หลวงปู่ประยูรแจ้งข่าวงานทอดกฐินวัดป่าบำเพ็ญธรรม วันที่ 12 ตุลาคม 2557 8.00น.

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย mummamman, 25 มกราคม 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    เนื่องด้วย หลวงปู่ประยูร ปัญญาวุฒิโร วัดป่าบำเพ็ญธรรม ซึ่งเป็นศิษย์สายหลวง

ปู่ละมัย เคยศึกษาและต้มหุงปรอทกับหลวงปู่ละมัย ที่สวนสมุนไพร จากการหุง

ปรอทครั้งนั้นได้รับไอพิษจากปรอทเข้าไปขณะทำการหุงทั้งวันทั้งคืน

ถ้าเป็นบุคคลธรรมดาคงมิอาจทนพิษที่ได้รับทุกวันไปได้ แม้หลวงปู่เอง

ผู้มีสมาธิและธรรมชั้นสูงก็มิอาจหลีกหนีสภาวะยังคงเจ็บป่วยจนทุกวันนี้เนื่องจาก

ไอพิษของปรอท

เพื่อเป็นปัจจัยค่ารักษาพยาบาล

หลวงปู่เมตตาให้นำลูกแก้วนะวนเวียนมีจารนะ มาแจกแก่ผู้ร่วม

ทำบุญ 108 บาท จะได้รับ 1 ลูกครับ

ค่าจัดส่งฟรีครับ ลูกแก้วนี้หลวงปู่บอกว่าสารพัดประโยชน์ กันคุณไสย

คุณคน คุณผี เมตตามหานิยม โภคทรัพย์ แคล้วคลาดจากอันตรายทั้งปวง

พกติดตัวไว้เป็นของอีกชิ้นหนึ่งที่หลวงปู่อัดพลังเสกให้จนเต็ม

นำไปกำนั่งภาวนาก็ดีมากครับ มีรอยจารนะวนเวียน เพศตรงข้าม

จะวนเวียนมาหาตลอดครับ

หลวงปู่เคยเสกวัตถุมงคลที่เด่นดังด้านเสน่ห์เมตตาที่โด่งดังจนคนตาม

หากันทั่วคือ จิ้งจอกเก้าหางของหลวงปู่สิมพะลี รุ่น เพิ่มวาสนามหารวย 117 ปี

ที่ราคาไปไกลหลายพันบาทแล้ว

หินสมปราถนาเป็นยังไง มีข้อมูลที่ท่านที่ทำบุญรับหินสมปรารถนา

ไปแล้วนำไปสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับเรื่องแร่ จริงๆๆแล้วคือเหล็กไหลชนิดหนึ่งครับ

และได้นำไปให้ท่านหนึ่งที่มีวิชามโนยิทธิจับดู พบว่ามีพลังมหาศาล มีพุทธคุณ

ครบเครื่อง ทั้งแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา โชคลาภ และท่านนั้นยังตอบว่า

นี่คือเหล็กไหลชนิดหนึ่งตรงกับผู้รู้เรื่องแร่ และุดูแล้วทางมโนยิทธิหินนี้มีอายุ

มาแล้วล้านๆๆปี สะสมพลังงานมานานมาก ด้านในมีจิตของเทพที่บำเพ็ญเพียร

อยู่สามารถที่จะช่วยเหลือผู้ถือครองได้ไม่เกินกรรม

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ท่านผู้หนึ่งทำบุญแล้วนำหินไปตรวจสอบดู

หลวงปู่ได้นำมาพลีผสมกับแร่ต่างๆๆเช่นเหล็กน้ำพี้และอื่นๆๆกดพิมพ์เป็นพระ

พิมพ์หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดรและพิมพ์หลวงปู่ทวด

ทำไมต้องพิมพ์สองท่านนี้เพราะมีวาระที่เกี่ยวเนื่องกัน

หลวงปู่ได้อัญเชิญจิตของหลวงปู่ใหญ่และหลวงปู่ทวดมาปลุกเสกด้วย

ของชิ้นนี้มีจิตของท่านอยู่ ความแตกต่างไม่ใช่แค่เรื่องพิมพ์เท่านั้น

ลองจับพลังงานดูพบว่าพิมพ์หลวงปู่ใหญ่จะออกเย็นแนวเมตตาและโชคลาภ

พิมพ์หลวงปู่ทวดเมื่อจับพลังงานแล้วจะมีอาการดิ้นในมือ บ่งบอกถึงเด่นด้าน

แคล้วคลาดและเป็นฤทธิ์เพิ่มขึ้นมา แต่ก็มีเมตตาโชคลาภด้วยเหมือนกัน

ทำบุญ 250 บาทรับพระผสมแร่หินสมปรารถนา 1 องค์ครับ

มีสองพิมพ์ครับ

พิมพ์หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดรตอนนี้มี 8 องค์
    Tue 22, Apr 2014 22:14:31 [ Thanks : Images Hosting > www.ThaiHostWeb.com ]

Tue 22, Apr 2014 22:15:11 [ Thanks : Images Hosting > www.ThaiHostWeb.com ]

พิมพ์หลวงปู่ทวดตอนนี้มี 10 องค์

Tue 22, Apr 2014 22:15:38 [ Thanks : Images Hosting > www.ThaiHostWeb.com ]

Tue 22, Apr 2014 22:15:56 [ Thanks : Images Hosting > www.ThaiHostWeb.com ]

โอนเงินมาที่

นายธนพล ตั้งพิเชษฐโชติ

ธนาคารไทยพานิช

314-450-5350

สาขาคลองหลวง

ออมทรัพย์

โทร 089-125-5815

จัดส่งฟรีให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2014
  2. mummamman

อานิสงส์การบริจาคเงินในการรักษาพยาบาลภิกษุสามเณรอาพาธ

๑. ชื่อว่าเสมือนอุปัฏฐากพระพุทธเจ้า ดังพระพุทธพจน์ที่ว่า "ผู้ใดต้องการอุปัฏฐากเราตถาคต ผู้นั้นจงไปอุปัฏฐากภิกษุไข้เถิด"

๒. อกุศลกรรมในอดีตชาติ จะเปลี่ยนจากหนักเป็นเบา จากเบาเป็นสูญ ถือเป็นการสเดาะเคราะห์อย่างหนึ่งได้

๓. เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติ เมื่อได้รับส่วนบุญนี้จะเลิกจองเวรจองกรรม ช่วยให้พ้นเวรพ้นกรรม

๔. สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง เทวดารักษา สรรพวิญญาณเมตตาปราณี

๕. เหล่าวิญญาณร้ายไม่อาจเบียดเบียนบีฑาได้

๖. จิตใจสงบร่มเย็น ปวงภัยไม่เกิด ฝันร้ายไม่มี มีสง่าราศีผ่องใส สุขภาพเเข็งเเรง กิจการงานเป็นมงคลแก่ตัว อายุยืนยาว ไม่เจ็บไข้ได้ป่วย

๗. คุณธรรมเจริญมั่นคง ปฏิบัติธรรมก้าวหน้า ปัญญาเกิด

๘. ไม่พลัดพรากจากคนรัก ของรัก ก่อนเวลาอันควร

๙. ชื่อว่าได้อุปถัมภ์บำรุงพระพุทธศาสนาให้มั่นคง ยั่งยืน

๑๐. ถือเป็นการทำสังฆทานอย่างหนึ่ง เพราะเป็นการถวายการอุปัฏฐากบำรุงแก่พระภิกษุสงฆ์จำนวนมาก

๑๑. จะไม่ไร้ญาติขาดมิตร เวลาแก่ เวลาเจ็บไข้ได้ป่วยจะมีคนคอยดูเเล ไม่ถูกทอดทิ้งให้อยู่คนเดียว

๑๒. มีเดชบารมีมาก มียศวาสนา เป็นใหญ่เป็นโต ไม่มีใครข่มขี่เบียดเบียนได้

๑๓. จะเป็นที่รักแก่คนทั้งปวง ไปที่ใดจะมีผู้คอยช่วยเหลือเกื้อหนุน ไม่ถูกปล่อยให้ขัดข้องในเรื่องทั้งปวง

๑๔. จะมีสมบัติมาก และสมบัติจะไม่ถูกทำลายโดยราชภัย โจรภัย อัคคีภัย อุทกภัย วาตภัย ฯลฯ

๑๕. จะได้พบพระอริยสงฆ์ ได้พบพระอรหันต์ ได้พบพระดี ได้พบพระเครื่องพระบูชาที่มีความศักดิ์สิทธิ์ ไม่เจอพระปลอม ไม่เจอพระเก๊ พระทุศีล

๑๖. จะได้ฟังธรรมจากพระอริยเจ้า และเข้าถึงธรรมได้โดยง่ายดาย

๑๗. จะได้เจอครูบาอาจารย์และเพื่อนที่ทรงคุณธรรม

๑๘. ด้วยบุญที่อุปัฏฐากภิกษุอาพาธนี้จะเป็นปัจจัยแก่สวรรค์และนิพพาน

๑๙. ด้วยบุญที่อุปัฏฐากภิกษุอาพาธนี้ สามารถอธิษฐานให้เป็นปัจจัยแก่การบรรลุเป็นพระมหาสาวก พระอัครสาวก พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ในอนาคตกาลได้

ทำบุญเท่าไหร่ก็ได้ครับ ผมจะรวบรวมถวายหลวงปู่ท่าน

แต่ถ้าทำบุญเกิน 950 บาท จะได้รับตะกรุดเงินแช่น้ำมันว่านไป 1 ขวดครับ

แล้วจะรวบรวมแจ้งยอดถวายให้ทราบอีกทีครับ

ขออนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ

3. mummamman

พระพุทธเจ้าตรัสไว้ว่า "ถ้าหากผู้ใดต้องการอุปัฏฐากเราตถาคต ผู้นั้นพึงไปอุปัฏฐากภิกษุ

ไข้เถิด" นั่นแสดงว่าการช่วยเหลือพระภิกษุที่เจ็บไข้ได้ป่วยนั้นเป็นสิ่งที่ประเสริฐและมี

อานิสงส์ไพศาลมาก ถึงขนาดที่พระพุทธเจ้าตรัสว่า ผู้ใดต้องการอุปัฏฐากพระพุทธเจ้าผู้นั้น

จงไปอุปัฏฐากภิกษุไข้เถิด

4. mummamman

ท่านเป็นพระปฎิบัติดี ปฎิบัติชอบ ทำบุญได้อานิสงส์เยอะครับ

เงินที่ได้นำไปเป็นปัจจัยค่ารักษาพยาบาล ท่านเป็นพระป่าครับ

5. mummamman

มีผู้ร่วมทำบุญแล้ว 2 ดอกครับเหลือที่ผมตอนนี้ 5 ดอกครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ เงินที่ท่านร่วมทำบุญจะถึงหลวงปู่ทุกบาท

ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2014
  6. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ 1 ขวดครับ

7. mummamman

อนุโมทนาบุญด้วยครับ เหลือ 4 ขวด แล้วครับ

เงินทุกบาทถวายหลวงปู่เพื่อเป็นปัจจัยค่ารักษาพยาบาล

ไม่มีหักแม้แต่บาทเดียวครับ ทุกท่านที่ร่วมบุญ ผมออกค่าจัดส่งเองครับ

เงินของท่านถึงหลวงปู่เต็มจำนวนครับ

8. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ร่วมถวายปัจจัยรักษาสงฆ์ 1000 บาท ขอรับน้ำมัน 1 ขวดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2014
  9. mummamman

อนุโมทนาบุญด้วยครับ เหลือ 3 ขวด แล้วครับ

แจ้งข่าวดีครับ เนื่องด้วยบุญกุศลที่เกี่ยวเนื่องนำท่านทั้งหลายมาสร้าง

บุญกุศลกรรมเพื่อเป็นบารมีในชาตินี้ ทุกท่านที่ร่วมทำบุญตะกรุดเงิน

จะได้รับเกศาหลวงปู่ละมัยให้ไปด้วยครับ
    อาจจะไม่เยอะนะครับ

เพราะเกศาของหลวงปู่มีจำนวนไม่มากนัก การจัดสร้างครั้งนี้เป็นเจตนา

ที่บริสุทธิ์ทั้งผู้สร้าง ผู้ร่วมบุญ ขอให้ความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม

จงเกิดแก่ท่านทั้งหลายด้วยเถิด สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2014
  10. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ 1 ขวดค่ะ

11. mummamman

อนุโมทนาบุญด้วยครับ เหลือ 2 ขวด แล้วครับ

โอนเงินแล้วแจ้งเวลาโอนและที่อยู่ทาง PM เลยนะครับ

12. mummamman

เชิญร่วมทำบุญค่ารักษาพยาบาลสงฆ์ อานิสงค์บุญมากมายนัก

มากกว่าการสร้างถาวรวัตถุ หลวงปู่ท่านเป็นพระป่า ปฎิบัติดี ปฎิบัติชอบ

หายากนักจะมีโอกาสได้ทำบุญกับท่าน เรียนเชิญครับ

เงินทุกบาทจะนำถวายหลวงปู่ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

13. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    ร่วมบุญด้วย 1ขวดครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

14. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอร่วมบุญ1ขวดสุดท้ายเพื่อถวายเป็นค่ารักษาพยาบาลสงฆ์ ขออนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าของกระทู้และทุกๆท่านด้วยด้วยครับ

15. mummamman

อนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ ที่ร่วมทำกุศลกรรมครั้งนี้ บุญกุศลที่เกิดจากจิตที่บริสุทธิ์

จะเป็นบุญกุศลใหญ่ที่จะนำพาไปสู่ความพ้นทุกข์ ขอให้ทุกท่านประสพความเจริญ

ทั้งทางโลกและทางธรรมในเร็ววันนี้ด้วยเถิด สาธุ

ขณะนี้ตะกรุดเงินแช่น้ำมันที่ผมหมดแล้ว ใครสนใจร่วมบุญโอนเงินมาจองไว้ได้ครับ

2 อาทิตย์จะได้ของ เมื่อของมาแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีทางนี้ครับ

ไม่มีวางจำหน่ายตามศุนย์พระนะครับ ไม่ต้องไปหา

เพราะต้องการเงินทุกบาททุกสตางค์

ของทุกท่านไปทำบุญเต็มจำนวน ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆๆทั้งสิ้น

16. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วนะครับ 1,000 บาท ทาง tmb online ครับ เวลา 12.04 ครับ
    จิรานุวัฒน์ ศิริสุนทรินท์
    55/3 ม.1 ถ.สุขุมวิท ต.เสม็ด อ.เมือง
    จ.ชลบุรี 20000
    อนุโมทนาบุญครับ

17. mummamman

อนุโมทนาบุญด้วยครับ จะจัดส่งให้ครับ

18. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    วันนี้29มค57 เวลา06.11 น. ผมโอนเงิน950บาท เพื่อร่วมบุญถวายค่ารักษาพยาบาลสงฆ์เรียบร้อยแล้วครับ ที่อยู่การจัดส่งขอแจ้งทางพีเอ็มนะครับ ขอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2014
  19. mummamman

อนุโมทนาบุญด้วยครับ จะจัดส่งให้ครับ

20. Oammy2527

Oammy2527 Active Member

ร่วมทำบุญอุปัฏฐานหลวงปู่เป็นจำนวน 1000 บาทครับ ไม่ขอรับวัตถุมงคลครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      64
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้