หลวงพี่เล็ก หรือท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย เจ้าสัว, 20 สิงหาคม 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เจ้าสัว

เจ้าสัว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2007
    คือที่บ้านของผมก็มีโต๊ะหมู่ จัดหลายรอบแล้วจัดไปก็มองไปกลัวจัดผิดเหมือนกัน กลัวไปหลบหลู่ทานเอาอ่ะครับ ผมจะจัดอย่างไรดีครับ ที่บ้านมีพระพุทธปกติ 2 องค์ พระพุทธชินราช พระบรมสารีริกธาตุ พระพุทธแบบปางวัดป่าเลห์ไลย์ พระสังกระจาย พระพุทธ(แบบจีนอ่ะครับ ไม่ค่อยแน่ใจ) พระพิฆเนศ เจ้าแม่กวนอิม สมเด็จพระนเรศวร และวัตถุมงคล (เหรียญพระพิฆเนศ เหรียญจตุคามรามเทพ ผ้ายันต์ ที่บ้านผมเป็นโต๊ะหมู่ 9 ครับ เรียนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เพื่อจะเป็นการเคารพที่ถูกต้องตามลำดับขั้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2013
  2. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

ลองจัดตามแบบนี้ดูนะครับ

๑.พระพุทธรูป ๒. พระพุทธชินราช ๓.พระพุทธรูป

๔.พระป่าเลย์ไลยก์ ๕.พระบรมสารีริกธาตุ ๖.พระพุทธรูปจีน

๗.พระนเรศวร ๘.เจ้าแม่กวนอิม ๙.พระพิฆเณศวร์

วัตถุมงคลรวบรวมใส่กล่องเดียวกันให้เรียบร้อย เอากล่องเป็นที่ตั้งพระบรมสารีริกธาตุไปเลยก็ได้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้