หลวงปู่กี๋และหลวงพ่อตี๋ วัดหูช้างกับพระเครื่องหมอเสน่ห์ คล้ายบัว

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย soravch, 10 ธันวาคม 2010.

1. หมูตุ่น

หมูตุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

ครับยินดีครับทุกคำถามมีคำตอบครับ

2. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    อาทิตย์ที่ผ่าน ท่านใดไปวัดหูช้างมาบ้าง มีปลัดฯไม้งิ้วดำลงมาให้บูชาที่ตู้วัตถุมงคลบ้า
    งหรือยังครับ

3. หมูตุ่น

เมื่อบ่ายวันอาทิตย์หมูตุ๋นเข้าไปครับประมาณบ่าย2โมงเห็นมีปลัดฯไม้พญางิ้วดำสัก5-6ตัวปลัดฯไม้จันทร์เห็นมี2ตัว พอบ่าย3โมงเห็นเซียนพระชื่อดังคุณน.นามสกุลท่าพระจันทร์ พาเพื่อนชาวมาเลเซียมา1คันรถตู้เห็นเช่าไปไม่มากไม่มายเท่าไรเป็นเงินรวมๆกันแล้วก็เกือบ3หมื่นบาท สรุปน่าจะไปอยู่มาเลเซียหมดแล้ว วันสองวันอาจมีอีกครับต้องติดตามวันต่อวัน go interจริงๆวัตถุมงคลหลวงพ่อตี๋

4. soravch

ตั้งใจว่าจะเข้าไปบูชาปลัดฯไม้งิ้วดำ แต่มีไม้จันทร์ด้วยหรือครับพี่แล้วไม้จันทร์นี่ทำได้เยอะหรือเปล่าครับ น่าสนใจมากๆเป็นไม้ที่หลวงพ่อตี๋โดยส่วนตัวผมก็พิ่งจะเห็นท่านทำก็คราวนี้แหละเพราะเป็นไม้หายากส์ทั้งคู่

5. หมูตุ่น

ไม้จันทร์มีมากครับมีลูกศิษย์นำมาให้หลายท่อนวางอยู่บริเวณทางขึ้นศาลาที่เช่าวัตถุมงคลเป็นไม้จันทร์ที่เหลือจากการทำอะไรมาก็ลองไปถามพี่ๆที่หน้าตู้ดูซิครับ จำนวนการทำก็น่าจะทยอยลงมาครับ(เห็นน้าที่หน้าตู้เรียกว่าจันทร์โปร่ง(ไม่หอม))
    ใช่แล้วครับไม้จันทร์นั้นหายากในสมัยหลวงพ่อตี๋ท่านยังไม่เคยทำครับ มีในสมัยหลวงพ่อกี๋ท่านได้ไม้จันทร์มาจากลูกศิษย์ของท่านที่จังหวัดตากครับ นำมาให้มากพอสมควรท่านก็ทยอยทำตั้งแต่ปี17-20หมูตุ๋นยังจำได้ว่าหลวงพ่อกี๋ท่านเอาไม้จันทร์ไปพิงไว้ที่ต้นโพธิ์ข้างวิหารแล้วถูกน้ำท่วมแต่ไม้จันทร์ก็ยังมีความหอมอยู่ หลวงพ่อกี๋ท่านเรียกว่าจันทร์ชะมด

6. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    มาบอกเล่าครับ เมื่อวันเสาร์เพื่อนรุ่นน้องผมได้เข้าไปเช่าเบี้ยแก้ ผมได้แนะนำไปว่าถ้าอยากได้แบบเปิดหลัก กับไร้ตะเข็บก็ให้ลงชื่อจองในสมุด เพราะทราบมาว่าเดี๋ยวนี้ที่วัดมีสมุดให้ลงชื่อจองแล้ว พอน้องเค้าไปถึงก็ได้เช่าเบี้ยเปลือยมา 1 ตัว ปลัด 1 อัน (รู้สึกว่าจะเป็นงิ้วดำ) แล้วก็ถามว่าจะขอลงชื่อจองเบี้ยเปิดหลัง กับไร้ตะเข็บได้มั๊ย ก็ได้รับคำตอบมาจากผู้ที่อยู่เฝ้าหน้าตู้ (มี 2 คน บอกว่าอ้วนคน ผอมคน ผมก็ไม่รู้ว่าใครนะครับ) ว่าอย่าเชื่อพวกในเน็ทมากนัก ชอบมั่ว
    ก็เลยงงอ่ะครับ

7. soravch

เรื่องสมุดลงชื่อจองวัตถุมงคลผมเห็นได้กับตาตัวเองและยังได้สัมผัสสมุดดังกล่าวเล่มนี้ด้วยตัวเองทั้งยังได้เห็นรายชื่อผู้ที่ลงชื่อจองวัตถุมงคลที่มีน้องๆที่รู้จักกันกำลังจะลงชื่อจองเบี้ยฯแต่เบี้ยฯลงมาซะก่อนเลยไม่ได้ลงชื่อจอง ซึ่งการลงชื่อจองนี้หลวงพี่อ๊อดท่านเป็นผู้แนะนำด้วยตัวท่านเองนะครับ
    ต้องขออภัยท่านที่อ่านข้อมูลจากผมแล้วไปจองไม่ได้ทำให้เสียเวลา เสียความรู้สึก เสียเงินค่าเดินทาง
    ที่วัดหูช้าง ณ ตอนนี้จะมีน้าที่อยู่ประจำหนึ่งท่าน(ผมไม่รู้ชื่อท่าน)ผมจะเรียกท่านว่าน้าส่วนคนอื่นๆที่วัดจะเรียกท่านว่าพ่อ น้าท่านนี้แหละที่จะทราบข้อมูลการจองเพราะสมุดเล่มนี้ท่านจะเป็นคนเก็บไว้
    และที่วัดหูช้างนี้ก็จะมีลูกศิษย์ลูกหาหลากหลายท่านถ้าว่างก็จะพูดคุยมาช่วยกันจำหน่ายวัตถุมงคลอยู่ที่หน้าตู้ อาจเป็นไปได้ว่าตอนนั้นน้าท่านนี้ไม่อยู่ท่านอื่นๆที่อยู่ช่วยที่หน้าตู้ตอนนั้นไม่ทราบเรื่องว่ามีการจองวัตถุมงคลลงชื่อในสมุดก็เป็นไปได้สูงทีเดียว
    ต้องรบกวนพี่หมูตุ่นอีกแล้วครับพี่ถ้าไปวัดรบกวนพี่เช็คข้อมูลดังกล่าวนี้ให้ด้วยนะครับว่าทางหลวงพี่อ๊อดได้ยกเลิกสมุดจองไปหรือยังครับ

8. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ครับพี่ คือที่ผมมาบอกนี่ไม่ได้โกรธหรืออะไรนะครับ
    แต่อยากจะบอกเล่าให้ฟัง และให้ช่วยเคลียร์กับทางวัด
    เพราะว่าการที่เค้าบอกว่าอย่าเชื่อเน็ทเกินไป ก็เท่ากับด่าพวกเรา
    การที่พวกเราเอาข้อมูลมาบอกเล่าในเว็บก็เพื่อช่วยกันเผยแพร่กิตติคุณให้กับหลวงพ่อที่เราเคารพนับถือ
    แล้วเค้าบอกว่ามั่ว เหมือนกับเป็นการดิสเครดิตกันตรงๆ เลย
    ปล. ย้ำอีกทีนะครับ ผมใช้คำว่าพวกเรา เพราะผมก็คิดว่าผมมีส่วนในการช่วยเผยแพร่บ้างไม่มากก็น้อยแหละครับ ไปเว็บใหน ใน facebook มีโอกาสผมก็เอารูปวัตถุมงคลของหลวงพ่อไปลงให้คนรู้จักกัน
    อ้อ อาจารย์หมูตุ๋น (อ.8480) ครับ ปกติผมใช้ชื่อ LoveR ในเว็บอื่นๆ ครับ แต่เว็บนี้ใช้ชื่อนี้ไม่ได้ เลยต้องใช้ชื่ออื่นครับ

9. มหากาพย์

มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010

ผมเห็นด้วยกับพี่รักครับ :cool:

10. หมูตุ่น

11. soravch

ต้องขอขอบคุณ คุณรัก พี่หมูตุ่นและอีกหลายๆท่านที่ช่วยกันเผยแผ่กิตติคุณให้กับหลวงพ่อตี๋ที่เราเคารพนับถือทั้งในเวปพลังจิตแห่งนี้และอีกหลากหลายเวป
    ถ้ามีวัตถุมงคลที่จะต้องการลงโชว์เพื่อเป็นวิทยาทาน หรือจะสอบถามรายละเอียดของวัตถุมงคลต่างๆของวัดหูช้างก็เข้ามาโพสมาสอบถามกัน ถามไถ่กันมาได้เพราะเรามีพี่หมูตุ่นกูรูอันดับต้นๆของวัดหูช้างอยู่กับเราที่นี่แล้วครับท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

12. JoeBS

JoeBS Active Member

23 สิงหาคม 2009
    ปลัดท่านจารสวยมากเลยครับ ไม่ทราบว่าที่เป็นไม้สองสีนี่ไม้อะไรครับ สวยดีครับ

13. หมูตุ่น

เวปพลังจิตยังไม่เคยลงภาพเหรียญทองคำรุ่น1ของหลวงพ่อกี๋ให้ชม มาชมกันนะครับแต่ภาพมันเล็กไปหน่อย สำหรับเหรียญทองคำมีทั้งหมด10เหรียญ เหรียญนี้เป็นของอาหมูตุ๋นเองครับและยังอยู่ที่ป้าและลุงอีกคนละเหรียญและที่พราห์มจั๊วอีก1เหรียญอีก6เหรียญไม่ทราบว่าอยู่ที่ใดบ้าง

14. วัฒน์นนท์

วัฒน์นนท์ Active Member

พี่หมูตุ่นสุดยอดเลยครับกับเหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อกี๋ แถมเป็นเนื้อทองคำ 1ใน10 เหรียญของโลกด้วย หายากยิ่งนัก ผมอยากเห็นเนื้อนวะบ้างครับ ไม่เคยเห็นมีคนเอามาลงเลยอ่ะครับพี่ ของเริ่มหายากขึ้นทุกวันแล้วนะครับ เก็บเข้ารังกันหมดแล้ว

15. Auan_OK

Auan_OK เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    กด Like ให้ทุกท่านครับผม

16. หมูตุ่น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2012
  17. หมูตุ่น

เหรียญรุ่น1เนื้อนวะโลหะ1ใน80เหรียญครับ

18. หมูตุ่น

อยากดูวัตถุมงคลของหลวงพ่อกี๋ก็ขอมาได้นะครับ

19. soravch

ปลัดฯของหลวงพ่อตี๋ ที่เป็นไม้สองสี(ทูโทน)เท่าที่ผมเห็นจะเป็นไม้พยุง ปลัดฯไม้สองสีมีไม่มากนะครับ่ที่ผมก็หลายตัวแล้ว 555555

ขนาดไฟล์:
      43.9 KB
      เปิดดู:
      62
  20. วัฒน์นนท์

วัฒน์นนท์ Active Member

พี่หมูตุ่นครับ อยากทราบว่าเนื้อนวะโลหะ ด้านบนข้างหูเหรียญด้านซ้ายมือมีบล็อกแตกไหมครับ พอดีไปเจอมาเหรียญนึง มีแตกด้านบน แต่เหรียญยังสวยอยู่เลยอ่ะครับ ราคาตอนนี้สูงไหมครับพี่หมูตุ่น อยากได้ไว้บูชาบ้างอ่ะครับ ระหว่างเหรียญเงินกับนวะโลหะ ราคากลางๆ ตอนนี้ไม่รู้่ว่าประมาณเท่าไหร่หรอครับ