เพื่อการกุศล หลวงพ่อกวย ชุตินธโร "พระหนุมาน ย้อนยุค รุ่นมนต์พระกาฬ" เพื่อสบทบทุนสร้างโบสถ์วัดหนองเฒ่า หน้า 85

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ๑๖โสฬส, 31 กรกฎาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014
    สาธุ และอนุโมทนาบุญในจิตอันเป็นกุศลนี้ด้วยครับ

ลองพิจารณาตามข้อมูลในตารางข้างล่างนี้ก่อนครับ ว่ามีรายการใดบ้างที่อยากร่วมบุญครับ เเละเมื่อได้รายการที่ตรงกับสิ่งที่ท่านตั้งใจหมายไว้ ให้หาข้อมูลดูรายระเอียดในเวปนี้ครับ ผมจะลงข้อมูลมวลสาร การนำพระขอบารมีอธิษฐานจิตปลุกเสก จะมีรายนามครูอาจารย์ผู้ทรงคุณทุกท่านพร้อมทั้งประสบการณ์ที่ได้รับถ่ายทอดมาจากผู้ที่ร่วมบูชาไปและส่วนหนึ่งทราบมาจากพระอาจารย์ชุมพลที่ได้เล่าให้ฟังครับ

เมื่อได้ข้อมูลเพียงพอต่อการตัดสินใจเเล้วก็ดำเนินการดังนี้ครับ
    1. แจ้งการจองมาได้เลยครับ ว่าจะร่วมบุญรายการใดบ้าง
    2. โอนเงินเข้าบัญชีพระอาจารย์ชุมพล พระชุมพล ปัญญาธโร 157-2-85351-5 ธ.กสิกรไทย สาขาสุโขทัย (โอนตามสะดวกที่มีความพร้อมครับ)
    3. เเจ้งหลักฐานการโอนเงินที่หน้าเวป
    4. แจ้งชื่อ - ที่อยู่ ที่หน้าเวป หรือ ข้อความส่วนตัว
    5. รอแจ้งหมายเลข EMS การจัดส่ง และรอรับพระ

อย่างไรก็ดีหากท่านมีเวลาอยากให้นั่งดูข้อมูลตั้งเเต่หน้าเเรกๆครับ หรือถ้าเป็นรุ่นที่2ที่ทางวัดสร้างก็เริ่มตั้งเเต่หน้า 85 ครับ จะเป็นรุ่นทำน้ำมนต์ โดยประกอบไปด้วย หนุมานลอยองค์ย้อนยุค / เหรียญทำน้ำมนต์ / และเเหวน ครับ

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมโอนเงินวันนี้ 1300 บาท หารายการไม่เจอครับ 26/08/61 เวลา 15.41 โมทนาบุญด้วยครับ

3. ๑๖โสฬส

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ได้รับเเล้วครับ

ไม่ทราบว่า ร่วมบุญรายการใดบ้างครับ

4. จิรบดี

จิรบดี สมาชิกใหม่

ขอจอง
    1.หลวงพ่อกวยรูปหล่อห้อยคอ. 1 .องค์ครับ 300 บาทครับ
    โอนเงินเเล้วครับ 360. จากTMB 12.50น.(6กย61)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2018
  5. ๑๖โสฬส

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ได้รับเงินเเล้วรอทางวัดจัดส่งให้นะครับ

6. เอก ขอนแก่น

เอก ขอนแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญดังนี้ครับ
    1. ปรกโพธิ์ โรยทราย 2 องค์ 600
    2. แหวกม่านโรยทราย 2 องค์ 600
    3. รูปหล่อ 2 องค์ 600
    4. เหรียญหลังยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า สำริดแดง 1 เหรียญ 300
    5. เหรียญหลังหนุมาณ ทองเหลือง 1 เหรียญ 100
    6. เหรียญน้ำมนต์หล่อ ทองขาว 1 เหรียญ 800
    7. แหวนหล่อ สัตตะโลหะ 1 วง 200
    8. หนุมาณทองขาว 1 ตน 600

มีครบไหมครับ จะได้โอนเงินทำบุญครับ

พระผงที่โรยเกศาหลวงพ่อ ยังพอมีไหมครับ เพิ่งได้เข้ามากระทู้นี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2018
  7. เอก ขอนแก่น

เอก ขอนแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

หนุมาณมีอุดเกศาด้วยไหมครับ

8. ลืมจัง

ลืมจัง เป็นที่รู้จักกันดี

หนุมานมีเกศาหลวงพ่อครับ พระปรกโพธิ์แบบเกศาตอนนี้ยังไม่มีให้บูชาครับ ตอนนี้ทราบว่าที่ท่าน อ.ชุมพล มีพระสีวลี และ พระรูปหลวงพ่อกวย สร้างใหม่ ใช้ผงพุทธคุณของ หลวงพ่อกวย ผงสมเด็จโต ผงหลวงพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง ผงหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ผงชินบัญชร รูบาอินทร์ วัดฟ้าหลั่ง ผงหลวงพ่อปรง วัดห้วยเจริญสุข ๅลองติดต่อไปดูครับอนุโมทนาครับ:):) พระสีวลีฝังเกศา โรยพลอย และทรายเสกของหลวงพ่อกวย พระรูปเหมือนโรยเกศาหลวงพ่อกวย พระชุดนี้ดีมากใช้ผงล้วนๆมาทำไม่มีวัสดุอื่นผสมเลย วัสถุประสงค์สร้างโบสถ์วิหารวัดหนองเฒ่า ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2018
  9. taoreedman

taoreedman เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2013
    มีรูปไหมครับ อยากชมๆ^^ ไท่ทราบว่าทางทีมงานจัดสรรบุญ คุณ ๑๖โสฬส ได้แจ้งร่วมทำบุญไว้หรือยังครับ ปล ไม่มีประสบการณ์ให้อ่านบ้างเลยอ่ะ อยากฟังๆ

10. ลืมจัง

ยังไม่ได้ถ่ายรูปครับ ดูแบบไม่ชัดก่อนนะ ประสบการณ์มีคนพบและทราบหลายคน แต่พูดไปคนไม่เชื่อก็จะว่า เลยไม่ค่อยมีคนเล่า ลองถามท่าน อ.ชุมพล จะได้ฟังแน่ๆ ขอย้ำว่าวัตถุมงคล ของวัดหนองเฒ่า จะเป็นรุ่นไหน ล้วนทำอย่างดี ถึงดีมากที่สุด มวลสารอย่างเดียวไม่ต้องเสกก็ขลังมากมาย ขนาดยิงไม่ออก และกว่าจะได้แต่ละอย่าง มาทำองค์พระ ไม่ง่ายเลย ตอนนี้หากท่านมีกำลังทรัพย์ หรือพอเจียดได้ สละส่วนน้อยในวันนี้ ดีกว่าไปหาเอาในภายหลัง ซึ่งราคาคงเพิ่มคูณไปอีกหลายเท่า นอกจากอาจได้ของปลอม อาจไม่มีพระให้เช่าก็ได้ ลองบูชาไปสักอย่าง แขวนดู จะรู้ได้ว่า ชีวิตง่ายขึ้น คล่องตัว มีเมตตาเข้ามาแน่นอน:):)

11. ลืมจัง

20180911_205945.jpg 20180911_205916.jpg
    รูปบนพระสีวลีองค์สูงขนาดข้อนิ้วก้อย
    รูปล่างพระรูปหลวงพ่อขนาดไล่ๆกัน

12. ลืมจัง

แหวนนิ้ว บูชามาใส่นิ้วแล้วหลวมเลยใส่ในพ่วงกุญแจรถมอไซด์ ช่วงฝนตกบ่อยๆ สักสี่ทุ่มต้องไปรับลูกฝนลงเม็ดมาแล้ว ทำไงดีจะรอให้ฝนหยุด ก็ไม่ได้ จึงอธิฐานบอกหลวงพ่อขอไปรับลูกให้กลับถึงบ้านก่อนค่อยให้ฝนตก ขับรถไป จนรับลูกถึงบ้านฝนยังไม่ตก ไปตกที่อื่น ผมบอกหลวงพ่อด้วยว่าถ้าจะตกจริงให้ไปตกที่อื่น เผื่อท่านห้ามไม่ทัน เรื่องฝนนี้ลองมา2-3ครั้งแล้วและเมื่อผ่านมา กำลังยืนประชุมตอนเช้า เหมือนมียุงหรือแมลงวันมาบินตอมแถวหลังคอ เอามือปัดๆมีอะไรมาจิ้มคอ เลยตะปบ แล้วสะบัดลงพื้น เป็นตัวต่อ ขนลุกเลย ดีรอดปลอดภัยมาได้...แหวนนิ้ววัดหนองเฒ่า:):)ท่านเจ้าคุณนร กล่าวไว้ว่า ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้นั้นไม่จริง คงพอเข้าใจได้ ทำไมวัตถุมงคลวัดหนองเฒ่าจึงดูเงียบๆ อีกนัยนึง เราเงียบไว้เก็บในราคาถูกตอนนี้ พอถึงวันที่มีคนถามหาพูดถึง เราไม่ต้องเสียเงินแพงๆ คงเป็นเช่นนั้นอนุโมทนาผู้ร่วมบุญทุกท่านครับ

13. เอก ขอนแก่น

ทำบุญเท่าไหรครับ
    ยังมีให้ทำบุญไหมครับ

14. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    พระสิวลีเนื้อผงและ รูปหลวงพ่อกวยเนื้อผง ร่วมทำบุญ เท่าไหร่ครับ

15. ลืมจัง

ติดต่อโดยตรงกับท่าน อ.ชุมพลเลยครับ ท่านใจดี พูดคุยสอบถามวัตถุมงคลของทางวัด จะได้ความกระจ่างมากกว่าผม ผมเพียงอยากให้เพื่อนๆพี่น้องได้มีของดีจริงๆเจตนาบริสุทธิ์ และต่อไปภายหน้าจะแพงและหายาก และอยากให้วัดได้เป็นที่รู้จักมากขึ้น ว่าเป็นสายเป็นเชื้อของหลวงพ่อกวยที่เคารพรักของเรา ควรที่จะช่วยกันสร้าง

16. ๑๖โสฬส

รายการที่ 2 แหวกม่านโรยทรายหมดแล้วครับ ที่เหลือมีครบครับ

หนุมานมีอุดเกศาหวงพ่อกวยด้วยครับ

17. ๑๖โสฬส

พระสิวลี บูชาองละ 200 ปลวงพ่อกวยเนื้อผง 100 ครับ

รายละเอียดรบกวนติดต่อพระอาจารย์ชุมพลครับ
    080-000-2680 ครับ

18. ๑๖โสฬส

รายการที่มีให้ร่วมบุญซึ่งทั้งสองรุ่นได้ผ่านพิธีอธิษฐานจิตปลุกเสกของแต่ละรุ่นมาเป็นปีครับ ส่วนรุ่นที่นอกเหนือจากนี้ต้องรบกวนโทรถามพระอาจารย์ชุมพลครับเพราะผมไม่มีข้อมูลครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

19. ๑๖โสฬส

ส่วนเรื่องประสบการณ์ คงต้องรออีกสักหน่อยครับ และพอจะมีประสบการณ์ไปบ้างก็ได้ลงให้อ่านไปเเล้วพอหอมปากหอมเป็นกระสัย จากที่ได้รับฟังมาทั้งจากเพื่อนสมาชิกและพระอาจารย์ก็เป็นประสบการณ์เล็กๆน้อย ในเรื่องเมตตาค้าขาย เรื่องการงานก็มีให้เห็นบ้างแต่ยังไม่เด่นครับ เรื่องเเคล้วคลาดนี่มีตลอดครับ แต่ยังนำมาเล่าไม่ได้เพราะทางวัดพึ่งจะออกให้ร่วมบุญกัน เดี๋ยวจะเป็นการเชียร์วัดครับ รอผู้ร่วมบุญท่านใดที่มีประสบการณ์มาเล่าน่าจะดีกว่าครับ ที่สำคัญ "ของดี" เวลานำไปใช้บารมีหลวงพ่อและครูอาจารย์ท่านจะเมตตาเราเองครับ ใครเดือดเนื้อร้อนจลองขอบารมีหลวงพ่อท่านดูท่านไม่เคยทิ้งลูกศิษย์ครับ ตราบใดที่ลูกศิษย์ยังคงนึกถึงหลวงพ่อ หลวงพ่อก็ไม่เคยลืมลูกศิษย์ครับ

คุณ taoreedman หายไปนานเลยนะครับเรื่องประสบการณ์บางอย่างที่นำมาเล่าไม่ได้อยากให้ลองโทรไปสนทนากับพระอาจารย์น่าจะดีกว่าครับ ฟังเเล้วมาเล่าให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ฟังบ้างนะครับ

20. JADE69

JADE69 เป็นที่รู้จักกันดี

อันดับ 5 ในตารางจองตะกรุดมนต์พระกาฬยังไม่ได้อัพเดทยอดโอนให้ผมนะครับ (หลักฐานการโอนและที่อยู่ผมแจ้งใน pm. ตั้งแต่หลังโอนตอนนั้นแล้วครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้