หนังเกี่ยวกับเรื่องกรรมที่น่าสนใจ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Cloud, 14 ตุลาคม 2005.

1. Cloud

Cloud Active Member

29 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ชาวเวปพลังจิตทุกท่าน วันนี้ผมมีหนังเกี่ยวกับเรื่องกรรมที่น่าสนใจมาบอกครับ หนังเรื่องนั้นก็คือ อหิงสา จิ๊กโก๋มีกรรม ครับ เป็นเรื่องเกี่ยวกับกรรมล้วนๆ ซึ่งก็มีคำพูด บทสนทนาที่ให้ข้อคิดหลายประโยค รวมทั้งมีข้อคิดแฝงไว้ด้วยครับ ไม่ใช่เป็นเหมือนหนังตลกวัยรุ่น หรืออย่างไรนะครับ ดูแล้วไม่เครียด ดูแล้วจะรู้สึกอิ่ม ในเรื่องนี้จะมีตัวละครที่ต้องผจญกับกรรมของตัวเอง และหนึ่งในนั้นก็คือตัวละครที่เข้าใจผิดๆเกี่ยวกับเรื่องของกรรม มีฉากที่ประทับใจและประโยคที่ประทับใจหลายฉากครับ ยังไงก็ลองไปดูกันนะครับ เป็นหนังที่ดีมากเรื่องหนึ่ง

Cloud (b-smile)