สำหรับผู้มีปัญหาตั้งคำถามมา 1 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Jit-Jai, 10 มิถุนายน 2009.

1. First154

First154 สมาชิกใหม่

ส่งให้แล้วค่ะ รบกวนด้วย

2. jeabza

jeabza สมาชิก

ชื่อ สุทธินี เพ็งสุกศรี
    ต้องการถามเรื่องงาน ปีหน้าวางแผนไว้ว่าต้องการทำงานส่วนตัว ไม่ทราบว่าเริ่มต้นทำธุรกิจอะไรดีค่ะ

ชอบเลข 9 ค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ
    อนุโมทธนาค่ะ

3. 500

500 สมาชิกใหม่

22 พฤศจิกายน 2010
    ส่งข้อความทาง pm แล้วนะคะ ลืมบอกเลขที่ชอบคือ เลข 5

ขอบคุณค่ะ

4. maeda

maeda เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2006
    ขอเรียนถามปัญหาและได้ส่งทาง pm แล้วครับ

5. พรจีร

พรจีร เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งไปทาง pm แล้วนะคะ ขอบคุณมากค่ะ (k)

6. kiktanky

kiktanky สมาชิกใหม่

9 มิถุนายน 2010
    ส่งคำถามทาง pm นะคะ ขอบคุณมากค่ะ

7. Jit-Jai

Jit-Jai Active Member

10 มิถุนายน 2009
    ต้องขอโทษด้วยนะคะ สะดวกทางเมล์ มากกว่า reallifeforyou@hotmail.comถ้ายังสนใจรบกวนตั้งคำถามใหม่ในเมล์นะคะ จะรีบตอบกลับให้ค่ะ

***ต้องขอโทษจิงๆ ค่ะ เพราะถ้าถามมาในเมล์จะตอบเรียงลำดับได้ง่ายกว่าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2010
  8. pr!mpr!e

pr!mpr!e เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ส่งอีเมล์ไปแล้วนะค่ะรบกวนด้วยนะค่ะ

9. Jit-Jai

รบกวนส่งคำถามทางอีเมล์reallifeforyou@hotmail.com นะคะ
    ตอนนี้ตอบให้หมดทุกเมล์แล้ว หากมีใครยังไม่ได้รับคำตอบ รบกวนส่งมาใหม่นะคะ

10. kiktanky

kiktanky สมาชิกใหม่

9 มิถุนายน 2010
    ได้รับคำตอบแล้ว ขอบคุณมากๆ นะคะ

11. poplook

poplook Active Member

ณฤทธิ์ อริยภิญโญ วันศุกร์ที่ 17 ตุลาคม 2529 เวลา 23.19 อยากถามเรื่องสอบเข้ามหาวิทยาลัยครุศาสตร์ เอกสังคมว่าจะสอบติดหรือป่าวครับแนะนำด้วยครับ

12. เลือดเย็น

เลือดเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ พีชวดี ศรีลารักษ์
    16 เมษายน 1991
    มีปัญหาจะถามคือ คนที่ข้าพเจ้าฝันถึงบ่อยๆนั้น เป็นเพราะอะไร เขาต้องการอะไรแน่ เพราะฝันเดือนนี้ก็ปาไปตั้ง สี่ห้าครั้งแล้ว แล้วยังเดือนอื่นอีก ได้โปรดชี้แนะด้วยค่ะ มันคาใจมาก ขอบคุณมากค่ะ
    เลขที่ชอบ 52

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2010
  13. Jit-Jai

ต้องขอโทษท่านที่โพสต์ถามหรือส่งคำถามทาง PM ด้วยนะคะ
    ยังไงรบกวนส่งทางเมล์อีกครั้งนะคะ แล้วจะรีบตอบตามลำดับค่ะ

14. poonukrob

poonukrob Active Member

24 มิถุนายน 2010
    ชื่อ น.ส.ปวีณา ตุ้มคำ คำถามตอนนี้สับสนมากไม่ทราบว่าฉันจะมีเคราะห์ใหญ่หรือเปล่า
    เลข 1212

15. Jit-Jai

ค่าครูที่ทุกๆ ท่านได้โอนมา
    อ.นำไปทำบุญ งานพิธีบรรจุพระเนตร "พระนอน ๕๐ เมตร"
    ณ วัดสุขุมาราม ต.วังตะกู อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร
    โดยพระครูปลัดอนันต์ทำพิธีบรรจุพระเนตรพระพุทธไสยาสน์ (พระนอน ๕๐ เมตร) ในวันอาทิตย์ที่ 16 มกราคม นี้

สิ่งทีเกิดเป็นบุญเป็นกุศลนี้ ข้าพเจ้าขอน้อมถวายบุญต่อ องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ เทพพรหมเทวาทุกๆพระองค์ ท่านมัจจุราชทรมหาราชา คุณบิดา มารดา ครูอุปัชฌาอาจารย์ ทุกภพ ทุกชาติรวมถึงชาติปัจจุบันวันนี้ ที่ข้าพเจ้ากล่าวนามก็ดี ไม่ได้กล่าวก็ดี ขอให้ทุกพระองค์ ทุกท่าน ทุกตน ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณ และสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ขอให้ทุกรูปทุกนามจงเป็นสุขเป็น สุขเถิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนามจงโมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ และเมื่อรับแล้วขอให้บารมีสูงยิ่งๆ ขึ้น โปรดอนุโมทนาบุญนี้กับข้าพเจ้าด้วยเถิด

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั่วทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 6 ชั้นเทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุกับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณ และสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ขอให้ทุกรูปทุกนามจงเป็นสุขเป็น สุขเถิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนามจงโมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ .

(รบกวนส่งชื่อ+คำถาม ทางเมล์นะคะ)

16. BJTing

BJTing เป็นที่รู้จักกันดี

...ขอถามด้วยครับ...
    ...ส่งคำถามทางเมล์แล้ว พร้อมโอนค่าครู 100 บาทร่วมทำบุญครับ...