หลวงปู่หมุน พุทธคุณหนัก ราคาเบา 259 !!! (รูปเหมือน 7 องค์สุดท้าย, สมเด็จ 3 องค์สุดท้าย)

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Chati, 29 ธันวาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Chati

Chati เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2008
    ยินดีเป็นอย่างมากเลยครับ[​IMG]

การบรรจุนี่ผมนับว่าเป็นมือใหม่มากๆครับ ปกติแทบไม่เคยส่งพัสดุกับใครเค้าหรอกครับ[​IMG] พอดีหลวงพี่ท่านให้ค่าส่งมาไว้ครั้งละเป็นก้อนๆเลยน่ะครับ เลยใช้ซะคุ้ม (ซองกันกระแทก+EMS)

ขอบารมีหลวงปู่เมตตาปกปักษ์รักษาคุ้มครองคุณ hanada9 และครอบครัวให้อยู่เย็นเป็นสุขตลอดไปด้วยเช่นกันนะครับ

ส่วนสมเด็จหงษ์ทองอันนี้แบบฝังตะกรุดก็มีครับ แต่ราคาจะเล่นหากันสูงหน่อยครับ เพราะเป็นตะกรุดทอง 2 ดอก แต่... องค์พระที่ออกมาจะโก่งโค้งงอหมดเลยครับ[​IMG]

2. daverine

daverine เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการที่ 2 ครับ 1 องค์ หากรายการ 1 เหลือก้อขอนะครับ

ขอจองรายการที่ 2 ครับ 1 องค์ หากรายการ 1 เหลือก้อขอนะครับ
    ต้าร์ 0865181199

3. daverine

daverine เป็นที่รู้จักกันดี

4. Chati

ตอนนี้ที่ผมไม่มีเหลือพอจะแบ่งแล้วครับ แต่ถ้ายังไงถ้าผมเข้าไปวัดแล้วจะไปขอแบ่งจากหลวงพี่ท่านมาอีกก็แล้วกันนะครับ

ถ้าได้เรื่องยังไงจะ PM ไปบอกนะครับ[​IMG]

5. Chati

บูชาพระหลวงปู่หมุน

พระสมเด็จเนื้อผงพญาหงส์ทองคู่[​IMG] (2 กุมภาพันธ์ 2552)

ของหลวงปู่หมุน ปี 43 หลวงปู่อธิษฐานจิตเดี่ยวไตรมาส ปลุกเสกพิธีใหญ่ 2ครั้ง ที่วัดซับลำไยและวัดระฆัง รุ่นนี้เสริมโชคชะตาครับ เพราะหงส์บินแต่ที่สูงครับ ไม่บินต่ำ เป็นเคล็ดไม่ตกต่ำครับ (แบบว่า copy เค้ามานะครับ)

เปิดให้บูชาองค์ละ 289 บาท

(เงินถวายพระเหมือนเดิมนะครับ ไม่ได้เข้ากระเป๋าผม T_T[​IMG])

ให้บูชา ๙ องค์นะครับ

เป็นพระดี มวลสารดี ราคาเบา ที่น่าเก็บอีกรุ่นหนึ่งนะครับ มีติดบ้าน ติดรถไว้ ก็น่าจะเป็นเรื่องดีนะครับ เพราะราคาที่เปิดนี้ก็ไม่ได้สูงจนเกินไป[​IMG] (อย่างน้อยผมก็คิดว่าอย่างนั้น)

***หมายเหตุ พระชุดนี้ไม่ใช่ของผมนะครับ เป็นพระที่ผมได้รับมาจากหลวงพี่องค์หนึ่ง ซึ่งท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ ดังนั้นการบูชาผมจะให้โอนเงินเข้าไปในบัญชีหลวงพี่องค์นี้โดยตรงเลยครับ ถือเป็นการทำบุญกับท่านไปด้วยเลยครับ

-----------------------------------------------------------------------
    -----------------------------------------------------------------------

โอนปัจจัยได้ที่ Phra Chalermchart Ittharong
    ธนาคารกรุงเทพ 207-4-13085-3 สะสมทรัพย์ สาขา ห้าแยกปากเกร็ด
    ช่วยบวกค่าส่ง 50 นะครับ
    (เดี๋ยวหลวงพี่ท่านจะให้ค่าส่งกับผมเอง)​

(หลังจากแจ้งโอนแล้ว ผมจะตรวจสอบกับหลวงพี่ แต่ถ้าท่านใดสามารถแสดงรายละเอียดการโอนบนหน้าเว็บได้ก็จะเป็นการง่ายยิ่งขึ้นสำหรับผมนะครับ แล้วจะส่งให้ในวันรุ่นขึ้นที่เปิดทำการนะครับ แต่ถ้าแจ้งโอนก่อน 09:30 น. ก็จะส่งให้ในวันนั้นเลย)
    <!-- / message --><!-- attachments -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      135.3 KB
      เปิดดู:
      209
      ขนาดไฟล์:
      113.6 KB
      เปิดดู:
      202
      ขนาดไฟล์:
      136.2 KB
      เปิดดู:
      195
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2009
  6. Chati

พระผงรูปเหมือนหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นแรก

พระผงรูปเหมือนรุ่นแรกนี้ เป็นพระชุดแรกที่สร้างที่วัดป่าหนองหล่มโดยนำผงว่าน 108 เกศา ชานหมาก จีวร และผงพุทธคุณที่หลวงปู่ทำและสะสมไว้เมื่อครั้งที่ธุดงค์ในป่ามาผสมทำขึ้นมาเป็นครังแรกให้กับวัดป่าหนองหล่ม ซึ่งท่านเสกเดี่ยวอยู่นานเป็นปีๆ และยังเข้าอีกหลายพิธีเช่นเสาร์ห้าและรวยทันใจอีกด้วย

พระรุ่นนี้นับว่า มวลสารดี เจตนาดี ราคาเบา พุทธคุณหนักอย่างแท้จริง!!!

สำหรับพระที่นำมาให้บูชานี้จะพิเศษหน่อย คือ เป็นพระที่ออกที่วัดคลองทราย จ.จันทบุรี ซึ่งในปี 2543 หลวงปู่จำไปอยู่พรรษาที่วัดคลองทราย จ.จันทบุรี เลยนำวัตถุมงคลชุดนี้จากวัดป่าหนองหล่มมามอบให้เป็นที่ระลึกกับผู้ที่ทำบุญเททองหล่อพระประทานของวัด โดยหลวงปู่ได้เมตตาอธิษฐานจิตให้เพิ่มเติมอีกวาระหนึ่งที่วัดคลองทรายนี้

ให้บูชาองค์ละ 259 บาท

ให้บูชาทั้งหมด ๑๙ องค์

***หมายเหตุ พระชุดนี้ไม่ใช่ของผมนะครับ เป็นพระที่ผมได้รับมาจากหลวงพี่องค์หนึ่ง ซึ่งท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ ดังนั้นการบูชาผมจะให้โอนเงินเข้าไปในบัญชีหลวงพี่องค์นี้โดยตรงเลยครับ ถือเป็นการทำบุญกับท่านไปด้วยเลยครับ

โอนปัจจัยได้ที่ Phra Chalermchart Ittharong
    ธนาคารกรุงเทพ 207-4-13085-3 สะสมทรัพย์ สาขา ห้าแยกปากเกร็ด
    ช่วยบวกค่าส่ง 50 นะครับ

(หลังจากแจ้งโอนแล้ว ผมจะตรวจสอบกับหลวงพี่ แต่ถ้าท่านใดสามารถแสดงรายละเอียดการโอนบนหน้าเว็บได้ก็จะเป็นการง่ายยิ่งขึ้นสำหรับผมนะครับ แล้วจะส่งให้ในวันรุ่นขึ้นที่เปิดทำการนะครับ แต่ถ้าแจ้งโอนก่อน 09:30 น. ก็จะส่งให้ในวันนั้นเลย)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      40.6 KB
      เปิดดู:
      195
      ขนาดไฟล์:
      40.1 KB
      เปิดดู:
      204
      ขนาดไฟล์:
      40.9 KB
      เปิดดู:
      196
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2009
  7. Chati

กำไลจักรพรรดิ์ เนื้อสำริด

กำไลจักรพรรดิ์ เนื้อสำริด

หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล สร้างตอนท่านอายุ ๑๐๘ ปี
    "เครื่องรางมหาโชคมหาลาภ ตำรับสมเด็จลุน แห่งนครจำปาศักดิ์"

สร้างทั้งหมด 999 วง เท่ากับเนื้อเงิน (ก็มีอยู่แค่ 2 เนื้อ) ประกอบกับคนที่มีแล้วไม่ค่อยปล่อย เก็บเรียบ(ยันลูกยันหลาน) ก็เลยไม่ค่อยมีให้เห็นในตลาดสักเท่าไหร่

วัตถุที่ให้สร้าง มีเงินพดด้วง เงินราง เงินไทยโบราณสมัยต่างๆ ผสมแผ่นยันต์จตุโรยังเกิดทรัพย์ ๙๙๙ แผ่น หลอมเข้าด้วยกัน
    อธิษฐานจิตตลอดไตรมาสปี ๒๕๔๕, พิธีมหาจักรพรรดิ์ ณ วัดบ้านจาน ศรีษะเกษ วันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๔๕

กำไลจักรพรรดิ์นี้อยู่กับผู้ใด ผู้นั้นจะเจริญในลาภยศมิรู้ขาดเลย ถึงแม้จะมีอุปสรรคอันตราย บาปเคราะห์รบกวนสักเท่าไรก็ดี ก็จะสามารถฝ่าฟันไปได้มิรู้ยากจนเลย ทั้งยังช่วยเพิ่มพูนการทำมาหากิน คุ้มกันสรรพเสนียดจัญไรสารพัด คุณไสยนานาประการ นำติดตัวไปสารทิศใดก็ดี ข้าศึกศัตรูพ่ายแพ้ไปสิ้น มิอาจทำอันตรายแก่เราได้ เป็นที่รักแก่มนุษย์และเทวดาทั้งหลายดีนักแลฯ

8. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    จะแบ่งด้วยหรือครับ

น่าสนใจมากครับ

9. Chati

แหะๆ อยากเอาเงินไปทำบุญ แต่ก็ยังหวงๆ อยู่นิดๆครับ [​IMG]

10. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    พระสมเด็จเนื้อผงพญาหงส์ทองคู่[​IMG] (2 กุมภาพันธ์ 2552)

ของหลวงปู่หมุน ปี 43 หลวงปู่อธิษฐานจิตเดี่ยวไตรมาส ปลุกเสกพิธีใหญ่ 2ครั้ง ที่วัดซับลำไยและวัดระฆัง รุ่นนี้เสริมโชคชะตาครับ เพราะหงส์บินแต่ที่สูงครับ ไม่บินต่ำ เป็นเคล็ดไม่ตกต่ำครับ (แบบว่า copy เค้ามานะครับ)

เปิดให้บูชาองค์ละ 289 บาท พระผงรูปเหมือนหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นแรก

พระผงรูปเหมือนรุ่นแรกนี้ เป็นพระชุดแรกที่สร้างที่วัดป่าหนองหล่มโดยนำผงว่าน 108 เกศา ชานหมาก จีวร และผงพุทธคุณที่หลวงปู่ทำและสะสมไว้เมื่อครั้งที่ธุดงค์ในป่ามาผสมทำขึ้นมาเป็นครังแรกให้กับวัดป่าหนองหล่ม ซึ่งท่านเสกเดี่ยวอยู่นานเป็นปีๆ และยังเข้าอีกหลายพิธีเช่นเสาร์ห้าและรวยทันใจอีกด้วย

พระรุ่นนี้นับว่า มวลสารดี เจตนาดี ราคาเบา พุทธคุณหนักอย่างแท้จริง!!!

สำหรับพระที่นำมาให้บูชานี้จะพิเศษหน่อย คือ เป็นพระที่ออกที่วัดคลองทราย จ.จันทบุรี ซึ่งในปี 2543 หลวงปู่จำไปอยู่พรรษาที่วัดคลองทราย จ.จันทบุรี เลยนำวัตถุมงคลชุดนี้จากวัดป่าหนองหล่มมามอบให้เป็นที่ระลึกกับผู้ที่ทำบุญเททองหล่อพระประทานของวัด โดยหลวงปู่ได้เมตตาอธิษฐานจิตให้เพิ่มเติมอีกวาระหนึ่งที่วัดคลองทรายนี้

ให้บูชาองค์ละ 259 บาท
    ขอจองอย่างละ๑องค์ ครับ

11. Chati

น้อมรับด้วยความยินดีครับ[​IMG]

12. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    จองพระผงรูปเหมือนหลวงปู่หมุน 1 องค์ค่ะ
    ปล.ตกลงกำไลจักรพรรดิ์ไม่แบ่งหน่อยหรอคะ อิอิ

13. นะเมติ๕

นะเมติ๕ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง...พระสมเด็จเนื้อผงพญาหงส์ทองคู่ 2 องค์ และพระผงรูปเหมือนหลวงปู่หมุน 2 องค์ ...ครับผม

14. Chati

รับทราบจ้า[​IMG] ส่วนกำไลเดี๋ยวลองถามแม่ก่อนนะจ๊ะ ว่าท่านจะใช้รึเปล่า (อยากให้แม่เรารวยๆ กะคนอื่นเค้าบ้าง)[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2009
  15. Chati

รับทราบครับผม โมทนาด้วยนะครับ...สาธู้[​IMG]

16. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    อย่าลำบากเลยครับ [​IMG]

ถ้าประสงค์ทำบุญก็ให้ทำด้วยใจบริสุทธิ์ดีกว่าครับ [​IMG]

เดี๋ยวจะได้บุญไม่เต็มครับ [​IMG]

17. ขุนเขายะเยือก

ขุนเขายะเยือก เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จเนื้อผงพญาหงส์ทอง
    พระผงรูปเหมือนหลวงปู่หมุน รุ่นแรก

ขอจองอย่างละ 1 องค์ครับ

18. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    พระสมเด็จเนื้อผงพญาหงส์ทอง
    พระผงรูปเหมือนหลวงปู่หมุน
    รุ่นแรก

ขอจองอย่างละ 1 องค์ครับ

ส่วนกำไล ถ้าเสียดายก็เก็บไว้ก่อนครับ(จริงๆก็อยากได้เหมือนกัน...หึ หึ)

19. Chati

ขอน้อมรับคำแนะนำไว้ด้วยความยินดีครับ ^ ^ [​IMG]

20. Chati

รับทราบนะครับ โมทนาบุญด้วยครับ

รับทราบครับ (เป็นการหัวเราะที่เฉือดเฉือนมากครับ เอิ๊กๆ[​IMG])

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้