หลวงปู่สรวงผู้วิเศษแห่งภูตะแบง

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ทิพยจักร, 2 เมษายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นักธรรมเอก

นักธรรมเอก เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้รับภาพหลวงปู่แล้วครับ ปราบปลื้มมากๆครับผม เป็นภาพในอิริยบถนั่งพับเพียบ มีจารยันต์ด้วยครับ สวยมาก ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างสูงนะครับที่ได้มอบภาพมงคลนี้มาให้ จะไปใส่กรอบไว้ห้องพระครับ อนุโมทนาครับผม

2. AUWNBOVY

AUWNBOVY สมาชิกใหม่

ได้รับรูปของหลวงปู่แล้วครับเมื่อวานนี้ขอขอบคุณพี่charoen.bเป็นอย่างสูง
    ด้วยครับ.อนุโมทนาด้วยครับ

3. Klay9

Klay9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007

พิทักษ์ คล้ายทอง
    226 ถ.พหลโยธิน สามเสนใน
    พญาไท กทม.10400

4. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ได้รับรูปภาพหลวงปู่สรวงเรียบร้อยเช่นเดียวกันครับ ขออนุโมทนาด้วยครับในการเผยแพร่ครูบาอาจารย์

5. ทิพยจักร

วัตถุมงคลหลวงปู่สรวงขนาดบูชาหน้าตัก ๕ นิ้วครับ รุ่นนี้จะมีผ้าขาวของหลวงปู่สรวงแท้ๆห่มให้ที่องค์ด้วยครับ ราคาไม่แน่ใจว่า สองพันหรือสองพันห้าครับ สนใจติดต่อทางสวนพุทธรรมบายตึ๊กเจีย ๐๒-๕๐๑-๓๕๓๖ ครับรายได้ช่วยซื้อที่ให้พัฒนากลายเป็นวัดอย่างสมบูรณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2008
  6. Klay9

Klay9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    ได้รับรูปหลวงปู่แล้วครับขอบคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

7. ผู้เสียสละ

ผู้เสียสละ สมาชิกใหม่

ได้รับรูปของหลวงปู่แล้วครับ ขอบคุณมากและขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ

8. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ผมได้จัดส่งภาพหลวงปู่สรวงให้ทุกท่านที่แจ้งชื่อไว้ครบทุกท่านแล้ว รวมทั้งของคุณ ตรีนิสิงเห และคุณ SUPERHONET 2 ด้วยครับ

วิธีบูชาและคาถาสำหรับบูชาขอให้ดูในกระทู้นี้ครับ มีผู้แนะนำไว้แล้วครับ

บูชาให้ถูก บูชาด้วยศรัทธา บารมีหลวงปู่สรวงและครูบาอาจารย์จะส่งผลให้เป็นมงคลกับตัวเองครับผม

9. naraiyana

naraiyana เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2007
    ผมมาทีหลัง ไม่ทราบว่าพอมีภาพหลวงปู่เหลือไม่ครับ
    ขอบูชาด้วยครับ

อานนท์

อานนท์ เมฆารสธรรมกุล
    120/633 พีเอสทีคอนโด ตึก 2
    ซอยนาคสุวรรณ นนทรี
    ยานนาวา กทม 10120

10. ชัยรัชต์ภูวาปี

ชัยรัชต์ภูวาปี เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับรูปของหลวงปู่แล้วครับ
    ขอบคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    มีวิธีบูชาไมครับ

11. wutlions

wutlions เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2006
    ขออนุโมทนา ถ้าพอมีเหลือนะครับ
    วิวุฒิ โพธิเกษม
    ซอยวัดไตรรัตนาราม รามอินทรา 8
    บางเขน อนุเสาวีรย์ กทม . 10220

12. wutlions

wutlions เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2006
    วิวุฒิ โพธิเกษม 52/29 ซอยวัตไตรรัตนาราม รามอินทรา 8 บางเขน อนุเสารีย์ 10220
    ขอคุณมากครับ

13. sudpob

sudpob เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับภาพหลวงปู่สรวง ขอขอบคุณมากๆ

14. ineedo

ineedo เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ประวัติหลวงปู่เคยลงในหนังสือลานโพธิ์ติดต่อกันหลายฉบับครับ ทราบมาว่าทางลานโพธิ์จะจัดพิมพ์เป็นเล่มต่างหาก ไม่ทราบว่าตอนนี้พิมพ์หรือยัง ใครมีข้อมูลแจ้งด้วยครับ

15. ปัญจ์ธน

ปัญจ์ธน เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับภาพหลวงปู่สรวงเรียบร้อยแล้วครับ ขออนุโมทนาครับ

16. sei-ko

sei-ko เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2007
    ได้รับภาพหลวงปู่สรวงแล้วครับเช่นกัน
    ขอบคุณครับพี่ และ ขออนุโมทนาครับ

17. ทิพยจักร

หลวงปู่สรวงหรือลูกตาเบ๊าะตามภาษาท้องถิ่น คำว่าลูกตาเบ๊าะหมายถึงพระดาบส ผู้นับถือท่านหลายคนต่างเรียกท่านว่า "มหามุนีเทพดาบส" และใช้คำเรียกพื้นบ้านว่า หลวงปู่สรวงเทวดาเล่นดิน หมายความว่าหลวงปู่สรวงนั้นท่านวิเศษดุจดั่งเทวดา มีอำนาจจิตเหนือความคาดหมายแต่กลับทำตัวเล่นดิน อยู่กับดิน อยู่ติดดิน ไม่ถือเนื้อถือตัว ไม่ถือยศฐาบรรดาศักดิ์ เป็นผู้ละโลกวิสัยโดยสิ้นเชิง

ความสามารถ ความสูงส่งของท่านสวนทางกับความเป็นอยู่ที่คนพบ แต่นั่นก็เป็นหลักที่ดีที่ผู้ปฏิบัติควรประพฤติเป็นเยี่ยงอย่าง

ขออนุโมทนาทุกท่านที่ช่วยเผยแพร่ครูบาอาจารย์และดำเนินแนวทางตามหนทางของท่านด้วยครับขอให้เจริญธรรมทุกท่านครับ

18. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

กลับจากวัดไพรพัฒนาแล้วครับทุกๆท่าน
    ได้พบอภินิหารหลวงปู่ด้วยครับผม
    และที่สำคัญหลวงพ่ออาจ ได้อนุญาติให้เป็นเจ้าภาพผ้าป่าของวัดท่านด้วยครับ
    งานนี้ได้พระรอดที่หลวงพ่ออาจเสกมาประมาณ 300 องค์ ไว้แจกผู้ร่วมบุญครับ

19. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    สาธุผมได้รับรูปหลวงปู่แล้วครับ

ขอขอบพระคุณมากๆครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

20. 16

16 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2007
    ได้รับรูปหลวงปู่สรวงแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ คุณ charoen.b

สาธุ สาธุ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้