ส่อง! ผลิตภัณฑ์รักษาสิว สูตรอ่อนโยน คนแพ้ง่ายก็ใช้ได้

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย tawannew, 15 พฤศจิกายน 2018.

1. tawannew

tawannew สมาชิกใหม่

16 กรกฎาคม 2018

สิวที่หลัง อีกหนึ่งปัญหากวนใจสาวๆ อย่างเรา เพราะหากวันไหนอยากจะใส่เสื้อโชว์แผ่นหลังสวยๆ เนียนๆ แต่ดันมีสิวขึ้นเต็มไปหมด ทำเอาหมดความมั่นใจไปเลย ผลิตภัณฑ์รักษาสิวที่หลัง จึงเป็นตัวช่วยสำคัญที่หลายคนต้องมี ซึ่งก็มีหลากหลายแบรนด์ให้เลือกใช้กัน และวันนี้เราจะมารีวิวสเปรย์ลดสิว สูตรอ่อนโยน ตัวที่เราใช้แล้วดีมาแนะนำค่า

อ๊อกซีเคียว บอดี้ แอ็คเน่ สเปรย์

ตัวนี้เป็นโลชั่นสําหรับลดและป้องกันสิวบริเวณแผ่นหลัง ลําตัว หน้าอก ช่วยขจัดเชื้อ พี.แอคเน่ ช่วยป้องกันและลดการเกิดคอมีโดนซึ่งเป็น สาเหตุของสิว

มาดูส่วนผสมของเจ้าตัวนี้กันค่ะ

-1% Salicylic Acid ตัวนี้สาวๆหลายคนอาจรู้ใช่ไหมค่ะ ว่ามันช่วย ในเรื่องของรักษาสิวผลและสิวอักเสบช่วยในการผลัดเซลล์ผิวที่ตายแล้ว และก็ช่วยเร่งสร้างเซลล์ผิวใหม่ที่ตายแล้ว ป้องกันการอุดตันของรูขุมขน

-Aloe Barbadensis ต้านการระคายเคือง ช่วยสมานแผล

-Triclosanช่วย ฆ่าเชื้อแบคทีเรียอันก่อให้เกิดปัญหาสิว และที่สำคัญยังมีส่วนของสารสกัดจากธรรมชาติอย่างเปลือกมังคุด แบร์เบอรี่ ที่ช่วยในการปกป้องผิว และลดรอยดำจากสิว ให้กระจ่างใสขึ้น

หลังจากที่ได้ลองใช้ตัวนี้ อย่างแรกเลยมันช่วยในเรื่องของลดการอักเสบของสิว คือฉีดก่อนนอน ตื่นเช้ามาแห้งเลยดีเว่อร์ อีกเรื่องนึงคือสิวอุดตัน เราเป็นสิวอุดตันที่ หลังเยอะมากทํายังไงก็ไม่หายซักที พอลองใช้ตัวนี้ปรากฏว่ามันดีขึ้นค่ะทุกคน คือมันช่วยได้จริงๆ รอยดําจากสิวก็รู้สึกว่าจะจางลงเหมือนกัน อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละคนนะคะ ใครเป็นสิวที่หลังไม่รู้ว่าจะรักษายังไงลองดูตัวนี้ได้ค่ะ

สาวๆ คนไหนมีปัญหาสิวหลัง ลองไปหาซื้อสเปรย์ลดสิวตัวนี้มาใช้กันได้นะคะ ราคาเบาๆ เพียง 255 บาท เท่านั้น หาซื้อได้ที่วัตสันเลยค่า

ขอบคุณข้อมูลรีวิวดีๆจาก https://www.jeban.com/topic/261669