หนุมานลอยองค์ ปี15 หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร วัดโฆสิตาราม จังหวัดชัยนาท

ในห้อง 'ห้องแสดงวัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sontanat, 24 สิงหาคม 2018.

1. sontanat

sontanat สมาชิกใหม่

23 สิงหาคม 2018
    มีอาจารย์ท่านหนึ่งที่ท่านทันยุคหลวงพ่อและไปมาหาสู่ที่วัดบ้านแค ท่านบอกมาว่า
    "หนุมานเนื้อทองผสมระฆังเก่าตะปูสังฆวานร เมื่อก่อนหนุมานนี้เคยอยู่ในบาตรดำของหลวงพ่อกวย วันดีคืนดีในบาตรจะเสียงดังกราวๆเหมือนสิ่งมีชีวิตดิ้นได้ หลวงพ่อกวยกำลังฉันเช้าหันไปมองแล้ว กระแอมเสียงนั้นก็หยุดไป ผมกับ อาจารย์อีกท่าน(ขอสงวนชื่อ)ได้เข้าไปขออนุญาติหลวงพ่อกวยดูว่ามีอะไรขังอยู่ เปิดฝาบาตรดูมีแต่หนุมานทั้งนั้นครึ่งบาตรแต่ละตัวนั่งตัวตรงทั้งหมดครับ"
    แต่ทุกครั้งที่ลงโพสต์ในเพจหลวงพ่อกวยในFacebook หลายๆเพจ ส่วยใหญ่กลับได้คำตอบว่า ไม่ใช่ ไม่แท้ หรือไม่ก็ผิดพิมพ์ แต่ด้วยความท่ผมเชื่อในท่านอาจารย์ท่านน้เลยยังห้อยติดตัวอยู่ตลอด มีท่านใดมีข้อมูลแนะนำได้นะครับผม

ไฟล์ที่แนบมา: