หมอดูซินแสท่านคนไหน หาฤกษ์แต่งงาน ให้กับคู่รักปีชงกันได้บ้าง???

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ร้อยแก้ว ร้อยกรอง, 19 กันยายน 2019.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ร้อยแก้ว ร้อยกรอง

ร้อยแก้ว ร้อยกรอง สมาชิกใหม่

รบกวนขอคำปรึกษา ท่านโหราจารย์หรือซินแสหมอดูท่านใดก็ได้ที่เมตตา ช่วยดูดวงของหนูกับแฟนให้ด้วย อยากหาฤกษ์แต่งงานค่ะ เคยไปปรึกษาซินแสน่ำเอี๊ยง แต่ถูกปฏิเสธ เพราะซินแสบอกว่าดวงหนูกับแฟน “ปีชง” กัน อีกทั้งดวงไม่สมพงศ์กัน แต่งงานกันไปก็คงไปไม่รอด จึงอยากสอบถาม และอยากรู้ความจริงเกี่ยวกับดวงชะตาค่ะ ปีชงกันเขาห้ามแต่งงานกันเหรอ???...หรือถ้าแต่งกันไปแล้วจะไปไม่รอดจริงๆ ใช่ไหม???...หนูอยากรู้คำตอบ อยากทราบความจริง ถ้าท่านอาจารย์ผู้รู้หรือหมอดูซินแสท่านใด พอจะมีเวลาช่วยสละเวลาดูดวงให้ทีค่ะ

ดวงหนู : เกิดวันที่ ๑ พ.ย. ๒๕๒๗ ( ปีชวด )

ดวงแฟน : เกิดวันที่ ๘ ธ.ค. ๒๕๒๑ ( ปีมะเมีย )

ส่วนท่านสมาชิกคนไหนหรือใครก็ตาม ที่เคยมีประสบการณ์ผ่านการแต่งงานมาแล้ว และเจอเหตุการณ์ประเภทนี้ คือกรณีที่คู่ชีวิตเกิดปีชงกัน ดวงไม่สมพงศ์กัน แต่ก็ยังสามารถแต่งงานอยู่กินกันฉันผัวเมียกันได้ อย่างตลอดรอดฝั่งมีความสุข+ความเจริญ หนูอยากจะขอเคล็ดลับการใช้ชีวิตคู่ค่ะ เผื่อจะได้นำไปใช้กับชีวิตคู่ของตนเองบ้างค่ะ

2. คะแนนเสียง

คะแนนเสียง สมาชิกใหม่

ถ้าเรื่องฤกษ์มงคลต่างๆ ผมขอแนะนำ หลวงปู่ยิ้ม วัดบัวบุญ ท่านถึงอยู่เชียงใหม่ อำเภอสารภี ซึ่งบรรดาญาติๆ ผมหลายคู่ก็ปีชงกัน แต่ก็อยู่กันรอดและรักกันยาวนานจนถึงทุกวันนี้ เพราะได้ให้หลวงปู่ยิ้ม ท่านช่วยคำนวณหาฤกษ์แต่งงานให้ครับ...ถ้ามีเวลาว่าง ก็ลองเดินทางไปปรึกษาท่านดูซิครับ

3. Sport Man

Sport Man สมาชิกใหม่

ถ้าอยากหาฤกษ์แต่งงานแบบ FREE
    ลองเข้าไปดูที่
    Website ฤกษ์ดี.คอม
    ส่วนจะดีกับคุณทั้งคู่ไหม อันนี้ไม่ทราบ
    ลองตัดสินใจดูแล้วกันนะครับ....
    คุณเจ้าของกระทู้

4. ร้อยแก้ว ร้อยกรอง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของ เพื่อนๆ สมาชิก
    แต่พอจะมีอาจารย์ท่านไหน???...เมตตา
    หาฤกษ์แต่งงานให้หนูกับแฟนด้วยค่ะ ((ได้โปรด))

5. The Point

The Point สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2018
    เห็นดวงเจ้าของกระทู้ น่าสนใจทั้งคู่
    ขอเวลาเกิดทั้ง 2 คน หน่อยครับ
    เดี๋ยวจะช่วยดูให้ว่า ดวงชะตา เป็นเช่นไร

6. ร้อยแก้ว ร้อยกรอง

นึกว่าจะไม่มีใครเข้ามาตอบในกระทู้ซะแล้ว
    เห็นเพื่อนสมาชิกที่ใช้ชื่อว่า
    The Point จะช่วยดูดวงหนูกับแฟนให้
    ไม่ทราบว่า ท่านเป็นหมอดูหรือเปล่านะค่ะ ถ้าใช่ก็ขอรบกวนด้วยนะค่ะ

สำหรับข้อมูลวัน+เดือน+ปีเกิด+เวลาเกิด ของหนูกับแฟน เป็นดังนี้ค่ะ

หนู :
    เกิด ๑ พ.ย. ๒๕๒๗ เวลา 02.22 น.

แฟน :
    เกิด ๘ ธ.ค. ๒๕๒๑ เวลา 00.20 น.

7. The Point

The Point สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2018
    จีน ชาย.jpg
    จีน หญิง.jpg
    ดวงฝ่ายชายดิถี ธาตุไม้หยาง และ ดวงฝ่ายหญิง ดิถี ธาตุดินหยิน พื้นดวงทั้งคู่ถือว่า พลังงานดวงค่อนข้างแข็งแกร่ง อยู่ด้วยกันต่อไปจะไม่ค่อยยอมกันหรือไม่กินเส้นกัน อีกทั้ง "ปีชง" กันด้วย คือ ฝ่ายชาย "ปีมะเมีย" (ปีม้า) ชง กับ ฝ่ายหญิง "ปีชวด" (ปีหนู) ควรงดการแต่งงานในปี 2563 เพราะเป็นปีชงฝ่ายชายและทับปีเกิดฝ่ายหญิง คู่ถ้าจะต้องแต่งกันจริงๆ ควรแต่งช่วง สิงหาคม 2564 จึงจะดีที่สุด
    นายเกม...ศิษย์ซินแสเจ๋ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2019
  8. หัวใสใจดี

หัวใสใจดี สมาชิกใหม่

ใครบอกว่าปีชงกัน ถ้าแต่งงานกันแล้วจะไม่ดี คำพูดนี้คงไม่จริงสำหรับคู่ของดิฉัน
    เพราะเมื่อวานวันที่ ๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓ เป็นวันแต่งงานฉลองมงคลสมรส ระหว่างดิฉันกับแฟน และพอเช้าวันนี้ ๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓ แฟนของดิฉันหรือต้องเรียกอีกอย่างว่า
    คุณสามี ตื่นก่อนตื่นมา
    บอกข่าวดีว่า ถูกลอตเตอรี่รางวัลเลขท้าย 2 ตัว เลข 06 ตั้ง 8 ใบ

ฟังแล้วดิฉันยิ้มแก้มปริเลยค่ะ หลังจากที่เมื่อวาน รู้สึกเพลียและเหนื่อยกับการจัดงานแต่ง แต่พอมีโชคอย่างไม่คาดคิด อาการต่างๆ หายอย่างปลิดทิ้ง รู้สึกดีใจอย่างบอกไม่ถูก ดิฉันถามแฟนว่าไปเอาเลขมาจากไหน แฟนบอกว่า ก็เลขห้อง Condo ของเรายังไง ห้อง 606 ห้องส่งตัวเจ้าบ่าว+เจ้าสาว โดยแฟนเล่าว่าฝากพี่ชายซื้อเลข 606 ตั้งแต่สิ้นเดือนมกราคมที่ผ่านมาแล้ว ทำให้นึกถึงอาจารย์ท่านหนึ่งที่หาฤกษ์แต่งงานให้กับดิฉัน ท่านชื่อ “อาจารย์ อู๋ สมการ” ท่านทำนายเอาไว้ว่า คุณทั้งคู่แม้จะเกิดปีชงกัน แต่ดวงส่งเสริมกัน หลังแต่งงานจะมีโชค ซึ่งดิฉันเกิดปี พ.ศ. 2534 ( ปีมะแม ) ส่วนแฟนหรือคุณสามี เกิดปี 2528 ( ปีฉลู ) ซึ่งอาจารย์ อู๋ เป็นหมอดูท่านเดียว ที่ทักว่าดวงดิฉันกับแฟนสมพงษ์กัน เพราะเมื่อ 5 ปีก่อน ตอนที่ดิฉันยังไม่รู้จักอาจารย์ อู๋ สมการ สมัยที่พึ่งรู้จักกับแฟนครั้งแรก เคยไปดูดวงกับหมอดู ไม่รู้กี่เจ้าต่อกี่เจ้า ทักเหมือนกันว่าจะคบกันได้ไม่นาน อย่างมากไปเกิน 1 ปี ก็ต้องเลิกรา แต่สุดท้ายดิฉันกับแฟนก็คบกันมาจนถึง 5 ปี จนมาถึงเมื่อปี 2561 ดิฉันมารู้จัก อาจารย์ อู๋ สมการ ท่านทักว่า ดวงจะสมหวังลงตัวเรื่องความรัก และมีเกณฑ์แต่งงานในปี 2562-2563 และก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ ค่ะ เพราะปีที่ผ่านมาแฟนขอแต่งงานค่ะ จึงทำให้ดิฉันเชื่อในคำทำนายของอาจารย์ อู๋ ค่ะ ก็เลยตัดสินใจให้อาจารย์ อู๋ ช่วยหาฤกษ์แต่งงานให้ค่ะ โดยอาจารย์ให้ฤกษ์แต่งงานมา ตรงกับวันที่ 1 ก.พ. 2563 จนมาถึงวันนี้ดิฉันมีชีวิตคู่และพร้อมจะสร้างครอบครัวแล้วค่ะ นี่เป็นประสบการณ์เรื่องจริงที่เกิดกับดิฉัน จึงตัดสินใจเขียนข้อความนี้ขึ้นมา เพื่อเป็นประโยชน์แก่คนอื่นๆ อย่างน้อยถ้าคิดจะเชื่อดวง หรือคิดจะเชื่อหมอดู ก็ควรเชื่อหมอดูที่รู้จริง อะไรประมาณนี้ค่ะ ก็เลยอยากจะมาแชร์ประการณ์ตนเองบ้าง โดยเฉพาะเพื่อนๆ สมาชิก ที่เป็นผู้หญิง เราเข้าใจหัวอกเดียวกันในฐานะลูกผู้หญิง ถ้าคิดจะแต่งงานหรือมีแฟน แล้วใครมาทักว่า “ปีชง” กัน ยังไงก็ไปไม่รอดหรอก หรือไม่มีโอกาสได้แต่งงานกัน ก็คงไม่จริงเสมอไป เพราะอย่างน้อยก็มีดิฉันกับแฟนเป็นคู่ตัวอย่าง แม้ปีจะชงกันไม่ถูกกัน แต่ก็แต่งงานกันได้ และมีเรื่องดีๆ เกิดขึ้นได้ เหมือนดั่งที่ อาจารย์ อู๋ สมการ ท่านช่วยดูดวงให้ดิฉับกับแฟน จะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่นะค่ะ

( ปวีณา พรรณบุญเรืองรอง.....ทนายความสาวแสนสวย )

9. หลานเหลน

หลานเหลน สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2012
    เข้ามาอ่านในกระทู้นี้น่าสนใจมากๆ เลยค่ะ พอดีดิฉันกำลังศึกษาโหราศาสตร์จีนอยู่ เห็นดวงคุณทั้งคู่น่าสนใจเหมาะเป็นกรณีศึกษามากๆ นะค่ะ ถ้ายังไงขออนุญาตเจ้าของกระทู้ อย่างคุณร้อยแก้ว ร้อยกรอง ด้วยนะคะ เท่าที่ดิฉันคำนวณผูกดวง+ตั้งดวงตามตำราโหราศาสตร์ หมากรุกจีน ของสายอาจารย์ อู๋ สมการ พบว่าดวงคุณทั้งคู่แม้จะปีชงกัน แต่ดวงทั้งสองคนมีพลังมหาลาภ เชื่อมโยงกัน ก็สามารถแต่งงานกันได้ ซึ่งถ้าเป็นเรื่องฤกษ์ยามวันมงคลสมรส ดิฉันลองคำนวณดู และขอเสนอว่าควรเลือกวันดังนี้ อาทิ วันอาทิตย์ที่ ๑๘ ตุลาคม ๒๕๖๓ หรือ
    วันศุกร์ที่ ๒๓ ตุลาคม ๒๕๖๓ หรือ วันจันทร์ที่ ๒ พฤศจิกายน ๒๕๖๓ เป็นต้น ดิฉันคิดว่าน่าจะถูกโฉลกกับคุณทั้งสองคน แต่ไม่กล้าฟันธงค่ะ เพราะตัวเองก็ยังไม่เก่งมากนัก

แต่ถ้าจะให้ SURE ให้แน่ชัดไปเลยว่าควรเลือกวันไหน แนะนำปรึกษาอาจารย์ของดิฉันดีกว่า คือ อาจารย์ อู๋ สมการค่ะ รับรองว่าคุณจะได้ฤกษ์ยามยามดี
    ที่ส่งเสริมคุณทั้งคู่ได้แน่นอน และจะช่วยแก้เคล็ดปีชงของคุณทั้งคู่ เรียกว่าเปลี่ยนจากร้ายให้กลายเป็นดีค่ะ

จากลูกศิษย์อาจารย์ อู๋ สมการ...
    ( รุ่นที่ 8 น.ส.อังคณาจ้า !!!)

10. ร้อยแก้ว ร้อยกรอง

เงียบหายไปซะนาน นึกว่าจะไม่มีใครมาตอบกระทู้ของหนูซะแล้ว ในฐานะเจ้าของกระทู้อันนี้
    ต้องขอบคุณเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ ทั้งคุณ
    The Point และ โดยเฉพาะเพื่อนสมาชิกคุณหลานเหลน ที่ช่วยคำนวณฤกษ์แต่งงานมาให้ตั้ง 3 วัน ขอบคุณมากๆค่ะ
    หนูเองไม่มีอะไรจะตอบแทน นอกจากคำว่า ขอบคุณจากใจจริงค่ะ
    และอยากจะรบกวนคุณหลานเหลนอีกนิดนึง

เห็นบอกว่า เป็นลูกศิษย์อาจารย์ อู๋ สมการ หนูเองอยากจะได้เบอร์โทรติดต่อ
    อาจารย์ อู๋ สมการสักหน่อยค่ะ

เผื่อจะได้โทรไปขอคำปรึกษาและเลือกวันแต่งงานที่ดีที่สุดสำหรับคู่ของตนเอง....ถ้ายังไงคุณหลานเหลนแวะเข้ามาอ่านกระทู้นี้อีกครั้ง
    ฝากทิ้งเบอร์โทร อาจารย์ อู๋ สมการ ให้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้