หนักหัวเวลาโพสกระทู้

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย รู้อยู่นอกโลก, 28 มิถุนายน 2019.

1. รู้อยู่นอกโลก

รู้อยู่นอกโลก สมาชิกใหม่

28 มิถุนายน 2019
    คุณเคยรู้สึกหนักหัว ปวดหัว จี๊ดในหัว เสียวหัว มึนหัว หลังจากโพส-ตอบในกระทู้นี้หรือไม่ บางทีอาจมีอริยะบุคคล เข้ามาอยู่ในหัวคุณก็ได้นะครับ

2. Rogulair

Rogulair Active Member

22 มิถุนายน 2018
    มีรายละเอียดอะไรเพิ่มไหมน่ะครับ ทำไมถึงว่า มีอริยะบุคคล เข้ามาอยู่ในหัวล่ะครับ ?

3. รู้อยู่นอกโลก

อริยะบุคคล หลายท่านมีตาทิพย์ครับ สามารถตรวจสอบได้ว่าผู้โพสคนอื่นๆเป็นอริยะบุคล
    ด้วยกันหรือไม่ผ่านทางหัว และรู้ได้ง่ายสุดว่าคนโพสตอบกระทู้จะตายไปแล้วได้ลงนรกหรือขึ้นสววรค์ และหลายคนไม่ต้องเป็นอริยะบุคคล ในเว็บนี้ก็บอกได้ครับว่า
    นรกรออยู่ ขุมท้ายๆด้วยอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2019
  4. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ใช้อะไร รู้ ว่าใครเป็นอริยะบุคคล เข้ามาอยู่ในหัวคุณ ครับ

ว่าแต่คุณมาจากสำนักไหนหรอครับ

5. รู้อยู่นอกโลก

เอาจริงๆจนป่านนี้ผมยังไม่รู้ชื่ออาจารย์ และสำนักเลยครับ555 เพียงแต่ระลึกถึงท่านทุกที่ที่กราบพระ นอบน้อมด้วยจิต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2019
  6. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    รีบเข้าหากราบครูบาอาจารย์ จะได้ปฏิบัติกรรมฐาน ครับ

7. รู้อยู่นอกโลก

หาอาจารย์ยุค 2500 ปีก่อนก็ต้องเป็น
    พระสมณโคดมพระพุทธเจ้าครับ
    ปีนี้ยุคกึ่งพุทธกาลใกล้พ้นผ่าน
    หาอาจารย์ก็ต้องเป็น พระยาธรรมมิกราชครับ
    ยุคหน้า ก็รอ
    พระศรีอริยเมตไตรย นะครับ ได้อาจารย์อย่างนี้ไม่ชาตินี้ก็ไม่เกินอีกห้าชาติเป็นอรหัน แน่นครับ ขอนิพานจงอยู่กับทุกผู้ที่แสวงหาครับ