สิ่งที่ปราถนาอาจจะเป็นจริงในวันนี้ลองอธิษฐานดูนะคะ!

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย Igiko_L, 3 กุมภาพันธ์ 2011.

1. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ;aa37 ซินเจียยู่อี้ ซินนี็ฮวดใช้ ;aa2
    -cool day-หวัดดีปีใหม่พี่ๆ เพื่อนๆท่านผู้รู้ทุกท่านคะ
    วันนี้ อยากคุยเรื่องคำอธิษฐานคะ สมัยเด็กๆหนูอยากได้อะไรเยอะแยะเลย ถ้าเข้าโบสถ์ อธิษฐาน นานเลยคะ ;k06
    แต่พอ มาเป็นลูกพ่อ( พระพุทธเจ้า) ก็ไม่ได้อธิษฐาน อะไร
    แต่ก็คิดในใจว่า ถ้า..เป้น แบบนั้น แบบนี้ คงดีนะ ;k04

พี่ๆเพื่อนๆ เขียนสิ่งที่ปราถนาลองดูนะคะ และ ถ้ามีสิ่งใด ที่หนูพอบอกได้เพื่อเสริมคำอธิษฐานให้เป็นจริง หรือทำให้คำอธิษฐานเป็นจริงเร็วขึ้น หนูก็จะบอกนะคะ ไม่แน่นะ ความปราถนาของพี่ๆเพื่อนๆอาจจะเป็นจริงในครั้งนี้ก็ได้
    _heart+love_อยากให้ทุกความปราถนาเป็นจริง กติกา คือ เขียนบอกความปราถนา มาเพียงข้อเดียว นะคะ แจกแจงรายละเอียดได้ ในหัวข้อเดียวกัน และเขียนระยะเวลาของความปราถนา ว่า สิ่งนี้ ปราถนามานานแค่ไหน แล้วถ้าไม่ได้ อยากได้อะไรรองลงมา
    เช่น ความปราถนาของหนู
    pig_ballet หนูปราถนาอยากเรียนแพทย์ มากเลย เพราะสนใจวิชา ชีววิทยา อยากเรียนเกี่ยวกับร่างกายของมนุษย์ และอยากทำงานเป็นแพทย์ เพื่อ ช่วยคน หวังตั้งแต่เด็กแล้วคะ ว่าอยากเรียนแพทย์ แต่พอโตมาก็เปลี่ยน ไปเป็นอย่างอื่น ลังเล มาตลอด เพราะ กลัวเข้มฉีดยา แต่มาตั้งใจจริงอีกครั้ง ตอนเรียนม.5
    ความปราถนารองคือ อยากเป็นเจ้าของโรงพยาบาลเพื่อช่วยคนเจ็บป่วยที่ยากจน อยากช่วยคนดีๆด้วยคะ รักษาคนดีให้อยู่นานๆ อย่างมีความสุข
    แล้ว พี่ๆเพื่อนๆ ละคะ ปราถนาอะไร
    rabbit_eating อิจิโกะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2011
  2. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    พี่อยากบอกเรามากเลย
    ความปรารถนาของเราดีอยู่แล้วอย่าให้มันมาเปลี่ยนเอาตอนเทอมท้ายๆของการเรียนนะ
    เวลาโตขึ้นมีปัจจัยภายนอกมากระตุ้นเราเยอะแยะมากมาย
    วิชาชีพ กับอาชีพ
    หากเราทำให้มันสามารถบาลานซ์กันได้จะดีมากเลย
    แต่ประเด็นคือ เรามักหาจุดสมดุลของมันไม่เจอ

^__________^

ความปรารถนาของพี่คือ ให้ป๊ากับแม่มีความสุขที่สุด

3. AF11

AF11 Active Member

29 ธันวาคม 2010
    ความปราถนาของพี่คือ อยากให้ลูกเป็นคนดี มีความสุข ประสบความสำเร็จค่ะ

4. cwarawan

cwarawan Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2010
    อยากให้ลูกเป็นคนดี พ่อแม่มีความสุขค่ะ

5. Tom_Om

Tom_Om เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    พี่ปราถนา อยากสมหวังในชีวิต แค่น้ีก็ครบทุกอย่างแล้ว สาธุ

6. ยุพา

ยุพา Active Member

22 กรกฎาคม 2010
    ปรารถนา อยากมีงานทำ เป็นงานที่เหมาะสมกับความสามารถของตัวเอง และเป็นงานที่ทำแล้วมีความสุขไม่ต้องถูกกดดันจากคนรอบข้าง และมีเงินเดือนที่เหมาะสมกับสภาวะการณ์ในความเป็นอยู่ปัจจุบันนี้โดยเฉพาะภายใน 2 เดือนนี้ขอให้ได้งานทำทีเถอะนะ สาธุ ขอให้คำอธิฐานนี้เป็นจริงทีนะคะ จะได้มีเงินมาใช้ในครอบครัวเสียที​

7. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ^
    ^
    ^

ขอให้พี่ยุพาสมหวังนะคะ
    หนูก็กำลังจะเริ่มต้นก้าวสู่วัยทำงานเหมือนกัน
    รู้สึกตื่นเต้นดีจังคะ

:z1

8. namotussa

namotussa เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2010
    ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิษฐาน ให้ทุกสิ่งทุกอย่างที่แต่ละคนได้ตั้งจิตอธิษฐานไว้นั้น ขอจงสำเร็จสมปราถนาทุกทุกคน

9. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    อยากเป็นเหมือนเปาบุ้นจิ้น ถ้าบุญพอ

10. fern_pinkky@hotmail.com

fern_pinkky@hotmail.com Active Member

20 สิงหาคม 2009
    อยากมีแฟนรวยและใจดีค่ะ

11. APAHPISIT

APAHPISIT สมาชิกใหม่

หนูปราถนาว่าขอให้ติด EP โรงเรียนบุญวาทย์ค่ะ