หมอดูคนไหนดูดวงแม่นๆและพึ่งได้ เน้นอาชีพการงานว่าเหมาะกับอะไร ?

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย คารมคมคาย, 6 ธันวาคม 2018.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คารมคมคาย

คารมคมคาย สมาชิกใหม่

24 พฤษภาคม 2018
    หมอดูคนไหนดูดวงแม่นๆและพึ่งได้ เน้นอาชีพการงานว่าเหมาะกับอะไร ?

คุณเจอปัญหาหรืออุปสรรคแบบนี้บ้างไหม

- ทำงานที่ไหน มักอยู่ได้ไม่นาน ทำให้มีเหตุต้องเปลี่ยนงานบ่อยๆ

- ตกงานเป็นเวลานาน สมัครงานกี่ที่ก็ไม่เคยได้ อย่างมากเรียกสัมภาษณ์ แต่สุดท้ายก็ได้แต่รอและไม่เลือกเรา

- เรียนอย่าง จบอย่าง ไปทำงานอีกอย่าง ไม่ตรงกับสายที่เรียนมาหรือไม่ถนัดกับงานที่ทำ

- มีปัญหากับเพื่อนร่วมงานหรือมีปัญหากับเจ้านาย รู้สึกอึดอัดหรือโดนกลั่นแกล้ง สุดท้ายก็ต้องลาออก

- ตั้งใจไปสอบราชการ เพื่อความมั่นคงในชีวิต พยายามสอบมาหลายปี ก็ไม่เคยได้ ไม่เคยสมหวัง ฯลฯ

อยากจะบอกว่า ผมเป็นผู้หนึ่งที่เจอปัญหาแบบนี้มาหมดแล้ว จนทุกวันนี้เหนื่อยใจท้องใจยิ่งนัก จนบางครั้งท้อใจและไม่อยากอยู่อีกต่อไป แต่ก็ยังมีคนที่เรารัก ทั้งพ่อ+แม่ห่วงใยเราอยู่ จึงจะขอยืนยัดสู้ชีวิตต่อไป แต่อยากจะสู้ให้ถูกทาง จะได้รู้ว่าความสำเร็จที่เหมาะกับตนเองจริงๆ คืออะไรกันแน่ เพราะเมื่อก่อนที่ผ่านมา คิดเองเออเองเชื่อตนเองมาตลอด แต่กับไม่มีอะไรดีขึ้นเลย งานนี้ขอหวังเชื่อเรื่องดวงและโชคชะตา ท่านใดที่มีครูบาอาจารย์เป็นหมอดูแม่นๆ ที่คอยให้คำปรึกษาหรือชี้แนะแนวทาง สามารถบอกได้ว่า ดวงคุณจะประสบความสำเร็จ ต้องไปทำอาชีพลักษณะ แบบนั้นแบบนี้ จึงจะดีถูกโฉลกสมพงศ์กับวาสนา ใครรู้ช่วยบอกต่อด้วยเถอะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง เพราะไม่อยากใช้ชีวิตแบบประเภทโยนหินถามทางลองผิดลองถูก เหมือนในอดีตที่ผ่านมาอีกแล้ว

หรือจะมีอาจารย์ท่านไหนช่วยวิเคราะห์ดวงให้ก็เป็นการดีครับ

ผมเกิดวันอาทิตย์ที่ ๖ ธันวาคม ๒๕๓๐ เวลา ๒๐.๒๐ น. กทม. สถานะปัจจุบันโสดสนิท ไม่ได้คุยกับใครเลย

ข้อมูลและประวัติคร่าวๆ จบด้านสังคมศาสตร์ เอกประวัติศาสตร์ เกียรตินิยมอันดับ 2 จากมหาวิทยาลัยของรัฐชื่อดังแห่งหนึ่ง แม้ดูการเรียน+การศึกษาจะดี แต่ยังตั้งตัวอะไรไม่ได้เลย เคยทำงานเป็น Sale บริษัทเอกชนได้ไม่นาน ก็ถูกบีบให้ออก เพราะมีปัญหาในที่ทำงาน เคยไปทำงานฝ่ายบุคคลทั้งในโรงแรมและห้างสรรพสินค้าชื่อดัง ก็พยายามเต็มที่แม้รู้ว่าไม่ค่อยถนัดก็ตาม ก็เลยต้องลาออก เพราะเครียดและกดดันสูง เคยตกงานเป็นปี ไปสมัครที่ไหนก็ไม่มีใครรับ ลองไปสอบราชการ เพื่อหวังจะบรรจุเป็นครู+อาจารย์ เพราะรู้สึกว่าตนเองสอบพูด+ชอบสอน อยากถ่ายทอดความรู้ พยายามสอบมาตั้งแต่เรียนจบ ปาเข้าไป 7 ปีแล้วก็ยังสอบไม่ได้สักที ทุกวันนี้เลี้ยงชีพ โดยการเป็นติวเตอร์ ( Tutor ) รับสอนพิเศษตามบ้านวิชาสังคม ซึ่งรายได้ไม่แน่นอนแค่พอเลี้ยงชีพ ประมาณเดือนละ 12,000-14,000 บาท แล้วแต่ผู้ปกครองจะว่าจ้าง บางครั้งบางเทอมมีเด็กนักเรียนสนใจเรียนเยอะก็โชคดีไป บางครั้งบางเทอมไม่ค่อยมีเด็กนักเรียนหรือจำนวนเด็กลดลง รายได้ก็ถดถอยไปด้วย ทำให้บางเดือนมีรายได้แค่ 8,000 บาท แล้วอย่างนี้โหราจารย์หรือหมอดูท่านไหน เห็นดวงผมแบบนี้แล้ว ควรให้ผมไปทำมาหากินอะไรที่ดีกว่านี้ครับ ช่วยบอกทีถือว่าเอาบุญ อยากมีชีวิตที่ดีกับเขาบ้าง อยากทำให้พ่อ+แม่ได้ภาคภูมิใจบ้าง ไม่อยากเป็นแค่หนอนหนังสือ ที่สมัยก่อนมีคนชมว่าเรียนหนังสือเก่งอนาคตต้องดี แต่กลับมีความรู้ท่วมหัวแต่เอาตัวไม่รอดอย่างทุกวันนี้

2. Joker Card

Joker Card สมาชิกใหม่

ประสบการณ์ตรงในอดีตที่เคยเจอปัญหาเหมือนกับเจ้าของกระทู้เช่นกัน ก็คือทำงานที่ไหนไม่ได้นาน ก็ต้องลาออกและเคยตกงานเป็นปีมาแล้ว จบด้านบริหารธุรกิจมา แต่บริหารชีวิตตัวเองไม่ได้เรื่อง เป็นมนุษย์เงินเดือน ตามบริษัท Office ทำแทบตายก็ได้แค่นั้น จนมารู้จัก อาจารย์พุฒิ ท่านเป็นโหราจารย์ที่แนะนำสิ่งที่เหมาะกับดวงให้ได้ อย่างตัวเราเองท่านบอกว่า เหมาะทำงานอิสระเป็นเจ้านายตัวเอง และควรทำงานเป็นกลุ่มเป็นทีม จะมีคนช่วยเหลืออุปถัมภ์ ทุกวันนี้เราทำงานเป็นตัวแทนขายกิฟฟารีน (Giffarine) จากที่คิดว่าทำไม่ได้ จากที่ไม่มีอะไรอย่างคนอื่นเขา ทุกวันนี้สบายกว่าเดิมเยอะเลย มีรายได้ต่อเดือน 50,000-90,000 บาท ก็เลยอยากจะแนะนำบอกต่อ ลองไปดูดวงกับอาจารย์พุฒิดิซิ คุณเองอาจเจอเส้นทางที่เหมาะตัวเองในเร็ววันก็เป็นไปได้

3. YoYo Land

YoYo Land สมาชิกใหม่

อ่านข้อความที่เจ้าของกระทู้ POST ไว้ รู้สึกคล้ายกับดวงของเราเมื่อก่อนเลยค่ะ แต่ตอนนี้ชีวิตดีขึ้นมาก รู้สึกว่ามาถูกทางค้นพบตัวเอง จากคำแนะนำของหมอดูแม่นๆ ๒ ท่าน ก็เลยอยากแชร์ประสบการณ์บอกต่อแกเจ้าของกระทู้ เผื่อเป็นประโยชน์ค่ะ

# หมอดูไพ่ยิปซี ; แม่หมอชบา ค่าครู 499 บาท เบอร์โทร : 088-456-0789
    ยิปซี 1.jpg
    เป็นหมอดูที่ทายดวงเราแม่นมาก ทายว่าเราเหมาะกับอาชีพอิสระและต้องเดินทางบ่อยๆ เพราะนิสัยรักสนุก+รักธรรมชาติ+ชอบเดินทาง ทุกวันนี้เราเป็นไกด์เป็นมัคคุเทศก์ รู้สึกว่า O.K. เข้ากับตัวเราที่สุด และแม่หมอชบายังทายว่า เราจะมีคู่เป็นชาวต่างชาติจากการเดินทาง โดยเขาจะเป็นลูกค้าของเรา ซึ่งอันนี้จริงสุดๆ ถูกเป๊ะ ตรงเวอร์ เพราะต้นปีที่ผ่านมา มีโอกาสได้รู้จักลูกทัวร์คนหนึ่งมาเป็นคณะ เป็นหนุ่มเยอรมัน มาเที่ยวเมืองไทย และเราก็เป็นไกด์ให้กับคณะเขา ทำให้มีโอกาสได้สนิทสนมกัน เพราะต่างคนต่างถูกชะตากันค่ะ อย่างทุกวันนี้ตกลงเป็นแฟนกันแล้วค่ะ

# หมอดูลายมือ ; อาจารย์ดำ ค่าครู 599 บาท เบอร์โทร : 099-248-5111
    ยิปซี 2.jpg
    สำหรับหมอดูท่านนี้ เราขอเรียกว่าอาจารย์ค่ะ เพราะท่านอายุเยอะและอาวุโสมากแล้ว อีกทั้งสมกับคำว่าแก่กล้าวิชาค่ะ เพราะตอนนั้นดูลายมือให้เรา อาจารย์ทักมาหลายประโยค ซึ่งตรงมากใช่เลย และเป็นผู้ที่แนะนำให้เราทำอาชีพเป็นไกด์ เพราะท่านบอกว่าในลายมือเรามีเส้นเดินทางขึ้นมาถี่ มีเส้นที่เกี่ยวกับวาจาภาษาดี เหมาะที่จะเป็นไกด์ ซึ่งต่อไปจะประสบความสำเร็จในอาชีพและจะเจอคนดีมาอุปถัมภ์และมีคู่ที่ดีเป็นชาวต่างชาติ ทำให้เราตัดสินใจไปฝึกเรียนด้านภาษาเพิ่ม และไปสอบเป็นมัคคุเทศก์ผ่าน และยังแถมได้แฟนเป็นชาวต่างชาติจริงด้วย เรียกว่าตอนนี้เราเชื่อเรื่องดวงมากทีเดียว เพราะคิดว่าถ้ารู้จักหมอดูที่แม่นจริง แนะนำสิ่งที่เหมาะสมถูกโฉลกกับดวงเราจริงๆ ชีวิตมันก็จะดีแบบไม่คาดฝันเลยค่ะ

4. ปิงปองจ๊ะ

ปิงปองจ๊ะ สมาชิกใหม่

อย่านอนตื่นสาย

อย่าอายทำกิน

อย่าหมิ่นเงินน้อย

อย่าคอยวาสนา

5. We Work

We Work สมาชิกใหม่

ขอเป็นกำลังใจให้นะ คุณTutor เจ้าของกระทู้ ได้อ่านข้อความในกระทู้ของคุณ ไม่แปลกใจเลยว่า ทำไม?...ตั้งชื่อสมาชิกว่า "คารมคมคาย" เป็นอะไรที่เหมาะสมกับคุณจริงๆ แต่แค่อยากจะบอกว่าคุณมีความรู้การศึกษาดีอย่างนี้ จะมาสิ้นหวังหรือน้อยใจหรือตัดพ้อว่าเอาตัวเองไม่รอดคงไม่ถูก คนมีความรู้+ความสามารถต้องรู้จักใช้ให้เป็นใช้ให้ถูกทาง ขอเพียงเจอที่ใช่กับตัวเรา แต่ส่วนตัวเชื่อเรื่องดวงเช่นกัน เพราะผู้หลักผู้ใหญ่เคยสอนเอาไว้ เก่งแล้วต้องเฮงด้วย ชีวิตจึงจะรุ่งโรจน์รุ่งเรืองประสบความสำเร็จ ก็ขอให้คุณได้เจอหมอดูที่เก่งจริง และชี้แนะแนวทางที่ถูกโฉลกเหมาะสมกับดวงคุณในเร็ววันก็แล้วกันนะ

6. Open Up

Open Up สมาชิก

สำหรับคำแนะนำที่จะบอกต่อไปนี้ เกิดจากประสบการณ์ของผมคนเดียวไม่เกี่ยวกับใคร ที่ผมได้ดิบได้ดีทุกวันนี้ มีความมั่นคงในอาชีพการงาน มีความเจริญก้าวหน้าในตำแหน่งหน้าที่ เพราะผมมีครูบาอาจารย์ที่เคารพนับถืออยู่ ๒ ท่าน เป็นหมอดูที่ดูดวงได้อย่างแม่นยำ แล้วยังช่วยแก้ปัญหาและให้คำชี้แนะ พร้อมบอกวิธีแก้เคล็ด ซึ่งผมทำตามแล้วรู้สึกดีขึ้นและเห็นผลจริง คุณเองก็ควรที่จะมีที่ปรึกษาดีๆ หมอดูเก่งๆ ไว้เป็นกุนซือที่คอยแก้ปัญหาให้กับตนเองบ้าง ถ้าประสบการณ์ผมเป็นประโยชน์หรือพอจะเป็นแนวทางในเรื่องอาชีพการงาน ให้กับคนที่กำลังปัญหาชีวิต ก็พร้อมและยินดีที่จะบอกต่อเรื่องราวครับ
    POST 1.jpg
    POST 2.jpg

จากผู้หวังดีและผู้พิทักษ์สันติราษฎร์...ร้อยตำรวจตรี พงษ์วิทย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2018
  7. คารมคมคาย

ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใน WEB นี้ ที่ช่วยตอบคำถามให้ผมและช่วยชี้แนะ โดยการแสดงความคิดเห็นต่างๆ ซึ่งผมจะนำไปปรับใช้ไปปรับปรุงตัวครับ รวมทั้งเบอร์โทรหมอดูแม่นๆ เดี๋ยวจะลองติดต่อไปเพื่อดูดวงตามที่ท่านทั้งหลายแนะนำมา เผื่อชีวิตจะได้เจออาชีพที่ถูกโฉลกสมพงษ์กับวาสนาตัวเองบ้าง อยากตั้งตัวได้ อยากทำให้พ่อ+แม่ภูมิใจมากกว่านี้...
    Thank You จากนาย MAX หนุ่ม Tutor ครับ

8. Black and White

Black and White สมาชิก

ถ้าเป็นเรื่องอาชีพทำมาหากินที่ถูกโฉลกกับดวงชะตา หนูขอแนะนำให้ไปดูดวงกับ อาจารย์ อู๋ สมการค่ะ แล้วคุณจะได้รู้ว่าดวงตัวเราเหมาะกับอะไร หนูขอมาแชร์ประสบการณ์โดยตรงหลังดูดวงกับอาจารย์ อู๋ หนูชื่อ เบญญาภา เมฆสุริยะ ทุกวันนี้เป็นแม่ค้าค่ะ ตอบแบบไม่อายและภาคภูมิใจค่ะ ที่ได้ทำอาชีพนี้เพราะคำแนะนำของ อ.อู๋ สมการ โดยอาจารย์บอกว่าดวงหนูเหมาะค้าขายเกี่ยวกับอาหารประเภทปิ้ง+ย่าง+อบ+ทอด หนูก็เลยตัดสินใจลงทุนซื้อแฟรนไชน์ลูกชิ้นปลาระเบิดมาขายอย่างที่เห็น ทั้งหนูและแม่ช่วยกันขายค่ะ เรียกว่าตั้งแต่เปิดร้านมามาขายดีมากค่ะ วันหนึ่งกำไร 2,000 กว่าบาท ตอนนี้ชีวิตความเป็นอยู่ครอบครัวดีขึ้นมากค่ะ งานนี้ขอเชียร์และรีวิวให้อาจารย์ อู๋ ค่ะเป็นการตอบแทนบุญคุณที่อาจารย์ช่วยชี้แนะ อยากบอกว่าคุณ Tutor เจ้าของกระทู้ ยังโชคดีกว่าหนูเยอะ ตัวหนูเองความรู้+การศึกษาก็ด้อยกว่าคุณ เคยเป็นลูกจ้าง+เคยตกงานมาเป็นปีๆ ยังแถมปีที่ผ่านมา โดนแฟนทิ้งไปมีใหม่ แต่ตอนนี้เลิกคิดเรื่องอดีตเก่าๆ ที่ผ่านมา ปัจจุบันนี้หันมามุ่งหน้าทำมาหากินก่อนแล้วชีวิตจะดีขึ้นเอง ทุกวันนี้หนูเชื่อคำทำนายทายทักของ
    อาจารย์ อู๋ สมการทุกอย่างค่ะ

9. คารมคมคาย

แชร์ต่อบอกต่อครับ หลังจากที่เพื่อนสมาชิกแนะนำหมอดูแม่นๆ มาให้ ผมเองก็ได้ตัดสินใจโทรไปดูดวง ตามเบอร์โทรที่ทิ้งไว้ให้แหละครับ

ซึ่งเจ้าแรกที่โทรไปดูดวงได้แก่ แม่หมอชบา คนนี้ใช้ไพ่ยิปซีโดยให้ผมตั้งคำถาม ผมก็ถามเกี่ยวกับอาชีพการงาน เท่าที่แม่หมอตอบกลับมา สรุปใจความสำคัญที่แม่หมอแนะนำ บอกว่าดวงเราเหมาะกับงานที่ต้องใช้ทักษะฝีมือหรือใช้ความรู้ด้านภาษา ควรไปเป็นกุ๊กเป็นเชฟและไปอยู่ต่างประเทศ ฟังแล้วดูดีแต่คงยากเพราะผมก็ไม่ถนัดและไม่มีทักษะด้านอาหารเลย แม่หมอถามว่าทุกวันนี้ทำอาชีพอะไร ผมตอบว่าเป็นครูสอนพิเศษ (Tutor) แม่หมอบอกว่าไม่ถูกกับดวงชะตา ถ้าอยากเปลี่ยนชีวิตต้องทำอาชีพอย่างที่บอก ส่วนเรื่องอื่นๆ ที่แม่หมอทักเป็นเรื่องอนาคตที่ต้องรอพิสูจน์ความแม่นกันต่อไป แต่ทายปัจจุบันก็ยังไม่ค่อยตรง

ส่วนหมอดูคนที่สอง อาจารย์ดำ คนนี้ใช้ลายมือ กว่าจะได้คิวต้องนัดจองล่วงหน้าซะหลายวัน แล้วให้ผมถ่ายรูปลายมือตัวเองส่งไปให้ทาง LINE พร้อมทักผมว่า อยากรู้เรื่องอะไร ผมก็ตอบกลับไปว่าอยากรู้เรื่องงาน อยากรู้ตัวผมเองเหมาะกับอาชีพอะไรกันแน่ แล้วอาจารย์ก็ถามผมว่า ตอนนี้ทำอาชีพอะไรอยู่ ผมก็ตอบกลับไปว่าเป็นครูสอนพิเศษ (Tutor) ตามบ้าน ซึ่งอาจารย์บอกว่ามาถูกทางแล้ว เพราะอาจารย์แกอ้างอิงตำราแล้วพูดว่า เส้นสมอง+เส้นอาทิตย์ดี ควรเป็นครูอาจารย์ต่อไป อีกหน่อยจะได้เปิดโรงเรียนเป็นของตนเอง จากนั้นผมถามว่าถ้าไม่เป็นครูอาจารย์ ทำอาชีพอื่นได้ไหม คำตอบที่ได้แกบอกว่า ไม่เหมาะทำอาชีพอย่างอื่นไม่รุ่งหรอก จงเป็นครูสอนหนังสือนั่นแหละดีแล้ว อย่างน้อยก็เลี้ยงตัวได้ อย่าหวังรวย เพราะเส้นวาสนา+เส้นชีวิตไม่ค่อยดี สรุปว่าอาจารย์ดำไม่ได้ให้แนวทางอะไรใหม่ๆ กับผมเลย ส่วนเรื่องอื่นๆ
    ทักถูกบ้างไม่ถูกบ้าง

เท่าที่รู้สึกหลังดูดวงกับหมอดูทั้ง ๒ คนนี้ ก็ยังไม่ค่อยเป็นไปตามที่คาดหวัง ที่ต้องการมากนัก คงต้องรอไปดูดวงกับหมอดูเจ้าอื่น เผื่อได้คำตอบหรือคำแนะนำที่เหมาะกับตัวเราจริงๆ มากกว่านี้ และเป็นสิ่งตัวผมสามารถทำได้ครับ แต่เดือนนี้หมดงบประมาณ เพราะจ่าย ค่าดูดวงเสียค่าหมอดู ๒ เจ้านี้ก็หลักพันแล้ว คงต้องรอเดือนต่อไป ถ้ามีความคืบหน้าเดี๋ยวจะมาแชร์ต่อบอกต่อเพิ่มครับ...เจ้าของกระทู้ครับ

10. JACKPOT 777

JACKPOT 777 สมาชิกใหม่

คุณ MAX เจ้าของกระทู้ อย่างคุณดวงน่าสนใจ+น่าศึกษาดีครับ

ผมเป็นโหรมีวิชาด้านดูดวงโหราศาสตร์เลข ๗ ตัว ถ้าไม่ว่าอะไร ขออนุญาตดูดวงให้คุณก็แล้วกัน

จากวัน+เดือน+ปีเกิด ที่คุณ POST เอาไว้ ผมได้ทำการผูกดวงชะตา ตามตำราเลข ๗ ตัว เป็นดังที่เห็น
    7 ตัว.jpg

ตำแหน่ง ดาว 6 ซึ่งสัมพันธ์กับภพโภคา+ภพอริ+ภพกัมมะ และดาว 6 อยู่บนฐาน 12

ลักษณะอย่างนี้ทายว่า เกณฑ์อาชีพการงานมีปัญหาตลอดชีวิต ถ้าเป็นลูกจ้างหรือพนักงานกินเงินเดือน ดวงจึงเหมาะทำอาชีพอิสระถูกต้องแล้ว ดวงเหมาะสืบทอดกิจการครอบครัว หรือทำงานเป็นระบบกงสี ซึ่งในดวงคุณ ดาว 6 ถ้าทำกิจการเกี่ยวกับความสวยความงาม+เครื่องประดับ ก็ได้ เป็นต้น

ซึ่งในดวงคุณ ดาวที่ดีที่สุดและให้คุณแก่เจ้าชะตาอย่างคุณ คือ ดาว 5 ฐาน 9 เป็นคนมีความรู้+คงแก่เรียน ดวงเป็นครู+อาจารย์ ถือว่าใช้ได้ หรืออีกหนึ่งอาชีพอิสระ ที่จะทำให้คุณมีชื่อเสียงได้แน่นอน คือ การเป็นหมอดู+นักพยากรณ์ เพราะคุณเป็นคนมี SENSE ถ้าเรียนโหราศาสตร์จะโด่งดัง+ทายดวงได้อย่างแม่นยำ หรือไม่ต้องทำงานเกี่ยวกับศาสนา เช่น เปิดร้านสังฆภัณฑ์ เป็นต้น

ถ้าคุณ MAX สนใจดูดวงอย่างละเอียด สามารถติดต่อผมได้

อาจารย์ ขวัญชัย “ โหรเมืองกรุง ” เบอร์โทร. ๐๙๙-๐๘๘-๓๔๕๖

11. คารมคมคาย

เดือนนี้ตัดสินใจดูดวงเพิ่มเติมอีกครั้ง ตามที่เพื่อนสมาชิกแนะนำมาให้ครับ รู้สึกเที่ยวนี้ได้แง่คิดอะไรดีๆ เยอะขึ้นครับ ก็เลยมาตั้งใจมาแชร์บอกต่อกันครับให้อาจารย์และหมอดูทั้ง ๒ ท่านนี้

- ท่านแรกหมอดูพจน์ ท่านใช้โหราศาสตร์ไทย ผูกดวงลัคนาให้ผม บอกผมว่า ลัคนากรกฏ ปีนี้ 2562 เป็นปีที่ดีของผม เพราะเป็นปีที่พ้นโพยภัยหมดเคราะห์หมดโศกจากเรื่องร้ายทั้งปวง จะสามารถประสบความสำเร็จด้านอาชีพการงาน โดยหมอพจน์แนะนำให้ ทำงานอิสระเป็นนายตัวเอง เช่น เป็นวิทยากรจัดอบรมความรู้หรือเป็นนักพูด หมอพจน์บอกว่าต่อไปจะโด่งดัง มีชื่อเสียง ซึ่งส่วนตัวฟังแล้วชอบ+ถูกใจ+สนใจ รวมทั้งเรื่องอื่นๆ หมอพจน์ก็ทายถูกหลายเรื่องครับ ส่วนตัวถือว่าหมอพจน์ดูดวงได้ O.K. ใครสนใจดูดวงกับหมอพจน์
    โทรไปที่เบอร์
    082-135-7900

- ท่านที่สอง “ อาจารย์ อู๋ สมการ ” หรือบางคนเรียกว่าซินแสอู๋ อาจารย์ใช้โหราศาสตร์ดวงจีน ดูดวงให้ผม โดยอาจารย์ อู๋ แกจะอธิบายพื้นฐานดวงชะตา+วาสนาให้ฟังก่อน ซึ่งผมอึ้งไปเลย เพราะทักได้อย่างถูกต้องแม่นยำทั้งๆ ที่ยังไม่ทันจะบอกจะเล่าอะไรให้ฟัง อาจารย์ อู๋บอกว่าดวงผมน่าจะเคยเป็นครู+อาจารย์สอนหนังสือ ซึ่งปัจจุบันนี้ก็เป็นติวเตอร์เป็นอาจารย์สอนพิเศษอันนี้ใช่ อีกทั้งยังรู้อีกว่าครอบครัวเปิดร้านค้าขาย และทักผมว่าเคยไปสอบราชการมาแต่ก็ไม่ได้มันก็จริง อาจารย์อู๋แกยังทายแม่นหลายอย่าง แล้วแกบอกแนะนำว่า ดวงผมเกิดผิดที่ ควรไปอยู่ต่างถิ่นต่างแดน หรือต้องทำงานอาชีพ ที่ต้องเกี่ยวกับการเดินทางหรือวิ่งเต้นบ่อยๆ ซึ่งอาจารย์บอกต่ออีกว่าดวงผมเป็นคนธาตุดินอ่อน ถูกโฉลกกับธาตุดินด้วยกันเอง ถ้าทำอาชีพเกี่ยวกับธาตุดิน เช่น การเป็นนายหน้าที่ดินจะรุ่งเรืองต่อไปจะร่ำรวย มีเงินก้อนโตและตั้งตัวได้เร็วไว ซึ่งผมก็สนใจและอยากจะเปลี่ยนแนวอยู่แล้ว อยากไปทำอาชีพอื่นที่มีกินมีใช้มากกว่านี้ ต้องยอมรับว่า ผมเชื่ออาจารย์ อู๋นะ สำหรับผม อาจารย์ อู๋ สมการ นับว่าเป็นหมอดูที่ดูดวงแม่นและเก่ง ตอบปัญหาข้อสงสัยได้หลายอย่าง ทำให้ผมเข้าใจและกระจ่างมากขึ้นในเรื่องดวงชะตาครับ คนนี้ผมยกนิ้วให้เลยครับ ส่วนเบอร์โทรอาจารย์ อู๋ สมการ เบอร์ 086-918-9898 ลองไปพิสูจน์ความแม่นยำดูซิครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้