ปิดรับบริจาค สำเร็จแล้ว... เชิญชมภาพพระอุปคุต + ลป.ทวด (ขนาดเท่าองค์จริง) วัดนาอุดม อุบลฯ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 19 ตุลาคม 2009.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    หนูขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของคุณรับโชคด้วยค่ะ

ยินดีเป็นอย่างยิ่งนะคะที่ได้ร่วมบุญกันและดูเหมือนว่าจะไม่หยุดแค่ที่งานนี้งานเดียวเท่านั้น... ใช่มั้ยคะ... ปลื้มใจมากมายค่ะ... :cool:

2. Noo Norway

ขอขอบคุณที่น้องวิแวะมาร่วมอนุโมทนากับงานบุญในครั้งนี้จ้า

คิดถึงเหมือนกันจ้ะ... เงียบหายไปเลย... สบายดีเนอะ... ว่างๆก็แวะมาเยี่ยมพี่สาวคนนี้บ้างเด้อ ^__^

3. Noo Norway

รายการที่ 7 ผ้ายันต์พัดโบกมหาลาภ หลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า ระยอง มี 2 ผืน ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 400 บาทต่อ 1 ผืนค่ะ

4. Noo Norway

รายการที่ 8 เหรียญหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ด้านหลังท่านท้าวเวสสุวรรณ ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 700 บาท

5. Noo Norway

รายการที่ 9 ท้าวเวสสุวรรณเนื้อผง วัดถ้ำผางาม ลำปาง มี 3 องค์ (แล้วแต่จะร่วมทำบุญ)

รายการที่ 10 พระนาคปรกเนื้อผง พระอาจารย์พิจาร วัดโพธิ์ผักไห่ อยุธยา (แล้วแต่จะร่วมทำบุญ)

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. Noo Norway

รายการที่ 11 พระปิดตาจันทร์เพ็ญ ไม่ฝังตะกรุด หลวงปู่ ครูบาแก้ว วัดร่องดู่ ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 900 บาท

7. Noo Norway

รายการที่ 12 หลวงพ่อทวด-หลวงพ่อเอื้อม รุ่นที่ระลึก ๕๐ ปี โรงพยาบาลหาดใหญ่ ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 250 บาท

8. wirotp

wirotp เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัว ขอร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระอุปคุต หลวงปู่ทวด ในครั้งนี้ด้วยจำนวน 1,050 บาท ครับ ขอรับเป็นผ้ายันต์ 2 ผืน+หลวงปู่ทวด โรงพยาบาลหาดใหญ่นะครับ
    [​IMG] [​IMG]

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]</FIELDSET>

-----------------------<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    วิโรจน์ ผาณิตพจมานและครอบครัว<o:p></o:p>
    75(64/42) ถ.เพชรเกษม 54 บางหว้า ภาษีเจริญ กทม.10160 Tel.081-7506870<o:p></o:p>
    -------------------------------------<o:p></o:p>
    [​IMG]</TD> <TABLE class=ms10 width=570 bgColor=#ffffff border=0><TBODY><TR><TD align=middle width=570>
    ระบบทำรายการตามคำสั่งของท่านเรียบร้อย ธนาคารขอขอบคุณที่ใช้บริการอินเตอร์เน็ตแบงก์กิ้ง</TD></TR><TR><TD align=middle width=570>Your request has been done. Thank you for using TMB Internet Banking. </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <!-- <hr width="570" color="#AAAAFF" align="center"> --><TABLE class=ms10 cellPadding=2 width=560 bgColor=#f2f2e6 border=0><TBODY><TR><TD align=left width="50%"> ชื่อผู้ทำรายการ Transfered By</TD><TD align=left width="50%">วิโรจน์ ผาณิตพจมาน</TD></TR><TR><TD align=left> วัน/เวลา ทำรายการโอน Transfer Date/Time</TD><TD align=left>20/10/2009 08:55:53 PM</TD></TR><!-- From Account --><TR><TD align=left> ชื่อบัญชีส่วนตัวผู้โอน From Account Nickname</TD><TD align=left>aaa01</TD></TR><TR><TD align=left> ชื่อบัญชีผู้โอน From Account Name </TD><TD align=left>นาย วิโรจน์ ผาณิตพจมาน </TD></TR><!-- To Account --><TR><TD> ธนาคารผู้รับโอน To Bank</TD><TD>ธ.ไทยพาณิชย์ - SCB</TD></TR><TR><TD> ชื่อบัญชีผู้รับโอน To Account Name</TD><TD>PRAPHAI THAW </TD></TR><TR><TD> เลขที่บัญชีผู้รับโอน To Account No. </B></TD><TD>634-2-52196-2</TD></TR><TR><TD align=left> จำนวนเงินโอน Amount ( Baht )</TD><TD align=left>1,100.00</TD></TR><TR><TD align=left> ค่าธรรมเนียมการโอน Transfer Fee</TD><TD align=left>0.00</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=ms10 width=560 bgColor=#d8d8b1 border=0><!-- Confirmation Reference #--><TBODY><TR><TD align=left width="50%"> หมายเลขอ้างอิงรายการ Reference No.</TD><TD align=left width="50%">tmbi1193179 </TD></TR><TR><TD align=left width=270> หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร ORFT Ref. No.</TD><TD align=left width=290>256046912725</TD></TR></TBODY></TABLE>

9. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ผมขอร่วมบุญกับคุณหนู โดยขอมอบพระคำข้าว จำนวน ๖ องค์ (ดังรูป)
    ให้บูชาเพื่อร่วมสมทบทุนในงานนี้ องค์ละ ๙๙๙ บาท

หากท่านใดต้องการร่วมบุญป็นเจ้าภาพสร้างพระอุปคุตและหลวงปู่ทวดในครั้งนี้ก็สามารถโอนปัจจัยเข้าบัญชีคุณหนูได้ตามนี้เลยครับ

คุณประไพ ถวิลการ
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาแกลง
    เลขที่บัญชี 6342521962<!-- google_ad_section_end -->

โอนแล้วกรุณาแจ้งหลักฐานที่อยู่ในกระทู้นี้หรือในPM

ผมออกค่าจัดส่งให้ฟรีครับ(EMS)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      116.8 KB
      เปิดดู:
      211
      ขนาดไฟล์:
      90.2 KB
      เปิดดู:
      189
  10. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    กัลยานมิตรล้มหลามตามเคยน่ะครับแล้วจะร่วมบุญสร้างด้วยคนครับ

11. Noo Norway

รับทราบค่ะ

มาไว...ไปไว... สำหรับผ้ายันต์ 2 ผืนและเหรียญหลวงปู่ทวด

เป็นการทำบุญที่ไว... อานิสงส์ผลบุญที่จะได้รับก็ย่อมเกิดผลไวเช่นเดียวกันค่ะ

หนูขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณวิโรจน์และครอบครัวในการสร้างบารมีร่วมกันกับหนูในครั้งนี้ด้วยค่ะ

ปล. หนูได้แจ้งให้ท่านเจ้าของผ้ายันต์และเหรียญหลวงปู่ทวดทราบแล้วนะคะ คุณวิโรจน์คงได้รับในเร็วๆนี้ค่ะ

12. Noo Norway

รับทราบค่ะ

หนูขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของพี่พรหมประกาศิตด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

ยินดีนะคะที่ได้ร่วมบุญกันอีกครั้งและดูเหมือนว่าคงจะต้องมีครั้งต่อๆไปอีกหลายงาน เพราะทั้งพี่พรหมและหนูก็คงต้องทำหน้าที่เป็นสะพานบุญกันไปอีกนานล่ะค่ะ

ถือเป็นบุญวาสนาและเป็นเกียรติอย่างยิ่งค่ะ

13. Noo Norway

รับทราบค่ะคุณเรวัต

ก็เป็นอย่างนี้ทุกครั้งที่มาบอกบุญค่ะ คือกัลยาณมิตรเก่าก็ตามมาร่วมบุญกันเหมือนเดิม... ส่วนกัลยาณมิตรใหม่ก็มาเพิ่มเรื่อยๆค่ะ งานนี้ท่านที่เพิ่งได้มาร่วมบุญกับหนูเป็นครั้งแรก พอถึงงานต่อไปก็จะกลายเป็นกัลยาณมิตรเก่าไปโดยปริยายแต่ก็จะมีมาเพิ่มเรื่อยๆค่ะ

หนูได้ร่ายมนต์คาถาเรียกญาติธรรมเก่าๆจากทุกชาติทุกภพมาเลยนะคะ (ล้อเล่นอ่ะค่ะ) ขอใช้คำว่า "อธิษฐานจิต" ดีกว่าค่ะ

คุณเรวัตจะช่วยไปชี้แนะนำทางให้ญาติธรรมเก่าๆของหนูที่อยู่ไกลให้มาร่วมทำบุญกันในครั้งนี้ (เหมือนครั้งที่แล้ว) หนูก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งนะคะ ชอบ... ถูกใจมากมายค่ะ อิอิ :cool:

หนูขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของคุณเรวัตด้วยค่ะ ดีใจนะคะที่จะได้ร่วมบุญกันอีกครั้ง<!-- google_ad_section_end -->

14. Noo Norway

ขอขอบคุณทั้ง 2 ท่านที่แวะมาร่วมอนุโมทนากับงานบุญในครั้งนี้ค่ะ

15. Noo Norway

รายการให้ร่วมทำบุญ

รายการที่ 1 พระผงอายุยืน + พระผงใบโพธิ์ + พระปิดตามัดข้าวต้ม + พระปิดตามหาลาภ (พระควัมบดี) + หนังสือประวัติและวัตถุมงคล หลวงปู่สี ฉันทสิริ วัดถ้ำเขาบุญนาค นครสวรรค์ (พระอรหันต์ 7 แผ่นดิน พระมหาเถระผู้มีอายุยืนนานถึง 128 ปี) (พระอริยสงฆ์ผู้เป็นเพื่อนสหธรรมิกของหลวงปู่มั่น ภูิริทัตโต) ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 2,599 บาท

รายการที่ 2 เหรียญรุ่นประทานพร (เต็มองค์) หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อุบล ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 699 บาท(มีผู้ร่วมทำบุญแล้ว)

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่ 3 เหรียญรุ่นประทานพร (ครึ่งองค์) หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อุบล ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 699 บาท (มีผู้ร่วมทำบุญแล้ว)

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่ 4 พระปิดตาพอดี... หนึ่งศตวรรษ หลวงปู่บุดดา ถาวโร วัดกลางชูศรีเจริญสุข สิงห์บุรี ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 399 บาท

รายการที่ 5 พระปิดตาหลังแบบ หลวงปู่อุ้น สุขกาโม วัดตาลกง เพชรบุรี ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 399 บาท

รายการที่ 6 พระปิดตาเนื้อผงพุทธคุณ หลังยันต์บารมี 30 ทัศ หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 399 บาท

รายการที่ 7 ผ้ายันต์พัดโบกมหาลาภ หลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า ระยอง 2 ผืน ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 400 บาทต่อ 1 ผืน (พี่พุทธนิรันดร์มอบให้ร่วมบุญ) (คุณ wirotp ร่วมทำบุญแล้วทั้ง 2 ผืน)

รายการที่ 8 เหรียญหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ด้านหลังท่านท้าวเวสสุวรรณ ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 700 บาท (เฮียปอ ตำมะลัง มอบให้ร่วมบุญ)

รายการที่ 9 ท้าวเวสสุวรรณเนื้อผง วัดถ้ำผางาม ลำปาง 3 องค์ (แล้วแต่จะร่วมทำบุญ) (น้อง jomjamp มอบให้ร่วมบุญ)

รายการที่ 10 พระนาคปรกเนื้อผง พระอาจารย์พิจาร วัดโพธิ์ผักไห่ อยุธยา (แล้วแต่จะร่วมทำบุญ) (น้อง jomjamp มอบให้ร่วมบุญ)

รายการที่ 11 พระปิดตาจันทร์เพ็ญ ไม่ฝังตะกรุด หลวงปู่ ครูบาแก้ว วัดร่องดู่ ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 900 บาท (คุณรับโชคมอบให้ร่วมบุญ)

รายการที่ 12 หลวงพ่อทวด-หลวงพ่อเอื้อม รุ่นที่ระลึก ๕๐ ปี โรงพยาบาลหาดใหญ่ ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 250 บาท (คุณรับโชคมอบให้ร่วมบุญ) (คุณ wirotp ร่วมทำบุญแล้ว)

รายการที่ 13 พระคำข้าว หลวงพ่อฤาษีลิงดำ 6 องค์ ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 999 บาทต่อ 1 องค์ (พี่พรหมประกาศิตมอบให้ร่วมบุญ)

ท่านใดต้องการร่วมบุญในครั้งนี้สามารถโอนปัจจัยมาได้ตามนี้ค่ะ

ประไพ ถวิลการ
    ธ.ไทยพาณิชย์
    สาขาแกลง
    เลขบัญชี 6342521962

หนูขอรบกวนค่าจัดส่ง EMS 50 บาท ต่อครั้งนะคะ<!-- google_ad_section_end -->

16. kanin_nin

kanin_nin เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุ....ครึกครื้นดีจังครับ....ญาติ ๆ เพื่อนสนิทมิตรสหายเพียบเลย น่าชื่นใจแทนพี่หนูนะครับ ^_^ ขออนุโมทนากับพี่หนูด้วยครับ...

17. kanin_nin

kanin_nin เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำเต้า 3 สี วัดปากน้ำครับ

ขอร่วมบุญด้วยครับ ผมขอมอบ น้ำเต้า ทั้ง 3 สี บูชามาจากวัดปากน้ำ ถ้ามองเข้าไปภายในปากน้ำเต้าจะเห็นเป็นภาพหลวงพ่อสดหน้าโต๊ะหมู่ เป็นภาพสีครับ สำหรับน้ำเต้ารุ่นนี้ ไม่ทันหลวงพ่อครับ เท่าที่หาข้อมูลรุ่นที่ทันถ้ามองเข้าไปจะเห็นเป็นภาพสีขาว-ดำนะครับ และ น้ำเต้าจะไม่เอี่ยมอ่องแบบนี้

มอบให้สำหรับผู้ร่วมบุญ 300 บาทนะครับ

อนุโมทนาด้วยครับ

ปล.ผมก็มีติดตัวอยู่ 1 ชุดและติดบ้าน 1 ชุดครับ น่ารักดี ความหมายดีด้วย
    และรูปก็ยืมเขามานะครับ ขออนุญาตท่านเจ้าของด้วยครับ Save ไว้นานแล้วเลยจำไม่ได้ว่านำมาจากไหนครับ ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      93.1 KB
      เปิดดู:
      243
  18. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    เข้ามาอ่านทุกกระทู้ที่โพสต์เลยครับ และก็น่าปลาบปลื้มใจแทนน้องหนูจริงๆครับที่มีกัลยาณมิตรมาอย่างคับคั่ง ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ผ้ายันต์พัดโบกที่คุณวิโจน์ได้ร่วมทำบุญไว้พรุ่งนี้ผมจะดำเนินการส่งให้นะครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

19. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    มีดหมอ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ออกที่วัดโขงขาว เชียงใหม่
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET><O:p</O:p

มีดหมอ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ออกที่วัดโขงขาว เชียงใหม่ อธิษฐานจิต 3 ปีซ้อนเป็นสมบัติพ่อให้นอกวัดที่สำคัญสุดยอดอีกรายการหนึ่ง
    ตัวมีดความยาว ประมาณ 6.5 เซ็นติเมตร กำลังน่ารักทีเดียวครับ มีทั้งแบบด้ามเจาะและไม่เจาะรู

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านอธิษฐานจิตให้ ที่วัดโขงขาว คราวที่นำกฐินไปทอด ที่วัดโขงขาว หลวงพ่อท่านพุทธาภิเษก 3 ปีซ้อน คือ ในปี 2532 2533 และ 2534

นอกจากนี้ ในปี 2533 หลวงปู่ครูบาชัยวงศาพัฒนา ได้เข้าร่วมพิธีพุทธาภิเษกอธิษฐานจิตให้ด้วย

ปกติหลวงพ่อฤาษีลิงดำ จะนำกฐินไปทอดที่วัดโขงขาว เป็นประจำ เนื่องด้วยเหตุผลหลายประการคือ

1. หลวงพ่อบุญรัตน์ เจ้าอาวาสวัดโขงขาว เคยเกิดเป็นลูกของท่านมาหลายชาติ (ท่านกล่าวเรื่องนี้เสมอๆ)

2. ท่านมีความผูกพันธ์ กับสถานที่นี้ในอดีต (มีอัฐธาตุในอดีตชาติฝังอยู่สมัยท่านเป็นพระเจ้ารามราช พระสวามีพระแม่จามเทวี)

หลวงพ่อบุญรัตน์เอง ท่านก็เป็นพระอริยะเจ้าขั้นสูง ที่น่ากราบครับ

พุทธคุณเข้มข้น เหมือน มีดหมอวัดท่าซุง และ มีดหมอวัดพระพุทธบาทห้วยต้ม มารวมกันในหนึ่งเดียวเริ่มหายากมากขึ้นแล้วครับ มีแต่คนเก็บไม่ค่อยมีคนปล่อย

<O:p</O:p
    แบ่งให้ร่วมทำบุญบูชาด้ามละ 1,200 บาท (จัดส่งแบบ EMS ค่าจัดส่งผมออกให้ครับ)

หากท่านใดต้องการร่วมบุญ เป็นเจ้าภาพสร้างพระอุปคุตและหลวงปู่ทวดในครั้งนี้ก็สามารถโอนปัจจัยเข้าบัญชีคุณหนูได้ตามนี้เลยครับ

คุณประไพ ถวิลการ
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาแกลง
    เลขที่บัญชี 6342521962<!-- google_ad_section_end -->

โอนแล้วกรุณาแจ้งหลักฐานที่อยู่ในกระทู้นี้หรือในPM ครับ หรือโทร.แจ้ง 081-9988779

20. Noo Norway

อย่างที่หนูได้เล่าให้ฟังล่ะค่ะว่าแต่ก่อนตอนอยู่เมืองไทยไม่เคยสนใจเรื่องพระ... เรื่องเจ้า แต่พอได้มาอยู่ไกลบ้าน... ไกลวัด กลับเริ่มมีความรู้สึกอยากจะศึกษา เรียนรู้ถึงคำว่าพระรัตนตรัย แก่นแท้ของพระพุทธศาสนาขึ้นมา จึงเริ่มหัดอ่านบทสวดมนต์ต่่างๆจนสวดได้คล่องโดยไม่ต้องใช้หนังสือ แต่ถึงอย่างนั้นก็ตามหนูก็ยังจัดว่าโง่ดักดานอยู่ดี เพราะได้รู้ได้ยินแต่ชื่อของพระอริยสงฆ์ที่เป็นเจ้าของพระคาถาบทสวดบูชาของแต่ละท่าน แต่ไม่รู้เลยว่าแต่ละท่านนั้นมีชีวประวัติความเป็นมาอย่างไร มีควาสำคัญมากน้อยแค่ไหน และยังดำรงขันธ์กันอยู่บ้างหรือเปล่า

หนังสือชีวประวัติของพระอริยสงฆ์เล่มแรกที่หนูได้อ่านคือหนังสือ "ประวัติ-ปฏิปทา-สายพระเวท-พระเครื่อง-อิทธิมงคล" ของ "หลวงปู่บุญมีเขมธัมโมวัดมารวิชัยอยุธยา" (ลูกศิษย์ของหลวงปู่ปานวัดบางนมโคและหลวงปู่จงวัดหน้าต่างนอก)

ด้านหลังของหนังสือมีโฆษณาแนะนำหนังสือชีวประวัติของหลวงปู่ทวดอยู่ หนูเลยซื้อมาอ่านเพราะติดใจกับคำว่า "เหยียบน้ำทะเลจืด" อยากรู้ความเป็นมาของคำนั้น

ขอบอกตรงๆเลยนะคะว่าตอนนั้นหนูไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับหลวงปู่ทวด นึกว่าท่านเป็นพระที่ชราที่ยังมีชีวิตอยู่ที่จังหวัดหนึ่งในภาคใต้

และแล้วก็มีเหตุการณ์ที่ทำให้หนูรู้ว่าหลวงปู่ทวดท่านไม่ได้เป็นแค่พระที่ชราที่ยังมีชีวิตอยู่ที่จังหวัดหนึ่งในภาคใต้อย่างที่หนูคิด

คือคืนหนึ่งหนูได้เริ่มอ่านหนังสือของท่าน อ่านไปได้ยังไม่ทันเท่าไร่เลย... อยู่ดีๆหนูก็มีอาการแปลกๆจนทำให้อ่านหนังสือต่อไม่ได้ อาการแปลกๆที่ว่าคือเกิดขนลุกซู่ซ่าทั้งตัว... เป็นอยู่นาน... จะว่าหนาวจนขนลุกก็ไม่ใช่และน้ำตาก็เริ่มไหลออกมาอย่างไม่มีสาเหตุ ความรู้สึกตอนนั้นมันเหมือนอาการของคนดีใจอย่างสุดซึ้งที่ได้เจอกับคนที่่ไม่ได้เจอกันมานานแสนนานและจิตของหนูก็บอกว่าต้องออกไปจุดธูปกลางแจ้ง ขอถวายตัวเป็นลูกเป็นหลานของหลวงปู่ทวดตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป

เมื่อจิตบอกอย่างนั้นหนูก็รีบออกไปทำตามอย่างที่ควรต้องทำ เป็นเรื่องทีีแปลกมากค่ะ เชื่อมั้ยคะ... หลังจากจุดธูปกลางแจ้ง ขอถวายตัวเป็นลูกเป็นหลานของหลวงปู่ทวดแล้ว กลับเข้ามาอ่านหนังสืออีกรอบ คราวนี้อาการแปลกๆที่เพิ่งเกิดขึ้นก็หายเป็นปกติ สามารถอ่านหนังสือต่อได้สบายๆ

พออ่านไปได้หน่อยนึงก็ทำให้หนูถึงบางอ้อ... หูตาสว่าง... โง่น้อยลงไปอีกนิดนึง คือได้รู้ว่าหลวงปู่ทวดท่านได้มรณภาพไปตั้งหลายร้อยปีแล้ว และได้รู้ถึงความสำคัญของท่านต่อพระพุทธศาสนาและประเทศไทย และได้คำตอบที่ต้องการจะรู้ว่าทำไมท่านจึงได้ฉายาว่า "หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด"

ตั้งแต่วินาทีนั้นเป็นต้นมาหนูมีความเคารพ เลื่อมใสศรัทธาในองค์ท่านมาก ตอนนั้นความรู้สึกลึกๆก็บอกว่าเราเป็นลูกเป็นหลานของหลวงปู่ทวดแล้ว ท่านคอยดูแลคุ้มครองเราอยู่ตลอดเวลา

และแล้วท่านก็มาแสดงปาฏิหารย์ให้เจอแบบจังๆอีกครั้ง ทำให้หนูยิ่งมีความเคารพ เลื่อมใสศรัทธาในองค์ท่านมากขึ้นกว่าเดิมอีกค่ะ... แต่จะขอเก็บไว้เล่าให้ฟังในโอกาสต่อไปนะคะ... (โปรดใช้วิจารณญานในการรับฟังค่ะ)