หลวงปู่สาย วัดดอนกระต่ายทอง อ่างทอง ร่วมทําบุญกับท่าน ( ปิดรับการโอน )

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย อัสดงส์, 27 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บ้านข้างวัด

บ้านข้างวัด สมาชิก

ขอเรียนถามคุณอัสดงส์ครับ ไม่ทราบว่าวัตถุมงคลที่ลงโฆษณาว่าเป็นรุ่น 94 ปี หลวงปู่ที่มีหนุมานเเละเหรียญหนุมานนั้นจะเป็นของที่หลวงปู่ดำริให้สร้างหรือของศูนย์มาขอบารมีหลวงปู่สร้างครับ

2. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่กล้าฟันธงครับ thx1

3. บ้านข้างวัด

บ้านข้างวัด สมาชิก

ขอขอบคุณมากจริงๆครับ
    ผมขอจองเลยนะครับ กรุณาเเจ้งรายละเอียดมานะครับ

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ติดค้างไว้นานครับรูปที่ผมได้นำปัจจัยที่ทุกท่านร่วมบุญไปถวาย

หลวงปู่สาย...ผมช่วงนี้ภารกิจมากนัก ชีวิตกำลังยุ่งๆ.............

หายไปนานไม่ได้ไปไหน..ไปทำภารกิจในชีวิตให้ลุล่วงเท่านั้น

......ท่านใดที่ว่างก็เชิญไปกราบท่านนะครับท่านใจดีมาก......

วันหน้าผมไปกราบท่านจะมาเล่าบอกกล่าวอีก..........

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      80 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      71.9 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      62.7 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      88.2 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      89.6 KB
      เปิดดู:
      30
  5. BOONRUKSA

BOONRUKSA สมาชิกใหม่

เมื่อเร็วนี้หลวงปู่ท่านอาพาธอีกครั้งเข้าโรงพยาบาลหมอประเจิดอยู่ราวๆ2อาทิตย์ ในห้อง ICU เป็นโรคถุงลมโป่งพองเนื่องจากสมัยก่อนท่านสูบบุหรี่ แต่อาการอย่างอื่นก็ไม่มีอะไรมีเพียงฉันไม่ค่อยได้ทำให้ไม่มีแรงในวันที่ 10 ต.ค.นี้ก่อนเพลทางคณะกองทุนหลวงปู่ปานได้จัดแต่งเครื่องไทยทานจะเข้าไปกราบอาราธนานิมนต์หลวงปู่ให้ทรงขันธ์ตามแต่สังขารท่านจะอำนวยหากใครมีเวลาว่างเรียนเชิญครับ

6. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้ข่าวท่านป่วยจากรุ่นน้องที่ไปที่วัดท่านมาว่าป่วยผมก็ได้นำมาแจ้งข่าวใน

กระทู้พรายเจ้าเงาะแล้วครับ.....ไม่กล้านำกระทู้นี้ขึ้นมาอีกกลัวคนจะสับสน

เรื่องเงินทำบุญ......พระที่ดูแลท่านยังคงจำผมได้บอกพี่ๆน้องๆในนี้ไปกราบทำบุญกับท่าน

หลังที่รู้เรื่องราวในกระทู้นี้ ผมก็ดีใจปลื้มใจมาก........

เห็นรุ่นน้องบอกว่าท่านจะได้กลับว้ดเมื่อวันจันทร์ก็ไม่ทราบว่าท่านได้กลับหรือไม่

ถ้าอาการท่านไม่ดีขึ้น.

ผมก็อยากไปกราบท่านเหมือนกันแต่ตอนนี้ ไม่พร้อมหลายประการ........

ถ้าเป็นไปได้จะไปกราบท่านให้เร็วที่สุดเมื่อพร้อมแล้วจะมานำเรียนทุกท่านที่เคารพศรัทธา

ในหลวงปู่ให้ทราบครับ...........

ท่านที่อยากได้มงคลวัตถุของที่ท่านทำรู้สึกว่ามีตระกรุดที่ท่านจารเอง.....ทำครั้งนี้ทราบว่า

มีเกษาท่านใส่อยู่ในนั้นด้วย........หลวงตาที่ดูแลท่านบอกว่าคงไม่ทำอีกแล้วสังขารท่าน

ไม่อำนวย...ปัจจัยส่วนนี้แหละครับที่เป็นค่ารังนกกับค่าอะไรต่างๆที่ท่านใช้ส่วนองค์ท่าน

ของจะอยู่บนกุฎิท่านครับพระหลวงตาที่ดูแลท่านรับดูแลอยู่ครับ

7. อัสดงส์

ครับใครว่างก็ไปทําบุญกับท่านนะครับ

8. BOONRUKSA

BOONRUKSA สมาชิกใหม่

9. อัสดงส์

ครับ เช่นกันครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้