สำหรับผู้ที่ทานเจ และ สงสัยกาแฟเจหรือไม่

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย krasin, 5 ตุลาคม 2013.

1. krasin

krasin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    ผมได้หาข้อมูลมาให้แล้วครับ โทรไปถามที่เนสเล่ เค้าบอก กาแฟของเค้า พวกเนสกาแฟ ที่ไม่ใช่ 3in1 เป็นกาแฟดำ เป็นเจ ครับ เพราะไม่ได้ใช้ เนยคั่ว ใช้แต่ความร้อนคั่วครับ สำหรับผู้ที่อยากทานเจ แต่ไม่สามารถงดกาแฟได้ ก็สบายใจได้นะครับ

2. Broccocat

Broccocat เป็นที่รู้จักกันดี

กาแฟ ไม่ได้เป็นของมึนเมานะคะ ดื่มเป็นกาแฟดำได้ค่ะ ทำเป็นเอสเปรสโซ่ก็ดี ดื่มกาแฟแล้วไม่เมาค่ะ ถ้าจะดื่มก็ใส่ได้แค่ น้ำร้อน น้ำตาล น้ำผึ้งที่มาจากเกสรดอกไม้เท่านั้นนะคะ เช่น น้ำผึ้งเกสรดอกลำไย (แต่ๆ ไม่ค่อยแน่ใจข้อมูลเรื่องน้ำผึ้งนี่เท่าไหร่นะ แฮ่ะๆ) อ้อๆ ละก็มี ชา ชนิดต่างๆ ก็ดื่มได้เหมือนกับกาแฟค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2013