สีผึ้งมหาเสน่ห์..แจกให้สมาชิกทุกท่าน..ที่ร่วมทำบุญ วัดปู่ฮ่อ จ.เชียงใหม่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vacharaphol, 7 เมษายน 2007.

1. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

"สีผึ้งมหาเสน่ห์" แจกให้สมาชิกทุกท่าน ที่ร่วมทำบุญ วัดปู่ฮ่อ จ.เชียงใหม่

**รายละเอียดไปอ่านที่**
    http://www.tantrasiam.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=399672&Ntype=6

*บอกไว้ก่อนว่า* อันนี้ไม่เกี่ยวกับทางวัดนะครับ แค่ผมอยากจะร่วมทำบุญด้วยเท่านั้นเอง ผมนำของอาถรรณ์ต่างๆมาเคี่ยวกับสีผึ้งเอาไว้ใช้เองครับ ทำขนาดเท่าขวดกาแฟขนาดเล็ก ส่วนผสมเข้มข้นมากๆ แบบมีอะไรเท่าไหร่ใส่หมดเลย โดยเฉพาะ 2 ตัวแรก..ของหายากมาก ผมได้มาจากพี่ยอดอีกทีนึงครับ ของดีมีน้อยจึงอยากแบ่งให้สมาชิกไว้ใช้ครับ ผมได้แบ่งใส่ขวดน้ำหอมเล็กๆไว้แล้วครับ ได้ 120 ขวดเท่านั้น..หมดแล้วหมดเลย..ไม่ทำเพิ่มแล้ว

- วิธีใช้ อธิฐานพกติดตัวก็ใช้ได้แล้วครับ(ไม่ต้องเจิมก็ได้) **มีคาถากำกับให้ด้วยครับ**

- คุณสมบัติ พกหรือเจิม เป็นเสน่ห์เมตตามหานิยม ทำมาค้าขาย ฯลฯ ..

สมาชิกท่านใดสนใจ ก็เชิญร่วมทำบุญด้วยกัน ถือว่าสร้างกุศลด้วยกันนะครับ ในราคา 49 บาท (รวมค่าส่งเรียบร้อยแล้ว)

**ก่อนส่ง** จะเอาไปให้พระที่บ้านเสกกำกับให้อีกทีนึงครับ

ปล..จำนวนของให้ตามเงินบริจาค บริจาคมากได้มากครับ (49 X จำนวนของ = จำนวนเงินบริจาค)
    <TABLE class=bodystyle borderColor=#333366 cellSpacing=0 cellPadding=2 width=600 border=1><TBODY><TR bgColor=#000066><TD align=left colSpan=3></TD></TR><TR align=middle bgColor=#26273c><TD colSpan=3>[​IMG] </TD></TR><TR vAlign=top><TD align=middle bgColor=#003399>ข้อความ :</TD><TD bgColor=#006699 colSpan=2>ส่วนผสมของสีผึ้ง

1. หัวเชื้อสีผึ้ง ครูบาแบ่ง (ท่านให้ใช้แค่ปลายไม้จิ้มฟัน)

2. น้ำมันพรายเลือด อ.วรา (เจิมของค้าขาย,เมตตามหานิยม..นิยมใช้แช่เครื่องลางสายพรายให้ดียิ่งขึ้น)

3. สีผึ้งมหัศจรรย์ 3 อาถรรณ์ / ครูบาสุบิน จ.เชียงใหม่

4. น้ำมันจันทร์ รัก-ยม / วัดพระแก้วดอนเต้า จ.ลำปาง

5. ตะกรุดอุดผงพรายกุมาร (มีไว้แกว่งน้ำให้สาวกิน จากพระ อ.มัลจาคีรี)

6. น้ำมันไก่แดง

7. หัวใจนะอกแตก (อ.เหน่ง พรายทอง)

8. น้ำมันจันทร์หอม

9. สีผึ้งสาริกา 2-3 ตลับ (บูชามานานจำที่ไม่ได้แล้วครับ..ของทางเหนือ)

10. ว่านหมาหลง-ลูกสวาท-ว่านเสน่ห์-กิ่งกาหลง ฯลฯ

11. แผ่นทองคำเปลว เสกนะหน้าทอง 9 แผ่น

** ของอาถรรณ์และส่วนผสมอื่นๆ หมดไปเกือบ 3 พันแล้วครับ เจตนาเอาไว้ใช้เองครับ แต่ตอนนี้อยากทำบุญมากว่าครับ **

**ท่านสามารถร่วมบริจาคทำบุญได้ที่**
    สำนักสงฆ์ปู่ฮ่อ หมู่ 3 บ้านท้าวบุญเรือง ต.บ้านแหวน อ.หางดง จ.เชียงใหม่ 50230 (หน้ากาดฝรั่ง)
    โทร..083-517-3301 พระอรรถศราพงษ์ สิริวัณโณ (รองเจ้าอาวาสวัดปู่ฮ่อ)
    - ธณานัติสั่งจ่ายในนาม...พระอรรถศราพงษ์ สิริวัณโณ (รองเจ้าอาวาสวัดปู่ฮ่อ)
    - โอนเงินผ่านบัญชีธนาคาร ธนาคารกรุงไทย สาขา พระสิงห์ ชื่อบัญชี พระอรรถศราพงษ์ มหาวรรณ 540-0-03959-6
    **ให้ออกใบอนุโมทนากรุณาแจ้งทางวัด**

หลังจากทำบุญแล้วกรุณาแสดงใบเสร็จ ธนาณัติ-ใบโอน-ใบอนุโมทนาบัตร อย่างใดอย่างหนึ่ง ส่งมาพร้อมที่อยู่ที่จะให้ส่งของไปให้ มาที่ anisa2982521@yahoo.com
    หรือส่งทางจดหมายมาที่..อนิรุจ สว่างแสน เลขที่ 84/78 หมู่บ้านระพีร์นคร(สามแยกท่าน้ำนนท์ฯ) ถ.บางกรวย-ไทรน้อย ต.บางกร่าง นนทบุรี 11000 โทร.086-888-1874

**จะส่งของให้หลังวันที่ 25 เมษายน เป็นต้นไป**</TD></TR></TBODY></TABLE>

2. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 5 ขวดครับ โอนแล้วจะโทรบอกนะครับ

3. keanu911

keanu911 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าเจ้าของกระทู้เขาไปก็อปปี้จากเว็บอื่นมาโพสต์มากกว่าน่ะครับ เพราะแกมักไปก็อปปี้จากเว็บอื่นมาโพสต์บอกบุญเสมอ บางกระทู้ก็มีลิ้งค์อ้างอิง บางกระทู้ก็ไม่มี บางทีคนอ่านก็สับสนได้

4. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงผมจะไปก้อปปี้จากเวปอื่นมาก็จริงแต่ผมทำด้วยเจตนาบริสุทธิ์ไม่ได้หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากสมาชิกทุกท่าน ทำเพื่อให้สมาชิกได้รับบุญกุศล ถ้าคุณอ่านแล้วไม่สบายใจก็ขออภัยด้วย แต่ขอคุณหยุดโจมตีผู้อื่นโดยที่คุณเคยทำอะไรด้วยจิตใจที่ดีงามมั้ย

5. keanu911

ผมไม่ได้มีเจตนาจะโจมตีอะไร และจะโจมตีทำไมมิทราบ และก็ไม่เคยรู้จักคุณ vacharaphol เสียด้วยซ้ำ ผมเองก็เข้าใจว่าคุณมีเจตนาที่บริสุทธิ์เพื่อบอกบุญ แต่ในฐานะคนๆ หนึ่งซึ่งติดตามกระทู้คุณมาตลอด ซึ่งส่วนใหญ่เป็นกระทู้ก็อปปี้มา คิดว่าอย่างน้อยการนำเว็บอื่นมาก็อปปี้ก็อยากให้มีการทำลิ้งค์อ้างอิงทุกครั้งจะดีกว่า เพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่เข้าเว็บทางพุทธศาสนามามากมาย ได้รู้จักชาวพุทธบนโลกไซเบอร์นี้หลายท่าน และก็ได้พบเห็นหลายข้อเขียนที่คุณนำจากเว็บอื่นมาลง โดยเฉพาะข้อเขียนในบางกระทู้นั้นผู้เขียนต้นฉบับเองบางครั้งกว่าผู้เขียนจะค้นคว้า กว่าจะเรียบเรียงมาได้นั้นยากเย็นเพียงรัย ถ้าการพูดถึงในแง่ธรรมะนั้นเราอาจเรียกว่าเผยแพร่ แต่ทางโลกเรานั้น บางครั้งมันก็เหมือนการขโมยครับ คุณอาจจะไม่ได้คิดอะไรมาก เพราะคุณทำด้วยความบริสุทธิ์ใจ แต่เจ้าของข้อเขียนบางท่านเขาคิดครับ เพราะบางเว็บนั้นผมก็รู้จักผู้เขียน ซึ่งผู้เขียนเขาก็ทราบว่ามีการนำมาเผยแพร่ โดยตัวเขาเองก็ไม่ได้เรียกร้องอะไรมากครับ เพียงแต่อยากให้เครดิตเขาสักนิด (อย่างเช่นคุณ NoOTa ที่นำมาเผยแพร่เป็นต้น) อย่างน้อยก็เป็นกำลังใจในการพยายามค้นคว้าหาข้อมูลมาได้ จะเป็นการทำลิ้งค์เชื่อมโยงไปก็จะเป็นการดี เพื่อที่หลายๆ ท่านจะได้แวะไปเยี่ยมเยือนบ้าง

เจตนาของคนเรามองได้หลายด้านครับ ขอโทษด้วยครับ ถ้าทำให้คุณขุ่นเคือง อย่างไรก็ขออนุโมทนาบุญในหลายๆ กระทู้ที่ท่านมีเจตนาดีต่อสมาชิกในเว็บนี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2007
  6. vacharaphol

ผมขอขอบคุณที่คุณติดตามอ่านกระทู้ของผม ถ้าคุณมีเจตนาดีก็ไม่จำเป็นเขียนอะไร ให้ผู้อ่านคนอื่นเขาตัดสินเองคุณไม่ต้องชี้แนะหรอกผมว่าผู้อ่านทุกท่านเขาคิดเองได้ ไม่ใช่ว่าคุณจะรู้จักชางพุทธในโลกไซเบอร์คนเดียวอย่าอ้าง บางทีคุณอ่านในเวปอื่นคนเขียนอาจเป็นคนๆเดียวกันในเวปนี้อย่าเพิ่งตัดสินว่าเป็นการขโมย และคนหลายๆคนในเวปนี้เขาก็ก้อปมาจากเวปอื่นเหมือนกัน แต่ทุกคนเขาก็เจตนาดีไม่มีอะไรแอบแฝง อย่ามั่วนิ่มว่าคุณรู้จักผู้เขียนในเวปนั้นๆ อย่างไรผมขออนุโมทนาในสิ่งที่คุณกำลังคิดกำลังทำอยู่

7. keanu911

ผมว่าเราเข้าใจในเจตนาตัวเองดีที่สุด ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณเข้าใจว่าผมมั่วนิ่ม หรือคิดว่าสิ่งที่คุณทำถูกแล้ว ผมก็ห้ามอะไรในความคิดคุณไม่ได้ครับ เพราะผมก็เพียงแค่ผู้น้อยคนนึงในเว็บพลังจิตที่อยากแสดงความคิดเห็นอย่างนึงเท่านั้น อยู่ที่ว่าท่านจะยอมรับฟังหรือไม่ เอาเป็นว่าผมจบตรงนี้แล้วกัน

ลูกขออโหสิกรรมต่อทุกท่านบนเว็บแห่งนี้ และขอขมากรรมต่อครูบาอาจารย์และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่อยู่คุ้มครองบอร์ดแห่งนี้ หากสิ่งที่ลูกได้พิมพ์ลงไปบนบอร์ดนั้นสร้างความขัดแย้งหรือทำให้ท่านใดโกรธเคือง ขอจงโปรดยกโทษแก่ลูกด้วย

8. yodyoy

yodyoy เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]

ขออนุโมทนาคับ
    สภาพของวัดนี้ ทรุดโทรมมาก

9. yodyoy

yodyoy เป็นที่รู้จักกันดี

10. ขุนไกรพลพ่าย

ขุนไกรพลพ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเจ้าอาวาสวัดปู่ฮ่อได้ฝากมาบอกว่า ที่ผ่านมาทางวัดไม่มีส่วนรู้เห็นเรื่องดังกล่าว
    ขอทางผู้มีจิตศรัทธาติดต่อทางวัดโดยตรงจะดีกว่าที่เบอร์ 053-443053