เรื่องเด่น สืบสานปณิธาน "ณรงค์ เพ็งลาภ" ผ่าน ۩۞۩ สโมสรบุญ ☀★☀ เพื่อพระพุทธศาสนา

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 ธันวาคม 2009.

1. direkk

direkk เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2006
    สาธุ สาธุ สาธุ ......

2. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

DSCF7089.jpg DSCF7092.jpg

พระกริ่งขององค์หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ สวยงามมาก
    ของดีหายากไม่ค่อยมีใครเอาออกมาให้บูชา ร่วมบุญ 1,000 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2012
  3. Nar

ได้มีโอกาสไปวัดถ้ำเขาเลื่อมมา เพื่อเข้ากราบอาจารย์เจ้าอาวาส
    และไปดูศาลาอเนกประสงค์ว่าได้แค่ไหน ก็เท่าที่เห็นในภาพนี่แหละครับ
    เป็นช่วงของแพง ค่าแรงแพง ก็ค่อยทำไปตามกำลังวัดชนบท
    ก็คงจะเสร็จสมบูรณ์ในวันใดวันหนึ่งข้างหน้า
    โมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ

4. love997

love997 เป็นที่รู้จักกันดี

21/02/12 20.99 บาท อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลายทั้งปวงทั่วทั้งสากลโลก องค์ท่านท้าวสักกเทวราชองค์พ่อปู่พระอินทร์ องค์พระแม่ย่า องค์ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 ท่านเวสสุวรรณ ท่าวท้าวธตรฐ ท่านท้าววิรุฬหก ท่าวท้าววิรูปักษ์ พร้อมถึงบริวารของท่านทุกๆพระองค์ องค์พระสยามเทวาธิราชเจ้าทุกๆพระองค์ องค์พ่อพญายมราช องค์พ่อพิฆเนศ องค์พ่อวิษณุกรรม องค์ครูบาอาจารย์ทุกๆพระองค์ องค์พ่อปู่ฤาษีนารายณ์ องค์พ่อปู่ฤาษีตาไฟ องค์พ่อปู่ฤาษีตาวัว องค์พ่อปู่ฤาษีนารอด องค์พ่อปู่ฤาษีเสด็จพ่อแก่ องค์พ่อปู่ฤาษีกไลยโกฏฺ องค์พ่อปู่ฤาษีปู๋เจ้าสมิงพราย องค์พ่อปู่ฤาษีพยัคฆา องค์พ่อปู่ฤาษีนาคาราช องค์พ่อปู่ฤาษีเพชรฉลูกัณฑ์ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ
    ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วในอนาคตเบิ้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ<!-- google_ad_section_end -->

5. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมโอนเงินร่วมทำบุญแล้วนะครับพี่ณรงค์ ที่อยู่จัดส่งจะแจ้งทาง พีเอ็มครับ

6. Nar

โมทนาด้วยครับ ส่งพระให้แล้วต้องขออภัยช้าไปสักหน่อยเนื่องด้วยป่วย
    หากรับแล้วแจ้งให้ทราบด้วยจะขอบพระคุณยิ่ง

7. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    โมทนาด้วยครับ คุณpong-sit ส่วนพี่ ณรงค์เป็นยังงัยบ้างขอรับ อาการดีขึ้นมั๊ย
    ผมเองยุ่งๆเพิ่งเเว๊ปมาได้ นี่เเหละครับ

8. Nar

พาทุกท่านชาวสโมสรร่วมทำบุญใหญ่

สวัสดีครับทุกท่าน ผมยังมีลมหายใจอยู่แต่สังขารยังไม่รู้ว่าเมื่อไร
    ก็เมื่อยังมีลมหายใจ ความดีเราก็จะยังไม่หยุดทำ ขอนำพาทุกท่านสร้างบุญใหญ่
    การสร้างพระพุทธรูปหนึ่งองค์ได้อานิสงส์ 5 กัปป์ แต่นี่ 40000 องค์ลองคิดดู
    และที่สำคัญท่านเป็น สมเด็จองค์ปฐม พิเศษเข้าไปใหญ่บัญชีทองคำนะครับ
    ก็ขอนำบุญใหญ่พิเศษเช่นนี้มาให้กับทุกท่าน ในสโมสรด้วยถ้วนหน้า
    ตามที่ข้าพเจ้าเคยอธิฐานไว้ ทุกท่านที่ใส่ปัจจัยไว้ในสโมสร ท่านยังได้รับบุญกุศลทุกครั้งครา ที่ผมพาทำบุญในนามสโมสร
    แม้ท่านจะรู้หรือไม่ก็ตาม บุญจะถึงท่านตลอดโดยอัตโนมัติ จนกว่าผมจะปิดบัญชีสโมสร
    บัดนี้ผมได้ทำแล้ว โอนเงินไปร่วมบุญแล้ว ขอทุกท่านในสโมสรจงได้รับผลบุญกุศลสมบูรณ์บริบูรณ์ทุกประการเทอญ
    ...............................................................................

ขอร่วมบุญในโครงการสร้างองค์ปฐม 40,000 องค์ แจกทหารด้วยครับ
    โอนแล้ววันนี้ 1,000 บาท ในนามสโมสรบุญ

[​IMG] IMG_3292_resize.jpg IMG_3299_resize.jpg

บุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมบรมวิสุทธิวิโมกข์ 40,000 องค์ มอบให้ ตำรวจ ทหาร 4 จังหวัดภาคใต้

...................................................................................

ข้าพเเจ้า ณรงค์ เพ็งลาภ ขอน้อมเอาคุณ พระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระอริยะสงฆ์
    ช่วยดลบันดานบุญกุศลนี้ให้กับเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า และเทวดาที่ปกปักรักษาตัวข้าพเจ้า
    ขอให้เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าและเทวดาที่ปกปักรักษาตััวข้าพเจ้า ได้รับประโยชน์ความสุขจากบุญกุศลนี้ทุกประการ
    ขอให้ท่านทั้งหลายจงมาร่วมโมทนาในบุญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเทอญ
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2012
  9. Nar

สาธุ...โมทนาด้วยอย่างยิ่งครับ

10. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

โมทนาด้วยครับ พี่ ณรงค์ อาการเป็นอย่างไรบ้างครับ พี่
    ช่วงนี้ผมเองก็ยุ่งๆไม่ค่อยได้เข้ามา ดูกระทู้พี่เลยครับ

ขอเเจ้งบอกบุญสร้างพระเล็กๆน้อยๆของผมด้วยครับ โมนทาด้วยกันครับ
    บุญใหญ่สร้างพระทองเหลืองศิลปะสุโขทัย หน้าตัก40นิ้ว เพื่อถวายวัดที่ประเทศบังคลาเทศ<!-- google_ad_section_end -->

11. attasade

attasade เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    โอนปัจจัยร่วมบุญ วันที่ 1 เมษายน 2555 เวลา 14.00 น. จำนวน 20 บาท ขออนุโมทนากับทุกท่านทุกงานบุญที่ได้ร่วมบุญกันค่ะ

12. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับคุณattasade ในการร่วมบุญด้วยกันค่ะ
    ขณะนี้พี่ณรงค์ เข้ารักษาตัวในโรงพยาบาลค่ะ ขออำนาจบุญกุศลทั้งมวล ที่พี่ณรงค์ได้สร้างและสั่งสมมาดีแล้ว ส่งผลให้พี่ณรงค์ หายจากอาการเจ็บป่วยโดยฉับพลันทันที มีสุขภาพแข็งแรงในเร็ววันค่ะ

13. kittikorn

kittikorn เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2005
    1
    อนุโมทนาสาธุ กับทุกรูปทุกนามที่ร่วมกันทำกุศล
    ในครั้งนี้ด้วยเทอญ

14. Nar

ขอแจ้งข่าวการจากไปอย่างสงบของ คุณ ณรงค์ เพ็งลาภ เมื่อวันที่ 4 เมษายน 2555
    พี่ณรงค์ มีความตั้งใจที่จะสร้างบุญในพระศาสนาอย่างต่อเนื่อง ทั้งสร้างเอง และเชิญชวน เพื่อน มิตร สหาย ทางธรรม ร่วมสร้างบุญด้วยกัน จึงขออนุญาต ที่จะใช้กระทู้นี้ สานต่องานบุญตามเจตนารมย์ของพี่ณรงค์ ขอขอบคุณ และโมทนาบุญกับทุกท่านในความห่วงใยพี่ณรงค์ ตลอดจนทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกับสโมสรงานบุญแห่งนี้ค่ะ
    ผู้แจ้งข่าว...............kratium

15. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    2
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ กับการจากไปของคุณณรงค์ เพ็งลาภ ผู้ซึ่งมีความเพียรพยายามสร้างบุญสร้างกุศลอันมหาศาล

ขอเป็นกำลังใจให้คุณกระเทียมและทุก ๆ ท่านที่คงต้องสานงานต่อให้บริบูรณ์ด้วยครับ

16. peanut_tt

peanut_tt เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2011
    ขอไว้อาลัยให้กับพี่ณรงค์ และ สรรเสริญในความดีที่พี่ทำไว้ครับ ...

17. direkk

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่ ณรงค์ด้วยครับ อย่างน้อยสุดพี่ก็ไปสบายแล้ว ไม่ต้องทุกข์กับโรคที่เป็นอยู่

ขอบขอบคุณ คุณ kratium ที่มาแจ้งข่าวให้ทราบด้วยครับ ว่าแต่คุณกระเทียมจะสานต่องานบุญอย่างไรครับ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ เผื่อผมจะได้มีโอกาสร่วมบุญด้วยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2012
  18. direkk

พวกเรามาช่วยกันสานต่อความปรารถนาของพี่ณรงค์กัน ดีใหมครับ

19. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่ณรงค์ เพ็งลาภ ด้วยครับ

ความดีความงามที่พี่ณรงค์ ทำเอาไว้ต้องได้พบพระนิพพานครับ

.

20. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    เสียใจด้วยนะครับ ผมคิดว่า ผมคงเคยเจอพี่ kratium ที่เมืองทองพร้อมพี่ณรงค์ครับ ก็เสียใจด้วยจริง ๆ ครับ