สืบเนื่องจากกระทู้ร่วมส่งมวลสารเพื่อสร้างพระผงครับผม(ยืนยันที่อยู่ในการส่งพระที่สร้างเสร็จแล้วครับ)

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย นิโรธสมาบัติ, 4 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    สืบเนื่องจากกระทู้ร่วมส่งมวลสารเพื่อสร้างพระผงครับผม(ยืนยันที่อยู่ในการส่งพระที่สร้า

สืบเนื่องจากกระทู้ร่วมส่งมวลสารเพื่อร่วมสร้างพระเครื่อง ตามกระทู้นี้ครับ http://palungjit.org/showthread.php?t=93681 ซึ่งหลายๆ ท่านได้ส่งมวลสารมา และผมจะได้จัดส่งวัตถุมงคลที่สร้างเสร็จแล้วให้กับท่านที่ร่วมส่งมวลสารนะครับ

พระที่จะมอบให้เป็นดงัรูปด้านบนนะครับผม ด้านหน้าเป็นพระพุทธรูปศิลปะสกุลช่างเวียงจันทร์ ซึ่งพบเห็นได้ทั่วๆไปตามวัดในจังหวัดอุบลราชธานีครับ ได้รับความอนุเคราะห์ออกแบบ และแกะพิมพ์โดย อาจารย์อำพลเจน นักสร้างพระฝีมืออันดับต้นๆ ของประเทศครับ ผมเห็นพระที่ทำเสร็จแล้วครั้งแรก ขนลุกเลยครับ เพราะสวยมาก สวยสมใจครับผม

ด้านหลังเป็นยันต์หัวใจพุทธคาถาวันดับโลก ซึ่งหลวงปู่คำพันธ์โฆษปัญโญ ผู้ที่สามารถเสกปฐวีธาตุ หรือพระเพชร ได้เช่นเดียวกับท่านเจ้าคุณนรฯ ได้บอกไว้ว่า ยันต์นี้ศักดิ์สิทธิ์ตั้งแต่ยังไม่ได้เสก สร้างเสร็จสามารถใช้ได้เลย และสามารถกันรังสีนิวเคลียร์ได้ด้วยครับ (อ้างอิงจาก www.ampoljane.com และคำบอกเล่าของอาจารย์อำพลเจนครับ) จำนวนการสร้างพระทั้งหมด ประมาณ 1,500 องค์ครับ รวมทั้งเนื้อธรรมดาและเนื้อพิเศษครับผม

ในส่วนที่จะมอบให้ท่านที่ส่งมวลสารมาร่วมสร้างพระ จะมอบเนื้อพิเศษให้นะครับผม เนื้อที่เห็นนี้เป็นเนื้อธรรมดาครับ แต่ก็สวยสุดๆ ครับผม

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อให้ท่านที่ร่วมส่งมวลสารยืนยันที่อยู่สำหรับจัดส่งวัตถุมงคลนะครับ โดยสามารถยืนยันที่อยู่โดยตรงในกระทู้นี้เลย หรือส่งทาง PM ก็ได้นะครับ จากกระทู้เดิมนั้น มีผู้ส่งมวลสารมาร่วมสร้างพระทั้งหมดดังนี้ครับ
    1. คุณเอกณัฐยศ
    2. คุณสายครูบา มีที่อยู่แล้วครับผม ส่งแล้ว
    3. คุณสุรเชษฐ์ จันทะนา
    4. คุณศิษย์หลวงตา มีที่อยู่แล้วครับผม ส่งแล้ว
    5. คุณโกศล ธรรมปรีชา มีที่อยู่แล้วครับผม ส่งแล้ว
    6. คุณอมรรัตน์ กอกุลจันทร์
    7. คุณนรพัชร เสาธงทอง
    8. คุณธวัชชัย ปัญญามีรักษ์
    9. คุณสันติรัฐ
    10. พระมหากุลวัฒน์ธนะ กตธมฺโม
    11. คุณนาคเสน555 มีที่อยู่แล้วครับ ส่งแล้ว
    12. คุณศักดิ์ มีที่อยู่แล้วครับ ส่งแล้ว
    13. คุณ ZeusInw มีที่อยู่แล้วครับผม ส่งแล้ว
    14. คุณฐิติพลทัต มีที่อยู่แล้วครับ ส่งแล้ว
    15. คุณ punnarphut
    16. คุณทุเรียนทอด มีที่อยู่แล้วครับผม ส่งแล้ว

เท่าที่ผมจำได้ก็มีเท่านี้ครับ แต่ถ้าท่านที่ขาดตกบกพร่อง หรือลืม ก็ขออภัย และช่วยแจ้งด้วยนะครับ ชื่อที่แจ้งมีทั้งชื่อในกระทู้ และชื่อจริงครับผม

สำหรับตามโครงการเดิมคาดว่าจะส่งหลังปีใหม่ หลังจากที่เข้าพิธีมหาพุทธาภิเษกที่วิหารพระเจ้าใหญ่อินทร์แปลง วัดมหาวนาราม(ป่าใหญ่) จังหวัดอุบลราชธานีครับ แต่ขอเลื่อนอีกครั้งครับ เพราะทีแรกว่าจะนำเข้าร่วมพิธีมหาพุทธาภิเษก ณ วิหารพระเจ้าใหญ่องค์หลวง วัดหลวง จังหวัดอุบลราชธานีอีกรอบ ในวันที่ 1 เดือนกุมภาพันธ์ 2552 นี้อีกครั้ง แต่ว่า ผมกลับมาจากงานพระราชทานเพลิศพหลวงปู่ทูล ขิปปปัญโญ วัดป่าบ้านค้อ อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี ถึงอุบลตอนประมาณ 2 ทุ่มครับ เลยนำเข้าพิธีที่วัดหลวงไม่ทันครับ และคาดว่าจะนำเข้าพิธีที่วัดพระธาตุหนองบัว ในวันที่ 6 กุมภานี้แทนครับผม

สำหรับท่านอื่นที่สนใจอยากจะได้วัตถุมงคลที่สร้างรอหลังเดือนกุมภานะครับ คาดว่าอาจจะได้ส่งให้เป็นของขวัญแต่ท่านที่สนใจเนื่องในวันมาฆบูชาครับผม

อนุโมทนากับทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2009
  2. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่ 31 ธันวาคม 2551 ได้นำวัตถุมงคลเข้าร่วมพิธีมหาพุทธาภิเษก ณ วิหารพระเจ้าใหญ่อินทร์แปลง วัดมหาวนาราม (วัดป่าใหญ่) อ.เมือง จ.อุบลราชธานี โดยมีพระเกจิอาจารย์ที่นั่งปรกปลุกเสกดังนี้ครับ

1. หลวงพ่อคำบุ คตฺตจิตโต วัดกุดชมพู อ.พิบูลมังสาหาร จ.อุบลราชธานี ศิษย์น้องญาท่านสวน ฉนฺทโร
    2. หลวงพ่อบุญหลาย อคฺคจิตฺโต วัดโนนทรายทอง อ.เมือง จ.อำนาจเจริญ
    3. หลวงปู่สิงห์ ปญฺญาธโร
    4. หลวงปู่ดี ทีปโก วัดบ้านสร้างแก้ว จังหวัดอุบลราชธานี
    5. หลวงปู่วัน จันทาโก
    6. ผมจำชื่อไม่ได้ครับ อิอิ

วันทำพิธีมีคนมาร่วมเยอะมากครับผม ข้างในวิหารจนเต็ม ด้านนอกอีก หลังเสร็จพิธีท่านได้แจกวัตถุมงคลรู้สึกว่า 5,000 ชุดไม่พอครับ แสดงว่าคนเยอะกว่า 5,000 อ่ะ

หลังเสร็จมีการสวดไชยน้อย และไชยใหญ่ ซึ่งเป็นบทสวดที่หาฟังได้ยากมากครับในปัจจุบัน

ภาพในพิธีวันที่ 31 ธันวาคม 2551 ถ่ายได้นิดเดียวเองครับ กล้องก็พัง คนก็เยอะ มีภาพมาให้ดูแค่นี้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2009
  3. นิโรธสมาบัติ

จองพื้นที่สำหรับลงข้อมูลงานพุทธาภิเษก ณ วิหารพระเจ้าใหญ่องค์หลวง

4. นิโรธสมาบัติ

ขออนุญาตขุดครับ เผื่อท่านที่เข้ามาดูแล้วไม่เจอกระทู้

อนุโมทนาครับผม

5. นิโรธสมาบัติ

ได้รับมวลสารเพิ่มเติมจากคุณทุเรียนทอดแล้วนะครับ เป็นผงที่รวบรวมของมงคลต่างๆ กว่า 1,000 ชนิด และพระเครื่องหลายองค์มากครับผม

อนุโมทนาบุญด้วยนะคัรบ

6. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    ผมก็ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับท่าน นิโรธสมาบัติ ในทุกๆบุญ และขอให้การสร้างสมบุญ บารมีของท่านจงประสบผลสมประสงค์ ในทุกๆด้าน ทุกๆอย่าง ปราศจากอุปสรรคทั้งหลาย ทั้งปวง นะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามะ

7. chodchoi

chodchoi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
    ได้รับพระเรียบร้อยครับ 16/02/2552

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2009
  8. นิโรธสมาบัติ

สวยไหมครับผม "พระสวยด้วยมือช่าง" อันดับต้นๆ ของประเทศครับ

9. นิโรธสมาบัติ

วันนี้ไปงานพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่ทูล ขิปปปัญโญ ที่วัดป่าบ้านค้อ อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี กลับมาถึงอุบลราชธานีตอน 2 ทุ่มกว่า เอาพระไปเข้าพิธีที่วัดหลวง เมืองอุบลราชธานีไม่ทันครับ เอาเป็นว่าต้องวางแผนใหม่ จะนำเข้าร่วมพิธีมหาพุทธาภิเษกที่วัดพระธาตุหนองบัว ซึ่งเป็นที่ประดิษฐานพระธาตุเจดีย์ศรีมหาโพธิ์ ในวันที่ 6 กุมภาพันธ์นี้ และจะนำไปให้ครูบาอาจารย์อธิษฐานจิตเพิ่มอีกครั้ง

ดังนั้นแล้ว ขอเลื่อนเวลาส่งพระอีกรอบนะครับ แต่คงไม่เกินสิ้นเดือนกุมภาพันธ์นี้ครับ

ต้องกราบขออภัยเป็นอย่างสูงครับผม

10. พระไตรภพ

พระไตรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    มองเห็นอนิจจังเสียได้อัตตาก็ดับอัตตาดับตัญหาก็หายเราเห็นอย่างนี้ถูกหรือผิด?

11. นิโรธสมาบัติ

อนุโมทนาครับพระคุณเจ้า

12. ZeusInw

ZeusInw เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    นายพร้อมพงศ์ นามวงค์
    230/1 หมุ่ 13 ต. รอบเวียง
    อ.เมือง จ.เชียงราย 57000

โหะ ๆ ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย

งานเยอะแยะฮะ ใกล้จบแล้ว

อนุโมทนาด้วยนะคับ

13. นิโรธสมาบัติ

ใกล้จบแล้วเหมือนกันครับผม อิอิ เดือนสุดท้ายกับงานอีกมากมายมหาศาลครับผม

สู้ๆๆๆ ครับผม

อนุโมทนาสาธุครับ

14. พระไตรภพ

พระไตรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
  15. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญกับน้องนิโรธสมาบัติด้วยนะครับ

เห็นพุทธศิลป์แล้วรู้เลยว่าเป็นพระบ้านเรา งามมากครับ

16. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ถ้ามีโอกาศให้ร่วมบุญและบูชา เพราะ ศรัทธาในพุทธศิลป ของคุณอำพล และยันต์ของหลวงปู่คำพันธ์ ตลอดจนความตั้งใจของคูณ นิโรธสมาบัติ ครับ

กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

17. นิโรธสมาบัติ

อนุโมทนาสาธุครับผม

ไว้ถ้ามีงานบุญจะแจ้งอีกครั้งนะครับ

18. นิโรธสมาบัติ

วันนี้ส่งพระที่สร้างเสร็จแล้วกลับให้สำหรับท่านที่มีที่อยู่แล้วครับ

โดยพระที่ส่งกลับ เป็นพระเนื้อกรรมการมวลสารล้วนพิเศษ 1 องค์ และพระเนื้อธรรมดา 7 องค์ครับ

ผมส่งไปแบบลงทะเบียนนะครับ ถ้าได้รับแล้วรบกวนแจ้งที่กระทู้ หรือ PM บอกผมด้วยนะครับผม

อนุโมทนาสาธุครับ

19. ZeusInw

ZeusInw เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    ได้รับแล้วคับ

17/2/52

สวยครับ

วันนี้ไปผ่า ขี้แมลงวันออก กลับมาแม่ก้อเอามาให้เลย

ขอบคุณคับ

20. นิโรธสมาบัติ

รับทราบครับผม พระที่ส่งไปนั้นต้องขอขอบคุณกล่องจตุคามรามเทพรุ่นอุดมสุขครับผม อิอ เอาใส่ไปในกล่องจตุคาม กลัวพระแตกเสียหายครับ

ขอบคุณคุณอาอำพลเจนด้วยครับ ที่เมตตามอบกล่องมาให้ใส่ได้ตั้งหลายร้อยกล่องครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้