ปิดรับบริจาค สำเร็จแล้ว... เชิญชมภาพพระอุปคุต + ลป.ทวด (ขนาดเท่าองค์จริง) วัดนาอุดม อุบลฯ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 19 ตุลาคม 2009.

1. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    พี่คราบผมขอร่วมบุญด้วยคราบ

ผมมีท้าวเวสสุวรรณวัดถ้ำผางาม ลำปาง เนื้อผง 3 องค์
    พระนาคปรก 1 องค์ ของพระอาจารย์พิจาร วัดโพธิ์ผักไห่อยุธยา เนื้อผง

สำหรับผู้ที่ร่วมทำบุญเท่าไรก็ได้

ขอรบกวนให้คุณหนูนอร์เวย์ช่วยติดต่อที่อยู่ผู้ที่ทำบุญส่งมาที่ผมด้วยนะคราบ

บะบายคราบ

ขออนุโมทนาบุญด้วย

2. ez_matt

ez_matt Active Member

20 มิถุนายน 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ว่าแต่หนูไปทำอะไรไกลถึงนอร์เวย์ละครับ

3. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนา สาธุ กับคุณหนู ด้วยครับ
    สาธุ

คำอุทิศส่วนกุศล
    "อิทัง ปุญญะผะลัง" ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศ
    ส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรม
    นายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า
    และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงโมทนา
    ส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี
    เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข
    เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย
    ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด.

4. รับโชค

ให้บูชาทำบุญ 900 บาทครับ (ผมมีอยู่องค์เดียวครับ ให้ท่านร่วมบุญกันครับ)

พระปิดตา จันทร์เพ็ญ ไม่ฝังตะกรุด หลวงปู่ ครูบาแก้ว วัดร่องดู่ เสก วันพระจันทร์เต็มดวง วันลอยกระทง ประสบการณ์โชคลาภหากินคล่องค้าขายดีหายากสร้างไม่ถึง200 องค์

ท่านใดต้องการร่วมบุญในครั้งนี้สามารถโอนปัจจัยมาได้ตามนี้ค่ะ

ประไพ ถวิลการ
    ธ.ไทยพาณิชย์
    สาขาแกลง
    เลขบัญชี 6342521962

หนูขอรบกวนค่าจัดส่ง EMS 50 บาท ต่อครั้งนะคะ

ปล. รูปน้ีผมยืมรูปเค้ามาอีกทีนึงครับ แต่ขอรับรองพระองค์ท่ีผม สวยงามครับผม
    ไว้จะมาลงพระอีกครับ จะได้ทยอยพระท่ีเก็บมายาวนานจะขอร่วมบุญกับกระทู้คุณหนูน่ีเร่ือย ๆๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2009
  5. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ขอขอบคุณทุกท่านที่แวะมาร่วมอนุโมทนากับงานบุญในครั้งนี้ค่ะ

6. Noo Norway

ขอบคุณค่ะ... คุณอากึกก้อง

หนูคิดไว้แล้วล่ะค่ะว่าคุณอากึกก้องต้องไม่พลาดงานนี้ (หรืองานไหนๆ) แน่นอน (คิดเข้าข้างตัวเองไว้ก่อนแหละ... อิอิ) เป็นปลื้มค่ะ ^__^
    ขออนุโมทนากับคุณอากึกก้องอีกครั้งค่ะ

7. Noo Norway

หนูขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของทั้ง 2 ท่านค่ะ ดีใจนะคะที่จะได้ร่วมบุญกันเป็นครั้งแรก :cool:

8. Noo Norway

ขอขอบคุณ คุณแอ็ด น้องบอยและน้องโอ ที่แวะมาร่วมอนุโมทนากับงานบุญในครั้งนี้ค่ะ

9. Noo Norway

สวัสดีค่ะพี่ชายที่ใจดี... ใช่ค่ะ...นานแล้วที่ไม่ได้คุยกันเลย... แต่ไม่ได้แปลว่่าลืมกันแล้วนะคะ ยังคิดถึงเหมือนเดิมค่ะ

เมื่อไม่กี่วันนี้ยังคิดอยู่เลยว่าจะได้เจอพี่ที่วัดคำหยาดอีกหรือเปล่า... มีเรื่องคุยอีกตามเคยค่ะ... พี่คงสบายดีนะคะ... หนูแวะไปเยี่ยมชมกระทู้งานบุญของพี่เรื่อยค่ะ

หนูขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของพี่ด้วยค่ะ ดีใจนะคะที่จะได้ร่วมบุญกันอีกครั้ง

10. Noo Norway

ขอขอบคุณทุกท่านที่แวะมาร่วมอนุโมทนาและให้กำลังใจกับงานบุญในครั้งนี้ค่ะ

11. Noo Norway

หนูขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของคุณหงษ์ด้วยค่ะ... ดีใจค่ะที่จะได้ร่วมบุญกันเป็นครั้งแรก

ปล.ขอขอบคุณอีกครั้งสำำหรับรูปหลวงปู่บุดดาและหลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดินค่ะ... งามค่ะ...

12. Noo Norway

รับทราบค่ะ... ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

หนูขออนุโมทนากับทุกๆบุญที่คุณ aries ได้บำเพ็ญเพียรสร้างมาทั้งหมดค่ะ ท่านใดแม้ได้ร่วมทำบุญกฐินครั้งเดียวในชีวิต... ท่านนั้นจะไม่เจอกับคำว่า "จน" คำว่า "ไม่มี" แต่นี่คุณ aries ได้ทำไม่ต่ำกว่า 10 วัดในปีเดียว ย่อมได้พบกับคำว่า "มี... เหลือกินเหลือใช้" ตลอดไปจนกว่าจะได้เข้าถึงพระนิพพานด้วยอานิสงส์แห่งบุญกฐินค่ะ

13. Noo Norway

หนูขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของเฮียปอด้วยค่ะ
    ไม่มีงานบุญไหนของหนูที่จะไม่มีชื่อเฮียปอร่วมอยู่ด้วย... ถือเป็นบุญวาสนาและเป็นเกียรติอย่างยิ่งค่ะ

14. Noo Norway

รับทราบจ้าน้องหมู...

การทำบุญทำได้หลายวิธี ไม่จำเป็นต้องทำด้วยปัจจัยเสมอไป...

การทำบุญ (ภายนอก) ด้วยปัจจัยและแรงกาย... เป็นสิ่งดี... แต่ถ้าจะให้ดีไปยิ่งกว่านั้นต้องทำบุญ (ภายใน) ควบกันด้วย การทำบุญ (ภายใน) เช่นรักษาศีล สวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิเจริญวิปัสสนา

ท่านใดทำได้ครบ... ท่านนั้นย่อมมีความสุขทั้งทางกายและทางใจค่ะ

พี่หนูขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของน้องหมูด้วยค่ะ

15. Noo Norway

ขอขอบคุณอาจารย์นพ, ลุงชาลี, คุณหมูน้อย, และคุณปุ๊กก้าที่แวะมาร่วมอนุโมทนากับงานบุญในครั้งนี้ค่ะ

16. Noo Norway

รับทราบค่ะ... เดี๋ยวพี่จะแจ้งให้ทราบนะคะเมื่อมีผู้ร่วมทำบุญมา ไม่ทราบว่าน้อง jomjamp มีรูปให้ดูมั้ยคะ

พี่หนูขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของน้อง jomjamp ด้วยค่ะ

17. รับโชค

เอาไปอีกครับ สำหรับงานบุญ
    หลวงพ่อทวด-หลวงพ่อเอื้อม รุ่นที่ระลึก ๕๐ปี โรงพยาบาลหาดใหญ่

ให้บูชา 250 บาทครับผม

ท่านใดต้องการร่วมบุญในครั้งนี้สามารถโอนปัจจัยมาได้ตามนี้

ประไพ ถวิลการ
    ธ.ไทยพาณิชย์
    สาขาแกลง
    เลขบัญชี 6342521962

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      45 KB
      เปิดดู:
      153
      ขนาดไฟล์:
      30.8 KB
      เปิดดู:
      125
  18. Noo Norway

หนูได้ทำตามที่เคยคุยกับพี่อั๋นแล้วนะคะ... งานบุญนี้มีรายชื่อพี่อั๋นร่วมด้วยค่ะ (หลังไมค์)

ขอขอบคุณที่พี่ชายแวะมาร่วมอนุโมทนากับน้องสาวในงานบุญครั้งนี้ค่ะ

19. Noo Norway

หนูขอขอบคุณพี่ดอกแก้ว, พี่นิว และน้องพัฒน์ที่แวะมาร่วมอนุโมทนากับงานบุญในครั้งนี้ค่ะ

20. Noo Norway

ขอขอบคุณค่ะที่คุณ ez_matt แวะมาร่วมอนุโมทนากับงานบุญในครั้งนี้

หนูหนีปัญหาความวุ่นวายที่เมืองไทยมาอยู่กับป้าตั้งแต่อายุ 18 อยู่ที่นอร์เวย์มาเกือบครึ่งชีวิตแล้วค่ะ... 17 ปีกว่า

ถึงตัวหนูจะอยู่ไกล... แต่ใจหนูไม่เคยห่างพระพุทธศาสนาเลยค่ะ หนูถือคติว่า "ทำวันนี้ให้ดีที่สุด" เพราะในชีวิตไม่มีอะไรแน่นอนค่ะ "ความไม่แน่นอนคือความแน่นอน"

ทุกวันนี้เลยใช้ชีวิตอย่างไม่ประมาท... เร่งทำบุญสร้างบารมีให้กับตัวเองให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้... ทั้งทำบุญเองและเป็นสะพานบุญอย่างที่เห็นค่ะ

ถ้าหนูจะต้องตายในวันนี้... อย่างน้อยหนูก็รู้ว่าที่ที่หนูจะไปนั้นเป็นที่ที่สูงขึ้นไม่ใช่ต่ำลง... แค่นี้ก็อุ่นใจแล้วค่ะ ^___^