ส่งการบ้าน(ทดลอง)อ่านพระสุตตันปิฎกเล่มที่18

ในห้อง 'พระไตรปิฎก เสียงอ่าน' ตั้งกระทู้โดย sirimahakullaya, 18 กันยายน 2009.

1. sirimahakullaya

sirimahakullaya สมาชิก

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ลองแก้ไขมาส่งก่อนค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้หรือเปล่า เพราะบางคำเช่น (พระ-โมด-คัน-ลา-นะ )เข้าใจแล้วค่ะว่าอ่านออกเสียงแบบนี้ แต่พออ่านเข้าจริงๆลิ้นมันจะไม่ค่อยม้วนตามค่ะ เลยแก้ไขหลายครั้งกว่าพอถูกใจตัวเอง (แต่ไม่รู้ว่าถูกต้องหรือเปล่า)ยังไงช่วยพิจารณาด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    ปล.ช่วงวันที่23-30กย52.นี้จะไปเข้ากรรมฐานที่ ยุวพุทธฯค่ะกลับมาวันที่30 แต่วันนที่4-18ตค.ก็จะไปช่วยงานที่ยุวพุทธฯเป็นครูพี่เลี้ยงโครงการยุวพุทธบุตร-และพัฒนจิตยุวพุทธบุตรค่ะเป็นโครงการอบรมเด็กอายุ7-11ปีให้รู้จักการเดินจงกรมหรือการเจริญสติแบบง่าย คงจะไม่ได้ส่งการบ้านในช่วงนี้น่ะค่ะ เกรงใจจัง แต่ก็จะรีบกลับมาทำต่อค่ะ ยังไงก็ขออนุโมทนาทุกท่านค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นไฟล์ wma 40 kbps Stereo 44.1 KHz ไม่เป็นไปตามที่กำหนดค่ะ
    ขอทำเป็นไฟล์ mp3 40 kbps Stereo 44.1 KHz นะคะ