เรื่องเด่น สุดสยอง! "ผีสมภาร" เฮี้ยน ไล่หลอกชาวบ้าน งานนี้ต้องถึงมือ "หลวงปู่ศุข" มาช่วยปราบ! เจอคาถาดีเข้าให้

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 12 กุมภาพันธ์ 2017.

1. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    คงจะประสบการณ์เยอะนะคะ ลองเล่าสู่กันฟังบ้าง ^_^

2. ผ่านมาเฉยๆ

ผ่านมาเฉยๆ ไรเซ็นมันพูดว่าอะไรหว่า

8 มิถุนายน 2010
    ก็ฟังเค้าเล่าต่อมาอีกทีครับ
    เพราะช่วงที่ไปพักที่ศรีเชียงใหม่มีพระท่านรับรักษาพวกผีเข้า โดนของ จำพวกนี้อะครับ
    ก็เลยรู้มาก เห็นมากครับ
    ท่านรับแขกทุกวัน ตั้งแต่ฉันเสร็จจนถึงเวลากวาดตาดถึงจะเลิกครับ
    ก็เลยได้มีความรู้ด้านนี้เพิ่มขึ้นครับ
    โดยส่วนตัวแล้วไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่ครับ
    แต่ช่วงนั้นเห็นทุกวันครับ ทั้งวันด้วย

3. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    .........................
    ใช่ค่ะเคยฟัง ล พ จรัญเล่าเกี่ยวกับทางอิสลาม ท่านก็ได้ช่วยเขาไว้เหมือนกัน(เรื่องแย่งสมบัติ)

4. bonuszaa118

bonuszaa118 Active Member

10 สิงหาคม 2017
    หมดสร้างวิบากกรรมสะทีนะ

5. maxmi

maxmi แม็กคับ

ถ้าหม้อแตกก็ออกมาได้เหมือนเดิมหน่ะสิ

6. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากรู้ว่าทำไม เค้าต้องขังผีไว้ในหม้อดินเผา ด้วยอะ ทำไมไม่ขังไว้ในหีบหรือกล่องเหล็ก หรือ โลหะอะลูมิเนียม อะไรก็ได้ ที่มัน แข็งๆ ทนๆ ไม่แตกง่ายแบบหม้ออะ...แล้วเวลาไปทิ้ง ทำไมต้องถ่วงน้ำ หรือฝังดินด้วย ทำไมไม่ไว้ในถ้ำที่มีหินรายรอบมิดชิดแล้วก็ระเบิดปิดปากถ้ำไปเลย
    หรือไม่ก็สร้างห้องสี่เหลี่ยมที่โบกด้วยปูนหรือกั้นด้วยเหล็กทุกด้านแล้ว เอาภาชนะที่บรรจุผีดุนั้น ขังไว้ในนั้นเลยล่ะ:confused: