หมอนก ขออภัยค่ะ งด ยุติดูดวงฟรี 2 ข้อ และงดไม่ตอบทางpm นะคะ ขออภัยด้วยค่ะ 3 ก.ย 2559เป็นต้นไป

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หมอนก, 8 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หมอนก

หมอนก เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011

สวัสดีค่ะ คุณpannatronwisuwong

1. คุณจะได้ งานทำ งานราชการมี โอกาสสำเร็จตามต้องการ ดวงนี้ หากรับราชการ ก็มีโอกาสก้าวหน้ามากค่ะ ก็ต้องพยายามขยัน สร้างความสำเร็จด้วย แต่โชคดี ที่มีผู้ใหญ่ เมตตา ช่วยเหลือ ปี 59-60 เป็นปี ผู้ใหญ่เมตตา ช่วยเหลือ ค่อนข้างมาก
    2. มีโอกาสได้ บุตร ค่ะ หลังเดือนสิงหาคมเป็นต้นไป จนถึงกลางปีหน้า หากอยากมีบุตร ก็ลองพยายามและ บำรุงร่างกายให้แข็งแรง จะทำให้ การตั้งครรภ์ สำเร็จได้ ค่ะ

สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 นัดหมายเวลาดูล่วงหน้าได้ค่ะ ส่วนรายละเอียด การดูดวง โทรมาสอบถามหรือเข้าไป ดูได้ ที่กระทู้ หน้าแรกค่ะ
    ยินดีต้อนรับค่ะ
    หมอนก

2. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณอาจเพราะ

สวัสดีค่ะ คุณอาจเพราะ

1. ดวงคุณมีโอกาสกลับไปหาคนรักเก่า ค่อนข้างยาก มีโอกาส พบรักใหม่ มากกว่า ตั้งแต่สิงหาคม เป็นต้นไป ถึงปลายปีหน้า เป็นดวงการงาน และความรัก ดีค่อนข้างมาก แต่พื้นดวงความรัก มีปัญหา เวลามีรัก ไม่ราบรื่น ต้องอดทนอดกลั้น กับความรักให้มา

2. การงานดี ปานกลาง พื้นฐานเป็นคนทำงานแบบสบายๆ ต้องระวังการพลัดวันประกันพรุ่ง หรือ ดินพอกหางหมู ซื่งอาจทำให้งานหรือ ชีวิตประสบความสำเร็จล่าช้า และ ความใจร้อน โมโห วู่วาม ทำให้เกิดปัญหา กับเพื่อนร่วมงานได้
    สุดท้ายคือ ความพยายาม ดวงนี้ ต้องพยายามไป เรื่อยๆ อย่าหยุดความพยายาม อย่าคิดว่า ทำแค่นี้ พอแล้ว ถ้าอยากประสบความสำเร็จ ก็ต้องมีความพยายามทุกวัน ตลอดเวลา มีความกระตือรือร้น ให้มากๆ ทำเป็นนิสัย จะทำให้ ชีวิตก้าวหน้า รวดเร็วค่ะ
    สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 นัดหมายเวลาดูล่วงหน้าได้ค่ะ ส่วนรายละเอียด การดูดวง โทรมาสอบถามหรือเข้าไป ดูได้ ที่กระทู้ หน้าแรกค่ะ
    หมอนก

3. mini_meaw

mini_meaw สมาชิกใหม่

ขออนุญาติโพสอีกรอบนะคะ เผื่อหมอนกไม่เห็นโพสเก่าเรา

เกิด 10 พฤษภา535 เวลา 14.40 กรุงเทพ

1) วันพฤหัสนี้จะไปสัมภาษงานร้านอาหาร จะได้งานนี้ไหมคะ

2) ถ้าไม่ได้งานในข้อ 1 จะมีโอกาศได้งานอื่นๆไหมคะ เเล้วจะได้เมื่อไหร่

คือเราหางานมาเกือบๆเดือนเเล้วค่ะ เเต่ไม่มีใครเรียกไปสัทภาษงานเลยนนอกจากงานร้านอาหารในข้อ 1

เครียดมากค่ะ กลัวตกงานนาน

4. ผู้ธรรมดา

ผู้ธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

เพศชาย เกิดวันเสาร์ที่5สิงหาคม2532ปีมะเส็งเวลา00.59

1.ชาตินี้จะได้คู่แท้ๆ(ที่ไม่ต้องพลัดพรากจากกันอยู่ด้วยกันจนแก่จนตาย)ที่ส่งเสริมกันให้ชีวิตมีแต่ความเจริญรุ่งเรืองขึ้นไหม รูปร่างลักษณะจิตใจเป็นเขาอย่างไร อีกกี่ปีจะได้พบกัน

2.ในวัยเบญจเพศ25ที่ผ่านมาชีวิตล้มเหลวพังทุกด้าน การงาน การเงิน ครอบครัวคู่ครอง พังทั้งหมด ตอนนี้ชีวิตยังมืดมนอยู่เลย อยากรู้ว่าอีกกี่ปีชีวิตถึงจะพบทางสว่างรุ่งเรืองในทุกด้านอย่างแน่นอน ขอแนะวิธีเสริมดวงแก้ไขวิบากอกุศลกรรมเก่าที่ได้ผลโดยฉับพลันหากทำเป็นประจำด้วย

ขอบคุณมากๆ ขอให้ท่านเจริญในบุญบารมียิ่งๆขึ้นไป สาธุ

5. SPTK

SPTK สมาชิกใหม่

29 มิถุนายน 2016
    สวัสดีค่ะ เพศหญิง เกิดวันเสาร์ที่ 25 ก.พ.21 เวลา 17.15 น. เกิด กทม.
    คำถามค่ะ
    1. งานในปัจจุบัน จะเจริญก้าวหน้าไหมคะ รู้สึกไม่เหมาะกับตัวเอง
    2. ภายใน 3 ปี มีเกณฑ์ได้งานใหม่ไหมคะ ถ้าได้ เป็นงานประเภทไหน โอเคไหม
    ขอบคุณค่ะ

6. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอรบกวน อาจารย์ด้วยครับ
    ชื่อ ธนวัฒน์ รักกลาง เกิดอังคารที่ 8 ตุลาคม 2511
    ผมรบกวนสอบถามเรื่องงานคือว่างงานมาหลายปีแล้วครับเมื่อไหร่จะมีงานทำครับ และผมมีปัญหาด้านการเงินครับ

7. Firstthiti_

Firstthiti_ สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2016
    สวัสดีค่ะ ขอรบกวนอาจารย์ด้วยคนค่าา
    เพศหญิง เกิดวันอาทิตย์ที่ 3 มีนาคม 2539
    เวลา 13:05 น ที่จังหวัดแพร่ค่ะ

1.ตอนนี้ขายของออนไลน์ ขายไม่ค่อยดี อยากทราบว่าในเร็วๆนี้จะขายดีๆ รวยๆบ้างมั้ยคะ
    2.เรื่องการเรียน เป็นอย่างไรบ้างคะ

8. Whanjeabb

Whanjeabb สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2016
    สวัสดีค่ะ เกิดวันศุกร์ที่ 7 มค. 2520 เวลา 13.26ค่ะ รบกวนสอบถามด้วยนะคะ.
    1. ความรักตอนนี้จะเปนอย่างไรคะ
    2. งานที่ทำอยู่ตอนนี้ ควรเปลี่ยนสถานที่หรือทำที่เดิมต่อไปอย่างไหนจะดีกว่ากันคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2016
  9. Joom85

Joom85 สมาชิกใหม่

10 กุมภาพันธ์ 2016
    สวัสดีค่ะอ.นก เกิด18/11/2528. เกิด21.57จ.นครนายกค่ะของสอบถามตามด้านล่างนะคะ
    1. เนื่องจากตอนนี้มีผู้ชายผิวสองสีรูปร่างสูงใหญ่อายุ33ปี เข้ามาคุยเป็นกิ๊กสักระยะนึง อยากทราบว่าจะมีกรพัฒนาความสัมพันต่อได้ไหมคะ
    2. อยากถามเรื่องการงานเป็นไงคะมีโอกาสได้เลื่อนหรือโยกย้ายตำแหน่งได้ไหมคะ

10. newnewr

newnewr สมาชิกใหม่

25 กรกฎาคม 2016
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2016
  11. metoo2day

metoo2day สมาชิกใหม่

17 กรกฎาคม 2016
    สวัสดีค่ะ เกิดเสาร์ที่20มีนาคม2525เวลาเกิด22.59น.
    1.มีโอกาสกลับไปดีกับแฟนไหมคะ(23/พ.ย./2525)
    2.ภายในเดือนนี้จะได้เงินก้อนไหมคะพอดีมีรับตีราคารถมือสองอยู่ค่ะ กำลังรอลุ้นค่าคอมมิชชั่นค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

12. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณ mini_meaw

สวัสดีค่ะคุณ mini_meaw
    - ดวงนี้ มีโอกาสได้งานทำค่ะ หากได้ งานใดก็ตาม ควรรับงานไว้ก่อน ไม่เช่นนั้น อาจทำให้พลาดการงานได้
    - ส่วนเรื่องการเรียน อยู่ที่การตั้งใจให้มากขึ้น หากตั้งใจ เรียนให้มากกว่านี้ คุณผ่านแน่ ปัญหา อย่าให้ความรัก หรือ เรื่องส่วนตัวทำให้ การเรียนมีปัญหาเพราะ การเรียน เกิดจากปัจจัยเหล่านี้เป็นหลัก ตั้งใจ พยายาม จะ ผ่านไปได้ค่ะ

หมอนก

13. หมอนก

สวัสดีค่ะMaruka;

สวัสดีค่ะMaruka;

1. คุณกับแฟน ไปกันยาก มีโอกาสมีปัญหา ในเรื่องความรัก ต้องพยายามประคับประคอง หากทำได้ เอาใจช่วยค่ะ หากไม่ไหว ก็ต้องปล่อยไปตามดวง และสถานการณ์
    2. ดวงค่อนข้างเครียด กดดันมาก และ มีดวงอุบัติเหตุ ด้วยให้ระวังในช่วงปี 2559-2560
    หลังสิงหาคมเป็นต้นไป จะ ดีในเรื่องคนอุปถัมภ์ หากลำบาก ก็จะได้รับการช่วยเหลือ ถือว่า ดีมากขึ้น ส่วนดวงการงาน ก็จะค่อนดีขึ้นตามลำดับ ต้องหลังปลายปี ไป
    หมอนก

14. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณsunvenus;

สวัสดีค่ะ คุณsunvenus;

ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ ไม่ว่าผลการทำนายจะ ตรงหรือไม่ ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

หมอนก

15. Newgolfy

Newgolfy สมาชิก

11 สิงหาคม 2015
    เกิดวันอังคาร/พุธที่7สิงหา2528 เวลา01.28น่าน_เพศหญิง
    1.ถามเรื่องงานค่ะ สมัครงานไป2ที่เป็นบริษัทไฟแนนซ์ประจำที่จ.น่านทั้งคู่คะแต่คนละตำแหน่งค่ะที่หนึ่งการเงินอีกที่หนึ่งพิจารณาสินเชื่อค่ะไม่ทราบว่าจะสมหวังไหมค่ะหรือมีโอกาสเปลี่ยนงานก่อนสิ้นปีนี้ไหมคะ(ที่เดิมจะยุบแผนกเลิกจ้าง)คะ

2.มีดวงจะสอบราชการติดไหมคะประมานช่วงไหนคะ
    ขอบคุณมากๆคะ

16. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณmini_meaw

สวัสดีค่ะ คุณmini_meaw

ดวงมีโอกาสได้งานค่ะ ตอบให้แล้ว
    ต้องอดทนไปก่อน จะได้ งานหลายงาน ก็พิจารณา ตามาเหมาะสมนะคะ งานร้านอาหาร ก็ดี ในยุคปัจจุปัน ทำงานที่แน่นอน ดีกว่า ทำงานส่วนตัว ไม่ต้องเจอ กับ สภาวะ ความเสี่ยง กลับไปอ่านกระทู้ที่ตอบให้ มีรายละเอียดตามคำถาม
    ขอให้โชคดีค่ะ
    หมอนก

17. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณเกาะนิพพาน;

สวัสดีค่ะ คุณเกาะนิพพาน;

ดวงคุณ มีโอกาสพบรัก เจอคนผิวขาว รูปร่าง ท้วม ใจดี อายุไม่ห่างกันมาก เขาเป็นคนดี แต่ ดวงคู่ อาจมีปัญหา ในเรื่องความไม่ราบรื่นในชีวิตคู่ ต้องทำให้ให้มากๆ อยู่ด้วยกันรุ่งเรื่อง แต่มีปัญหาในเรื่องความรักเท่านั้น ตั้งแต่นี้ไป เจอแต่คู่กรรม ดวงคู่ ต้องมา ตอนอายุ หลัง 30-32 เป็นต้นไปค่ะ
    ความรักจะ เป็นยังไง ก็อย่าคิดมาก ปล่อยวางจะ ดีที่สุด ทำให้ ไม่ทุกข์ได้ค่ะ

ดวงเป็นคนใจร้อน วู่วาม ปัญหาเกิดจาก ความไม่รอบคอบ ในอนาคตต้องระมัดระวังเรื่องนี้ ให้มากๆ ถือว่าเป็นบทเรียนในชีวิต ปี 59-60 ต้องอดทนให้ได้ ไปก่อน เพราะ ดวงปานกลาง อดทนเท่านั้น ถึงจะ ไปรอดได้ค่ะ
    วิบากกรรรม มีหลายอย่าง เช่น การฆ่าสัตว์ การอวดดี การหบหลู่ ไม่เคารพ ผู้ใหญ่ หรื อ ผู้ที่มีจิตใจดี ผู้ทรงศีล อาจเป็นชาติ ปัจจุปันหรือ อดีตเป็นไปได้ค่ะหมั่นทำบุญ สร้าง บารมี ตลอด จะ ช่วยได้ ค่ะ
    ข้อสำคัญ ต้องหมั่น อ่อนน้อม อย่าอวดดี รับความเห็น หรือ คำเตือนจากผู้อื่นบ้าง จะทำให้คุณมีสติ การทำสมาธิ ช่วยมาก ในเรื่องการลดเคราะห์ สร้างบารมีที่ดี และ ยั่งยืน เป็นสิ่งที่เหนื่อทุกอย่าง แนะนำ ลองปฏิบัตินั่งสมาธิดูค่ะ อย่างน้อย ช่วยให้จิตใจคุณสงบขึ้น
    ขอให้โชคดีค่ะ
    อนุโมทนา สาธุด้วยค่ะ
    ยินดีต้อนรับ ขอบคุณค่ะ
    หมอนก

18. หลอดสีรุ้ง

หลอดสีรุ้ง สมาชิกใหม่

ขอเรียนถามครับ

เกิดวันอาทิตย์ 27 ก.พ 2537 ครับ

ขอถามเรื่องงานครับ พอจะมีโอกาสได้งานไหมครับ ประมาณเมื่อไรหรือครับ ขอบคุณครับ

19. wit149

wit149 สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2016
    เกิด 14 กันยา 36 ค่ะ
    1. อยากทราบว่า มีโอกาสได้ทำงาน ที่ 1ใน5 บริษัทที่ต้องการ ภายในสิ้นปีนี้ หรือไม่คะ
    2. ดวงการงานโดยรวมเป็นอย่างไร

ขอบคุณค่ะ

20. popuriann

popuriann สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2016
    เพศหญิง เกิดวันอังคาร 16 พฤษภาคม 2532 เวลา 17.30 ค่ะ
    1 ถามเรื่องหน้าที่การงานใกล้ค่ะ จะได้เรียนต่อ หรือว่าได้ทำงานคะ
    2 เรื่องครอบครัว จะมีครอบครัวและลูกเมื่อไรคะ
    ขอบคุณค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้