หมอดูหรือซินแสที่เชียงใหม่คนไหนที่เก่งเรื่องฮวงจุ้ย ใครรู้จักช่วยแนะนำหน่อย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เช้า สาย บ่าย เย็น, 10 ตุลาคม 2018.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เช้า สาย บ่าย เย็น

เช้า สาย บ่าย เย็น สมาชิกใหม่

10 มิถุนายน 2018
    สนใจอยากเชิญหมอดูหรือซินแสที่เก่งๆ โดยเฉพาะเรื่องฮวงจุ้ย ในการดูทำเลเลือกสถานที่+ดูตึก+ดูร้าน เพราะกำลังหาทำเลใหม่ในการเปิดกิจการร้านขายส้มตำค่ะ ขอเล่านิดนึง ตัวเองเป็นคนอีสาน พึ่งจะย้ายมาอยู่เชียงใหม่เมื่อปี 2560 ที่ผ่านมา มาอยู่กับพี่สาวและพี่เขย ซึ่งพี่เขยเป็นคนเชียงใหม่ มาช่วยขายของแผงผลไม้ที่กาดเมืองใหม่ พอช่วยได้สักพักก็เลยอยากค้าขายเป็นของตนเอง ซึ่งส่วนตัวถนัดทำอาหารอีสาน ก็เลยตัดสินใจมาเปิดร้านขายส้มตำ แถวกาดเมืองใหม่ ทำอยู่ได้ 2-3 เดือน ขายไม่ค่อยดี ขาดทุนทุกวัน ก็เลยย้ายไปหาที่ใหม่ มาได้แถวการเคหะชุมชนหนองหอย ก็พอขายได้ มีลูกจ้างเป็นลูกมือผู้ช่วยเป็นสาวชาวพม่า ทำงานไม่ถึง 4 เดือน ก็ออกฤทธิ์ซะแล้ว ขโมยเงินที่ร้านไปจำนวน ๑๐,๐๐๐ บาท ตัวเองก็ได้แต่ไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันที่สถานีตำรวจ ทุกวันนี้ยังตามจับไม่ได้เลย พอหลังสงกรานต์ปี 2561 ก็ย้ายมาเช่าตึกแถวใกล้ๆตลาดหนองหอยเส้นต้นยาง ตั้งแต่ย้ายมาเปิดร้านส้มตำ เรียกว่าขายดีมาเรื่อยๆ วันๆหนึ่งขายได้กำไร 3,000-4,000 บาท แค่นี้แม่ค้าอย่างดิฉันก็ดีใจแล้ว แต่โชคร้ายซ้ำสอง เมื่อปลาย ก.ย. 2561 ตึกแถวที่เช่าอยู่ โดนโจรงัด ขโมยเงินและทีวี แม้แต่ถังแก๊สมันยังเอาไป อีกทั้งเจ้าของตึกแถว บอกว่าไม่ให้เช่าอีกแล้วบอกว่าจะขาย ก็เลยทำให้รู้สึกว่าตัวเองทำไมโชคไม่ดีเอาเสียเลย พอจะค้าขายดีสักหน่อยดันมาเกิดเรื่อง พี่เขยก็บอกว่าสงสัยต้องหาหมอดูหรือปรึกษาผู้รู้ เรื่องดวงเรื่องฮวงจุ้ยเสียบ้าง เพราะเถ้าแก่ร้านดังๆ ที่ขายดีๆ ที่พี่เขยรู้จัก ส่วนใหญ่เขาก็เชิญหมอดูหรือซินแสมาช่วยดูก่อนที่จะเปิดกิจการ แต่หมอซินแสบางคนมาจากกรุงเทพฯ ค่าตัวแพง ตัวเองคงสู้ไม่ไหว ก็เลยอยากทราบว่าที่เชียงใหม่ มีหมอซินแสฮวงจุ้ย ที่เก่งๆ บ้างไหม ราคาค่าตัวเบาๆ ใครพอจะรู้จักบ้าง ช่วยแนะนำให้หน่อยค่ะ เพราะตัวเองตอนนี้ ก็เหลือเงินทุนก้อนสุดท้ายแล้ว จึงอยากจะเปิดร้านส้มตำอีกครั้งคราวนี้ อยากได้ที่ดีๆ+ทำเลดีๆ+ค้าขายดีๆ จะได้ตั้งตัวได้กับเขาสักที จึงตัดสินใจตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาจ๊ะ

2. เช้า สาย บ่าย เย็น

เพื่อนสมาชิกท่านใด ที่อยู่เชียงใหม่ พอจะแนะนำหมอดูซินแสฮวงจุ้ยที่คุณรู้จัก บอกต่อกันหน่อยเถอะนะค่ะ ถือว่าเอาบุญ เพราะตั้งกระทู้เอาไว้ไม่เห็นมีใครเข้ามาช่วยตอบเลย

3. King Ice

King Ice สมาชิกใหม่

9 กุมภาพันธ์ 2018
    >>>ผมรู้จักอาจารย์หรือซินแสฮวงจุ้ยอยู่ท่านหนึ่ง ชื่อว่า “อาจารย์เอก” ทุกครั้งที่ผมขึ้นไปเชียงใหม่ ต้องไปดูดวงต้องไปปรึกษาอาจารย์เอกอยู่เสมอ เพราะตัวผมเองทำธุรกิจขนส่งอาหารทะเล อยู่ที่มหาชัย จังหวัดสมุทรสาคร ซึ่งผมเคยเชิญอาจารย์เอก ไปปรับฮวงจุ้ยที่กิจการ ต้องขอบอกว่าทุกวันนี้กิจการเจริญก้าวหน้าดี แบบหน้ามือเป็นหลังมือ ลูกค้าสั่ง Order มีมาไม่ขาดสาย ทำให้ทุกวันนี้ผมมีกินมีใช้อย่างสุขสบาย ฉะนั้นถ้าคุณอยู่เชียงใหม่อยู่แล้ว และอยากจะมีชีวิตที่ดีขึ้นหรือธุรกิจที่ทำอยู่มีปัญหาสะดุดติดขัด ต้องให้อาจารย์เอกไปปรับแก้ฮวงจุ้ยให้ซิครับ แล้วธุรกิจจะกลับมาพลิกฟื้นจนประสบความสำเร็จเหมือนผม เชื่อผมเถอะรับรองไม่ผิดหวัง ลองโทรไปติดต่อสอบถามอาจารย์เอกดูก่อนก็ได้ ที่เบอร์ 066-1234-909

4. Time Zone

Time Zone สมาชิกใหม่

5. Slow Motion

Slow Motion สมาชิกใหม่

มีโอกาสได้เข้ามาอ่าน Comment ในกระทู้นี้ ของคุณ King Ice แล้วบังเอิญดันมาเจอข้อความที่ Post เชียร์ “อาจารย์เอก” ขอบอกต่อเลยครับว่า...อย่าหลงเชื่อ ไอ้จอมโกหกหลอกลวง เพราะผมกับแฟนเคยโดนหลอกมาแล้ว ผมขอใช้ชื่อจริง+นามสกุลจริง เพราะผมกำลังจะพูดเรื่องจริง ผมชื่อนายอภิชัย แหลมบุญภพ เคยว่าจ้างอาจารย์เอกที่เขาร่ำลือว่าเก่งนักเก่งหนา ไปปรับแก้ฮวงจุ้ยที่บ้าน เรื่องมันมีอยู่ว่า แฟนผมเคยไปดูดวงกับอีตาอาจารย์เอกเนี่ยแหละ เมื่อ 3 ปีก่อน ซึ่งแฟนกับผมแต่งงานกันมาเป็นสิบปี ยังไม่มีลูกสักที เคยไปปรึกษาหมอสูติฯ ทำเด็กหลอดแก้วเสียเงินไปหลายแสน สุดท้ายผมกับแฟนก็ต้องเสียใจผิดหวัง เพราะแฟนเกิดอาการผิดปกติและก็แท้งไป ซึ่งแฟนผมคาดหวังและอยากมีลูกเอามากๆ ก็ยังทำใจไม่ได้ พอดีช่วงต้นปี 2558 ที่ผ่านมา แฟนผมขับรถไปเก็บค่าเช่าเพราะเรามีกิจการห้องเช่าอยู่ ตรงถนนเส้นเลียบคลองชลประทาน แถววัดประทานพร แฟนผมเล่าให้ฟังว่าไปเจอป้ายเจอห้องดูดวงของอีตาอาจารย์เอก ก็เลยสนใจอยากจะดูดวง แฟนบอกว่าแกใช้ตำราโหราศาสตร์จีน+โหราศาสตร์ไทย+ไพ่ยิปซี ดูดวงให้แฟนผมแล้วทักแฟนผมว่าอยากจะมีลูกใช่หรือไม่ เท่านั้นแหละแฟนก็เชื่อเพราะทักตรง แล้วอีตาอาจารย์เอกก็บอกกับแฟนผมว่าต้องไปปรับฮวงจุ้ยที่บ้าน เดี๋ยวจะมีเทวดามาเกิดเป็นลูก ยังแถมอีตาอาจารย์เอกคุยโม้ไว้ซะด้วย ถ้าปรับฮวงจุ้ยกับผมงานนี้สมหวังแน่นอน จากนั้นแฟนกลับมาเล่าให้ผมฟัง จนผมยอมตามใจเชิญอีตาอาจารย์เอกมาปรับฮวงจุ้ยที่บ้าน เผื่อจะสมหวังเรื่องลูกและทำให้แฟนสบายใจ สุดท้ายผ่านมาหลายเดือนตั้งแต่ต้นปี 2558 จนถึงปลายปี จนมาถึงทุกวันนี้ ปี 2561แล้ว ยังไร้วี่แววเลยว่าแฟนผมจะท้อง และที่น่าเจ็บใจสุดๆ ไอ้ห้องดูดวงของอีตาอาจารย์เอก มันดันย้ายออกไปแล้วตามหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ อีกทั้งติดต่อโทรไปก็ติดต่อไม่ได้ หรือถ้าคุณไม่เชื่อลองโทรไปที่เบอร์เก่า 099-515-0789 รับรองว่าไม่สามารถติดต่อได้ หรือจะเป็นเบอร์ใหม่ที่ลงเอาไว้คือ เบอร์ 066-1234-909 ก็จะไม่สามารถติดต่อได้เช่นกัน แค่นี้ก็รู้แล้วว่าถ้าแน่จริง ทำไมต้องเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์มือถืออยู่เรื่อย...จริงไหมล่ะ

6. Happy Way

Happy Way สมาชิก

แวะมาเห็นกระทู้นี้ เจ้าของกระทู้เขา Post หาซินแสฮวงจุ้ยเก่งๆ แหมกำลังต้องการอยู่เหมือนกัน พอดีตัวดิฉันเองก็พึ่งซื้อบ้านหลังใหม่ก็กำลังอยากหาผู้รู้มาช่วยปรับบ้านให้อยู่เช่นกัน ถ้าใครรู้จักหมอซินแสฮวงจุ้ยที่มีความรู้จริงและสามารถช่วยแก้ปัญหาให้กับคนที่ทุกข์ใจได้ ของดีๆ...อย่าเก็บไว้คนเดียวเลยค่ะ มาช่วยบอกต่อแชร์ประสบการณ์กันดีกว่า

7. โลกกว้างใหญ่

โลกกว้างใหญ่ สมาชิกใหม่

31 พฤษภาคม 2018
    พูดถึงเรื่องฮวงจุ้ย ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เชื่อและเคยมีประสบการณ์ตรงมาแล้ว โดยผมเปิดร้านสังฆภัณฑ์มาตั้งแต่ปี 2550 เป็นเพียงตึกแถวธรรมดา 1 คูหา ก่อนหน้านั้นครอบครัวเคยทำร้านอาหารตามสั่งแต่ไปไม่รอด แต่พอเปลี่ยนแนวมาเปิดร้านสังฆภัณฑ์ทุกอย่างดีขึ้น มีรายได้ที่สามารถเลี้ยงดูครอบครัวได้ครับ ประกอบกับผมตัวเองเป็นคนสนใจเรื่องดูดวงเรื่องโหราศาสตร์และฮวงจุ้ย เพราะเวลาลูกค้ามาซื้อของไปไหว้หรือซื้อวัตถุมงคลไปบูชา ก็มักจะขอคำปรึกษาว่าควรซื้ออะไรดี ทำให้ผมต้องขวนขวายศึกษาและเรียนรู้วิชาโหราศาสตร์ไว้บ้าง อย่างน้อยพอลูกค้าถามเราก็พอตอบแนะนำเขาได้ แต่ผมอยากมีความรู้จริงๆ ก็เลยตัดสินใจไปเรียนโหราศาสตร์ดวงไทย+ดวงจีน+ฮวงจุ้ย กับอาจารย์มงคล แล้วทดลองกับตัวเองโดยเริ่มจากการปรับฮวงจุ้ยที่บ้านกับที่ร้านก็รู้สึกดีขึ้นบ้าง แต่ยังไม่ตอบโจทย์เท่าที่ควร จนมาเจอซินแสท่านหนึ่งชื่อ อาจารย์ อู๋ สมการ มีเพื่อนและลูกค้าที่เคยไปดูดวงกับแกมาเป็นผู้แนะนำ ซึ่งผมเองมีโอกาสไปดูดวงกับ อ.อู๋ สมการ ถึงกับอึ้ง เพราะแกทายทักตรงและแม่นมากในหลายๆ เรื่อง โดยอาจารย์ อู๋ แกใช้ตำราดวงจีนกับฮวงจุ้ยในการทำนาย และปีที่แล้ว 2560 ช่วงต้นปีผมได้เชิญ อ.อู๋ ไปปรับแก้ฮวงจุ้ยที่บ้านกับที่ร้าน เพื่อหวังว่ากิจการจะดีขึ้นหรือมีโอกาสได้ขยับขยายร้านสักที หลังจากปรับฮวงจุ้ยไปไม่นาน ทุกอย่างเริ่มดีขึ้นตั้งแต่สงกรานต์ที่ผ่านมา อ.อู๋ บอกว่าเดี๋ยวจะได้ร้านใหม่ทำเลใหม่ ผมก็รอจนมาถึงช่วง พ.ย. 2560 เพื่อนที่สนิทคนหนึ่งกำลังร้อนเงินก็เลยขายตึกแถวให้ผมในราคาถูกกว่าท้องตลาด ซึ่งเป็นตึกแถวติดกัน 2 คูหาซะด้วย ซึ่งผมสนใจและถูกใจก็เลยตัดสินใจซื้อไว้ และแล้วก็ได้ขยายร้าน+ย้ายร้านตามที่ อ.อู๋ พูดไว้จริงๆ และอาจารย์ อู๋ แกก็เป็นผู้วางตำแหน่งฮวงจุ้ยให้กับร้านใหม่ของผมด้วย อย่างที่เห็นเป็นรูปร้านเก่าในอดีตกับรูปร้านปัจจุบัน... SHOP.jpg ตอนนี้ธุรกิจไปได้ดีกิจการเจริญก้าวหน้า มีรายรับรายได้มากขึ้น ทุกวันนี้ผมฝากตัวเป็นลูกศิษย์อาจารย์ อู๋ สมการ นี่คือเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับผม นายพรชัย บูชาประเสริฐคุณ ที่กล้าลงชื่อจริง+นามสกุลจริงเพราะผมศรัทธาในตัว อ.อู๋ ครับ บังเอิญเห็นข้อความของเจ้าของกระทู้สนใจเรื่องฮวงจุ้ยจะบอกต่อสำหรับผู้ที่สนใจหรืออยากได้ที่ปรึกษาดีๆ ด้านฮวงจุ้ย ลองติดต่อ อ.อู๋ สมการดูซิครับนี่แหละซินแสตัวจริง

8. ฟ้าฝนดาว

ฟ้าฝนดาว สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2018
    เห็น Comment ของเพื่อนๆสมาชิก ต่างออกมาแสดงความคิดเห็น และกล้าลงชื่อจริง+นามสกุลจริงกัน ตัวดิฉันเองก็มีประสบการณ์เรื่องฮวงจุ้ยเช่นกัน ที่ได้พิสูจน์มาแล้ว ว่าเห็นผลจริงค่ะ เพราะได้เชิญ อาจารย์ อู๋ สมการ ไปปรับแก้ฮวงจุ้ยที่บ้านเหมือนกัน เพราะได้ยินชื่อเสียงกิตติศัพท์ของอาจารย์ อู๋ มาบ้างแล้ว ดิฉันชื่อว่า น.ส. ช่อผกา หลักศิลาบุญ เป็นพนักงานธนาคาร ทำงาน Bank เอกชนอยู่ค่ะ จะมารีวิวและขอบคุณอาจารย์ อู๋ ค่ะ ที่ทำให้เชื่อว่าฮวงจุ้ยมีจริงและเห็นผล โดยวันที่ ๖ พ.ย. ๒๕๖๑ ที่ผ่านมาได้เชิญอาจารย์ อู๋ ไปที่บ้าน เหตุผลก็คือตัวเองมีปัญหาเรื่องหนี้สินและปัญหาบาดหมางทะเลาะกับญาติพี่น้องๆ บอกตรงๆว่าเครียดมากค่ะ อยู่บ้านไม่เคยมีความสุขเลย ก่อนหน้านี้ก็ตระเวนไปดูดวงกับหมอดูมาหลายเจ้า อยากหาทางออกอยากหาคนช่วยปรับทุกข์ ไปค้นข้อมูลใน Internet และก็ได้มาเจอ Post ที่เขาพูดถึง อาจารย์ อู๋ สมการ ก็เลยตัดสินใจนัดดูดวงกับ อาจารย์ อู๋ ซึ่งแกทายทักดวงดิฉันได้อย่างถูกต้อง ว่ากำลังมีปัญหาหนี้สินและปวดหัวเรื่องญาติพี่น้อง ซึ่งอาจารย์แนะนำทางออกว่า ควรไปปรับแก้ฮวงจุ้ยที่บ้าน เพื่อสลายพลังงานร้ายๆ ให้ออกไป กระตุ้นพลังงานโชคลาภดีๆ เข้ามา พอถึงวันหวยออกวันนี้ ๑๖ พ.ย. ๒๕๖๑ ลองซื้อหวยซื้อลอตเตอรี่เสี่ยงโชคดูค่ะ ไม่คิดว่างวดนี้จะมีโชคถูกรางวัลเลขท้าย ๒ ตัว 16 ตรงกับบ้านเลขที่ 334/16 หลังจากที่เพิ่งให้ อาจารย์ อู๋ มาปรับฮวงจุ้ยได้ไม่นาน นึกไม่ถึงเลยว่าจะมีโชคเร็วอย่างนี้ พอรู้ว่าถูกหวย ขนลุกเลยค่ะ อยากจะกรี๊ดด้วยความดีใจ เพราะโดนเต็มๆ เลขท้าย ๒ ตัว 16 จำนวนตั้ง 10 ใบเลยเจ้า.....ถ้าเจ้าของกระทู้สนใจปรับฮวงจุ้ย และได้แวะเข้ามาอ่าน Comment อันนี้ ดิฉันขอแนะนำอาจารย์ อู๋ สมการเลยค่ะ แล้วคุณจะได้เจอซินแสที่เก่งจริงๆ ชอบอาจารย์ อู๋ ตรงที่ว่าแกเป็นกันเองมากเลย อีกทั้งการปรับแก้ไขก็ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องลงทุนมาก ไม่ต้องแพง ไม่ต้องทุบรื้อถอน แค่หันหัวเตียงที่นอนให้ถูกทิศถูกโฉลกกับคนในบ้าน จัดวางเฟอร์นิเจอร์ให้ถูกต้อง เลือกสีที่เหมาะกับดวงเรา หาของมงคลเข้ามาในบ้านต้องวางตำแหน่งไหนแกบอกหมด อาจารย์ อู๋ แกยังให้ความรู้กับดิฉันว่า ฮวงจุ้ยไม่ใช่เรื่องยาก แค่ต้องรู้จริงว่าดวงเรากับดวงบ้านสัมพันธ์กันอย่างไร ใครที่ยังไม่เคยลองปรับ ฮวงจุ้ยลองดูซิค่ะ อาจมีสิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิตคุณก็เป็นไปได้
    THE LOTTO.jpg

9. เช้า สาย บ่าย เย็น

อ่านข้อความของเพื่อนสมาชิก คุณโลกกว้างใหญ่กับคุณฟ้าฝนดาว รู้สึกสนใจมากๆ อยากได้เบอร์โทร อาจารย์ อู๋ สมการ ถ้าคุณแวะเข้ามาในกระทู้นี้ ช่วยบอกหมายเลขโทรศัพท์ของ อ.อู๋ ให้ด้วยนะจ๊ะ จะเป็นพระคุณเลยค่ะ

10. ฟ้าฝนดาว

ฟ้าฝนดาว สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2018
    บังเอิญจังแวะเข้ามาอ่าน ถ้าเจ้าของกระทู้สนใจ อยากให้อาจารย์ อู๋ สมการ ไปปรับฮวงจุ้ยละก้อ
    ติดต่อไปที่เบอร์โทร 086-918-9898
    อยากรู้อะไร อยากให้อาจารย์ อู๋ ช่วยอะไร ถาม อ.อู๋ ได้โดยตรงเลยเจ้า

11. เช้า สาย บ่าย เย็น

ขอบคุณนะค่ะ คุณฟ้าฝนดาว สำหรับเบอร์โทรของ อาจารย์ อู๋ สมการ พอได้เบอร์โทร อ.อู๋ รีบโทรนัดหมายดูดวงและฮวงจุ้ย เพิ่งจะได้คิววันนี้ อยากจะบอกว่า อ.อู๋ แกใจดีมากๆเลย พาดิฉันไปตระเวนหาทำเลเปิดร้านส้มตำ ทั้งแถวหน้า มช. และหลัง มช. รวมทั้งแถวราชภัฎเชียงใหม่ สุดท้ายมาได้แถวสันติธรรม อาจารย์บอกว่าฮวงจุ้ยดีและทิศทางของร้านถูกโฉลกกับดวง อีกทั้งเจ้าของที่ก็ใจดี คุยกันถูกคอ ก็เลยตัดสินใจทำสัญญา+มัดจำวันนี้เลยค่ะ แล้ว อ.อู๋ แกยังให้ฤกษ์วันมงคล 18 ธ.ค 2561 ในการเปิดร้านส้มตำไว้ให้ดิฉันด้วย แกบอกว่าจะได้เฮงๆ รวยๆ เหมือนคนอื่นกับเขาเสียที ดิฉันเองก็หวังว่าเช่นนั้นเหมือนกัน ก็เลยอยากจะมา Post ขอบคุณ อ.อู๋ นะค่ะ ถ้าร้านทำมาค้าขึ้นและขายดิบขายดีจริง จะมารีวิวให้อีกค่ะ และอีกเรื่องที่ขอชมคือ อาจารย์ ดูดวงแม่นมาก รู้ได้ยังไงว่าดิฉันเพิ่งหย่ากับสามี และไม่มีลูกด้วยกัน อันนี้ยอมรับว่าจริงทายถูกต้อง นี่ก็เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ตัดสินใจ ย้ายจากโคราช แล้วขึ้นมาอยู่ที่เชียงใหม่กับพี่สาวและพี่เขย ซึ่งก็มีความสุขกว่าอยู่กับสามี ใครๆเขาถึงพูดกันว่า ชีวิตจริงมันยิ่งกว่าละคร ... นางยุพา ปลูกสูงเนิน
    หมายเหตุ : ถ้าใครอยากดูดวงหรือดูฮวงจุ้ย ดิฉันขอเป็นอีกหนึ่งเสียงที่ขอแนะนำ อ.อู๋ สมการค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้