่อ หนองคาย

หากในกระทู้นี้มีสิ่งผิดพลาดคลาดเคลื่อนหรืือไม่ถูกต้องประการใด
    ข้าพเจ้ากราบขอขมาพระรัตนตรัยและองค์หลวงปู่ท่อน ญาณธีโรมาณที่นี้
    และขอท่านทั้งหลายโปรดอดโทษให้ข้าพเจ้าผู้ยังโง่เขลาตราบจนข้าพเจ้าถึงซึ่งพระนิพพานด้วยเทอญ
    ============================
    ประวัติและปฏิปทา
    หลวงปู่ท่อน ญาณธโร

http://www.dhammajak.net/board/viewtopic.php?t=10700

เสียงธรรม : หลวงปู่ท่อน ญาณธโร

http://www.fungdham.com/sound/ton.html

14. pigbuta

pigbuta เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านข้อความของคุณฮัวโต๋ แสดงว่า ภัยพิบัติยังไม่เกิดเร็วๆนี้แล้วหนะซิครับ(ผมคงแก่ตายไปแล้ว) แต่อยากรู้จังเลยใครเป็นผู้นำบุญต่างๆ แล้วภัยพิบัติที่กำลังเกิดตามประเทศต่างๆทั่วโลกนี่ ทำไมยังเกิดถี่จังเลยครับ แต่มองว่าภัยพิบัตินี่มองได้หลายระดับนะครับ สมมติว่าเกิดน้ำท่วมแบบตจว.ปีที่แล้ว ถ้าเกิดมาท่วมปีนี้ใน กทม นี่ก็คงวุ่นวายเรียกว่าภัยพิบัติย่อมๆได้เลยนะครับ(สรุปมันจะเกิดไหมหว่า)

15. ฮุโต๋

สรุปว่า ภัยพิบัติทางธรรมชาติของโลกไม่เกิดแล้ว
    แต่ที่ทางต่างประเทศ หลาย ๆ ประเทศกำลังประสบอยู่ เป็นภาวะการล้างแผ่นดินให้สะอาด บวกกับการ
    กระแทก กระเทาะ ทรัพย์ใต้พื้นดินให้ผุดเร็วขึ้น
    ถ้าเป็นภัยพิบัติทางธรรมชาติจริง ๆ ผู้คนคงล้มตายมาก
    ส่วนประเทศไทยล้างแผ่นดินแล้ว คือน้ำท่วมในหลายจังหวัดที่ผ่านมาเมื่อปลายปีที่แล้ว แต่มีคนตายน้อยมาก ก็ลองนำเหตุการณ์ต่าง ๆ ไปพิจารณาดูนะ
    เจริญในธรรม

16. pradet66728541

pradet66728541 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าไม่ประมาทเป็นดีที่สุด พอไม่เกิดก็นึกวางใจ สบายใจ พอเกิดขึ้นมาก็จะนึกเสียใจน่ะครับ ไม่ว่าอะไรก็ตามไม่ประมาทเป็นดีที่สุด

17. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ได้รับเหรียญทำน้ำมนต์ พระขรรค์ และลูกแก้วจากพี่สุชาติมาโดยตรง โดยวัตถุประสงค์ที่พี่สุชาติบอกมานั้นคือ

1. นำไปหย่อนในแหล่งน้ำต่างๆ
    2. สามารถนำเหรียญทำน้ำมนต์มาพกพา ติดตัวได้ และถ้าจำไม่ผิด พี่บอกว่า ให้อธิษฐานเหรียญทำน้ำมนต์ ถ้าท่านที่นำไปแขวนเวลาอาบน้ำ ก็ให้น้ำที่ผ่านเหรียญนั้นเป็นน้ำมนต์ ไปด้วย (ถ้าจำผิดต้องขอขมาด้วยครับ)
    3. พระขรรค์ใหญ่ไปประดิษฐานไว้ ณ ที่ต่างๆ
    4. พระขรรค์เล็ก และแหวนให้มอบผู้ที่ประสานงานต่อ
    5. ลูกแก้วจักรพรรดิ ให้วางไว้สถานที่สำคัญ เพื่อสร้างข่ายป้องกันภัยพิบัติ
    6. ให้มอบเหรียญ ไม่ให้ซื้อขาย

ตอนนี้ยังดำเิดินการตามที่พี่ชาติได้บอกมาอยู่เรื่อยๆ แต่เงียบๆ ไม่ได้เข้าแจ้งในเว็บ

ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังให้ดำเนินการต่อ หรือให้ส่งที่เหลือกลับคืนครับ

เพราะเห็นบอกว่าภัยพิบัติไม่เกิดขึ้นแล้ว จะได้ดำเนินการได้อย่างถูกต้อง เพราะได้รับมาหลายร้อยเหรียญ หรือเป็นพัน เพราะผมไม่ได้นับ ตอนนี้ก็ยังเหลือเยอะครับ

18. pigbuta

pigbuta เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมยังเกิดภัยพิบัติอย่างหนักที่ญี่ปุ่นอีกครับ คุณฮัวโต๋ สรุปว่ายังคงเป็นแค่การล้างแผ่นดินอยู่หรือเปล่า?ถ้าล้างแผ่นดินแบบนี้บ่อยๆก็ไม่ไหวนะครับ

19. ฮุโต๋

ก็เป็นการล้างใหญ่เพื่อต้อนรับยุคใหม่ ให้คนดีมีศีลธรรมปกครองคนไม่มีศีลธรรมได้ คนที่ไม่รักษาศีลมีสิทธิ์ที่จะถูกเก็บคืน

เจริญในธรรม