สีผึ้งเขียวหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง ที่หนึ่งในแผ่นดิน และพระสายระยอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เชิงเนิน, 23 กุมภาพันธ์ 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011

สีผึ้งหลวงพ่อทาบ ไม่ผิดหวังแน่นะครับ ^^...ขอแบ่งเยอะๆๆได้มั้ยครับ แหะๆๆๆ

2. เชิงเนิน

เชิงเนิน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ ท่านsomharnwong ตอนนี้สีผึ้งบรรจุหลอดมีแล้วครับ
    เรียนเพื่อสมาชิค
    สีผึ้งบรรจุหลอดมีแล้วครับ พอแบ่งให้บูชา จะจองในกระทู้ หรือpmมาสั่งจองแล้วแต่ท่านสะดวก
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ
    สีผึ้งหลวงพ่อทาบ ที่ผมนำมาใส่หลอดแบ่งออกบูชานี้ มีขนาดเล็กตามรูปนะครับ ยาวทั้งหมด3ซ.ม แต่เป็นหัวเชื้อสีผึ้งในตลับดั่งเดิม ใช้ได้ทั้งชายและหญิง ส่งemsตรง จากเชิงเนินระยองราคา หลอดละ 1000บาท<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2012
  3. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับอีกสองครับแต่ขอโอนให้ช้านิดนะครับ

อ๋อง

4. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ท่านอ๋องได้ครับ แล้วแต่ท่านสะดวก จะเก็บใว้ให้ครับ
    ขอบคุณครับ

5. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    ตอนนี้ได้รับสีผึ้งแล้วนะครับ...ขอบคุณครับ

6. popcron_99

popcron_99 สมาชิก

ขอจองด้วย 2 ครับ

7. ตัวละครลับ

ตัวละครลับ Active Member

สีผึ้งที่เป็นหลอด ยังมีเหลืออยู่ไหมครับ

8. เชิงเนิน

พระสมเด็จพิมพ์นักเลงโตเนื้อผสมสีผึ้งเขียว หลวงพ่อทาบสร้างเมื่อปี พ.ศ. 2505 โดยอาจารย์ปถม อาจสาคร เป็นผู้แนะนำ การตำ คลุกเค้าผงและกดพิมพ์พระ พุทธคุณ อานุภาพสุดยอดด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม คงกระพัน แคล้วคลาดและโชคลาภค้าขาย มวลสารส่วนผสม 1.ผงวิเศษเก่าของหลวงพ่อทาบ 2.สีผึ้งเขียวของหลวงพ่อทาบ 3.ผงปถมัง ผงอิทธิเจ ของอาจารย์ปถม อาจสาคร 4.ผงถ่านคัมภีร์ใบลานโบราณเก่าของหลวงพ่อทาบ 5.ผงวิเศษของหลวงพ่อบุญมี วัดโพธิสัมพันธ์ อ.ศรีราชา ชลบุรี 6.ผงดินมงคลของหลวงพ่อทาบ 7.ผงโยคีฮาเล็บ วัดสารนาถ อ.แกลง พิธีปลุกเสก ปลุกเสกครั้งที่ 1 หลวงพ่อทาบปลุกเสกเดี่ยว 1 พรรษาเต็ม ปลุกเสกครั้งที่ 2 รายนามพระเกจิอาจารย์ที่นั่งปรกปลุกเสก ณ วัดกระบกขึ้นผึ้ง 1.หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ รับนิมนต์เป็นประธานพิธี 2.หลวงพ่อหอม วัดซากหมาก 3.หลวงพ่อเย็น วัดบ้านแลง 4.หลวงพ่อลัด วัดหนองกระบอก พระเกจิอาจารย์ได้เข้าสมาธินั่งปรกปลุกเสกตั้งแต่ 18.00 น.ถึงประมาณ 02.00 น. ของวันใหม่ โดยเฉพาะเป็นครั้งแรกที่หลวงปู่ทิม อิสริโก รับนิมนต์มาปลุกเสกนอกวัดละหารไร่ และท่านได้นั่งปรกปลุกเสกรวดเดียว 8 ชั่วโมง โดยไม่หยุดพักฉันน้ำชา ถึงประมาณ 02.00 น. ของวันใหม่ (ปกติจะลั่นฆ้องทุก 2 ชั่วโมงเพื่อให้พระคุณเจ้าได้ถอนสมาธิพักผ่อนอิริยาบถและฉันน้ำชาประมาณ 30 นาที) ประสบการณ์ ในงานวัดกระบกขึ้นผึ้ง เรื่องตีรันฟันแทงมีขึ้นเป็นประจำทุกงาน บรรดา หนุ่มในหมู่บ้านหลายแห่งได้มาพบกันในงานวัด และต่างก็ได้รับแจกพระเครื่องผงดำไปคนละองค์สององค์ ก็มีเรื่องทะเลาะวิวาทเกิดขึ้นจนได้มีการเขม่นและเกิดตีรันฟันแทงกันขึ้น แต่ก็ไม่ปรากฏว่ามีใครเลือดตกยางออกเลย ด้วยเหตุนี้พระเครื่องส่วนที่นำออกไว้แจกจึงหมดไปในเวลาไม่นาน และพระเครื่องชุดนั้นก็ดังระเบิด รายต่อมาสามล้อระยอง กำลังปั่นซาเล้งอยู่กลางถนน เสาไฟฟ้าเกิดหักลงเกือบจะทับรถ ซึ่งแล่นมาพอดี คนขับไม่เป็นอะไรเพราะในตัวมีพระผงซึ่งได้รับแจกมาจากหลวงพ่อทาบเพียงองค์ เดียว เรื่องนี้ดังมากในตลาดยุคนั้น ด้านเมตตามหานิยม
    หายาก คนในพื้นที่หวงแหนมาก มาจากประสพการณ์ล้วนๆครับ
    มีใบรับประกันพระแท้มาตรฐาน ใช้แล้วสบายใจมั่นใจได้ในพลานุภาพพุทธคุณหลวงพ่อทาบ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    พระลมเด็จนักเลงโต หลวงพ่อทาบ พิมพ์เล็ก(องค์นี้พิเศษหลวงพ่อเจิมสีผึ้งเขียวใว้เดิมๆ)
    ราคา XXXX สนใจPMหรือโทร0814098534 ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2012
  9. เชิงเนิน

สวัสดีครับ รับทราบการจองของท่านpopcron_99 จะเก็บใว้ให้ครับ ตอบท่านตัวละครลับ ยังพอมีเหลือแบ่งให้บูชาครับ
    ขอบคุณครับ

10. เชิงเนิน

ตลับสีผึ้ง หลวงพ่อทาบ

11. เชิงเนิน

เปิดตลับสีผึ้งครับ มาให้ชมเผื่อมีท่านที่สนใจเป็นตรับ
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      48.1 KB
      เปิดดู:
      192
      ขนาดไฟล์:
      85.3 KB
      เปิดดู:
      263
      ขนาดไฟล์:
      76.4 KB
      เปิดดู:
      235
      ขนาดไฟล์:
      93.4 KB
      เปิดดู:
      260
      ขนาดไฟล์:
      72 KB
      เปิดดู:
      225
      ขนาดไฟล์:
      176.9 KB
      เปิดดู:
      251
      ขนาดไฟล์:
      67.2 KB
      เปิดดู:
      170
      ขนาดไฟล์:
      109.8 KB
      เปิดดู:
      1,270
      ขนาดไฟล์:
      97.8 KB
      เปิดดู:
      227
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2012
  12. เชิงเนิน

สวัสดีครับ แจ้งให้เพื่อนสมาชิคทราบ ตลับสีผึ้งทั้งสามตลับ สาวสวยเมืองระยอง มาอยู่บางบัวทองรับบูชาไปทั้งหมดแล้วครับ ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้มีความสุขความเจริญ

13. popcron_99

popcron_99 สมาชิก

เดี๋ยวผมจะรีบโอนเงินให้นะครับ ที่จองไว้สองหลอดครับ ขอบคุณครับ

14. เชิงเนิน

สวัสดีครับ รับทราบครับท่านpopcron_99
    เรียนเพื่อสมาชิค
    สีผึ้งบรรจุหลอดมีแล้วครับ พอมีแบ่งให้บูชา จะจองในกระทู้ หรือpmมาสั่งจองแล้วแต่ท่านสะดวก
    สีผึ้งหลวงพ่อทาบ ที่ผมนำมาใส่หลอดแบ่งออกบูชานี้ มีขนาดเล็กตามรูปนะครับ ยาวทั้งหมด3ซ.ม แต่เป็นหัวเชื้อสีผึ้งในตลับดั่งเดิม ใช้ได้ทั้งชายและหญิง ส่งemsตรง จากเชิงเนินระยอง
    ราคา หลอดละ 1000บาท[​IMG]

15. ongvip

ขอทราบราคาเป็นตลับด้วยครับ
    และเป็นตลับเดิมจากหลวงพ่อเลยหือเปล่าครับ

ด้วยความเคารพ
    อ๋อง

16. มังกรทศ

มังกรทศ สมาชิก

20 ธันวาคม 2011
    จองสีผึ้ง 1 หลอดครับถ้ายังเหลืออยู่แจ้งเลขบัญชีทาง PM ด้วยครับจะได้โอนเงินและขอทราบค่าบูชาพระผงด้วยครับ

17. Ayutthaya834

Ayutthaya834 Active Member

18 มิถุนายน 2011
    ขอจองพระสมเด็จนักเลงโตพิมพ์เล็กหลวงพ่อทาบ+สีผึ้งเขียวหลวงพ่อทาบ 1 หลอด

18. thekop241

thekop241 สมาชิก

สีผึ้งยังมีอยู่หรือป่าวครับ ถ้ามีขอจองหนึ่งหลอดครับ

19. เชิงเนิน

สวัสดีครับ ท่านอ่องครับเป็นดลับหมดแล้ว กำลังหาเพิ่ม ถ้าได้ใหม่จะบอกท่านครับ และรับทราบการจองของท่าน มังกรทศ ท่านAyutthaya834 และท่านthekop241
    ขอให้อิทธิปาติหาริย์ของหลวงพ่อทาบช่วยให้ท่านและทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมมีความสุขความเจริญ

20. ongvip

โอนเรียบร้อยแล้วครับ ที่อยุ่จัดส่งเดิมครับ

อ๋อง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้