เพื่อการกุศล หลวงพ่อกวย ชุตินธโร "พระหนุมาน ย้อนยุค รุ่นมนต์พระกาฬ" เพื่อสบทบทุนสร้างโบสถ์วัดหนองเฒ่า หน้า 85

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ๑๖โสฬส, 31 กรกฎาคม 2015.

1. soidao2559

soidao2559 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2016
    มีดหมอมีให้บูชาไหมครับ

2. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

18 กุมภาพันธ์ 2014
    มีครับ แต่ราคานั้นรบกวนสอบถามพระอาจารย์นะครับ แล้วผมจะตามมาอัพเดท ข้อมูล ลงตารางให้ภายหลังครับ

3. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับพี่ รอคิวส่งแป้บนึงนะครับ ตอนนี้ทางวัดกำลังเร่งจัดส่งให้อยู่ครับ แล้วผมจะมาเเจ้งให้ทราบครับ

4. ๑๖โสฬส

เรียนทุกท่านโปรดทราบ เรื่องปรับราคาวัตถุมงคล

ทางวัดฝากประชาสัมพันธ์มา ณ ที่นี้เรื่องการขอปรับราคาวัตถุมงคล ขึ้นหลังจากวันที่ 14 มกราคม 2562 โดยหากมีผู้ร่วมบุญวัตถุมงคล วัดหนองเฒ่า หลังจากที่ผมอัพเดทหัวข้อนี้ลงไปให้ถือว่ารายการวัตถุมงคลตามที่ผมอัพเดทไว้ในตารางข้างล่างนี้ได้ถูกปรับราคาขึ้นตามที่ทางวัดและคณะกรรมการเห็นควรแล้วนะครับ ดังนั้นจึงเเจ้งมาเพื่อทราบครับ

ต้องขออภัยมาในความไม่สะดวกครับ

5. yaboyabo

yaboyabo เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    จองผ้ายันต์ อะ ปะ จะ คะ 1 ผืนครับ

6. Pawatt4

Pawatt4 Active Member

ขอสอบถามครับ ตะกรุดพระกาฬรุ่น2 สามารถออกให้บูชาได้เลยรึเปล่าครับ หรือว่าต้องรอหลังออกพรรษาปี2562 อ่ะครับ

7. ๑๖โสฬส

รอหลังสงกรานต์ครับ เพราะตะกรุดพระอาจารย์ท่านทำไว้เเล้วครับ

8. Pawatt4

Pawatt4 Active Member

งั้นผมขอร่วมบุญบูชาตะกรุดมนต์พระกาฬรุ่น2 1ดอกครับ
    รวมค่าส่งเป็นเงิน 1,560บาทครับ

9. ๑๖โสฬส

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ตารางอัพเดทเดี๋ยวผมมาอัพให้นะครับ ตอนนี้รอทางวัดจัดส่งตารางเดิมก่อนครับ

10. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    สวัสดีครับ

วันนี้วันที่ 23 มกราคม 2562

ยังไม่ได้รับวัตถุมงคลที่โอนเงินไปร่วมทำบุญ เลยครับ

มีเหตุขัดข้องอะไรหรือเปล่าครับ

และกำหนดวันส่งให้วันไหนครับ
    ..
    และวันนี้ 23 มกราคม 2562 ก็ล่วงเลยวันที่วัด เสร็จจาก งาน ปิดทอง ลูกนิมิต มานานมากพอแล้วนะครับ

กรุณาช่วยกำหนดวันจัดส่งให้ชัดเจนด้วยครับขอบคุณครับ

11. boynunoboy

boynunoboy สมาชิก

สอบถามการจัดส่งวัจถุมงคลจากทางวัดหน่อยคับ
    ผมโอนเงินทำบุญไปเมือ วันที่ 26 ธค.61 ก็ยังไม่ได้รับวัตถุมงคลจากทางวัดเลยคับ ติดขัดอะไรช่วยแจ้งหน่อยคับ และรบกวนขอให้ทางวัดช่วยแจ้งกำหนดวัดจัดส่งหน่อยคับ
    ขอบพระคุณคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2019
  12. ๑๖โสฬส

ขออภัยด้วยครับ จะเร่งทางวัดให้ครับ

พระอาจารย์ท่านติดกิจครับ ท่านทราบเรื่องเเล้วเเจ้งว่าพรุ่งนี้จะเร่งจัดส่งให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2019
  13. ๑๖โสฬส

แจ้ง EMS ครับ

Pawatt4 EV 5647 5300 7TH
    boynunoboy EV 5647 5301 5TH

เอกณัฐยศ EV 5647 5302 4TH
    อาทิตย์03 EV 5647 5303 8TH

พยงค์ EV 5647 5304 1TH

รายชื่อที่เหลือพระอาจารย์ท่านขอส่งให้ วันจันทร์ครับ
    ต้องอภัยด้วยในความไม่สะดวกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2019
  14. ๑๖โสฬส

แจ้งเพื่อทราบครับ
    เรื่อง แหวนนิ้วหล่อ เนื้อชนวน และ เนื้อสัตตะโลหะ(อัลปาก้า) ทางวัดขอ งดให้บูชาก่อนนะครับ หากทางวัดเปิดให้บูชาเมื่อไรจะมาเเจ้งให้ทราบต่อไปครับ

15. เอกณัฐยศ

สวัสดีครับ วันนี้ได้รับวัตถุมงคลจากทางวัดแล้ว มีรายการดังนี้คือ
    เหรียญทำน้ำมนต์เล็ก 2 เหรียญ
    แหวน 2 วง
    หนุมาน 2 ตน
    ซึ่งเป็นยอดที่ทำบุญไว้ ครั้งที่ 1

และได้ทำบุญเพิ่มอีก 1 รายการคือ
    หนุมาน 1 ตน
    สีผึ้ง ที่ลูกศิษย์นำมาถวายไว้ที่วัดหนองเฒ่า
    1 ตลับจำนวน 600 บาท
    ซึ่งรายการที่ 2 นี้ยังไม่ได้ส่งมา พร้อมกันกับรายการที่ 1 ครับ

สรุปว่ายังขาดวัตถุมังกรอีก 2 รายการครับคือหนุมาน 1 ตนและสีผึ้งที่ลูกศิษย์นำมาถวายจำนวน 1 ตลับครับ

กรุณาจัดส่งมาด้วยครับขอบคุณครับ Screenshot_25620126_144408.jpg Screenshot_25620126_144520.jpg

ไฟล์ที่แนบมา:

16. เอกณัฐยศ

17. พยงค์

พยงค์ สมาชิก

ผมพอจะเข้าใจเหตุผลในการปรับราคาวัตถุมงคลของทางวัดครับ เท่าที่ได้เคยโทรไปคุยกับพระอาจารย์ชุมพล ท่านมีความมั่นใจในความศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุมงคลรุ่นมนต์พระกาฬของทางวัดมาก เพราะเจตนาการสร้างดี พิธีกรรมเยี่ยมหาได้ยากในการปลุกเสกพระสมัยนี้ ท่านอยากให้ผู้ที่เคารพในองค์หลวงพ่อกวยสามารถหาเช่าบูชาได้ มีบางพิมพ์มีนายทุนมาเช่าทีละมากๆ ไม่นานก็หมด คนรุ่นหลังมาก็จะหาเช่าจากทางวัดไม่ได้ครับ บางอย่างก็เริ่มมีประสพการณ์แล้วสมดังที่ครูบาอาจารย์ที่ทำพิธีได้เคยกล่าวไว้ โดยเฉพาะครูบาอาจารย์หลายองค์ถึงกับกล่าวว่าพระรุ่นนี้หลวงพ่อกวยท่านมาร่วมปลุกเสกด้วยแน่นอน ผมเชื่อว่าเก็บบูชาไว้..ดีแน่นอนครับ
    วันนี้ผมได้รับพระบูชาหลวงพ่อกวยขนาด 5 นิ้วเพ้นท์สีเรียบร้อยแล้วครับ ไปรษณีย์ส่งให้เร็วดี ตอนแรกยังคิดว่าจะได้รับพระวันจันทร์เพราะวันนี้เป็นวันเสาร์แล้ว พระสวยงามและดีใจที่ได้บูชาไว้เพราะเป็นรุ่นแรกของทางวัดที่สร้างแบบเพ้นท์สี มีเรื่องแปลกมาคุยให้ฟังครับ ช่วงกลางวันหลังพักทานข้าว ผมอยู่ในห้องนั่งเล่น จู่ๆพัดลมดูดอากาศในห้องก็เกิดหมุนติ๋วขึ้นมาอย่างแรงเหมือนใครไปเปิดเครื่องสักพักใหญ่ ตกใจว่าสวิทซ์ค้างหรือ แต่พอตรวจดูสวิทซ์ก็ปิดปกติและผมไม่ได้เปิดใช้เป็นเดือนแล้ว เท่าที่ได้ติดพัดลมมาหลายปีก็ไม่เคยพบเห็นว่ามันหมุนได้เอง เลยคิดว่าคงจะมีเหตุอะไรสักอย่างแน่ๆ ซึ่งก็เป็นจริงครับ ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง บุรุษไปรษณีย์ก็นำพระบูชาหลวงพ่อกวยมาส่งให้ที่บ้าน ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อแล้วละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2019
  18. DRAKOY

DRAKOY เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2013
    ขอจองสีผึ้งเพิ่ม1ตลับครับ ยอด 300 ใช่ไหมครับ มีมั๊ยครับมีจะได้โอนรวมกับผ้ายันต์เลยครับ

19. ๑๖โสฬส

พระอาจารย์ท่านจะจัดส่งให้ในวันพรุ่งนี้นะครับ วันนี้ส่งไม่ทันเพราะรถทางวัดยางรั่วครับเลยต้องเสียส่งช้าไปอีกหนึ่งวัน ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ความศรัทธาครับที่เราจะสามารถสัมผัสพลังพิเศษเเบบนี้ได้ ขอให้โชคดี ร่ำรวยครับ ที่นิมนต์หลวงพ่อบูชาไว้ทั้ง 3 องค์

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

20. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมไม่ต้องรีบก็ได้นะครับให้ท่านอื่นๆก่อนเลยครับผม อยากให้พระอาจารย์ท่านสะดวกที่สุดไม่ต้องลำบากมาก