สำหรับท่านที่สนใจเรียนการทำนายดวง โดยใช้เลข 7 ตัว ตรวจบุญกรรม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย oracle_Park, 12 พฤษภาคม 2012.

1. oracle_Park

oracle_Park เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีมีการเปิดไหว้ครูสำหรับผู้ที่สนใจด้านโหราศาสตร์แนวพุทธ เน้นแก้ที่พฤติกรรมไม่ใช่พิธีกรรมครับ โดยใช้หลักพระพุทธศาสนา การเรียนมีหลายวิชาครับ เช่นการดูดวงโดยใช้เลข 7 ตัว (สัตตาภิธรรม ตามคำภีโบราณ)เรียนรู้บุญกรรมอดีต ปัจจุบัน การการวางแผนชีวิตในอนาคต,การฝึกกสิน ดิน น้ำ ลม ไฟ ,การใช้กสินบำบัดโรค ,การเขียนยันต์แบบต่างๆ การร้อยลูกประคำตามตำหรับโบราณ ,พุทธาคม,การทำบายศรี,หัตถศาสตร์ การดูดวงผ่านลายมือ และกิจกรรมนั่งสมาธิกรรมฐาน การสวดพุทธมนต์ ทุกวันอาทิตย์ 12.30 น.ที่อยู่ก็ตรงข้ามวัดใหม่พระพิเรณทร์ ตรงพรานนก เลยตลาดโพธิ์สามต้นไปนิดนึงครับ..(สามารถตั้งต้น แถว 4 แยกบ้านแขกได้คับ)
    ***สอบถามรายละเอียดการเรียน วันเวลาการเรียน ได้ที่เบอร์โทรศัพท์ 087-713-5416***
    (เรียนที่มูลนิธิสุวรรณโคมคำ ที่มีสาขาเดียวเท่านั้น...)
    ท่านใดสนใจก็ลองถามดูนะครับ ไหว้ครูวันสุดท้ายวันอาทิตย์ที่ 27 พค.2555
    ค่าเล่าเรียนฟรี เสียแค่ค่าบูชาครูครั้งแรก 99 บาท ที่เหลือค่าหนังสือและอุปกรณ์การเรียนนักเรียนก็จัดซื้อเองครับ นอกนั้นเวลาเรียนก็ทำบุญตามกำลังทรัพย์ครับ...ไม่มีการเรียกร้องใดๆ เป็นการสอนเพื่อสืบทอดคำภีโบราณมิให้สูญหายครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2012
  2. oracle_Park

oracle_Park เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับท่านที่ต้องการแค่ไหว้ครู..ก็สามารถมาร่วมไหว้ครูเพื่อเป็นสิริมงคลกับตัวเองครับ...

3. oracle_Park

คนเข้าพิธีควรใช้เสื้อขาว กางเกงสีสุภาพ ขายาวครับ....

4. ekbhurut

ekbhurut สมาชิก

26 กรกฎาคม 2011
  5. oracle_Park

รายละเอียดการเรียนมีวันอังคาร ,พฤหัสบดี ,เสาร์ และอาทิตย์ ลองเช็คดูกับทางมูลนิธินะครับ... ได้ข่าวเพิ่มเติมการเรียนทำบายศรีย้ายมาวันอาทิตย์ ประมาณบ่าย 2 โมงครับ