หมดแล้วค่ะ...ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ลัก...ยิ้ม, 26 ธันวาคม 2011.

1. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น
    จากลุงหมอสมศักดิ์จำนวนเต็ม ๑๖ เล่ม

สืบเนื่องจากการพิมพ์บทธรรมทาน จากหนังสือธรรมะของลุงหมอสมศักดิ์ สืบสงวน (ลูกศิษย์สายหลวงพ่อวัดท่าซุง จ.อุทัยธานี) มีเพื่อน ๆ หลาย ๆ ท่านมีความประทับใจในหนังสือของลุงหมอสมศักดิ์ สืบสงวน ซึ่งได้ได้รวบรวมและ​

จัดพิมพ์ขึ้นเพื่อแจกเป็นธรรมทาน (ฟรี)

ดังนั้น ยิ้มจึงเรียนให้ลุงหมอทราบและได้รับการอนุญาตจากลุงหมอแล้ว ในการนำหนังสือของท่านมาขึ้นกระทู้แจกในเว็บ และไม่มีการเรียกเก็บค่าใช้จ่ายในหนังสือแม้แต่ประการใด

ท่านใดมีศรัทธาและประสงค์จะรับหนังสือไปอ่านเพื่อศึกษา เพื่อก่อเกิดประโยชน์สุขกับตนเองและบุคคลรอบข้าง

เงื่อนไข :

๑. ในการจัดส่งหนังสือมีค่าใช้จ่าย โปรดช่วยค่าใช้จ่ายในการจัดส่งด้วยค่ะ โดยราคาค่าจัดส่งพัสดุภัณฑ์ปกติ (ไม่ส่งด่วน) ในราคาเหมาจำนวน ๑๖ เล่มราคา ๑๗๐ บาทต่อหนึ่งครั้งการจัดส่งและกรุณาโอนภายในสิ้นเดือนมีนาคมนี้นะคะ(ค่าใช้จ่ายส่วนนี้ยิ้มเป็นผู้เรียกเก็บเอง มิได้เกี่ยวข้องกับท่านใด ๆทั้งสิ้น)

ค่าจัดส่งจำนวน ๑๖ เล่ม (เต็มชุด) นน.ประมาณ kg. กว่า ๑๗๐ บาท

เงินส่วนที่เหลือจะขออนุญาตทุก ๆท่านโปรดตั้งกำลังใจร่วมบุญกับหลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) จ.สระบุรี เพื่อร่วมบุญกับท่านในงานพระพุทธศาสนาสืบต่อไป (ขอแจ้งให้ทราบว่าได้รับการเมตตาอนุญาตจากท่านแล้ว)

โอนค่าใช้จ่ายในการจัดส่งเข้าบัญชีดังนี้...

สุภาณี รุจิราไพบูลย์
    ธนาคารกรุงเทพ-อาคารซิลลิคเฮ้าส์
    บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี ๘๖๐-๐๐๔๖๙๕-๐ (860-004695-0)

๒. ยิ้มจะพยายาม จัดส่งให้ตามลำดับการชำระค่าจัดส่ง (หรือบางทีอาจจะมีการจัดส่งชุดปลีกแทรกเข้าไป เนื่องจากต้องการให้การจัดส่งมีคุณภาพมากที่สุด) หากผิดพลาดอย่างไร โปรดเมตตาท้วงติง และขออย่าได้เร่งรัดการจัดส่งเพราะยิ้มก็เป็นผู้มีธุระมากอยู่ แต่จะพยายามทำการจัดส่งให้แล้วโดยเร็วที่สุด..ท่านใดได้รับหนังสือไปแล้วโปรดเมตตาแจ้งกันสักนิดนะคะ

๓. ท่านที่จองเป็นชุดไว้ และมีจิตศรัทธาในพระเครื่องสามารถรับสิทธิ์บูชาพระ (ฟรี) ตามรายละเอียดด้านล่างนี้นะคะ

ลำดับที่ ๓.๑ พระผงกรรมฐานกำลังมหาจักรพรรดิ์ สูตรหลวงปู่ดู่ ฝังพระธาตุข้าวบิณฑ์ได้รับมากจากคุณรุจน์ (rutchanon)และaetipp จำนวน ๔๔ องค์ (มี ๓ พิมพ์ ยิ้มอาราธนาองค์ไหนขึ้นมาก็จัดส่งองค์นั้นนะคะ)

ลำดับ ๓.๒ พรผงหลวงปู่สี ได้รับมาจากคุณลุง vichian (สามารถทำน้ำมนต์ได้) มีจำนวน ๒๐ องค์

ลำดับ ๓.๓ ภาพถ่ายหลวงปู่ดู่พร้อมยันต์แก้วบรมจักวรรดิ์ (ภาพโปสเตอร์สีขนาดประมาณ ๕X ๗.๕ ซม.) มีจำนวน ๕๐ ใบ

ลำดับ ๓.๔ พระสมเด็จองค์ปฐมปางจักรพรรดิ์ เนื้อดินเผา จำนวน ๑๒ องค์

ลำดับ ๓.๕ หมดแล้วค่ะ
    ลำดับ ๓.๖ หมดแล้วค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2012
  2. ลัก...ยิ้ม

ขอบคุณนะคะ

ท่านอื่น ๆ จองกันเข้ามาก่อนนะคะ ท่านใดตกหล่นเล่มใด ก็ระบุเข้ามาจองไว้ก่อนได้นะคะ
    (จะได้ไม่กระทบกับชุดหลัก ๆ ที่จะแจกกัน)

หมายเหตุ... ท่านใดที่ร่วมบุญถวายหลวงพี่สมปองไว้ในรอบแจกหนังสือรอบที่แล้ว เมื่อวันพ่อที่ผ่านมานี้ ยิ้มเพิ่งจะมีโอกาสนำขึ้นไปถวายปัจจัยแก่ท่านนะคะ จำนวนเงิน 13,000 บาท

3. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับคุณยิ้ม
    ท่านใดมีความเคารพศรัทธาในหลวงพ่อฤาษี
    ก็รีบจองครับเดี๋ยวหมดก่อนเน้อ
    ผมอ่านแล้วหนังสือดีมากๆครับ
    แนะนำ..

4. nicky10210

nicky10210 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2009
    ขออนุญาตจองทั้ง 16 เล่ม ด้วยครับ โมทนา สาธุ ครับ

ค่าจัดส่งเท่าไหร่ครับ รบกวนคุณ ยิ้ม ช่วยแจ้งให้ทาง PM ด้วยครับ จะโอนไปให้หรือสะดวกแบบใดช่วยแจ้งให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

5. ลัก...ยิ้ม

จองกันมาได้เรื่อย ๆ ก่อนนะคะ ตอนนี้ยิ้มยังไม่สามารถแจ้งอะไรเพิ่มเติมกว่านี้ได้

ท่านใดต้องการเล่มปลีกเก่า ๆ กรุณาช่วยระบุมานะคะ จะได้ไม่กระทบกับชุดเต็มที่จะทำการแจก

6. tudanu

tudanu เป็นที่รู้จักกันดี

จองเฉพาะเล่มที่ 16 จำนวน 4 เล่มครับ :cool:

บัญชีเดิมหรือเปล่าครับ [Embarrass

7. ลัก...ยิ้ม

นี่ให้ยิ้มสรุปว่าเป็น 5 ชุดหรือเปล่าค่ะ หุ หุ... เอาให้แน่ ๆ อีกที่ดีไหมค่ะ

8. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

จองเฉพาะเล่มที่ ๑๖ จำนวน ๔ เล่มครับ ขออนุโมทนาบุญกับคุณลักยิ้มและญาติธรรมทุกท่านด้วยครับ สาธุ./

9. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

จองเฉพาะเล่มที่ 16 จำนวน 4 เล่มค่ะ คุณยิ้ม เท่าไรเอ่ย^^

10. magic9999

magic9999 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    จองเฉพาะเล่มที่ 16 จำนวน 3 เล่มครับ ขออนุโมทนาบุญกับคุณลักยิ้มด้วยครับ
    ขอเพิ่มชุดเต็ม 1 ชุดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2012
  11. sabaipae

sabaipae สมาชิก

ขอรับหนังสือชุดเต็ม 1 ชุดค่ะ แจ้งรายละเอียดมาทาง PM ด้วยนะคะ

ขอร่วมโมทนาบุญกับคุณ ลัก...ยิ้ม ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

12. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยด้วยครับสับสนๆ ^0^

ขอจองชุดเต็ม จำนวน 2 ชุดครับ

ขอบคุณครับ

13. technology

technology เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    ผมขอรับเฉพาะเล่มที่ 16 จำนวน 2 เล่ม ครับ

ขอบคุณครับ

14. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    จอง เฉพาะเล่มที่ ๑๖ = ๔ เล่มครับ​

15. Tianluang

Tianluang เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    ขอจองเล่มที่ 16 จำนวน 3 เล่มครับ

16. 1111

1111 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองชุดเต็มจำนวน 2 ชุด เล่ม 16 จำนวน 2 เล่ม
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณลักยิ้มด้วยค่ะ สาธุ สาธุ

17. ลัก...ยิ้ม

ไม่จองไปแจกหรืออีกค่ะ เจ้:cool:

18. pradisth

pradisth เป็นที่รู้จักกันดี

จองเล่ม 16 2เล่มครับ

19. sare.ewan

sare.ewan เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    ขอจองหนังสือ เล่มที่ 15 จำนวน 2 เล่ม

เล่มที่ 16 จำนวน 2 เล่ม

ขออนุโมทนาค่ะ

20. หนุ่ม36

หนุ่ม36 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมธนาครับ

ผมขอชุดเต็มจำนวน 1 ชุดครับ

อยากได้มาอ่านนานแล้ว

ขอบคุณครับ