หลงทาง (เฟย์ ฟาง แก้ว) By Ani_jung

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย อันนี่, 28 มกราคม 2011.

1. อันนี่

อันนี่ เป็นที่รู้จักกันดี

....คิดถึงทุกๆ คนนะคะ....
    ตัวหายไป..ใจยังอยู่....
    ทุกอย่างยังเหมือนเดิม(รวมทั้ง ไมค์เก่าๆ..อิอิ)
    แอนนี่หวังว่า ทุกคนยังจำแอนนี่ได้น้าค้า....
    หลงทาง (Blinded) เฟย์ ฟาง แก้ว

จะมองใครๆจะคุยกับใคร ทำไมทำไมต้องกลายเป็นหน้าเธอ
    เธอมายังไงเธอไปยังไง ทำไมทำไมที่ไหนก็ต้องเจอ
    คิดถึงเธอ ได้รึเปล่า ให้รึเปล่า เนี่ยเหงามากๆ เลย

ก็เพราะฉันหลงทาง หลงอยู่กลางใจของเธอ
    อยู่ไหนก็ใกล้เธอ เพราะว่าใจเธอกว้างใหญ่
    ตกหลุมรักเธอแล้วอะนะ ติดใจอ่ะเธอซะตั้งเยอะ
    ออกจากเธอไม่ไหว ฉันก็เลยไม่ห้ามใจ ปล่อยไปรักกับเธอ

เธอดูเป็นคนพอดีพอดี เธอเลยดูดีไม่มีใครเหมือนเธอ
    เธอมายังไงจะไปกับเธอ ที่ฉันต้องเพ้อเพราะเธอไม่เหมือนใคร
    คิดถึงเธอ ได้รึเปล่า ให้รึเปล่า เนี่ยเหงามากๆ เลย

ก็เพราะฉันหลงทาง หลงอยู่กลางใจของเธอ อยู่ไหนก็ใกล้เธอ
    เพราะว่าใจเธอกว้างใหญ่ ตกหลุมรักเธอแล้วอะนะ ติดใจอ่ะเธอซะตั้งเยอะ ออกจากเธอไม่ไหว ฉันก็เลยไม่ห้ามใจ ปล่อยไปรักกับเธอ

ก็เพราะฉันหลงทาง หลงอยู่กลางใจของเธอ อยู่ไหนก็ใกล้เธอ เพราะว่าใจเธอกว้างใหญ่ ตกหลุมรักเธอแล้วอะนะ ติดใจอ่ะเธอซะตั้งเยอะ
    ออกจากเธอไม่ไหว ฉันก็เลยไม่ห้ามใจ ปล่อยไปรักกับเธอ

เพราะฉันหลงทาง หลงอยู่กลางใจของเธอ อยู่ไหนก็ใกล้เธอ เพราะว่าใจเธอกว้างใหญ่ ตกหลุมรักเธอแล้วอะนะ ติดใจอ่ะเธอซะตั้งเยอะ ออกจากเธอไม่ไหว ฉันก็เลยไม่ห้ามใจ ปล่อยไปรักกับเธอ
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1337898/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [​IMG][​IMG][​IMG]

ตัด ตัด ตัด ให้แอนนี่ หลงทางไปไหนมาเนี่ยยยย คิดถึงเด้อออ
    ตัดฉลองที่แอนนี่กลับมาร้องเพลงให้พี่ฟัง เรียนจบยังจ๊ะ?
    เอร่อออ ลืมคอมเม้นต์ เสียง....เหมือนเพราะขึ้นรึไง
    ก่าไม่ได้ฟังนานแล้ว งี้ต้องร้องมาให้ฟังอีกนะจ๊ะ

3. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    เย่ๆ น้องแอนนี่กลับมาแล้ว คิดถึงจ้า มาร้องเพลงเพราะๆให้พี่ๆ ลุงๆ ป้าๆ น้าๆ ฟังเยอะๆเลยน้าาาา

เพลงนี้ร้องได้น่ารักมากมายเสียงใสมั๊กๆ เสียงดีขึ้นเหมือนที่พี่ไรว่าจริงๆแหละ
    หรือว่า.....เสียงเริ่มเปงสาวเต็มตัวละ อิอิ

4. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    หลงทางเข้ามาฟังนักร้องสาวเสียงดีอีกคน ที่หายหน้าไปนาน มาเป็นกำลังใจให้นะครับ

5. อันนี่

แอนนี่ดีใจจังเรยค่ะที่ พี่ๆ ยังจำแอนนี่ได้.....เย้ๆๆ..ดีใจๆ..อิอิ

@ พี่ไร แอนนี่ยังเรียนไม่จบค่ะ อีกตั้งสองปี..อิอิ...
    @ พี่แม๊น แมน...แอนนี่แก่ขึ้นละสิไม่ว่า..ค่ะ..อิอิ
    @ พี่สัน มาหลงทางหลายคน จาได้ไม่หลงทางคนเดียวคร่า....ฮิ้ว...อิอิ

6. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

หายไปนานเลย สาวคนนี้ .......

7. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    Wow!!!!!!!! MiZ U Ani_จัง

หลงทางมาฟังเสียงแอนนี่อ่ะ เพราะ+น่ารั๊กมั๊ก ๆ ๆ (เดวคงต้องเอาเวอร์มุขไปเกบ อิอิ)

รู้ไม๊ว่าคิดถุงมากมายเลยจร้า ห้ามหายนานเกิ๊นน๊า

8. อันนี่

อิอิ
    @ แมน ไม่ได้หายไปใหนหรอกจ้า..ยุแถวๆ นี้แหละ..
    @ น้องมุก..คิดถึงเหมือนกานนะจ๊ะ...หลงทางไปซะนาน...

9. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    หายไปนานกลับมายังร้องเพลงเพราะเหมือนเดิมจ้า...:cool:

10. อันนี่

11. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    พี่แอนนี้มาและหายไปนานเลยนะครับ แต่ยังจำได้ๆ
    เสียงดีร้องเพราะไม่เปลี่ยนแปลงเลยครับ โอ้ยยิ่งฟังยิ่งเพราะ

12. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    แอนนี่หลงไปถึงไหนนี่ กลับมาอีกทีเสียงเพราะมากเลยจ้า ออกอัลบั้มเหอะ.....

13. อันนี่

ดีคร้าพี่กี้..แอนนี่หลงไปใกลมากเรยค่ะ..ไม่ได้มาตอบเม้นพี่ๆ เรยค่ะ....คาดว่าไม่นานคงจะกลับมาแร้วค่ะ...ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่คอยให้กำลังใจ ..ที่ใกล้หมดแรงนะคะ...ขอบคุณค่ะ..