"หนึ่งเดียวด้านโชคลาภ การเงินการทอง"..พร้อมประสบการณ์ดีๆ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย นวธาตุ, 28 ตุลาคม 2013.

1. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    "หนึ่งเดียวด้านโชคลาภ การเงินการทอง"..พร้อมประสบการณ์ดีๆ

ในพุทธคุณขององค์พระ อิทธิคุณของมงคลวัตถุต่างๆมีหลากหลาย...แต่อยากทราบประสบการณ์ที่เด่นชัดด้านโชคลาภ การค้าการขาย การเงินการทอง...ท่านใดมีประสบการณ์จากพระองค์ใด จากมงคลวัตถุใด...ขอเชิญร่วมแบ่งปันประสบการณ์ดีๆพร้อมกับรูปสวยๆและรายละเอียดสักเล็กน้อย นะครับ....

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2013
  2. เฮียใจดี

เฮียใจดี เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ขอนั้งฟังด้วยคน

3. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    รอฟังครับ
    ส่วนมากจะมีคนแนะนำ พระสิวลี พระสังกัจจาย เต่า ลพ.หลิว นางกวัก สาริกา กุมาร
    แต่ประสบการณ์พวกโชคลาภ ขึ้นอยู่ที่กรรมของแต่ละคนนะผมว่า บุญเก่าทำเยอะก็ถูกได้เยอะ

4. เฮียใจดี

เฮียใจดี เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    พระสมเด็จวัดระฆัง พระเจ้าสัวหลวงปู่บุญ ผู้ครอบครองล้วนเป็นเศรษฐีทุกคน

5. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แต่ถ้าฝันถึงพระคเณศ หรือเสด็จพ่อรัชกาลที่5 จะมีโชคนะ
    ฝันถึงพระเทพ ก็มักจะมีโชค (ไม่ต้องมีเหรียญ)
    ถ้าฝันเห็นพระ ก็จะเกี่ยวกับว่าท่านมาสอนธรรม

ส่วนตัวเคยร่วมบุญกับคุณหนูนอร์เวย์ หลายปีก่อน 500 บาท
    ขอรับเหรียญขวัญถุง รุ่นร่ำรวย พิธีเปิดโลก ปู่ญาท่านสวน
    (ตอนนี้เหมือนจะต้องร่วมบุญ 1500 บาทแล้ว)
    ตอนโอนเงิน ขอหลวงปู่ญาท่านสวนให้โชคด้วย (ในใจขอเลขท้ายสองตัว)
    เลขสองตัวหลังใบสลิปท์ออกจริงด้วยนะ ไม่ต้องกลับด้วย..
    แต่ไม่ได้ซื้อจ๊ะ..
    คือตอนไปซื้อlotto ใจก็คิดว่าอะไรจะประจวบเหมาะได้ขนาดนั้น..เลยไม่ได้ซื้อ
    คือไม่ค่อยมีโชคด้านนี้

attachment.jpg attachment.jpg
    ยังร่วมบุญกันได้นะ(โฆษณาหน่อยนุง)
    http://palungjit.org/threads/ขอเชิญ...งพระมหาธาตุ-ก่อตั้งมูลนิธิ-09-11-56-a.509776/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2013
  6. kamkling

kamkling เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผมนั้นเก็บสะสมพระเครื่องมาก็เยอะ พระหลักก็เยอะ แต่ที่มีประสบการณ์มากที่สุดในด้านของโชคลาภ เมตตา แคล้วคลาด เรียกว่าครอบจักรวาลสำหรับผม คือพระหลวงพ่อโสธรครับ เรื่องหน้าที่การงาน โชคลาภสุด ๆ ครับ

7. นวธาตุ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆจากสมาชิกทุกท่านครับ...ยังรอข้อมูลดีๆต่อไปครับ

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามอ่านประสบการณ์ของทุกท่านด้วยความสนใจครับ

9. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***รอ อ่าน..................ด้วยคนนะครับ***

10. นวธาตุ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆจากสมาชิกทุกท่านครับ...ยังรอข้อมูลดีๆต่อไปครับ

11. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผมแขวนพระ เปลี่ยนพระมาเยอะไม่ตรงกับตัวเองซะที่ จนได้มาอาราธนาหลวงพ่อวัดบ้านแหลมกับหลวงพ่อโสธร ครับ รู้สึกว่าจะถูกโฉลกมากไม่จำเป็นต้องเก่าของใหม่ก็ได้เหมือนกัน

12. kao2013

kao2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดตา หลวงปู่บรรยงค์ ครับ มีโชคบ่อย

13. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    มีรูปให้ดูบ้างไหม อยากรู้ อยากเห็น อยากสัมผัส

14. นวธาตุ

ยังรอข้อมูลดีๆจากสมาชิกทุกท่านครับ...

15. sellcat

sellcat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ผมก็มีเรื่องเล่า เมื่อ3ปีที่แล้ว ผมได้ไปเดินพันทิพงามวงวาน กะว่าจะหาเช่าพระให้พ่อผมไว้ใส่สักองค์นึง เดินไป ก็ไปเจอร้านนึงไม่ขอเอ๋ยนามร้านนะนะคับ มีร้านนึงเค้าทักมาผมก็ถามไปตรงๆว่ามีพระองค์ไหนใส่แล้วมีประสบการเมตตาโชคลาภมั้งที่ราคาไม่แรงด้วย เค้าก็หยิบเหรียญหลวงปู่สีรุ่นมหาลาภแบบไม่ตกโค๊ดสภาพประมาณ85%ราคา6500บาท ผมก็ดูและยังลังเลอยู่ แล้วพอดีมีลูกค้าประจำร้านนี้เค้ามาขอดูเหรียญมหาลาภ เจ้าของร้านเค้าก็หยิบ เหรียญมหาลาภในกล่องเหล็กถ้าจำไม่ผิดมีอยู่ประมาณ6องสภาพ95%+ แล้วผมก็เลยพูดแซวเจ้าของร้านเล่นๆว่าเอาในกล่องเหล็กนั่นๆด้ๆฟม เค้าก็บอกว่าได้ แล้วเค้าก็เสนอขายให้ผมเอาเหมาเลยไหม ให้องละ5000เฉพาะวันนี้วันเดียว ผมก็บอกว่าขอลองเช่าไปให้พ่อใช้องนึงก่อน ก็ต่อเค้าได้ในราคา6000 แล้วพอเอาไปให้พ่อใส่เดือนต่อมาพ่อถูกหวยรางวัลที่2 ผมก็ดีใจ ก็เลยกะจะไปขอเหมา แต่เจ้าของร้านเค้าดันไม่ยอมขายแล้ว เค้าบอกวันนั้นเค้าให้แล้วไม่ยอมเอาเอง เสี่ยดายจนถึงทุกวันนี้ ขนาดเหรียญไม่สวยราคาขายปัจจุบัน8000-10000แล้ว ถ้าตอนนั้นเหมามาหมดก็คงราคามากกว่านี้แล้วแถมยังสภาพเกือบ100%
    ยิ่งนับวันยิ่งราคาขึ้นก็รีบเก็บกันมั้งนะคับ ขนาดเจ้าของร้านเองยังใส่เหรียญหลวงปู่สีรุ่นมหาลาภนี้เลย ประสบการเหรียญนี้ดีมาก ลองหาใส่กันดูนะคับ
    ผมแนะนำเพื่อนผมไปหาใส่ เค้าก็มีแต่เรื่องดีๆเข้ามาหลังจากใส่แถมยังถูกหวยเหมือนกันด้วยแต่เค้าถูกเลขท้ายเรียญนี้ดีมากจริงๆคับ ลองหาใส่กันดู

16. นวธาตุ

ขอบคุณมากครับที่มาแชร์ประสบการณ์ดีๆเพื่อป็นการเผยแผ่บารมีครูบาอาจารย์ที่เราเคารพ

[​IMG][​IMG]

ผมขอนำมาภาพที่ค้นหามาให้สมาชิกชม...ต้องขอบคุณท่านเจ้าของภาพมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ...ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2013
  17. sellcat

sellcat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ขอบคุณมากคับที่เอารูปมาลงให้ เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นกับผมและคนรอบข้างผมหลายคนเลยคับ หลวงปู่สีรุ่นนี้เด่นทางด้านโชค ลาภค้าขายมากคับ ราคาก็ยังไม่แรงมาก อยากให้เพื่อนๆลองหามาใช้สักเหรียญนะคับ

18. นวธาตุ

ผมมี..พระปิดตามหาลาภ..องค์เล็ก ไม่ทราบว่าจะมีอานุภาพเหมือนเหรียญนี้หรือเปล่าครับ...ต้องเอามาลองแขวนสักหน่อยแล้วครับ

19. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ด้านนี้ชอบครับ ที่เคยมีโชคเพราะทำความดีไว้รวมกับการขอความเมตตาจากพระท่านอาจทำให้สำเร็จได้เร็วขึ้นโดยไม่ต้องรอชาติหน้าครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม เป็นความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้น

พระคำข้าว อฐิษฐานทำกรรมฐานสวดมนต์ที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านสอนไว้มาก อย่าให้เปลืองแรงท่านเปล่าๆครับ ยิ่งทำตามอย่างถูกต้องได้บ่อยๆ ยิ่งมีโชคบ่อยๆ จนสามารถนับครั้งได้ชัดเจนมาก หลวงพ่ออธิบายวิธีการไว้เยอะมาก

พระสมเด็จขาว-ดำ ท่านเจ้าคุณนรฯ บูชาติดตัวเฉยๆ ทำอะไรก็สำเร็วง่ายขึ้น ถึงซวยก็ไม่ซวยจริงจัง แก้ไขได้ มีคนมาช่วยเหลือ เรียบๆง่ายๆ ผลออกมาดีเสมอ ผมจะสวดคาถาชินบัญชร เพราะท่านเจ้าคุณก็สวด(หาเสียงสวดท่านฟังตามยูทูป)

พระมงคลมหาลาภ กรุวัดสารนาถธรรมาราม ขลังมาก ถ้าใจกล้า กล้าขอก็กล้าให้ ถ้าดันไปขอเรื่องนอกลู่นอกทางแล้วได้จริงก็เตรียมรับผลกรรมชั่วอย่างแรงๆไปในอีกไม่กี่เพลา(ขาดทุนมาก โคตรไม่คุ้ม) ถ้าชั่วมากก็ไม่ให้เลย แถมอาจารย์ใหญ่สอนกรรมฐานเก่งอย่างท่านพ่อลี วัดอโศการามเป็นเจ้าพิธีฝ่ายสงฆ์เลยทีเดียว ขอต้องระวัง ต้องเคารพด้วย

มีอีกประมาณ 5-10 รุ่น และทุกรุ่นที่กล่าวมาข้างต้นผมไม่ขออธิบายลงลึกมากไปกว่านี้ ขอพอเพียงเท่านี้ครับ จะเยอะเกินไป

คำถาม: แล้วเรามีของดีๆขลังๆตั้งมากมายขนาดนี้ แถมได้โชคบ่อยๆชัดๆแบบนี้ ทำไมทุกวันนี้ยังไม่ร่ำรวยล้นฟ้าล่ะ?

คำตอบ(สำหรับคนอื่น): เพราะกรรมนั้นใหญ่ที่สุด มีผลมากที่สุด สมเด็จโตท่านอธิบายไว้อย่างนั้น ทั้งกรรมในอดีต(ไม่ควรไปใส่ใจ) กรรมในปัจจุบัน(อาจมีผลเดี๋ยวนั้นทันที 50-50) เรื่องของอนาคตมีผลจากกรรมปัจจุบันอย่างแน่นอน 100% ตรงๆ

คำตอบ(สำหรับผม)
    : เพราะผมยังขี้เกียจเกินไป เมื่อผมขี้เกียจ โชคลาภก็ขี้เกียจมาส่งเสริมผมไปด้วย ก็เลยกลายเป็นขี้เกียจทั้งคู่ ต้องพยายามต่อไปครับ

20. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    อืมมีหลายองค์เลยครับออกแนวนี้ที่เด่นด้านโชคลาภเงินทอง การงาน

ปิดตาชมพูนุช หลวงปู่ละมัยครับ ออกแนวเมตตามหานิยม โภคทรัพย์ ตอนนี้อาจหายากไปแล้วครับ

หลวงพ่อเงิน กรุวัดเขาพระใต้ เมตตามหานิยม โภคทรัพย์แรงๆๆเลย ราคาไม่แรงเลยหลักร้อยถึงพันบาท

องค์ต่อมา แหวกม่าน หลวงพ่อกวย ปี 39 ไม่ถึงพันบาท แหวกอุปสรรคทุกอย่าง

เดิมบางหลวงพ่อกวย ห้าพันขึ้นครับแล้วแต่สภาพความสวย ด้านการงานดีมาก

พุทธกวัก หลวงพ่อกวย ปี 39 โชคลาภ การงาน หลักร้อยไม่ถึงพัน

พระกรึ่งใบ้หลวงพ่อตาบ วัดบ้านหมอ เมตตามหานิยมแรงๆๆเลยครับ ติดต่องานคล่องตัว

แถมออกทางแคล้วคลาดด้วยครับ ยังพอหาได้ครับ

พระสังกจายรุ่นแรก หลวงพ่อจรัญ อันนี้พระออกวัดไม่กี่ร้อย แต่อยากให้ลอง ดีจริงเรื่องเงินทอง ถ้าเจอขอให้เก็บ

ได้เลย สุดยอดครับ

ตะกรุด หลวงพ่อจรัญ เรื่องการเงินดีครับ

พระปิดตาผงพรายสมุทร หลวงพ่อเจิม วัดหอยราก การงานดีมาก คุยง่ายไม่มีอุปสรรค เหมือนมีคนมาเคลียร์ให้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2013