หลวงปู่สาย วัดดอนกระต่ายทอง อ่างทอง ร่วมทําบุญกับท่าน ( ปิดรับการโอน )

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย อัสดงส์, 27 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ที่กำหนดเวลาภายในสองอาทิตย์ก็เพราะว่าหลังจากนั้นผมไม่สะดวก

ในการเดินทางนะครับ..

ยังต้องทำภารกิจส่วนตัวเรื่องงานและอีกหลายด้าน.....

สอบถามพระน้องชายหลวงปู่และพระที่ดูแลหลวงปู่ท่านก็ไม่สะดวกในเรื่องการโอน

เงินนี้....ท่านก็ อายุ80 กับ70กว่าๆได้.....ผมจึงตัดสินใจรับเป็นตัวแทนท่านครับ

หลวงปู่พระน้องชายท่านบอกว่าปีนี้ท่านก็ 94 แล้วครับ

หลังจากภายในสองอาทิตย์นี้ก็จะขอให้งดโอนเงินเข้ามานะครับ......

เพราะไม่สะดวกในการนำเงินไปถวายท่านครับ.......

ขออนุโมทนาในจิตอั้นเป็นกุศลของทุกๆท่านครับ........

............................ขอบพระคุณมากครับทุกๆท่าน......................

2. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านอยู่ รพ ชื่ออะไร ชั้นไหน ห้องที่เท่าไรครับ จังหวัดไหนครับ เผื่อจะไปทำบูญด้วยตัวเองครับ

3. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่โรงพยาบาลไชโย อ่างทองครับ ห้องกับชั้น รอท่าน Jumbo a มาบอกครับ วันนั้นผมไม่ได้ไปด้วย ยังไงลองเข้าไปถามเจ้าหน้าที่ที่โรงพยาบาลครับ ว่าท่านพักห้องใหน แต่คิดว่าไม่กี่วันท่านคงกลับวัด ถ้าเป็นอย่างนั้นก็สามารถไปทําบุญกับท่านที่วัดได้ครับ อนุโมทนาครับ อีกอย่างท่านฉันท์ได้แต่ของเหลวครับ

4. อัสดงส์

อนุโมทนาครับ ;aa50

5. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงปู่สายท่านอยู่โรงพยาบาลไชโยครับ.อ.ไชโย.จ.อ่างทอง

แถวพื้นที่เรียกโรงพยาบาลวัดนกครับ....

เมื่อไปถึงโรงพยาบาลถามเจ้าหน้าที่ดูครับรู้จักท่านหมด.โรงพยาบาลไม่ใหญ่มาก

ครับเล็กๆเข้าไปเลี้ยวซ้ายจอดรถหน้าตึกท่านอยู่ชั้นหนึ่ง......ห้องแรกฝั่งขวามือ

เราครับ..เป็นห้องพิเศษครับ.......

ขออนุโมทนากับท่านที่จะไปทำบุญกับหลวงปู่ด้วยครับ.

6. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ร่วมบุญ

[​IMG][​IMG]

[​IMG]ขอร่วมอุปัฎฐากหลวงปู่ 500 บาท[​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2008
  7. อัสดงส์

อนุโมทนาครับ ;aa50

8. penprajun

penprajun สมาชิกใหม่

ไม่ลองถวาย Ensure บ้างหรือคะ เป็นอาหารกระป๋องสำหรับผู้ป่วย ที่รับประทานอาหารตามปกติไม่ได้ เป็นผงชงกับน้ำอุ่น มีธาตุอาหารครบถ้วนค่ะ คุณแม่ดิฉันป่วยและทานมาแล้วสองปีโดยไม่ทานอาหารอย่างอื่นเลย เป็นอาหารที่แพทย์แนะนำคนป่วยค่ะ กระป๋องล่ะประมาณ 650 บาท ซื้อได้ตามร้านขายยาและนม

ดิฉันจะโอนเงินไปให้ 700 บาทตามเลขที่บัญชีที่แจ้งไว้ภายในบ่ายวันนี้ค่ะ

Penprajun

9. abball

abball เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอบคุณ ๆอัสดงส์ และคุณ JUMBO A ทีบอกข่าว

ทำให้สมาชิกได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ครับ

ขออนุโมทนาครับ

10. อัสดงส์

ขอบคุณครับข้อแนะนําครับ ผมจะบอก Jumbo A ให้ครับ ขออนุโมทนานะครับ (||)

11. อัสดงส์

เช่นกันครับ อนุโมทนากับทุกท่านครับ (||)

12. อัสดงส์

13. Jumbo A

ไม่ลองถวาย Ensure บ้างหรือคะ เป็นอาหารกระป๋องสำหรับผู้ป่วย ที่รับประทานอาหารตามปกติไม่ได้ เป็นผงชงกับน้ำอุ่น มีธาตุอาหารครบถ้วนค่ะ คุณแม่ดิฉันป่วยและทานมาแล้วสองปีโดยไม่ทานอาหารอย่างอื่นเลย เป็นอาหารที่แพทย์แนะนำคนป่วยค่ะ กระป๋องล่ะประมาณ 650 บาท ซื้อได้ตามร้านขายยาและนม

ดิฉันจะโอนเงินไปให้ 700 บาทตามเลขที่บัญชีที่แจ้งไว้ภายในบ่ายวันนี้ค่ะ

อนุโมทนาด้วยครับ...ยังไงเรื่องอาหารกระป๋องจะลองสอบถามหลวงตา

ที่ดูแลหลวงปู่ดูก่อนครับและขอสอบถามข้อมูลก่อนครับถ้าท่านฉันท์จะ

เป็นธุระไปซื้อมาถวายครับ.ในตอนนี้คงต้องเป็นรังนกกับปัจจัยก่อน

ครับ.น้อมรับคำชี้แนะครับขอบคุณมากครับ.ขออนุโมทนาด้วยครับ.

14. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอสอบถามคุณ jumbo a ครับว่าถ้าจะเดินทางไปกราบหลวงปู่สาย ที่โรงพยาบาลเดินทางอย่างไรครับ แล้วถ้าจะไปกราบหลวงปู่ผาด วัดไร่ ต้องเดินทางอย่างไรครับ ขอทั้งแบบรถโดยสารและทางรถเลยนะครับ ขอบคุณมากครับ

15. Jumbo A

การเดินทางนั้นไปคนละทางเลยครับ หลวงปู่ผาดท่านอยู่วิเศษชัยชาญแถววัด

หลวงปู่ทรงครับ.

หลวงปู่สายท่านอยู่ อ.ไชโยครับทางไปวัดเกษไชโย...วัดหลวงพ่อแพ....

รถส่วนตัวเข้าไปในตัวเมืองอ่างทอง.จับเส้นทางไป อ.ไชโย วัดเกษไชโยจะมีป้าย

บอกตลอดทางครับ.ก่อนถึงวัดเกษไชโยไม่ไกลมากจะถึงวัดท่านก่อนครับ.

วัดดอนกระต่ายทองครับ.สามารถไปกราบพระได้หลายวัดครับวัดราหุลด้วยครับ

ถ้ามาทางรถโดยสารมาถึงอ่างทองก็จะมีรถประจำทางไป อ.ไชโย..บอกกระเป๋า

รถได้เลยครับลงหน้าวัดดอนกระต่ายทองครับ.การเดินทางง่ายมากครับไม่ยุ่ง

ยากวัดอยู่ติดถนนใหญ่เลยครับ.

ยังไงไปกราบท่านช่วงนี้ท่านป่วยอยู่คงจะรับแขกไม่ไหวนะครับ.ไปทำบุญกับท่าน

กันครับ...อนุโมทนาครับ

16. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    การเดินทางไปกราบหลวงปู่ที่โรงพยาบาลไชโย

โรงพยาบาลไชโย 80 หมู่ 5 ตำบลไชโย อำเภอไชโย จังหวัดอ่างทอง 14140
    โทรศัพท์ 035​

ไฟล์ที่แนบมา:

17. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณมากครับ ผมรบกวนขอการเดินทางไปกราบหลวงปู่ผาดด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

18. Jumbo A

กราบอนุโมทนาพระคุณเจ้าครับ...

ที่ผมแนะนำคุณกริด99คือทางที่เข้าในตัวจังหวัดอ่างทองครับ.

ไม่ได้แนะนำทางสายเอเซียคือผมไม่ชำนาญทาง..ยังไงได้สองเส้นทางแล้วครับ.

19. แมงกะพรุน

แมงกะพรุน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ขอร่วมด้วยครับ โอนแล้ววันที่ 29/07/51 เงิน 300 บาท

20. อัสดงส์

อนุโมทนาครับ เป็นมหากุศล ขอให้สุขสมหวังทุกประการครับ ;aa50

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้