หลวงพ่อกวยมีไว้ใช้ สบายใจ รีบเก็บก่อนที่จะเเพง

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Paravatee, 29 มิถุนายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศราวุธ

ศราวุธ เป็นที่รู้จักกันดี

เผอิญผมมีพระแหวกม่านหลวงพ่อพร้าแบบเดียวกับในรูปนี้1องค์ คุณ Paravatee พอทราบมั้ยครับว่าสร้างปีไหน มีผงเก่าหลวงพ่อกวยผสมด้วยใช่หรือไม่ เกศาที่ผสมเป็นของหลวงพ่อพร้าอย่างเดียวหรือมีเกศาของหลวงพ่อกวยด้วย

2. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ update รายการที่ยังเหลือดังนี้ครับ ( 17/7/2008 )

สมเด็จปรกโพธิ์ ๙ ใบหลังแม่ธรณี หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 29 องค์
    สมเด็จปรกโพธิ์ ๘ ใบ พระพุทธเจ้าในอุโบสถ หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 10 องค์
    สมเด็จพุทธกวักพระเจ้ากวักทรัพย์ หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 2 องค์
    สมเด็จแหวกม่าน หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 2 องค์
    สมเด็จแหวกม่าน หลวงพ่อพร้า = 7 องค์
    สมเด็จหลังพระสิวลี ปี 2515 = 3 องค์
    แม่นางกวัก หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 4 องค์

เหรียญเสมาหลวงพ่อเฒ่า = 1 องค์
    พระสมเด็จหลังรูปเหมือนหลวงพ่อเฒ่า = 1 องค์
    หลวงพ่อเฒ่าในพระวิหาร = 1 องค์

**ชมภาพที่หน้า 1.
    http://palungjit.org/showthread.php?t=136547

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2008
  3. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง
    สมเด็จปรกโพธิ์ ๙ ใบหลังแม่ธรณี หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 1 องค์
    สมเด็จพุทธกวักพระเจ้ากวักทรัพย์ หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 1 องค์
    สมเด็จหลังพระสิวลี ปี 2515 = 1 องค์

4. Doctor_P

Doctor_P เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง

พระ ๕ ชุด ในวงการหลวงพ่อกวย ที่ยอมรับนับถือกันในหมู่ศิษย์ว่้าเป็น ชุดเรียกทรัพย์ ใครมีว่ากันว่า ไม่อด ไม่อยาก ลูกค้าแน่นร้าน ลูกศิษย์ทั้งหลาย พึงควรหามาเก็บไว้ในครอบครอง ...

๑. สมเด็จพุทธกวัก หรือ พระเจ้ากวักทรัพย์ บางคนก็เรียกว่า ปางดีดน้ำมนต์ เป็นที่สุดแห่งที่สุดของพุทธคุณกวักทั้งหลายที่สร้างกัน ไม่ว่าใครจะสร้าง นางกวัก แมวกวัก ม้ากวัก ก็ไม่เท่า พระสมเด็จพระสัมาพุทธเจ้ากวัก กวักแล้วต้องมา .. ที่สุดแห่งมหามนตร์เมตตามหานิยม มหาระรวยแล้ว

๒. สมเด็จหลังสิวลี บารมีพระพุทธเจ้าอุดมหนัก หลวงพ่อกวยท่านเสก หลังเป็นพระสิวลี ผู้อุดมด้วยโชค และลาภ

๓. สิวลีองค์จ้อย พระสิวลีมหาเถระอุดมด้วยโชคลาภเงินทอง แม้อยู่เฉยๆๆ ก็มีเงินทองมาไหลให้ตรงหน้า

๔. แม่นางกวัก เรียกลูกค้า์เข้าร้าน เรียกเงินเข้าบ้าน กวักเงินกวักทอง มหาเสน่ห์หนักหนา

๕. สมเด็จแหวกม่าน ฟันฝ่าอุปสรรค แหวกอุปสรรค

** ทั้ง ๕ ชุดนี้ ศิษย์ทั้งหลายฟังให้จงดี หามาเก็บไว้ใหได้ มีไว้ไม่อดไม่อยาก ไม่ยาก ไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา เค้าว่ากันว่า ...

มี ๑ ใน ๕ องค์ ก็ว่า ดีแล้ว ....
    ... มี ๒ ใน ๕ องค์ ว่าดียอด ...
    ... มี ๓ ใน ๕ องค์ ว่าดีเยี่ยม ..
    มีครบ ๕ องค์ ว่าดีเยี่ยมยอดสุดประเสิรฐที่จะหา ... ที่สุดแห่งการเรียกทรัพย์ ว่ากันว่า"มีไว้ไม่อดตาย มีครบ ๕ องค์ ไม่อดตาย ทั้งไม่อดไม่อยาก ป้องกันฉิบหาย ไม่ตายโหง ไม่ตายห่า กันทั้งลมเพ ลมพัด ผีซ้ำ ด้ามพลอย คุณไสยที่ลอยมาตามลม ประเสริฐสุดต้อง ๕ องค์ สุดประเสริฐนักแล"
    <!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    [​IMG] [​IMG]

อย่างละ 1 องค์ครับ

สมเด็จพุทธกวักพระเจ้ากวักทรัพย์ หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 1องค์
    สมเด็จแหวกม่าน หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 1 องค์

สมเด็จหลังพระสิวลี ปี 2515 = 1 องค์
    แม่นางกวัก หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 1 องค์

ถ้ามีเหลือ
    สิวลีองค์จ้อย พระสิวลีมหาเถระอุดมด้วยโชคลาภเงินทอง แม้อยู่เฉยๆๆ ก็มีเงินทองมาไหลให้ตรงหน้า 1 องค์

ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2008
  5. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    ขอจองวัตถุมงคลดังนี้ครับ

สมเด็จปรกโพธิ์ ๙ ใบหลังแม่ธรณี หลวงพ่อกวย ปี 2539 1 องค์
    สมเด็จปรกโพธิ์ ๘ ใบ พระพุทธเจ้าในอุโบสถ หลวงพ่อกวย ปี 2539 1 องค์
    สมเด็จแหวกม่าน หลวงพ่อกวย ปี 2539 1 องค์
    สมเด็จแหวกม่าน หลวงพ่อพร้า 1 องค์

โอนเงินหลังวันที่ 25 ก.ค. 2551 ครับ

6. Doctor_P

Doctor_P เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ
    ยืนยันทุกรายการครับ

เลขที่บัญชี 052-2-18840-8 ธนาคารทหารไทย สาขาถนนพิบูลสงคราม

ชื่อบัญชี นายรุ่งโรจน์ จิตต์ล้ำเลิศกุล

รายการ ดังนี้
    1. สมเด็จปรกโพธิ์ 9 ใบ หลังพระแม่ธรณี หลวงพ่อกวย รุ่นปี 2539 ขอบูชา 1 องค์ = 200 บาท
    2 . สมเด็จพุทธกวักพระเจ้ากวักทรัพย์ หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 1 องค์ = 200
    3. พระสมเด็จหลังพระสิวลี ขอบูชา 1 องค์ = 400 บาท
    4. แม่นางกวัก หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 1 องค์
    = 150 บาท

เป็นเงินทั้งสิ้น 1000 บาท(ค่าส่ง 50 บาทครับ) โอนเงินเล้วแจ้งรายละเอียดการโอน พร้อมชื่อที่อยู่ในการจัดส่งให้ด้วยครับ(ทาง PM/กระทู้)

* ขอเเก้ไขครับ
    รายการที่ 1 ครับ สมเด็จปรกโพธิ์ 9 ใบ หลังพระแม่ธรณี หลวงพ่อกวย รุ่นปี 2539 ขอบูชา 1 องค์
    เป็น 1. สมเด็จแหวกม่าน หลวงพ่อกวย รุ่นปี 2539 ขอบูชา 1 องค์

7. กานตพงศ์

กานตพงศ์ สมาชิกใหม่

ขอจอง

1. สมเด็จปรกโพธิ์ 9 ใบ หลังพระแม่ธรณี หลวงพ่อกวย รุ่นปี 2539 ขอบูชา 1 องค์ = 200 บาท
    2 . สมเด็จพุทธกวักพระเจ้ากวักทรัพย์ หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 1 องค์ = 200
    3. พระสมเด็จหลังพระสิวลี ป2515ี ขอบูชา 1 องค์ = 400 บาท

เป็นเงินทั้งสิ้น 850 บาท(ค่าส่ง 50 บาทครับ) โอนเงินเล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

8. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วครับวันนี้ รายละเอียดใน PM ครับ

9. Paravatee

ต้องขอภัยด้วยครับ ยืนยันการจอง ได้ ๒ รายการครับ เนื่องจาก สมเด็จพุทธกวักพระเจ้ากวักทรัพย์ หลวงพ่อกวย ปี 2539 ๒ องค์สุดท้ายจองโดย sayank, Doctor_P (ตอนนี้ หมดแล้วครับ )

เป็นเงินทั้งสิ้น 250 บาท(ค่าส่ง 50 บาทครับ) โอนเงินเล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2008
  10. Paravatee

ส.ค.ส. หลวงพ่อกวย ปี ๒๕๔๖ มี ๒ แบบ ๑. ยันตร์อรหันต์ ๘ ทิศ กับ ๒. ยันตร์พระเจ้า ๕ องค์ แบบนี้เค้าว่ายิงไม่เข้า!!!

เรื่องมีอยู่ว่าร้าน
    สรรคบุรีการพิมพ์ ประสบปัญหาทางธุรกิจ ช่วงนั้นเดือดร้อนมาก ไม่รู้จะทำอย่างไรดี ชักหน้าไม่ถึงหลัง จึงไปบ่นหลวงพ่อกวย ที่วัด หลังจากกลับไปวันนั้น ปรากฏว่า ปัญหาต่างๆ กลับดีขึ้นทันตาเห็น ด้วยความศรัทธาจึงปรึกษากับทางวัด พิมพ์ปฏิทินหลวงพ่อถวาย จำนวนหนึ่ง

ทางวัดจึงนำมา้แจกจ่ายให้กับชาวบ้านแถวนั้น ที่มาไหว้หลวงพ่อกวยในวิหาร
    เย็นวันนั้นประจวบคราวเคราะห์ เด็กวัยรุ่นที่มาไหว้หลวงพ่อกวย เหมือนมีอะไรดลจิตดลใจ
    ให้หยิบไป ๒ แผ่น หลังจากกลับไหว้หลวงพ่อกวย ค่ำวันนั้นเพื่อนชวนไปนั่งสังสรรค์ ดื่มเหล้า เฮ ฮา เอ๊ก อ๊าก กันใต้ต้นไม้ริมศาลา คู่อริขับมอเตอร์ไซด์ปาดมาเห็น ชัก ปืนออกมา เล็ง ยิง แชะๆ แชะๆ แชะ ๓ นัด ไม่ออก ต่างคน ต่างตะลึง ซักพักเห็นว่ายิงไม่ออก ก็ขับรถหนีไป เพื่อนที่นั่งข้างๆๆ ต่าง เฮกันใหญ่ ตะลึง ถามว่า ปืนมันเสีย หรือ ว่าเอ็งแขวนพระอะไร
    ค้นไป ค้นมา เจอแค่ปฏิทินหลวงพ่อกวย
    ๒ แผ่น ในกระเป๋า ตะลึง งึง งง ถึงกับพูดไม่ออก หลังจากเหตุการณวันนั้น จึงเป็นที่ล่ำลือ ของชาวบ้านสรรคบุรี ถึงแรงจิตของหลวงพ่อกวย และความขลังของปฏิทินรุ่นนี้้

เซียนพระหลวงพ่อ ในเขตสรรคบุรี จึงเป็นที่รู้กันดี ใครที่มีพระรุ่น 1 รุ่น 2 ที่ทันท่านเสก แต่ไม่เคยเอามาโชว์ หรือเอามาแขวนไว้หน้ารถ เพราะใครมาเห็นเป็นพระหลวงพ่อกวย ทุบกระจกกระชากขโมยไปดื้อๆๆ เซียนพระทั้งหลายที่ศรัทธาแรงกล้าจึงหันมา็ใช้ปฏิทินรุ่นนี้แทนครับ เค้าว่า คุ้มครอง ป้องกัน ภัยดีนัก สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      137.2 KB
      เปิดดู:
      142
      ขนาดไฟล์:
      332.4 KB
      เปิดดู:
      182
      ขนาดไฟล์:
      320.1 KB
      เปิดดู:
      153
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2008
  11. Paravatee

ขอ update รายการที่ยังเหลือดังนี้ครับ ( 22/7/2008 )

สมเด็จปรกโพธิ์ ๙ ใบหลังแม่ธรณี หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 21 องค์
    สมเด็จปรกโพธิ์ ๘ ใบ พระพุทธเจ้าในอุโบสถ หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 7 องค์
    สมเด็จแหวกม่าน หลวงพ่อพร้า = 2 องค์
    สมเด็จหลังพระสิวลี ปี 2515 = 4 องค์
    แม่นางกวัก หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 3 องค์
    เหรียญเสมาหลวงพ่อเฒ่า = 1 องค์
    พระสมเด็จหลังรูปเหมือนหลวงพ่อเฒ่า = 1 องค์
    หลวงพ่อเฒ่าในพระวิหาร = 1 องค์
    สมเด็จแหวกม่าน(ใหญ่) เนื้อผง หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ ปี 2547 เลี่ยมแล้ว 1 องค์ 499 บาท (เหลือ 1 องค์)
    สมเด็จหลังสิวลี 1 องค์ เลี่ยมแล้ว 499 บาท (เหลือ 1 องค์)

**ชมภาพที่หน้า 1.
    http://palungjit.org/showthread.php?t=136547

12. Paravatee

เรียนทุกท่าน วันนี้ได้จัดส่งหลวงพ่อกวย มอบแด่้ .. K'donky99, K'sayank

สามารถเช็คสถานะ EMS ได้ที่นี่ครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

EG102378668TH BY K'sayank
    EG102378667TH BY K'donky99

13. พระวิภังค์

พระวิภังค์ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2008
    ขอจอง
    สมเด็จหลังพระสิวลี ปี 2515 = 2 องค์

14. visitpol

visitpol เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ขอจองวัตถุมงคลหลวงพ่อกวยครับ

ขอจอง
    สมเด็จปรกโพธิ์ ๙ ใบหลังแม่ธรณี หลวงพ่อกวย ปี 2539 = 1 องค์

*ปล. ไม่ทราบว่ารูปหล่อลอยองค์หลวงพ่อกวยปี 2549 ยังพอมีหลงเหลือพอที่จะแบ่งปันให้บูชาอีกสัก 1 องค์ไหมครับผมอยากได้บูชาจริงๆ หรือสมาชิกท่านอื่นมีใครพอแบ่งปันได้ช่วย pm มาให้ด้วยครับ ถ้าได้รับทราบการจองแล้วช่วยตอบกลับด้วยครับจะทำการโอนให้ตามที่ได้จองไว้ครับ ขอขอบคุณมากครับ

15. visitpol

โอนให้เรียบร้อยแล้วนะครับ คุณ รุ่งโรจน์

ผมโอนให้เรียบร้อยแล้วนะครับ

ขนาดไฟล์:
      84.5 KB
      เปิดดู:
      132
  16. Paravatee

วันนี้มาเปรียบเทียบรูปหล่อหลวงพ่อกวย รุ่น ๒ (พ.ศ. ๒๕๒๒) VS รูปหล่อหลวงพ่อกวยรุ่น ๔ (พ.ศ. ๒๕๔๙) ครับ มาดูความสวยงามกัน ทางด้านซ้ายรูปหล่อ รุ่น ๒ ความเก่าจะเก่ากว่า ดูจากสีของกะไหล่ทองที่แก่ทอง ทางด้านขวา รูปหล่อ รุ่น ๔ ดูจากเป้า ด้วยเทคโนโลยีที่ทันสมัย ความคมชัดจะชัดกว่าทุกๆๆ รุ่น ครับ และเหมือนหลวงพ่อกวยที่สุดเมื่อเทียบกับรุ่น ๑ และรุ่นอื่นๆๆที่ผ่านมา สวยงามที่สุดแล้วครับ สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2008
  17. Paravatee

มาเทียบด้านความสมบูรณ์ในหลวงพ่อกันครับ รุ่นที่ ๒ อุดกริ่งครับ รุ่นอื่นๆๆ รุ่น ๑ และ รุ่น ๓ (พ.ศ. ๒๕๓๙) ไม่มีอุดอะไรเลยครับ เป็นเนื้อโลหะธรรมดา ถอดจากเป้าหลอมมายังไง ยังงั้น เป็นก้นตันๆๆ แต่รุ่นที่ ๔ (พ.ศ. ๒๕๔๙ ) อุด เกศา ชายจีวร เล็บ หลวงพ่อกวย ครับ รวมทั้งยังแถมผงพระเครื่องเก่าแตกหักสมัยหลวงพ่อกวยยังมีชีวิตอยู่ จึงนับได้ว่ารูปหล่อรุ่นนี้ เสมือนมีหลวงพ่อกวยสถิตอยู่ในรูปหล่อด้วยจิงๆ ครับ

* ไม่แปลกใจทำไมรูปหล่อรุ่น ๔ ถึงหมดไปจากวัดเร็วมาก
    หลังจากทางวัดเปิดให้บูชา ใช้เวลาไม่ถึง ๓ เดือน หมดเร็วกว่ารุ่นอื่นๆๆทุกรุ่นที่มีให้บูชา

** มาชมภาพเปรียบเทียบข้างล่าง ซ้ายแบบอุดโลหะกริ่ง ขวาแบบมีเกศา ชายจีวร แถมพระเครื่องเก่า หลวงพ่อกวยไว้ข้างใน

18. visitpol

ลงรูปหล่อกันให้อยากได้อย่างนี้ผมจะหาที่ไหนดีล่ะครับ
    มีใครพอจะแบ่งปันได้ PM หากันหน่อยนะครับขอขอบคุณมากครับ

19. Paravatee

มาเสริมศรัทธาศิษย์ใหม่ครับ พระท่านนี้ท่านเสกทุกฤกษ์ ใช้ได้ทุกอาชีพ คนดี คนไม่ดีบ้างก็ใช้ได้ และสุดๆในใจตอนนั้นคือท่านไม่ห้ามเรื่องการดื่มเหล้า ผมว่าแปลกดีเพราะปกติไปกราบหลวงปู่หลวงพ่อท่านอื่นจะห้ามเรื่องนี้เป็นการเฉพาะที่จริงก็เป็นเรื่องดีนะ ผมก็ไม่ชอบดื่มแต่ชอบบรรยากาศจึงยังอดไม่ได้ และที่สำคัญอีกอย่างผมเป็นคนกลัวผี กลัวมากถึงทุกวันนี้ยังกลัวอยู่ เป็นคนจิตอ่อนด้วยไปนอนที่ไหน บ้านไหน บ้านพัก โรงแรม หากมีอะไรทางด้านนี้มักจะพบเจอเป็นประจำ ถูกอำมาก็มาก พระเต็มคอยังถูกอำได้เลย เมื่อรู้ว่าพระเนื้อดินของหลวงพ่อมีทรายเสก กันผีได้ ก็หามาลองอธิษฐานดู ลองสังเกตุความเปลี่ยนแปลง อาการจิตอ่อนนี้หาย 5-6 ปีมานี้นานๆครั้งจึงมีอาการครั้งหนึ่งเพราะก่อนนอนผมสวดมนต์แผ่เมตตาบอกหากท่านใดมีอะไรให้ช่วยก็มาบอก ถ้าช่วยได้ก็ช่วยเต็มที่ แต่อย่ามาให้น่ากลัวก็พอ และพระเนื้อดินพิมพ์สรรค์เห็นว่าท่านเน้นไปทางป้องกันตัว ทางบู้ แต่ผมไม่ชอบบู้เลยอธิษฐานใหเคล้วคลาด ก็รอดจากเรื่องยุ่งยากมามากต่อมาก พอจะจวนตัวมีคนมาบอกเกือบทุกครั้ง(คนดื่มแถวบ้านนอกมีเรื่องบ่อย และชอบมารอนอกงาน ที่อื่นก็คงเป็น)...........โดยส่วนตัวของผมคิดว่าพระของหลวงพ่อดีทุกรุ่น ใช้ได้ทุกทาง ไม่ว่าจะราคาถูกหรือแพง เพราะโดยส่วนตัวสมัยท่านอยู่ท่านแจกให้ผู้ขอ ผู้เดือดร้อน สามารถกันผีได้ แคล้วคลาด เมตตาดี บอกหวยได้ อธิษฐานแก้ไขข้อขัดข้องได้ ไม่มีข้อห้าม และที่สำคัญท่านรักศิษย์ จิตท่านเป็นทิพย์ ท่านไม่คิดว่าเรื่องเดือดร้อนของศิษย์เป็นเรื่องเล็ก ฝากคาถาของหลวงพ่อให้ศิษย์ใหม่ครับ ก่อนเรียนหารูปท่านสักใบ ดอกไม้ธูปเทียน(ขันธ์ 5) จุดธูปเทียนสวดมนต์ไหว้พระที่หน้าหิ้ง และจุด ธูป 9 ดอกบอกท่านปักกลางแจ้งนอกชายคา
    นะโมฯ 3 จบ

บทที่ 1 " นะตันโต นะโมตันติ ตันติตันโต นะโมตันตัน"
    บทนี้ท่านฝากให้ศิษย์ทั้งหลายใช้ทางอุด แคล้วคลาด กำบัง ผมว่าบอกกล่าวอธิษฐานถึงท่านที่สุดเพราะท่านฝากไว้ก่อนมรณะภาพ ขอเพียงมีรูปท่านเสกหรือไม่เสกไม่สำคัญ จิตถึงท่านศรัทธาจริงใช้ได้จริง

บทที่ 2 "นะ สิ วัง พรมมา มะอะอุ"
    บทนี้ใช้ทางลาภผล เมตตา ขอโชคลาภ เข้าหาผู้ใหญ่ ของจริงศรัทธาจริงใช้ได้จริง

บทที่ 3 "นะ หัน ตะ วา เต สัง อุ ปัท ทะ เว"
    บทนี้ใช้อธิษฐานต่อหลวงพ่อปัดลมฝนได้(กรณีมีงานสำคัญ การเดินทาง) แคล้วคลาด เบิกทาง

ฝากให้ศิษย์หลวงพ่อที่ยังไม่รู้ครับ เฉพาะผู้มีวาสนา เคยร่วมบุญกันมา และเคยช่วยเหลือกันมา ร่วมศิษย์อาจารย์แต่กาลก่อน ส่วนวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่ทันท่านหากจะหาไว้ใช้ แนะนำเหรียญโล่ห์ รุ่น 3 หลังยันต์ เหรียญวัดเดิมบางฯ ราคาไม่แพงแต่ให้หากับสายตรงหรือที่รับประกันนะครับ หรือไม่ก็หาที่ท่านไปเสกให้วัดอื่นๆ ลองเอาที่ถูกๆมาอธิษฐานใช้ก่อน หากเงินพอไม่เดือนร้อนก็เอาที่แพง เรามีพระเพื่อเป็นกำลังใจในการประกอบการงาน ป้องกันภัยผ่อนหนักเป็นเบา อธิษฐานแก้ข้อขัดข้อง ในบรรดาหลวงปู่หลวงพ่อทั้งหลายก็มี แต่ที่เมตตาจริงอธิษฐานเพื่อเรื่องโลกๆ ปุตุชนคนธรรมดาๆ มีไม่กี่องค์ และหลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆษิตาราม(บ้านแค)ก็เป็นหนึ่งในนั้น...กราบบูชาคุณหลวงพ่อด้วยเศียร
    เกล้า

20. Paravatee

ประสบการณ์พระหลวงพ่อกวย รุ่นย้อนยุคปี ๒๕๓๙ by aeziss

ผมทำงานที่ศูนย์การค้าสัญชาติฝรั่งแห่งหนึ่ง หลายอาจไม่ทราบกันว่าทุกห้างนั้น เล่นไสยศาสตร์มนต์ดำกันทุกห้างกันอยู่แล้ว แม้แต่ห้างฝรั่งก็ตาม เพราะต้องการเรียกลูกค้าหรือแย่งลูกค้ากันก็ตามที หลายเดือนมานี้ผมรู้สึกไม่ค่อยสบาย มาตลอด อันที่จริงผมก็ทราบอยู่แล้วว่าผมโดน คุณไสย มนต์ดำ ลมเพลมพัด แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจะแก้ไขอย่างไรดี วันที่16/8/2549 ผมก็บังเอิญมาพบเวปบอร์ดนี้ วันที่19/8/2549 ก็เลยไปกราบพระศพหลวงพ่อกวย ก็เลยบูชาพระปรกโพธิ์ปี2539มา ช่วงเดินทางกลับกรุงเทพฯ ก็ปวดหัวตลอด เมื่อคืนนี้ก็เลยไหว้พระสวดมนต์ แล้วก็ชุมนุมเทวดา แล้วใช้พระปรกโพธิ์ รุ่น2539 ทำน้ำมนต์กินและอาบ หลังจากนั้นไม่ถึงครึ่งชั่วโมง ผมก็รู้สึกว่าหายปวดหัวแบบปลิดทิ้ง รู้สึกโล่งสบายมากๆ ครับ นี่แหละครับ พุทธานุภาพ ธรรมมานุภาพ สังฆานุภาพของหลวงพ่อกวย ที่ผมได้รับประสบการณ์

ลืมบอกไป เมื่อตอนบูชาพระปรกโพธิ์ของท่าน แล้วนำไปวางไว้ที่รูปปั้นที่มือของหลวงพ่อ ผมสวดชุมนุมเทวดา ขอพรให้หลวงพ่อเสกพระของท่านให้มีอานุภาพดุจหลวงพ่อท่านทำเองกับมือท่าน หลวงพ่อกวยท่านมาสงเคราะห์ทำให้จริงๆครับ

by tongn005

พระชุดนี้ พระ้้เเละฆราวาส ตำผงกันเอง กดพิมพ์ที่วัด ใส่มวลสารเก่าๆของหลวงพ่อลงไปด้วย จัดพิธีปลุกเสกใหญ่มาก เกจิเก่งๆยุคนั้นมากันหลายท่านศิษย์หลวงพ่อ ตาสอน สมัยที่มาเผ้าศาลาหลวงพ่อ วันนึงไม่สบายนอนหลับ หลวงพ่อไปบอกที่หูว่า (ของที่พวกมึงทำ ของดีๆทั้งนั้น ทำไม่เอาไปใช้กัน) ตาสอนเลยไปหาพระรุ่นนี่มาคล้องคอเลยครับ
    พระรุ่นนี้ มีคนเช่าไปเเล้ววันนึงกลับมาเช่าอีกเป็นร้อยองค์ ทางวัดถาม เเกบอกว่า วันนึงคล้องพระรุ่นนี้ที่เช่าไปจากวัด ทำปืนลั่นใส่ตัวเอง มีเเต่เสียงเเชะ ก็เลยศรัทธาพระรุ่นนี้มากครับ
    วันที่ทำพิธีปลุกเสกพระรุ่นนี้ที่โบสถ์ของวัดบ้านเเค หลวงพ่อพร้าเล่าให้ฟังว่า ขณะปลุกเสก ท่านได้อธิษฐานจิต เชิญหลวงพ่อกวยมาร่วมปลุกเสกด้วย ท่านมองไปที่สายสิญ ซึ่งโยงมาจากโลงเเก้วของหลวงพ่้อที่ศาลาหลังเก่า ท่านเห็นเเสงสีเขียววิ่งมาตามสายสิญ เข้าสู่กองวัตถุมงคลครับ

สรุปสั้น ของดีๆจริงๆ ของหลวงพ่อรุ่นไหน เเบบไหน คล้องเดี่ยวได้สบายใจ รุ่นนี้สุดยอด จิตวิญญาณหลวงพ่อมาปลุกเสกเอง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้