" หน้าใส ใจสดชื้น ด้วยครีมพิเศษ.."

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย ฝันนิมิต, 17 พฤษภาคม 2011.

1. ฝันนิมิต

ฝันนิมิต เป็นที่รู้จักกันดี

....สวัสดีคะ......
    เห็นหัวข้อกระทู้แล้ว คงสงสัยใช่มั้ยคะ
    และคงอยากรู้ หน้าใส แบบไหน ทำอย่างไร
    ในความเป็นจริง ทาง
    วิทยาศาสตร์ และทางการแพรทย์
    การดืมน้ำ ทานผักผลไม้ และนอนหลับให้เพียงพอ
    มีครีมบำรุงผิว( อาจไม่มีก็ได้) ก็จะสร้างสรรศ์ ให้ผิวหน้าและกาย เรา บรรเจิด
    สวยงามได้อย่าง ลง ตัว
    แต่จริงๆแล้ว สิ่งเหล่านั้นเป็น เพียง ผิวนอกเท่านั้น
    เพียงเรา เอามา แปะพื้นผิว สิ่งที่ ร่วงโรยไปเท่านั้น
    หากจะให้ ใส สวย ผิวพรรณดีจริงๆ ต้อง เริ่มจากข้างใน
    ออกมาสู้ ผิวนอก

ครีม ที่ว่านี้ คือ ครีมพระธรรมคะ
    มณีน้อยกล้ายืนยันว่า หากใครใช้ครีมนี้แล้ว
    จะใส สวย ทั้งข้างในและนอกกันเลยทีเดียว

เริ่มสวยจากข้างใน
    การที่จะสวย มันต้องสวยออกนอก
    แบบใด
    คนเรา เมื่อมีจิตใจ ที่ขุ่นมัว เศร้าหมอง
    สังเกตดูได้ว่า คนๆนั้น จะ หน้าดำ คล้ำ
    ผิวพรรณหม่นหมอง เพราะเกิดจาก สิ่งไม่ดี
    ข้างใน กระจายออกมา สู้ผิวภายนอกนั้นเอง

หลักการ จะใช้ครีมพระธรรม จะทำอย่างไร
    สาวๆ ที่อยากสวยใส แต่ต้อง ขนเงินไปซื้อ
    เครื่องสำอางราคาแพง เพื่อ มาประโลม ความงามนั้น
    มันก็ คือ (กิเลศ) อย่างหนึ่ง ครีมที่เราไม่ต้องซื้อ
    หาได้ใกล้ตัวที่สุด ก็คือ การสวดมนต์ ภาวนา
    การทำจิตใจ ให้พ่องใส สะอาด

ทำอย่างไร
    การสวดมนต์นั้น เรา มีเวลา เสียสละ สัก 20 -30 นาที
    สวดมนต์ เพื่อ ล้างพิษ ที่สกปรกในใจออก กระจายความสว่างใส
    ออกมาสู่ผิวภายนอก

ไม่มีเวลาทำอย่างไร

การภาวนาจิต การอบรมจิต การคิดในสิ่งที่ดี
    ก้เป็นอีกวิธีคะ ที่ทำให้เรานั้น มีความสว่างใส
    จากในสู่นอกได้

ลองสวดมนต์ภาวนา ติดต่อกัน จนติดเป็นนิสัย
    คุณจะเห็นความแตกต่าง ระหว่างคุณไม่ได้ทำอะไร
    ใช้ครีมราคาแพง กับใช้ครีมราคาถูก แต่ดีกว่าเยอะ
    ดีที่ว่าก็คือ ไม่ทุกข์ ให้จิตใจเศร้าหมอง เพราะ
    หมดเงินไปกับครีม ราคาสุดแพง ผลพลอยได้
    ในการใช้ครีมพระธรรม ทำให้หน้าใส จิตใจใส
    มีสมาธิ
    +มีสติ + มีปัญญา+มีความสุขในการ
    ดำเนินชีวิต เห็นมั้ยคะ ว่า ครีมพระธรรม ที่ใครๆ มองไม่เห็นค่า
    ครบทุกอย่างเลย
    ลองไปทำดูนะคะ
    ป.ล. ต้องทำ ทุกวัน และ อย่าขาด เหมือนเราไม่เคยลืม
    ทาครีมทุกวันคะ

[​IMG][​IMG]

...ที่กล้าเอารูปตนเองมาลง มิใช่อยากอวดตนเอง
    เพียงนำมาให้เห็นชัดๆว่า ครีมพระธรรมที่กล่าวมานี้
    เห็นผลจริงๆคะ มณีน้อยเอง ทำกิจวัตร สวดมนต์ ภาวนา
    นั่งสมาธิ หรือ ทำกิจวัตรประจำวัน อย่างมีสติ
    ขัดเกลาจิตใจ ผลลัพท์ที่ได้ มีแต่ตัวเราเท่านั้นที่ได้ เต็มๆคะ
    ไม่ลองไม่รู้นะคะ เพื่อนสาว ที่น่ารัก...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤษภาคม 2011
  2. ชุ่มบุญ

ชุ่มบุญ สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2011
    ใช้ได้ผลจริงๆๆค่ะ ใช้อยู่ทุกวันเหละค่ะ ช่วยกันบอกต่อๆๆๆไปนะค่ะ

3. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรวย ให้พากันทำทาน
    อยากสวย ให้พากันรักษาศีล
    อยากดี ให้พากันเจริญภาวนา

4. แชมป์คุง

แชมป์คุง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุการ
    เมี่ยว วิธีมหัศจรรย์อาตยะหกสะอาด
    สาน สัมพันธ์ดีแปรเปลี่ยนเป็นธาตุ
    กวน เพ่งว่างเพ่งรูปรู้สึกแน่
    อิม เสียงแท้หากได้ยินแสวงหา

5. ballbeamboy2

ballbeamboy2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    พี่มณีทรงฌานสมาบัติเปล่าครับ เพราะผมภาวนา เพราะต้องการทรงฌาน เพราะทรงฌานสุขมาก ส่วนหน้าตาจะหล่อสวย มันทําให้สุขได้ไม่มาก(อาจจะแค่แอบดีใจจริงๆราคะหรอกเราก็ไม่รู้) สู้ฌานไม่ได้สักนิด แต่ไม่ได้สักที (เซ็ง ทรงไม่ได้ เสื่อมง่ายมาก)

อ่อขอบอก การภาวนาทรงฌานได้เนี่ย (แบบนึกจะเข้าฌานเข้าได้เลยนึกนะไม่ต้องตั้งท่า) เนี่ย น่าตาจะผ่องใสมาก (เหมือนมีรัศมี เพราะว่า ตายจากฌานไปเป็นพรหม พรหมนี่สว่างมาก) แล้วก็อารมณ์จะสุขมาก สุขในโลกนี้ไม่มีไรเทียบได้จริงๆ แล้ว สามารถโกงหน้ตาตัวเองสมมุติ อายุ 70 แต่ได้ฌานสมาบัติทรงฌานได้ (ทรงพรหมวิหารสี่ด้วย) ตอนอาย 30-40 น่าตะจะแค่นั้นเลยครับ ผมเคยเห็นพระอายุ 50 หน้าตาผมนึกว่า 20-30 ซะอีกหน้าหนุ่มมาก

หลวงพ่อเล็กวัดท่าขนุนอ่าครับ ผมคิดว่าท่านหน้าตายังหนุ่มอยู่เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2012
  6. MonkeyAstro

MonkeyAstro เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ผลแน่นอนครับ อิอิ

7. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วทำมายตีนกาที่หน้าผมไม่ยอมหนีหายไปซักที ที่อื่นมีไม่ยอมไปอยู่ ชอบมาอยู่บนหน้าเรื่อยเลย

8. JitJailove

JitJailove เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    พี่ว่าตีนกามันมาอยู่ ก็ดีแล้ว
    มันยังเท้าเล็กๆ

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ค่ะ

9. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

แต่มากันหลายตัวหรือเปล่าครับ ^_^

10. JitJailove

JitJailove เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    สงสัยจะใช่ (*^o^*)เพียบเลย