หนังสือพระเครื่อง แจกฟรีครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย brutus, 2 พฤษภาคม 2012.

1. brutus

brutus เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณ web prajadprathai ครับ ที่ได้ทำ Link แจกหนังสือฟรีให้แก่ผู้ที่เข้าไปเยี่ยมชม
    หนังสือ พระเบญจภาคีองค์แชมป์ พระเบญจภาคีองค์แชมป์.pdf
    หนังสือ เซียนพระกรุ เซียนพระกรุ - คนบุราณ.rar
    หนังสือ ข้อแตกต่าง พระสมเด็จบางขุนพรหม ของ แท้ & เก๊ หนังสือ ข้อแตกต่าง พระสมเด็จบางขุนพรหม ของ แท้ & เก๊.rar
    หนังสือ สุดยอด-อมตะ 109 เหรียญมงคล สุดยอด-อมตะ 109 เหรียญมงคล.rar
    หนังสือ ข้อแตกต่าง ตำหนิ ของ พระหลวงปู่ทวด ข้อแตกต่าง ตำหนิ ของ พระหลวงปู่ทวด.rar
    หนังสือ ตำหนิ เหรียญหลวงปู่ทวด หลังเตารีด ปี 2505 พิมพ์ใหญ่ ตำหนิ เหรียญหลวงปู่ทวด หลังเตารีด ปี 2505 พิมพ์ใหญ่.rar
    หนังสือ ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังตัวหนังสือ ปี 05 ( พิมพ์ใหญ่ มีตัว ท.) ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังตัวหนังสือ ปี 05 ( พิมพ์ใหญ่ มีตัว ท.).rar
    หนังสือ ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังเตารีด ปี 2505 ( พิมพ์เล็ก หน้าอาปาเช่ ) ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังเตารีด ปี 2505 ( พิมพ์เล็ก หน้าอาปาเช่ ).rar
    หนังสือ ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังเตารีด ปี 05 ( พิมพ์เล็ก หน้าเชิด) ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังเตารีด ปี 05 ( พิมพ์เล็ก หน้าเชิด).rar
    หนังสือ ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังตัวหนังสือ ปี 2505 ( พิมพ์เล็ก มีตัว ท.) ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังตัวหนังสือ ปี 2505 ( พิมพ์เล็ก มีตัว ท.).rar
    หนังสือ ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังตัวหนังสือ ปี 05 ( พิมพ์เล็ก มีตัว ว.)
    ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังตัวหนังสือ ปี 05 ( พิมพ์เล็ก มีตัว ว.).rar
    หนังสือ ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังเตารีด ( พิมพ์ใหญ่ ปั๊มซ้ำ ) ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังเตารีด ( พิมพ์ใหญ่ ปั๊มซ้ำ ).rar
    หนังสือ ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังตัวหนังสือ ปี 05 ( พิมพ์ใหญ่ )
    ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังตัวหนังสือ ปี 05 ( พิมพ์ใหญ่ ).rar
    หนังสือ ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังเตารีด ปี 2505 ( พิมพ์ใหญ่ เนื้อเมฆพัตร) ตำหนิ หลวงปู่ทวด หลังเตารีด ปี 2505 ( พิมพ์ใหญ่ เนื้อเมฆพัตร).rar
    หนังสือ เครื่องรางของขลัง ต้นฉบับ โคตรเศรษฐี บูชาแล้วดี บูชาแล้วรวย หนังสือ เครื่องรางของขลัง ต้นฉบับ โคตรเศรษฐี บูชาแล้วดี บูชาแล้วรวย.7z
    หนังสือ พระเครื่อง พระบูชา มหาเศรษฐี พระเครื่อง พระบูชา มหาเศรษฐี.7z
    หนังสือ การจัดโต๊ะหมู่บูชา หนังสือ การจัดโต๊ะหมู่บูชา.pdf

เพิ่มมาอีก 1 เล่มครับ
    สมเด็จวัดระฆัง สมเด็จวัดระฆัง
    ร่วมด้วยช่วยกันอนุรักษ์ พระเครื่องเมืองไทย ถ่ายทอดความรู้ ให้ตกไปแก่รุ่นลูกรุ่นหลานนะครับ เพื่อให้เขารู้คุณค่า ของดีของบ้านของเมืองเราที่ต้องรักษาไว้

เพิ่มมาอีก 1 เล่มครับ
    หนังสือพระเครื่องเงินล้าน หนังสือพระเครื่องเงินล้าน
    ขอบคุณ krurin นะครับ พอดีผมเจอ Link เลยเอามาแจกจ่ายต่ออีกที หากไม่ถูกต้องยังไง บอกให้ลบได้เลยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2016
  2. captainzire

captainzire เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ
    สำหรับข้อมูลดีๆ:cool::cool:

3. magun

magun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ. คุณพี่Brutus สำหรับหนังสือตำหนิพระเครื่องครับ

4. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังดูดเลยครับพี่ ขอบพระคุณมากครับ

5. tiger8

tiger8 Active Member

18 กันยายน 2011
    ขอบคุณมากครับสำหรับเนื้อหาสาระดีดีที่นำมาแบ่งปัน

6. รักษ์สยาม

รักษ์สยาม เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยครัยชุดนี้:cool::cool::cool:

7. kidpid13

kidpid13 เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    สุโก่ยมากครับ พี่............................................................................

8. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณหลายๆ เด้อครับพี่น้อง

9. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว รีอินเดก เส็จแล้ววววววว

10. tee_tores

tee_tores เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมาก จขกท ผมโหลดไปอ่านซะเพลินเลย

11. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณมากครับ:cool::cool::cool:

12. brutus

เฮๆๆๆ ออกความเห็นได้แล้ว พอดีผมไป Search เจอขุมทรัพย์ โดยบังเอิญนะครับ พอดีกำลังจะหาข้อมูล สมเด็จบางขุนพรหม อยู่พอดี เลยเอามาแบ่งปันกัน เห็นมีประโยชน์ดี แค่ผมได้ดูเล่มแรกก็สุด Amazing แล้ว เล่มรวมพระเบญจภาคีนะครับ แถมยังได้ของดีมาอีกหลายเล่มเลย

13. KK-J

KK-J Active Member

สุดยอดครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ดีๆ:cool:

14. tee_tores

tee_tores เป็นที่รู้จักกันดี

จากที่ไม่อยากสนใจ พระหลวงปุ่ทวด ผมก็ต้องเริ่มๆ สนใจขึ้นมาบ้างแล้ว ขอบคุณอีกทีครับ :cool::cool:

15. brutus

หลวงพ่อทวดท่านแรงมากครับช่วงนี้ ก็คิดจะเล่นหารุ่นที่สูงขึ้นอยู่เหมือนกัน แต่สงสัยคงจะกระเป๋าเบาแน่ๆ ครับ

16. Buddha_bless

Buddha_bless เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2011
    ขอบคุณมากๆครับ

17. paper_white

paper_white เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับผม :cool:

18. ีัu-turn

ีัu-turn สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณมากๆครับผม:cool:

19. chaiyaput

chaiyaput เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2010
    *****ขอบุคุณครับ*****

20. มหากาพย์

มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ขอบพระคุณครับ :cool: