สุดแสนจะภูมิใจครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย pumpkin boy, 24 มกราคม 2015.

1. pumpkin boy

pumpkin boy เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2012
    ปกติผมถือคติไม่แต่งตัวพระด้วยทอง อย่างมากผมใส่แค่กรอบเงิน และใช้เชือกร่มทำเป็นสร้อยเท่านั้น ไม่ว่าพระจะมีราคาเท่าไรก็ตาม จะยกเว้นก็แต่เจ้าของเดิมเขาเลี่ยมมาอยู่ก่อนแล้วครับ

วันนี้นึกอยู่ว่าไหนๆเราก็แขวนสมเด็จวัดระฆังท่านแล้ว เลยขอแต่งตัวให้ท่านเป็นเงิน ร่วมกับการซื้อสร้อยคอเงินมาคล้องคอซะเลย ซึ่งจัดเป็นความสิ้นเปลืองในการแต่งตัวพระของผมแพงที่สุดตั้งแต่เล่นมาเลยทีเดียว

พระนะสึก ไม่สวยจริง แต่ผมขอดูง่าย ติดรางวัล แท้ร้อยตาดีกว่า หรืออาจจะบอกอีกความหมายนึงคือ ผมมีเงินมีกำลังซื้อแค่นี้ก็เอาแค่นี้ เจียมตัวครับ

วันนี้ถ่ายรูปทั้งพระทั้งสร้อยแต่งตัวด้วยเงินล้วน มาโชว์นะครับ

องค์ใหญ่ สมเด็จวัดระฆัง พิมพ์เจดีย์
    องค์เล็ก เศษ สมเด็จวัดระฆังส่วนฐาน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2015
  2. hiddenbhume

hiddenbhume เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    ศรัทธาสมเด็จท่าน หมั่นทำบุญ คิดดี พูดดี ทำดี อย่างไรเสียท่านก็มาหาทางใดทางหนึ่งครับ
    อนุโมทนาในศรัทธาและร่วมชื่นชมบารมีครับผม