หนึ่งเดียวคือแม่ (เพิ่ม MV ด้วยตอนนี้ >> หน้า ๑๐)

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ลุงแมว, 11 สิงหาคม 2014.

1. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

"ทีฆายุกา โหตุ มหาราชินี"
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

<CENTER><TABLE style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD><TABLE style="BACKGROUND: url(http://palungjit.org/attachments/a.194091/)" cellSpacing=20 ;cellpadding="0"><TBODY><TR><TD><TABLE style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD><TABLE style="BACKGROUND: url(http://palungjit.org/attachments/a.194096/)" cellSpacing=10 ;cellpadding="20"><TBODY><TR><TD><TABLE style="BACKGROUND: url(http://palungjit.org/attachments/a.194092/)" cellSpacing=0 ;cellpadding="0"><TBODY><TR><TD><TABLE style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" cellSpacing=20 cellPadding=0><TBODY><TR><TD><CENTER></CENTER><CENTER>

หนึ่งเดียวคือแม่
    ผู้ประพันธ์คือ "อ.ดวงใจ สุริยา"
    โดย ผู้ร้องต้นฉบับ พลอย พรรณาราย
    cover by สมาชิกพลังจิต

a.gif a.gif

( jasminine )
    อัน พระคุณแม่นับคณา เกินกว่า ยากหา ไหน
    พสุธา ที่กว้างไกล ยังไม่ เท่าแม่นี้

( popy#love)
    รวมแผ่นฟ้า มหานที
    พระคุณ แม่นี้ มากเสีย ยิ่งกว่า

(kob)
    ยามแม่อุ้มท้อง แสนทรมา
    เมื่อลูกเกิดมา แม่นั้น ยินดี

(Kejimin)
    ยามหนาวลูกนอนแม่ซ่อนอกไว้
    ยามร้อนผิวกายแม่ใช้พัดวี

( urai ay)
    ยามหิวคราใดแม่ให้ห่วงหา
    ป้อนน้ำข้าวปลาลูกแสนเปรมปรีดิ์

(Tawee gibb)
    พระคุณ แม่นั้น อนันต์ เหลือที่
    ( catjoobjoob)
    ผู้ใด จะมี เสมอเหมือนได้

(หนูตา)
    แม่ทน อ่อนล้า เลี้ยงมา จนใหญ่
    แม่ยอม เหนื่อยกาย หาเงินส่งเสีย ให้เรียน

(KeLBeRoS)

จงอย่าลืมคิดทดแทน คุณท่าน ก่อนบั้นปลาย
    แม่ เปรียบดัง เหมือนร่มไทร ใบแก่ แผ่เหนือเศียร

(ชมพู่หวาน)
    วัยผ่านพ้น สักวันคงเปลี่ยน
    คอยหมั่นเพียร เยี่ยมเยียนเมื่อท่านชรา

(kikinlala)
    แม่คงชะแง้ อยากแล เห็นหน้า

(new_mansum)
    แม้ลูกไม่มา แม่คง เจ็บช้ำฤดี

( pporjai)
    อย่าทิ้งให้แม่ได้แต่หงอยเหงา
    มองหาลูกเต้าสักคนไม่มี

(wvichakorn)
    อย่าคิดลืมแม่เมื่อแก่ชรา
    ท่านเลี้ยงเรามาช่วยชุบชีวี

(กาไก่)
    เลือดใน อกนั้น กลั่นจนล้นปรี่
    น้ำนม แม่นี้ มีค่านับอนันต์

(ดอกใบบุญ)
    ผู้คนหมื่นแสน ทั่วแดนนับล้าน
    แต่ว่าแม่นั้น เห็นมีอยู่แค่คนเดียว

( Mead )

จงอย่าลืมคิดทดแทน คุณท่าน ก่อนบั้นปลาย

(kunyada)
    แม่ เปรียบดัง เหมือนร่มไทร ใบแก่ แผ่เหนือเศียร

(deneta)

วัยผ่านพ้น สักวันคงเปลี่ยน
    คอยหมั่นเพียร เยี่ยมเยียนเมื่อท่านชรา

( klangprai)
    แม่คงชะแง้ อยากแล เห็นหน้า
    แม้ลูกไม่มา แม่คง เจ็บช้ำฤดี

(tanaong2011)

อย่าทิ้งให้แม่ได้แต่หงอยเหงา
    มองหาลูกเต้าสักคนไม่มี

( cat13 )
    อย่าคิดลืมแม่เมื่อแก่ชรา
    ท่านเลี้ยงเรามาช่วยชุบชีวี

( sam_sbcc)

เลือดใน อกนั้น กลั่นจนล้นปรี่
    น้ำนม แม่นี้ มีค่านับอนันต์

(Hanashi)
    แต่ว่าแม่นั้น เห็นมีอยู่แค่คนเดียว

(Thep Tavada)

</CENTER>
    มงคลที่ ๑๑.การบำรุงบิดามารดา
    เริ่มทำตั้งแต่วินาทีนี้ ก่อนที่จะไม่มีพ่อและแม่ให้ดูแล

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3234641/[/MUSIC]​

ขอบพระคุณเลือดเนื้อที่พ่อกับแม่ให้เรามา
    และขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านด้วยนะครับ ^^

</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></CENTER>

-----------
    <STYLE>TABLE {background-color: transparent;border-style: none;border-spacing: none;}TD {border: none;border-color:none;background: none;}</STYLE>

<STYLE>body{background-image:url("http://palungjit.org/attachment.php?attachmentid=194091&stc=1&thumb=1&d=1186774306");}</STYLE>

<STYLE><!--table {background:none;} td {background:none;} //--></STYLE>
    <STYLE><!--BODY{CURSOR:url(http://www.123cursors.com/freecursors/8364.ani);}--></STYLE>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2014
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพหลวงพ่อเป็นรางวัลสำหรับคนขยัน
    จากพี่แมวจ้า ขอบคุณจ้า
    มาลัยพวงน้อยจากน้องโต๊ดจ้า ...
    เมื่อวานมากราบแม่แล้วไปงานแล้วจ้า
    ปลื้มมมมมมมมม ได้สองสิ่งที่มีค่าจ้า

สองมือพนม ก้มลงกราบ บนตักแม่
    ด้วยรักแท้ ที่แม่ให้ ไม่เสื่อมคลาย
    ถึงจะมีรัก ผ่านเข้ามา ตั้งมากมาย
    รักก็คลาย ไม่มั่นคง ดั่งรักแม่เอย

เป็นลูกที่เกเรนิดจ้า ดื้อรั้น ซน แต่ก็มีเรื่องให้แม่ภูมิใจมากมายจ้า
    สมัยเด็กใบบุญหย่านมช้ามากจ้า โตแล้วก็ไม่เลิก แม่ก็ใช้สาระพัดวิธี
    ตะบองเพ็ชขมทานม ใบบุญก็ไม่หวั่นจ้า 5555555555 วิธีสุดท้ายที่แม่ใช้
    ใช้พลาสเตอร์ติดที่นมแล้วบอกว่าแม่ล้ม นมเป็นแผล 5555555555
    ใบบุญก็เลยหย่านมอย่างเสียไม่ได้จ้า 555555555

โตมาอีกหน่อย โดนไม้เรียวพ่อบ่อยมากจ้า เพราะชอบเถียง
    ชอบแอบไปเล่นน้ำ แอบไปเที่ยวงานวัดกลับมาดึกๆ
    ไม่เรียกแม่เพราะกลัวพ่อดุ ก็แอบปืนหลังคาบ้าน
    จนพ่อสั่งห้ามว่าอย่าทำอีก เดี๋ยวพ่อคิดว่าขโมยจะโดนลูกซอง
    555555555

สองมือแม่ ที่อุ้มเจ้านั้น
    รู้ไหมว่าด้วยรักและผูกพัน
    อย่าน้อยใจเลยนะว่าสิ่งที่แม่ทำ
    นั้นมันไม่ได้ดั่งใจ ก็แม่คนนี้ทำได้แค่นี้เอย

สมัยลูกชายสองขวบใบบุญไปเยี่ยมที่ ตจว. ช่วงนั้นอยู่กับยายกับตา
    ใบบุญก็ซื้อนมเม็ดไปฝาก แล้วใบบุญก็ขอกินด้วย ให้แม่กินแนะหล่า
    ไม่ยอมให้ใบบุญก็เลยแย่งงงงงงงง 555555555
    ยายอยู่ด้วย ก็เลยบอกว่า มะๆแม่จะแบ่งให้ 5555555555
    นั้นในฐานะเป็นแม่ ที่รักลูกจุงเบยจ้า อิอิ

และมารับมาอยู่ด้วยเมื่อ ป. 3
    ตาถึงกลับช็อคไปเลย เพราะคิดถึงหลาน
    ก็รับมาช่วงปิดเทอม พอขึ้น ป.3
    ก็ติดต่อ ร.ร. ได้ ก็ให้เรียนเลย
    ไม่ได้แจ้งตากับยายล่วงหน้า
    ตากับยาย คงจะคิดถึงหลานที่สุดในโลกเลยจ้า

อยู่ครั้งสมัยลูกชายอยู่ชั้นป.4 หรือ 5 จำไม่ได้
    ที่ทำงานของพี่พลเขาจัดงานวันแม่ให้แม่กับลูกขึ้นเวที
    ครั้งละหลายคน แล้วมีช่วงเขาให้แม่ลูกกอดกัน
    มีคู่เรานั่งมองหน้ากัน 55555555555

สี่ปีแล้วจ้าที่พอถึงวันแม่จะมีมาลัยพวงน้อยมากราบแม่
    ก็นึกในใจว่าเราเป็นแม่ที่ดีแล้วเหรอนี่ มีคนตัวโตมารายงาน
    อวยพรทุกปี (ปลื้มมมมจ้า) ปีนี้ตากล้องไม่อยู่ก็เลยไม่ได้ภาพสวย
    เดี๋ยวมีภาพหนึ่งอยู่เครื่องที่ทำงานเปิดงานจะแปะให้ชมนะคะ อิอิ
    ภาพนั้นน่ารักมากเลยจ้า อิอิ

เมื่อวานก็เห็นเข้าออกห้องหลายรอบ ทำอะไรที่ตู้เย็น
    ในใจก็รู้ว่าเขากำลังทำอะไร ใจน่ะยิ้มไปก่อน
    พอได้เวลาจะกลับก็ถือมาลัยมาแล้วก็มาให้
    อวยพรให้แม่ และขออโหสิกรรมที่ทำไว้
    แล้วก็ก้มลงกราบ (น้ำตาไหล....)

ของฝากจากแม่จ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2014
  3. ลุงแมว

5555

จะถ่ายรูปกับแม่ทั้งที

ก็เลือกที่ถ่ายดีๆหน่อยไม่ได้เหรอใบบุญ

เพลงนี้ทำ midi ด้วยโปรแกรม Chord pulse

ซึ่งเป็นโปรแกรมง่ายๆ แล้วก็ตัดอินโทรของต้นฉบับมาวางซ้อน

คุณฮานาชิขอไว้ เลยทำมาฝากเผื่อทุกคนด้วยนะครับ

แต่ฟังเปล่าๆอาจจะฟังยากนิดนึงเพราะไม่มีเปียโนเป็นไกด์ไลน์ให้

ใครนำไปร้องสำเร็จเอามาอวดกันบ้างนะครับ ^^

MIDI เพลง : หนึ่งเดียวคือแม่

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2014
  4. ดอกใบบุญ

เพราะที่สุดในโลกเลยจ้า

สักครู่จ้า กำลังตั้งใจฟังเสียงร้องของทุกคนจ้า

โหยยยยยยยยยยยยยยยยยย

เพราะที่สุดในโลกเลยจ้า ​

5. ลุงแมว

เสียงคุณจัสมินขึ้นมานึกว่าเวอร์ชั่นต้นฉบับ

ขอบคุณพี่กบกับหนูตาที่สุดในโลก ^^​

6. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ดีใจๆ มาแล้ว โหลดฟังก่อนค่ะ

เอ็มวีค่ะ

https://www.youtube.com/watch?v=RzPTjwMAmXk

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/RzPTjwMAmXk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2014
  7. ลุงแมว

เอื้อนกันแบบไม่มีใครยอมใครเลย

ขอบคุณมากครับหนูตา ^^​

8. ดอกใบบุญ

รับทราบจ้าพี่แมว

โหลดดดดดดดดดดด้วยจ้าพี่กบ อิอิ
    ลืมฟังเพลินเลยจ้า เดี๋ยวต่อไปจะเขียนความในแล้วจ้า
    ทุกคนอย่าลืมเล่าเรื่องแม่สู่กันฟังบ้างเด้อจ้า อิอิ

9. Kob

ขอบคุณน้องแมวมากๆ ดนตรีไพเราะมากค่ะ
    โห สมกับที่รอคอยเลย
    เสียงน้องมะลิปอขึ้นมาเหมือนต้นฉบับเลยค่ะ

10. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมาก ๆ เห็นความพยายามของ น้องแคทจุฟจุฟเป็นอย่างมาก..
    แสดงว่าเจ้าของเพลงนี้..คือคุณจัสมินแน่ ๆ เลยคะ เสียงต้นฉบับชัด ๆ..
    พี่ใจ่ใจ๋..ขอโทษ..ลืมเอื้อนไปนิดนึง....แต่ก็ภูมิใจที่ได้ร่วมทีมงานระลึกพระคุณแม่นะคะ

11. ลุงแมว

ช่วงนี้งานยุ่งนิดนึงครับพี่กบทำเวอร์ชั่น guitar ไม่ทัน

เดี๋ยวทำมาลงหน้า 5 นะครับ

เพราะหน้า 1- 4 ใบบุญคุยหมด อิอิ​

12. ลุงแมว

ไม่เป็นไรครับพี่ใจ

มี midi ให้ลองโหลดไปร้องเวอร์ชั่นเต็มของตัวเองได้แล้วนะครับ^^

13. Kob

ไม่เป็นไรค่ะน้องแมวรบกวนเปล่าๆ พี่กบว่าดนตรีนี้ไพเราะแล้วค่ะ
    อัพมิดี้ไว้ในกระทู้เลยนะคะ

14. ลุงแมว

อัพโหลดไว้ให้เรียบร้อยครับพี่กบอันนี้ก็เพราะจริงๆ

( ชมตัวเองนิดนุงครับ อิอิ ) งั้นก็เตรียมเพลงอื่นต่อเลยนะครับ

พรุ่งนี้ที่วัดธรรมมงคลมีสวดมนต์ถวายพระพรให้สมเด็จพระราชินี

และสวดมนต์ให้แม่ด้วยครับ ^^

15. ดอกใบบุญ

วุ้ยยยย พี่แมวนี่รู้ทันจัง
    4 หน้าไม่พอหรอกจ้า ต้อง 5 หน้าจ้า 5555555

มีความสุขมากเลยจ้า
    ทุกคนร้องเพราะ
    พี่กบแบ่งท่อนได้เหมาะที่สุดจ้า
    ฟังแล้วลื่นไป ด้วยดนตรีอันแสนไพเราะ

พี่แมวว่างๆอย่าลืม เสียงกีต้าร์นะคะ
    ดนตรีที่ใช้อยู่นี้ไม่ใช่ไม่เพราะนะคะ
    เพราะม๊ากมากจ้า กับเวลาจำกัด
    และแรงกดดัน ที่บ่นๆๆๆๆๆๆ 55555

ขอบคุณทุกคนจ้า แล้วจะทะยอยชื่นชมแต่ละคนนะคะ
    แต่ตอนนี้ ขอทะยอยลงที่เขียนเรียงความไว้ก่อนจ้า อิอิ

เที่ยงแล้ว ข้าวเช้า&เที่ยงยังไม่ตกถึงท้องเลยจ้า
    เพราะว่าอิ่ม ปลื้ม ในเสียงเพลงจ้า และช่วงเย็น
    วันนี้ หลักสูตรครูสมาธิเปิดเรียนแล้วจ้า ต้องไปดูแลน้องๆ
    ที่สาขาจ้า เดี๋ยวมีรูปมาฝาก และไปแอบถ่ายรูปคนขยันมาด้วยจ้า
    คนขัดวิมานน่ะ เดี๋ยวสักครู่จ้า จะทะยอยลงมาให้ดูจ้า
    (ทะยอย ใบบุญเขียนถูกไหมเนี้ย
    ปล. อาจารย์ภาษาไทยไม่อยู่ ไปไหว้แม่ยังบ่กลับจ้า)

ทุกคนร้องเพราะกันคนละแบบจ้า
    ใบบุญจะฟังไปพร้อมดูชื่อจ้า ดูเนื้อไปด้วยจ้า

คุณ jasminine : เสียงหวานมากเลยจ้า ขึ้นต้นเสียงด้วยความไพเราะจ้า เหมือนต้นฉบับเลยจ้า
    คุณ ตั้น ( popy#love) : คุณตันก็เสียงก็หว๊านหวาน เพราะมากจ้า อิอิ
    (kob) (Kejimin) : เสียงพี่กบกับพี่คิม ฟังแล้วอบอุ่นจ้า
    (urai ay) : เสียงพี่ไร ใสสาวสิบสี่จ้า

(Tawee gibb)(catjoobjoob) : พี่ฮูเสียงหล่อมาเลยจ้า แต่แพ้พี่แมวนิดนุง อิอิ
    ด้วยเหตุนี้ละจ้า เพลงถึงมาช้านิดนุงเพราะพี่แมวเกรงว่าจะไม่หล่อกว่าพี่ฮู 555555

(หนูตา) : คุณหนูตา เสียงใสกิ๊กจ้า เหมือนเด็กประถมเลยจ้า อิอิ
    (KeLBeRoS) : คุณกอล์ฟเสียงก็เพราะหล่อไม่เปลี่ยนแปลงจ้า อิอิ

(ชมพู่หวาน) : (cat13 ) :(กาไก่) : เสียงคุณชมพู่หวาน พี่แคท คุณกาไก่
    ใบบุญว่าเสียงทั้งสามท่านเสียงคล้ายกันจ้า ร้องเพราะทั้งสามเลยจ้า

(kikinlala) : เสียงคุณลาล่าเสียงจะคล้ายกับน้องเปิ้ลเสียดายไม่ว่างมาร่วมร้องจ้า
    เพราะมากเลยจ้าคุณลาล่า ส่งต่อให้น้องแมนได้เหมาะเจาะเลยจ้า

( new_mansum) : น้องแมนก็มาหล่อกิ๊กเลยจ้า อิอิ

( pporjai) : เสียงพี่ใจฟังแล้วอบอุ่นจ้า

(wvichakorn): เสียงคุณwvichakorn เหมือนฟังรายการสถานีวิทยุสมัยเก่าๆเลยจ้า
    เพราะมากจ้า

(ดอกใบบุญ) คนนี้ อิอิ เพราะจับใจจ้า อิอิ 55555

( Mead ) (tangOAH 1) : ต้องบอกว่าสำหรับเสียงพี่มิ๊ดตั้งโอ๋ เสียงคู่จิ้นจ้าเพราะมากจ้า

(deneta) : เสียงพี่เดนนีต้า ก็อบอุ่นจ้า
    (klangprai) : เสียงพี่เอ๋ ก็เช่นกันจ้า
    (tanaong2011) : เสียงพี่ใบหนาด เป็นเอกลักษณ์มิมีใครเลียนแบบจ้า อิอิ เพราะจ้า
    (sam_sbcc) : เสียงอบอุ่นจ้าพี่แซม

(Hanashi) : น้องฮาน่าเสียงเพราะมากจ้า

(Thep Tavada) : เสียงปู่ปิดท้าย ด้วยเอกลักษณ์เสียงไม่มีใครเลียนแบบได้เช่นกันจ้า อิอิ เพราะจ้าปู่

ขอบคุณเสียงอันไพเราะของทุกคนจ้า

ฟังแล้วอินไปตามเสียงของแต่ละท่าน
    อย่างมีความสุขจ้า ...ทุกน้ำเสียงเต็ม
    ไปด้วยความรักที่มีต่อแม่ ใบบุญว่าช่วงที่ร้อง
    ทุกคนต้องนึกถึงแม่ใช่ไหมค่ะ ใบบุญก็เช่นกันจ้า

..... แต่ว่าแม่นั้นมีอยู่แค่คนเดียว .....

ตามที่พูดว่าร้องเพลงคู่แล้วไม่มีเสียงร่วมกัน
    ก่อนยังไม่มาฟังเพลง รู้สึกจะว้าเหว่จัง แต่พอ
    มาฟังแล้ว ไม่ว้าเหว่เลยจ้า เหมือนกับเรา นั่งวงล้อมกัน
    เพิ่มพลังเสียงขึ้นๆๆๆๆ ตามลำดับขั้น

พลังรักที่มีต่อแม่ที่ทุกคนส่งผ่านมากับเสียงเพลงจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 สิงหาคม 2014
  16. ลุงแมว

อ่านเรื่องของใบบุญแล้ว

มุมปากมันกระดกยิ้มโดยอัตโนมัติทุกที อิอิ

กอดทั้งแม่กอดทั้งลูกแล้วถ่ายภาพมาให้ดูสักบานนะครับ

เดี๋ยวไปเขียนมั่งดีกว่า ^^

( ไปคุ้ยตู้เย็นก่อนจ้าาาาา )​

17. Kejimin

Kejimin เป็นที่รู้จักกันดี

ไพเราะมากครับ
    ดีใจมากครับที่ได้เป็น 1 ในนักร้อง 25 คนที่ร้องเพลงนี้

(f)(f)(f)(f)(f)

18. ดอกใบบุญ

ภาพบุญคนขัดวิมานจ้า อิอิ
    โหยยยย เวลาจะถ่ายรูปเหมือนพี่แมวเขารู้จ้า
    ดูภาพที่นั่งตอนยกกล้องว่า
    เหมาะเจาะเลย กลับนั่งลงเฉยเลยจ้า อิอิ

ก็เลยต้องแอบถ่ายได้เท่านี้จ้า
    อนุโมทนาบุญกับพี่แมวจ้า
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

19. ดอกใบบุญ

พี่คิมก็ร้องเพราะที่สุดในโลกจ้า
    พี่คิมอย่าลืมเขียนเรียงความด้วยนะคะ
    มีรูปประกอบด้วยยิ่งดีจ้า ใบบุญไม่จับไป
    เรียกค่าถ่ายหรอกจ้า อิอิ

หาอะไรทานนิดนุงจ้า
    มีลูกชิ้นน้องโต๊ดซื้อมาให้แต่มะวานยังไม่หมดจ้า
    ปลื้มจ้า อิอิ

มีความทิฐิของตัว ใบบุญไม่ค่อยโทรหาลูกชายเลยจ้า
    โทรที่ไรทะเลาะกันทุกที สื่อกลางคือพี่พลจ้า จะเป็นสื่อกลางจ้า
    สองคนนี่เขาจะสนิทกันจ้า แต่เด็กเกิดเลยจ้า อิอิ
    5555555 เดี๋ยวรูปอยู่เครื่องพี่พล เอาแปะให้ชมจ้า
    อิอิ โหยยยยย ตั้งแต่ฟังเพลงแม่วันนี้ และเขียนๆๆๆๆๆ มานี้ ยิ้มตลอดเลยนะคะ
    มีน้ำซึม ไหลบ้างบางช่วงที่ซึ้งจ้า อิอิ

20. Kob

ต้องชมน้องตาค่ะที่เป็นคนแบ่งท่อนให้นักร้อง
    และรวบรวมจัดเรียงเสียงนักร้องส่งให้น้องแมว
    ขอบคุณน้องตามากๆ พี่กบมีหน้าที่ประสานงานเท่านั้นค่ะ
    ก็ได้น้องใบบุญเป็นผู้ช่วยผู้ประสานงาน ขอบคุณจ้า
    งานนี้ประชุมกันสี่คนจนพีเอ็มอื้อเลย อิอิ

ว่าแต่เสียงเหล่าฮูนี้วางเหมาะตำแหน่งนะคะ สมกับที่คอยลุ้น อิอิ