หลวงปู่สาย วัดดอนกระต่ายทอง อ่างทอง ร่วมทําบุญกับท่าน ( ปิดรับการโอน )

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย อัสดงส์, 27 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากวันนี้ได้มีสมาชิกในบอร์ดเดินทางไปทําบุญกับท่าน ปรากฏว่าท่านอาพาธหนัก พักรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลไชโย อ่างทอง

จึงขอประกาศบอกบุญมายังทุกท่านให้เข้าไปร่วมทำบุญถวายค่ารักษาพยาบาลและค่าอาหารเหลว ไปเยี่ยมท่านไปดูอาการท่าน ขออนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2008
  2. อัสดงส์

[​IMG][​IMG]

เกศาท่านบางเส้นลูกศิษย์นําไปบูชาใสเป็นแก้วแล้วครับ ทําบุญกับท่านจะเป็นบุญสูงยิ่ง

3. aocsaipang9

aocsaipang9 Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2007
    สาธุ ขอให้หลวงปู่หายอาพาธด้วยเร็ววันครับ

เด็กอ่างทอง.....

4. บ้านข้างวัด

บ้านข้างวัด สมาชิก

มีรายละเอียดบัญชีทำบุญหรือปล่าวครับ

5. อัสดงส์

อืม..ที่ผมไม่มี เมื่อวานสมาชิกที่ไปเยี่ยมท่านลองถามหลวงตาที่ดูแลอยู่ก็ไม่มีอยู่กับตัวเพราะตอนนั้นอยู่ที่โรงพยาบาล...ถ้าสามารถไปได้แนะนําให้ไปมอบกับมือหลวงปู่เองครับ :cool: เพราะบางเรื่องไปเองจะรู้รายละเอียดจากพระที่ดูแล อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2008
  6. อัสดงส์

ขอ copy ข้อความของท่าน Jumbo A มานะครับ

สวัสดีครับทุกๆท่าน.............ศิษย์ อ.โบ้มาแล้ว

หลังจากห่างหายไปเพื่อภารกิจส่วนตัว....วันนี้มีภารกิจส่วนร่วมมาบอกกล่าว.........

หลังจากช่วงวันหยุดที่ผ่านมา...ตามปกติวิสัยของคนรุ่นใหม่หัวใจว้าวุ่น.......

ต้องเข้าวัด....ช้างเผือกอยู่ในป่า...ไม่แน่สีกาสวยๆอาจจะไปเที่ยววัดบ้าง......

นางงามยังรักเด็ก..นางงามที่รักวัดน่าจะมี..........

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ไปทำบุญกับ หลวงตาวัชรชัย..ที่วัดเขาวง...ตามที่ใจสั่งมาเห็นความ

คืบหน้าในการก่อสร้างโบสถ์ไปมากตามที่ท่านหลวงตาปราถนาไว้.....จะให้ได้ 90

เปอร์เช็ต์ในปีนี้เนื่องด้วยกลุ่มนายทุนผู้มีจิตใจคล้ายกับผู้ร้ายหนังไทยยุคสรพงษ์ สมบัติ

ตีหัวหมาด่า..........เด็ก...ระรานวัด..........อะไรทำนองนั้นแต่สุดท้ายเขาก็น่าจะรู้ว่า

ตายหมด............

ผมไปร่วมทำบุญกับท่านถวายสังฆทาน ...สร้างโบสถ์.....แล้วเจอกับท่านอัสดงส์ชั่วขณะ

ก่อนแยกย้ายกันไปตามเส้นทางของชีวิต.งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา .แกฆ่าพ่อฉัน .ล้างแค้น

10 ปียังไม่สาย. เหมือนหนังจีนกำลังภายในสิ้นดี..............

หลังจากไปตามทางของหนุ่มพเนจร...นักแสวงหา...สู่ทะเลใจ....ไปอ่างทอง........

ผมเดินทางไป จ.อ่างทองเพื่อไปกราบครูบาอาจาย์อีกรูปหนึ่งที่ทุกๆครั้งจะเห็นความเมตตา

ตลอดบนใบหน้าท่าน...หลวงปู่สายวัดดอนกระต่ายทองครับ...........ตั้งใจจะไปถวาย

ลังนกกับทำบุญกับท่านตามประสาคนที่นับถือท่านครับ...............ไปถึงวัดพบกับความ

เงียบเฉียบกุฎิท่านเงียบสนิท........สอบถามพระที่อยู่บอก ล.ป.ท่านอาพาธนอนอยุ่ที่โรง

พยายบาล......ร.พ.เกษไชโย (วัดนก)....จึงขี้ม้าสี่หมอกคู่ใจไปที่ร.พ.ที่ท่าน...รักษาตัว

อยู่...............ไม่ห่างจากวัดท่านมากนัก...ไปทางวัดเกษไชโยถ้าท่านใดเคยไปกราบ

ท่านจะรู้ครับ..............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2008
  7. อัสดงส์

มาต่อกันครับเป็นข้อความท่าน Jumbo A เหมือนเดิม

หลังจากที่ได้เข้าไปกราบท่านครับ...ท่านเรียกเข้าไปหาท่านเป่าหัวให้....พร้อมให้พร

รวย ๆ ๆ............จากการสอบถามพระหลวงตาที่ดูแลท่านอยู่ได้ความว่าท่านฉันท์ไม่ได้

มาประมาณสองเดือนแล้วไม่มีแรงทำให้เป็นลม...อีกอย่างท่านจะไอและหอบมาก.....

ท่านจะฉันท์ได้แต่รังนกเพราะมันอ่อนฉันท์ง่าย....

ตอนที่ได้สนทนากับท่านดูท่านแข็งแรงแจ่มใสเหมือนปกติทุกอย่างท่านบ่นปวดหลังให้ผม

ฟัง.....เมื่อมาอยู่โรงพยาบาลหมอให้น้ำเกลือทำให้ท่านพอมีแรงที่จะฉันท์ได้วั้นนั้นท่าน

ฉันท์ก๋วยเตี๋ยวเส้นใหญ่.....

ผมขอพูดถึงรังนกสักนิดครับ.........จากการสอบถามพระน้องชายท่านพระหลวงตาที่ดูแล

ท่าน....เงินที่เราท่านสิษย์ยานุศิษย์ถวายหลวงปู่ส่วนมากจะนำไปชื้อรังนกถวายท่าน...

ชึ้งเราก็พอรู้กันอยู่ว่ามีราคาพอสมควรต่อ ขวด......

วั้นนั้นผมไปถวายท่านครึ่งโหลครับ....เนื่องจากครั้งก่อนที่ไปกราบท่าน..พระที่ดูแลบอก

ท่านฉันท์แบบนี้......

8. อัสดงส์

ต่อครับเป็นข้อความท่าน Jumbo A

ทั้งหมดที่กล่าวมาก็อยากจะบอกทุกๆท่านให้ไปร่วมทำบุญกันครับไปถวายปัจจัยท่าน

เป็นค่ารังนก ค่ารักษาพยาบาลท่าน....โดยส่วนตัวก็ไม่ทราบว่าท่านเสียค่ารักษาพยาบาล

ไหมหรือมีลูกศิษย์รับเป็นภาระในครั้งนี้.....ถ้าท่านใดได้เดินทางไปกราบท่าน......

แต่เนื่องด้วยวัดท่านก็ไกลพอสมควรหลายท่านอาจไม่สะดวก............

หลังจากที่คุยกับท่านอัสดงค์..........ก็มีความเห็นว่า...............

ผมอาจจะรับเป็นภาระครังนี้เอง..........

ใครที่อยากจะทำบุญกับท่าน............ถ้าเชื่อว่าเงินท่านมาถึงผมแล้วไปถึงหลวงปู่แน่นอน

ก็โอนมาทำบุญกับหลวงปู่ผ่านผม..........ในส่วนสิ่งของตอบแทนผมไม่มีอะไรให้ในตอน

นี้ครับมีแต่บุญท่านได้แน่นอนครับ............

9. อัสดงส์

...ตามกำลัง

สําหรับท่านที่ประสงค์ ที่จะร่วมบุญ ตามกําลังศรัทธา....โดยเงินส่วนนี้ผมจะแบ่งออกเป็นสองส่วน....ส่วนหนึ่งจะนำไปชื้อรังนกถวาย

ท่านอีกส่วนเป็นปัจจัยนำไปถวายครับ...

ก็ที่เบอร์บัญชีนี้ครับ.......

063-1-70229-9.....ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขา สำโรง...
    นางสาว ปิยชนิตร วิชุภานันทร์

จะนําเงินไปถวายท่านภายใน 2 อาทิตย์ครับ <!-- / message -->

<!-- / message -->

10. ศิษย์อริยะ

ศิษย์อริยะ Active Member

ขอชื่อบัญชีด้วยครับพี่ พอดีโอนทาง internet ต่างธนาคารเค้าต้องให้กรอกชื่อบัญชี น่ะครับ ขอบคุณมากครับ

11. อัสดงส์

ชื่อบัญชี

นางสาว ปิยชนิตร วิชุภานันทร์

063-1-70229-9.....ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขา สำโรง...

12. abball

abball เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ อัสดงส์ ผมโอเงินไปให้แล้วจำนวน 200 บาท

RECORD no. 8839

TRANSFER 200.00

FR BBLA 5344355

TO BAYA 0631702299

เวลา 16:18

ขอร่วมบุญครับ

13. อัสดงส์

ขออนุโมทนาครับ เป็นมหากุศล ของให้สุ๘สมหวังทุกประการครับ (||)

14. อัสดงส์

[​IMG][​IMG]

หลวงปู่ที่โรงพยาบาลครับ ท่าน Jumbo A ถ่ายรูปมา

15. ศิษย์อริยะ

ศิษย์อริยะ Active Member

ขอร่วมทำบุญด้วย 500 บาทครับ
    ขอให้ลป.หายเร็วๆ ครับ เป็นรมโพธิ์ร่มไทรให้ลูกหลานไปนานๆ
    ผมว่าจะไปกราบท่านหลายทีแล้ว แต่ยังติดภารกิจทางการเรียนอยู่ เลยยังไม่ได้ไป ฝากร่วมทำบุญด้วยครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. อัสดงส์

ขออนุโมทนาครับ เป็นมหากุศลอย่างยิ่ง ขอให้สุขสมหวังทุกประการ เงินจะรวบรวมไปถวายท่าน โดยท่าน Jumbo A ภายใน 2 อาทิตย์ครับ ;40

17. อัสดงส์

อนุโมทนาครับ

18. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมบุญนะครับ.....

หลังจากนี้ภายหลังสองอาทิตย์ผมจะรีบนำปัจจัยไปถวายท่านที่วัดหรือที่โรง

พยาบาลด้วยตนเองครับ............

ส่วนหนึ่งก็จะเป็นค่ารังนกเพราะถ้าซื้อที่ห้างร้านค้าส่งน่าจะถูกกว่า......

ส่วนหนึ่งจะเป็นปัจจัยที่ได้จากทุกๆท่านที่ร่วมการบุญในครั้งนี้ครับ.....

ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกๆท่านนะครับ....

19. เทวดาขงเบ้ง

เทวดาขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    เดี๋ยวผมจะช่วยด้วยอีกแรงนะครับ เดี๋ยวพอโอนไปแล้วจะรีบบอกทันทีนะครับ

20. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ให้ท่านหายไวๆ ด้วยเทอญ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้