ส่อง! รีวิวไอเทมเด็ด สเปรย์ฉีดสิวที่หลังสูตรอ่อนโยน ผิวแพ้ง่ายก็ใช้ได้

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย tawannew, 18 ตุลาคม 2018.

1. tawannew

tawannew สมาชิกใหม่

16 กรกฎาคม 2018
    อากาศในบ้านเราช่วงนี้ เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวหนาว เอาแน่นอนไม่ได้ และนี่ก็เป็นอีกสาเหตุที่ทำให้สาวๆ ที่ผิวแพ้ง่ายต้องเจอกับปัญหาสิว ผด ผื่นขึ้นตามตัว โดยเฉพาะสิวบริเวณแผ่นหลัง ที่นอกจากจะสร้างความรำคาญ กับอาการคันแล้ว ยังทิ้งรอยดำเอาไว้ให้หมองใจอีกด้วย แต่อย่าเพิ่งเครียดไปค่ะ เพราะวันนี้เราจะมารีวิวรักษาสิวที่หลัง ด้วย สเปรย์ฉีดสิวหลัง ไอเทมเด็ดที่บล็อกเกอร์หลายคนแนะนำมาฝากค่า

นั่นก็คือออ “อ๊อกซีเคียว บอดี้ แอ็คเน่ สเปรย์” นั่นเองค่ะ เป็นสเปรย์โลชั่นสำหรับลดอาการอักเสบและป้องกันการเกิดสิวบริเวณแผ่นหลัง ลำตัว หน้าอก โดยเฉพาะช่วยขจัดเชื้อ พี.แอคเน่ ป้องกันและลดคอมิโดน ซึ่งเป็นสำเหตุสำคัญของสิว ลดเลือน รอยดำจากสิว นอกจากนี้ยังสามารถลดอาการแพ้ ผดผื่นได้ด้วยนะคะ

มี 2 ขนาดให้เลือกซื้อค่ะ

ขนาด 25ml.ราคา 155 บาท

ขนาด 50ml.ราคา 255 บาท

ส่วนประกอบสำคัญของอ๊อกซี่เคียวมีดังนี้

- 1%Salicylic acid

• Keratolytic agentช่วยขจัดเซลผิวที่ตายแล้ว เร่งการสร้างเซลล์ผิวใหม่

• Pore-cleansing propertiesป้องกันการอุดตันของรูขุมขน ช่วยป้องกันและลดการเกิดคอมีโดน

• Prevent new acneป้องกันการเกิดใหม่ของสิว

-Mangosteen Extract (สารสกัดจากเปลือกมังคุด)และFagus Sylvatica Extract (สารสกัดบัชบัดด์)เป็นกลุ่มAnti-Bacterial Agentsช่วยฆ่าเชื้อ พี.แอคเน่ ต้นเหตุของสิว ทำให้สิวแห้งเร็ว และบรรเทา การอักเสบของสิวอย่างมีประสิทธิภาพ ช่วยลดแบคทีเรียอื่นๆที่ก่อให้เกิดอาการระคายเคืองต่อผิวได้

-Bearberry Leaf Extract (สารสกัดแบร์เบอร์รี่)ช่วยลดเลือนรอยดำจากสิว ช่วยให้ผิวดูเนียนกระจ่างใสขึ้น

-Witch Hazel Extract (สารสกัดจากพืชวิชฮาเซล), Jojoba seed oil (น้ำมันจากเมล็ดของJojoba), Aloe Barbadensis leaf Extract (สารสกัดจากว่านหางจระเข้) และ pherol (Vitamin E) (วิตามิน อี)เป็นกลุ่มMoisturizing agentเพิ่มความชุ่มชื้นให้แก่ผิวหนัง ลดการระคายเคือง

ลักษณะจะเป็นเหมือนสเปรย์น้ำแร่ที่ฉีดหน้าก่อนแต่งหน้าเลย เพียงแต่กลิ่นนั้นค่อนข้างไปทางฉุนค่ะ แต่พอฉีดแล้วรู้สึกเย็นๆที่ผิว ไม่เหนอะหนะ ไม่ต้องใช้มือลูบไล้นะคะ ฉีดสักพักก็จะซึมเข้าผิวไปเองเลย พลอยใช้แล้วไม่มีอาการแสบ แดง คันเพิ่มนะคะ

วิธีใช้อ๊อกซี่เคียว

ควรใช้หลังอาบน้ำ เช้า - เย็น หรือช่วงที่รู้สึกคันๆ ก็สามารถฉีดบริเวณผิวที่มีอาการได้เลย และไม่ได้ช่วยแค่เรื่องลดสิวเท่านั้นนะคะ เพราะยังช่วยลดอาการและบรรเทาอาการแพ้ ผดผื่นได้เป็นอย่างดี

เราให้คะแนนตัวนี้ 8/10 คะแนนเลยค่ะ ที่ไม่ให้ 10 เต็มเพราะกลิ่นแอบฉุนนิดนึง แต่ประทับใจมากตรงที่เค้าช่วยลดอาการคันจาก สิว ผดผื่นได้ดี และเป็นสูตรอ่อนโยน คนผิวแพ้ง่ายสามารถใช้ได้ ที่สำคัญพกพาง่าย ใช้ง่าย โดนใจสุดๆ ไปเลยค่า

ขอบคุณข้อมูลรีวิวดีๆจาก https://www.jeban.com/topic/259326