สำเร็จสมบูรณ์แล้วงานปิดทององค์พระศรีอริยะเมตไตรย...(มอบพระบัวเข็ม)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย jarawoot, 21 มีนาคม 2007.

1. upsbay

upsbay เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    4.เจ้าภาพซื้อแผ่นทอง 200 แผ่น(1,000บาท) มอบ"พระบัวเข็มมหาลาภ(สมเด็จองค์ปฐม)หน้าผากฝังเพชรนาคา 1 องค์ เนื้อปูนผสมผงพุทธคุณพ่นสีทอง หน้าตัก 4 นิ้ว"จำนวน 1 องค์ มีเพียง 6 องค์(ขอค่าส่ง 50 บาทเฉพาะรายการนี้ครับ)
    ร่วมทำบุญครับ (เต็มยังครับ...แจ้งด้วยครับ)

2. jarawoot

jarawoot เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณupsbay ต้องขออภัยที่ต้องให้ทราบว่า รายการที่.4 พระบัวเข็มมหาลาภ(สมเด็จองค์ปฐม)หน้าผากฝังเพชรนาคา 1 องค์ เนื้อปูนผสมผงพุทธคุณพ่นสีทอง หน้าตัก 4 นิ้ว"จำนวน 1 องค์ มีเพียง 6 องค์ จริงๆแล้วเมื่อไปเช็ดองค์พระดูอีกครั้ง พบว่ามีเพียง 5 องค์เท่านั้น ซึ่งมีผู้ร่วมทำบุญครบตามจำนวนแล้วครับ........ต้องขออภัยจริงๆครับ ขออนุโมทนาจิตอันเป็นกุศลอย่างยิ่งครับ สาธุ อนุโมทนามิ

3. jarawoot

การจัดส่ง

ผมได้จัดส่ง"พระบัวเข็มมหาลาภ"(สมเด็จองค์ปฐมต้น) เมื่อวันอาทิตย์ ที่ 25 มีนาคม 2550 ส่งพัสดุไปรษณีย์ให้แก่.........
    1.คุณณัฐพงศ์ ถีราวุฒิ
    2.คุณpraewongkot
    ขอความกรุณาเมื่อได้รับของแล้ว โปรดแจ้งการรับให้ทราบด้วยเพื่อเกิดการตกหล่นนะครับ...........สาธุอนุโมทนามิ...ในผลบุญกุศลที่เกิดขึ้นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. praewongkot

praewongkot เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระบัวเข็มมหาลาภ แล้วนะครับ...

ถามคุณ jarawoot นิดนึงนะครับ คือว่าตอนที่ได้รับพระผมได้เปิดจากกล่องพัสดุ และก็เจอกล่องที่บรรจุพระบัวเข็มมหาลาภ พบว่าตรงหน้าผากที่ฝังเพชรนาคาเป็นสีชมพูอ่อน แต่พอผมกลับถึงบ้านบูชาพระท่านขึ้นโต๊ะหมู่บูชา ปรากฏว่าเพชรนาคาที่เป็นสีชมพูอ่อนกลายเป็นสีเหลืองไปซะงั้น...งงไปเลย อันนี้ไม่ได้ตาฝาดแน่นอนครับเพราะโต๊ะทำงานผมสว่างมากไม่น่าจะเป็นไปได้ อันนี้ฝากถามเป็นความรู้อ่ะครับ ไม่ทราบท่านอื่นเป็นเหมือนผมหรือเปล่า

5. praewongkot

praewongkot เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋อจริงๆ แล้วเวลาดูใกล้ๆ จะเป็นสีชมพู แต่ถ้าดูห่างๆ จะกลายเป็นสีเหลืองตามองค์พระครับ... ขออภัยครับ

6. นว

นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    โอนเงินให้แล้วครับ 600 บาท วันที่ 29/03/50

ชื่อที่อยู่ แจ้งใน pm ครับ

7. jarawoot

ขออนุโมทนากับผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญทุกท่านครับ ผมจัดส่งวันไหนจะแจ้งให้ทราบครับ สาธุ....อนุโมทนามิ

8. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

วันนี้ผมได้โอนเงินจำนวน 250 บาท เพื่อร่วมบุญเป็นเจ้าภาพแผ่นทองปิดองค์พระศรีอริยะเมตไตรย
    โดยโอนเงิน เมื่อวันที่ 30/03/07 เวลา 13:45

ขอรับพระรายการที่ 3 ครับ พระลอยองค์สมเด็จองค์ปฐมต้น ปางจกบาตรมหาลาภ (ชุบทอง)"
    กรุณาส่ง
    ธัญญ์นิธิ เจียรจรูญวงศ์
    825/54 ลุมพินีเซ็นเตอร์ อาคาร C (C-404)
    ถนนแฮปปี้แลนด์ แขวงคลองจั่น
    เขตบางกะปิ กทม.
    10240

9. jarawoot

การจัดส่ง

วันอาทิตย์ที่ 1 เมษายน 2550 ผมได้จัดส่งวัตถุมงคลให้กับเจ้าภาพตามรายชื่อนี้ครับ..
    1.คุณรัช รายการที่ .1 (3องค์)
    2.คุณchai yai รายการที่.2และ3
    3.คุณnongnooo รายการที่.4
    4.คุณเทพารักษ์ รายการที่.4
    5.คุณkwok รายการที่.1,2และ3
    6.คุณอายุมั่น รายการที่.1,2,3และ4
    7.คุณนว รายการที่.1,2และ3
    8.คุณธัญญ์นิธิ รายการที่.3

ขอความกรุณาเมื่อได้รับของแล้ว โปรดโพสต์แจ้งในกระทู้ด้วยนะครับ สาธุ...อนุโมทนามิ
    (verygood)

10. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    ได้รับพระบัวเข็มแล้วครับ มีกระเทาะปูนแตกที่ฐานเล็กน้อยครับ ขอบคุณและโมทนาสาธุครับ ถ้าปิดทองเรียบร้อยรบกวนลงรูปให้ชมบารมีด้วยครับ

11. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วนะครับเมื่อเย็นวันนี้ ยอดเงินทำบุญ 650.04 บาท รายการที่ 1,2,3 + ค่าจัดส่ง เช็คยอดแล้วรบกวนจัดส่งวัตถุมงคลมาให้ที่

ชยพล ศักดิ์สมานชัย
    บ.เอเซีย โกลเด้น ไรซ์ จำกัด
    413/6-7 ถ.มหาพฤฒาราม
    แขวงมหาพฤฒาราม
    เขตบางรัก
    กรุงเทพ
    10500

12. nrcl

nrcl เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2006
    ขอร่วมทำบุญบูชาสมเด็จองค์ปฐม และปิดทองพระศรีอารย์ด้วยครับ 500 บาท
    ขอรับพระไว้เป็นที่ระลึก 1 องค์ครับ

โมทนาสาธุ
    ขอบุญนี้เป็นปัจจัยให้ได้พบพระศรีอารย์ในสมัยของท่าน ไม่คลาดจากท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2007
  13. รัช

รัช เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ

14. jarawoot

ผมขอเวลานะครับ ต้องหลังจากที่เดินทางไปปิดทอง"องค์พระศรีอริยเมตไตรย"ที่จ.สตูล(พร้อมไปเที่ยว)ระหว่างวันที่ 6-16 เมษายน 50 ที่ใช้เวลานานหลายวันเพราะวิ่งลอกหลายจังหวัด จะต้องไปงานพิธีอธิษฐานจิตวัตถุมงคลโดยพระในสายพระอริยะเจ้าแดนทักษิณหลวงปู่เมฆ กิตติสัทโท(อัฐิธาตุแปรเป็นพระธาตุ) และถวายสมเด็จพระปัจเจกองค์ปฐมต้น หน้าตัก 20 นิ้วปิดทอง องค์แรก ที่วัดห้วยลาด จ.สงขลา ต่อไปเดินทางไปปิดทองที่จ.สตูล และต่อไปเดินทางไปพังงาถวายสมเด็จพระปัจเจกองค์ปฐมต้น หน้าตัก 20 นิ้วปิดทอง องค์ที่.2 ที่วัดท่านุ่น ต.โคกกลอย จ.พังงา หลังจากนั้นพักผ่อนและเดินทางกลับครับ
    ขออนุโมทนากับเจ้าภาพทุกท่านนะครับ จะถ่ายภาพมาโพสต์ให้ชมกันนะครับ....สาธุ...อนุโมทนามิ
    (verygood)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2007
  15. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับผม รอได้ไม่เป็นปัญหาแต่ประการใด เดี๋ยวรอจะชมภาพงานบุญนะครับ จะได้ร่วมอนุโมทนา

16. nrcl

nrcl เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2006
    โอนเงินร่วมทำบุญแล้วนะครับ 500 บาท
    ที่อยู่ส่งทาง PM ครับ

17. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

18. maxico

maxico เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ Jarawoot

เรียนคุณ Jarawoot

ผมสนใจสมเด็จพระปัจเจกองค์ปฐมต้น ปางรับถวายทานหลังจากออกจากนิโรธสมาบัติ เนื้อโลหะหน้าตัก 9 นิ้วปิดทอง ไม่ทราบว่ายังพอมีเหลือไหมครับ
    และไม่ทราบว่าผมสามารถหาประวัติการสร้างได้จากเว็ปนี้เหรอเปล่าครับ ถ้ายังพอมีเหลือช่วยเมมลล์หาผมหรือว่าโพสทิ้งไว้ก้อได้ครับ ถ้ามีประวัติการสร้างหรือรูปด้วยได้ยิ่งดีครับ ขอบคุณครับ

nut_max@hotmail.com

19. jarawoot

งานปิดทององค์พระศรีอริยะเมตไตรย ที่สำนักสงฆ์วังพะเนียด ต.เกษตรี อ.เมือง จ.สตูล ได้สำเร็จสมบูรณ์แล้วเมื่อวันที่ 10 เมษายน 2550 ผมขอเวลาในการนำรูปภาพมาให้ชมกันนะครับ การเดินทางลงไปครั้งนี้ไปค้นพบรอยพระพุทธบาทที่สวยงามบริเวณหน้าผ้าหินใก้ลทะเลที่สำนักสำสงฆ์เก้าเส้งเขาออกและเจอรอยพระพุทธบาทเขาตก จังหวัดสงขลา คงจะได้ชมเร็วๆนี้ครับ

20. jarawoot

ประมวลภาพขั้นตอนปิดทององค์พระศรีอริยะเมตไตรย

ประมวลภาพขั้นตอนปิดทององค์พระศรีอริยะเมตไตรย

ภาพที่.1 ภาพองค์พระศรีอริยะเมตไตรย องค์พ่นสีทอง
    ภาพที่.2 ภาพลงน้ำยาทองเสร็จเรียบร้อยแล้ว
    ภาพที่.3 ภาพกำลังทาน้ำยาทอง
    ภาพที่.4 กางมุ้งครอบกันแมลงในเวลากลางคืน เพื่อรอให้น้ำยาทองแห้งที่สามารถปิดแผ่นทองคำได้ในเช้าวันรุ่งขึ้น

ไฟล์ที่แนบมา: