หมอดู ไร้คุณธรรม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Cooling, 7 ธันวาคม 2014.

1. Cooling

Cooling Active Member

ขอรบกวนระบายหน่อยนะคะ ตอนนี้จิตตก เมื่อคืนได้โทรไปดูดวงกับ หมอดูแบบจิตสัมผัส น้องทายได้ เลวมากค่ะ น้องรู้ทั้งรู้ว่า เราเครียดเรื่องงาน ทายแบบไม่มีวุฒิภาวะของคนเป็นหมอดู ทายว่า ต่อให้เราสวดมนต์ นั่งสมาธิ เจ้ากรรมนายเวรยังตามเรา ยังงัยไม่ได้งาน ประมาณว่า ไม่ต้องไปสมัครงานหรอกไม่ได้ (สาเหตุเพราะมีอยู่ช่วงนึง น้องเคยชวนเราทำบุญ ประมาณสามพันกว่าบาท เพื่อเสริมดวง หลายเดือนมากแล้ว แต่เราไม่ได้ทำ...เราคิดว่า เงินเยอะขนาดนั้น มาซื้อข้าว ขนม ให้แม่เราได้หลายเดือน ....) นั่นแหล่ะ เลยเป็นอุปสรรคทำให้ เราสมัครงานไม่ได้ หลังจากวางหูคืนนั้น เราเครียดมาก เราไม่รู้ว่าน้องดูเพราะใช้อารมณ์ หรือ สติปัญญา ถ้าคุณไม่มีเงินที่จะเสริมดวง อย่าริไปดูกับน้องเค้านะคะ แม้ว่า ค่าดูตามศรัทธา ....เรากะว่า พรุ่งนี้จะโอนเงินให้น้องค่ะ ( งบ 100 จะโอนให้ 39 ที่เหลือ เราจะไปทำบุญอุทิศให้ เจ้ากรรมนายเวรน้องและตัวน้อง คนที่ดูให้ค่ะ )

2. janjar56

janjar56 Lucky

ประจานชื่อเลยครับ..ท่านอื่นจะได้ไม่เป็นเหยื่อ...คนที่มาดูเค้าก็ทุกข์พอสมควรแล้วยังซ้ำ...จัดเลย

3. Cooling

Cooling Active Member

น่าจะออกมาจาก เวปญาณเทพรึยัง ไม่แน่ใจ ขื่อ อาจารย์ ช. ยังวัยรุ่น ตัวเตี้ย อ้วน ดำ เหมือนจะเคยมี คนโพสต์ประจานในนี้แล้วนะคะ ว่าทายแบบหายนะเลย

4. Hey

Hey สมาชิกใหม่

16 พฤศจิกายน 2005
    เวปญานเทพเหรอ
    รู้สึกจะเก็บตกมาจากเว็บญานทิพย์นะ
    หลายคน หลายหมอมีเรื่องราวไม่โปร่งใส จนโดนเว็บญานทิพย์คัดชื่อออก

5. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    น่ากลัวมากคะ แนะนำบอกชื่อเป็นธรรมทาน หมอดูที่ดี บอกวิธีแก้เสริมดวงให้เราไปทำเอง จะน่าเชื่อถือกว่า ไม่ใช่มาเก็บตังหลักพันหลักหมื่น ดีแล้วคะที่จนท.ไม่ทำ แต่วิธีแก้คนดวงตกเสริมดวงที่ดี ตักบาตรคะ ทำแล้วดีมากๆคะ

6. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    เลิกดูหมอดูครับ ศีล ทาน ภาวนา เท่านั้นครับที่จะแก้ปัญหาได้ เราไม่ดูซะอย่างก็ไม่ต้องยุ่งยาก

7. Conductor

Conductor เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    มันจะขนาดนั้นเลยหรือ ผมดูให้ฟรีเอาไหม

8. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อย่าไปให้นํ้าหนักกับหมอดูมากนัก ฟังหูไว้หู ไม่จำเป็นต้องเสาะแสวงหาที่ต้องเสียเงินเสียทองมากมายครับ

ไม่ต้องให้หมอดูเรา เราดูตัวเองก็ได้ และน่าจะดูตัวเองได้ดีที่สุด

ชีวิตแต่ละช่วงมีขึ้นมีลง ในสถานการณ์ที่ยํ่าแย่ของชีวิตสิ่งที่จะช่วยได้คือบุญกุศลที่ได้สร้างมา

ฉะนั้นต้องหมั่นบำเพ็ญ ทาน ศิล ภาวนา (ขยายความใน GooGle นะจ๊ะ) ให้ต่อเนื่องเป็นประจํา โดยเฉพาะการดูแลบิดามารดาผู้มีพระคุณเป็นบุญกุศลใหญ่นัก...

ในช่่วงเวลาที่ชีวิตตกตํ่าก็จะได้ไม่ลำบามากนัก

ว่าง ๆ ก็อ่าน หรือว่าฟังพระธรรมคำสั่งสอนของหลวงพ่อครูบาอาจารย์ต่าง ๆ ที่ท่านได้เทศน์ไว้ครับ ช่วยเสริมสร้างสติปัญญาได้ดีทีเดียวเลย...

ขอให้กำลังใจครับ สู้ต่อไป...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2014
  9. janjar56

janjar56 Lucky

เขาให้มาช่วยคน..คนที่ดูก็ต้องมีน้ำใจส่งคืน...หมอดูก็กินข้าวอยู่...พอดีพองามไม่ลำบาก...ดูแม่นไกลแค่ไหนคนก็ไปดู...บางเว็บ..ดูแบบครบเบ็ดเสร็จ แก้นู้นนินั่น...โอนตังค์เสร็จนะ..หลายพัน...อ้างโน้นนินั่น พอจะส่งของบอกติดโน้นติดไม่วาง...ตอนแรกบอกต้องเอาฤกษ์...บอกเห็นโน้นนินั่น...เป็นลูกศิษย์ใคร!...แบบสารพัดอ้าง....
    ไม่เชื่อละ..สงสารบางเว็บเพราะหมอดูที่ดีก็มี...ที่สำคัญนะตอนนี้มันยังอยู่หลอกคนอ้างครูอาจารย์..สร้างกรรมชั่วต่อไป

10. จอมเทพลีลา

จอมเทพลีลา เป็นที่รู้จักกันดี

อ คนนี้ ออกจากเว็ปญาณเทพ นานมากแล้วครับ
    เว็บผม ถ้าไม่เป็นคนดี ไม่มีศีลธรรม ไม่มีจรรยาบรรณ เราจะไม่ปล่อยไว้ครับ

11. จอมเทพลีลา

จอมเทพลีลา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคิดว่าคุณ เข้าใจผิด และกำลังปรามาส เว็บญาณเทพ
    จะด้วยไม่รู้ หรือด้วยอคติ ล้วนเป็นกรรมทั้งสิ้น ให้ระวังการออกความคิดเห็นที่รู้ไม่กระจ่าง รู้เพียงด้านเดียวด้วยครับ เว็บที่ผมตั้งใจสร้างมาเสียหาย

เว็บผม มีปนิธาณ 3 ข้อ
    1. พาคนคลายทุกข์ ผ่านการดูดวงตรวจกรรม
    2. พาคนสร้างบุญกุศล ด้วยการพาคนทัวร์บุญ สวดมนต์ สมาธิ ปฏิบัติธรรม สนับสนุนกิจกรรมสังคม และศาสนา
    3. พาคนสืบทอดพระพุทธศาสนา

อาจารย์ในเว็บต้องเป็นคนดี มีศีลธรรม และมีความแม่นยำ
    แม่นอย่างเดียว ถ้าไม่ดี ก็ไม่เอา กรณี อ.คนไหน ขัดจากหลักปนิธาน และคุณสมบัติ ที่เราสืบรู้ภายหลัง เราก็เรียกมาคุย ตรวจสอบ และถ้าผิดจริง ไม่ร้ายแรงก็ให้คำแนะนำให้ปรับปรุงพัฒนา ถ้าผิดร้ายแรง ก็ยุติบทบาท และประกาศให้สมาชิกรับทราบ การออกจากเว็บ ทุกกรณี ทุกคน

ที่บอกว่าเก็บตก จากเว็บอื่น ที่โดนเค้าคัดชื่ออกนั้น ไม่จริงครับ
    อาจารย์ 4-5 ท่าน ลาออกมาเอง เพราะแนวทางเว็บอื่น ไม่สอดคล้องกับพวกเค้า
    ผมรับมาอยู่ใน เว็บญาณเทพ เพราะรู้จักกันดี และร่วมบุญกันมาก่อน

ผมมีหน้าที่การงานดี เงินเดือนดี ทำงานบริษัทฝรั่ง จบการศึกษาเกียรตินิยม
    ได้รับรางวัลตั้งแต่เรียนมัธยม มหาวิทยาลัย เป็นตัวแทนคนไทย เป็นโปรเจคลีดเดอร์ ไปประชุมที่ฝรั่งเศส
    เพื่อของบประมาณมาสร้างโรงยิมเนเซี่ยมให้กับเด็กติดเอดส์บ้านโฮมฮัก จ.ยโสธร มูลค่ากว่า 1.6 ล้านบาท ผมและคณะ ญาณเทพ จัดทัวร์บุญ สร้างพระ สร้างโบสถ์ วิหาร ช่อฟ้า ลูกนิมิต มากมาย ตลอด 21 เดือนที่ทำ เว็บญาณเทพมา

ด้วยเกียรติของผมและปนิธาณที่ผมได้ตั้งใจทำเว็บมาดี จึงทำให้ในปี 2557 ผมและคณะ ได้เป็นทูต พระพุทธศาสนา และเป็นบุคคลต้นแบบผู้มีศีล 5 จากสภาศิลปินส่งเสริมพระพุทธศาสนา ผมมั่นใจในศีลธรรม ในคุณความดี ที่ผมและคณะทำ

ดังนั้นหากรู้ไม่จริง กรุณาให้เกียรติ และอย่าปรามาสแบบฟังเค้าเล่ามา หรืออคติ นะครับ จะเป็นวจีกรรม มโนกรรม ติดพันไปโดยไม่รู้ตัว

หากสงสัยประการใด แจ้งร้องเรียน ติดต่อผมได้ที่ 084--652--4624 หรือที่ www.yantep.com หรือ เฟซบุ๊ค หมออั้ม ยืนยัน

ผู้ก่อตั้งเว็บญาณเทพ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ธันวาคม 2014