เพื่อการกุศล หลวงพ่อกวย ชุตินธโร "พระหนุมาน ย้อนยุค รุ่นมนต์พระกาฬ" เพื่อสบทบทุนสร้างโบสถ์วัดหนองเฒ่า หน้า 85

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ๑๖โสฬส, 31 กรกฎาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014
    อัพเดทรายการจองและที่อยู่เพิ่มครับ
    [​IMG][​IMG][​IMG]

2. วิคิด

วิคิด เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่19โอนแล้วนะคับ รายละเอียดทางpmคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2015
  3. วิคิด

วิคิด เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่19โอนแล้วรายละเอียดทางpm

4. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 53 ครับ...โอนเงินร่วมบุญเรียบร้อยแล้วครับ...ที่อยู่ PM ครับ..

สาธุ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

5. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ แจ้งที่อยู่ใน pm ครับ

6. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุญนี้ด้วยครับ (ขออภัยที่เข้ามาอัพเดทให้ช้าครับ)

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุญนี้ด้วยครับ

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุญนี้ด้วยครับ

หากรายการใดผมอัพเดทตกหล่นของท่านใดตกหล่นไปก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ หากว่าว่าตกหล่นรบกวนแจ้งผมหน่อยนะครับ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ธันวาคม 2015
  7. ๑๖โสฬส

หลังปีใหม่ มีPlan นำพระไปขอบารมีครูอาจารย์ที่จันทบุรี อีกรอบครับ เพราะพระชุดนี้มีเหรียญหนุมาน จำนวนหนึ่งที่ทางวัดจะนำเเจกทหาร ดังนั้นเพื่อการเเจกทหารนี้ให้บรรลุตามวัตถุประสงค์ของหลวงพ่อกวยและทางวัดที่ท่านได้เคยมีเจตนาช่วยเหลือเเละสร้างขวัญกำลังใจให้กับเหล่าทหารหาญ จึงจะนำพระชุดนี้ไปขอบารมี ด้านอุดปืนแตก (แตกจริงๆ) กับครูอาจารย์ท่านหนึ่ง เพื่อให้มั่นใจอีกสักรอบครูอาจารย์รูปนี้เสกเสร็จ สามารถนำไปลองยิงได้เลย) เพื่อมิให้เกิดการสูญเสียอันเนื่องมาจากการใช้เหรียญหลวงพ่อรุ่นนี้ครับ หากเกิดอุบัติเหตุขึ้นครอบครัวทหารนั้นจะได้ไม่ขาดผู้นำ และจะเป็นกุศลอันยิ่งใหญ่ที่สามารถรักษาชีวิตรั้วของชาติไว้ได้อย่างปลอดภัยครับ และหลังจากกลับจากจันทบุรีจะนำพระเข้าขอบารมี สายเมตตา เเละเรียกโชคลาภ ทำมาหากินคล่อง จากครูอาจารย์ในแถบภาคกลางครับ (ขอสงวนสิทธิ์ในการเอ่ยนามท่านไว้ก่อน หากนำขอบารมีเเล้วจะมาเเจ้งให้ทราบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ธันวาคม 2015
  8. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ขอเสนอให้พระชุดนีัมีผลด้านมหาละลวยลม ด้วยครับจะได้ครบเครื่องของหนุมาน

9. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๑๒ ธันวาคม ๒๕๕๘ สมาทานศีล ๕ ก่อน

ร่วมทำบุญสร้างโบสถ์ วัดหนองเฒ่า
    ๒,๐๖๘ บาท

ผ่านท่านรวงข้วงสีเขียว

แผ่เมตตา... อุทิศส่วนกุศล... อโหสิกรรม...ให้กับบิดามารดา ญาติมิตรสหาย ครู อุปัชฌาย์ อาจารย์ ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวร เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลทุกภพ ทุกชาติ อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    บุญกุศลทั้งหลายน้อมถวายเป็นพระราชกุศล เทวดาพระจำพระองค์ พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พระโพธิสัตว์ เทพยดาฟ้าดินทั้งปวงที่ปกป้องคุ้มครองสยามประเทศ ขอให้ได้รับส่วนกุศลนี้ด้วยเทอญครับ
    ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย พระพุทธองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยสงฆ์ ท่านท้าวมหาพรหม เทพยดาฟ้าดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล อำนวยพรให้สมาชิกWeb พลังจิต ญาติมิตรและผู้อ่านทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม เจริญใน ศีล ทาน สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน บุญกุศล ตามจริต บรรลุธรรม ตามที่อธิษฐานบารมีไว้ ประเทศไทย ชาวไทยและชาวโลกมนุษย์เจริญรุ่งเรืองทางจิตอย่างยั่งยืนครับ
    อนุโมทนาสาธุการในทุกบุญกุศลด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุcatt14

10. ๑๖โสฬส

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุญนี้ด้วยครับ สาธุ

11. ๑๖โสฬส

เรื่องมหาละลวยลม เสน่ห์ เมตตา โชคลาภ วาสนาเจริญรุ่งเรือง เรียกคน(สำหรับค้าขาย ตำหรับพัดโบกมหานิยมของหลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า )

พระหลวงพ่อกวยชุดนี้ ได้ผ่านการอธิษฐานจิต เรื่องทางนี้มาแล้วครับ แต่จะนำขอบารมีครูอาจารย์ต่อไปเรื่อยๆ ให้ครบ 3 ชั้น คือ เมตตา เเคล้วคลาด มหาอุด ซึ่งที่ผ่านมาครูอาจารย์ บางท่านบอกพอได้เเล้วในเรื่องมหาอุด และให้ไปเสกต่อทางด้านเมตตาโชคลาภ และค้ำดวงผู้ใช้ให้เจริญรุ่งเรือง ซึ่งช่วงหลังมานี้จึงเน้นแต่เรื่องเมตตา โชคลาภ ค้ำดวง จนเมื่อครั้งที่นำเช้าพิธีที่ วัดหมอมุ่ย และ สำนักสงฆ์เขาวง มีฆาราวาสท่านนึงได้เล่าให้ฟังว่า เห็นพระสิวลีทรงเครื่อง มาช่วยสงค์เคราะห์ให้ ซึ่งเมื่อนำเรื่องนี้ไปเล่าให้ครูอาจารย์ฟัง ท่านก็บอกว่า พระสิวลีทรงเครื่องนี้ดีที่สุดเเล้วในเรื่องทำมาหากิน โชคลาภ หนุนดวงผู้ใช้ให้รุ่งเรือง ซึ่งเมื่อใครได้ใช้พระชุดนี้ นั่นหมายความว่า จะบังเกิดโชคลาภ เมตตา เจริญรุ่งเรือง อย่างไม่เหนื่อยและไม่มีอุปสรรค ซึ่งเมื่อขอให้ท่านขยายความท่านบอกว่า พระสีวลีทรงเครื่องนี้จะให้ทุกอย่างเป็นไปดังปราถนาที่เราต้องการในทุกๆด้าน เเบบไม่ต้องเหนื่อย บูชาอยู่ที่บ้านก็เห็นผลได้ เเต่พระสิวลีที่มาโปรดทั่วๆไปนั้นจะเห็นผลตามที่ขอได้คนใช้ต้อง พบเจอกับความลำบากบ้าง หรืออาจมีอุปสรรคบ้างกว่าจะได้โชคลาภ และเจริญรุ่งเรือง (พระสิวลีปางเเบกกลด)แต่พระสิวลีทรงเครื่องนั้นจะตรงกันข้ามกับปางแบกกลด

ท่านขยายความให้ฟังประมาณนี้ก็เลยอนุโมทนาสาธุครับ เพราะท่านบอกไม่ใช่ว่า พระสิวลีทรงเครื่อง จะลงมาโปรดได้ง่ายๆ เพราะส่วนมากที่เห็นๆกันจะเป็นปางเเบกกลด สะพายย่าม ถือกาน้ำ แต่ปางนี้ที่ครูอาจารย์ท่านเรียกว่าทรงเครื่อง ไม่ค่อยเห็นครับ จะเห็นเมื่อสมัยที่เกจิยุคเก่าๆที่อัญเชิญมา ให้ช่วยสงค์เคราะห์ให้เท่านั้น (สมัยนี้คิดว่าครูอาจารย์ก็เชิญมาได้เเต่ผมไม่มีข้อมูลครับ)

เรื่องราวก็ประมาณนี้ครับที่ผมพอจะทราบมาเเละฟังครูอาจารย์ที่ท่านอธิษฐานจิตให้ ได้เมตตาเล่าให้ฟัง จึงนำมาเล่าต่อกันฟังครับ อย่างน้อยก็พอทราบเเล้วว่า พระชุดนี้มีนิมิตที่ดีในเรื่องโชคลาภ เมตตา หนุนดวงให้เจริญรุ่งเรืองครับ

ส่วนเรื่องครบเครื่องของหนุมานนั้น เข้าใจว่าครบเครื่องครับ มหาละลวยลม หรือความเจ้าเสน่ห์ ของหนุมานถึงขนาดได้นางสุวรรณมัจฉา มาเป็นภรรยาได้นั้นก็ไม่ธรรมดา พระชุดนี้ที่ผมได้มีโอกาศพูดคุยกับท่านอาจารย์ชุมพล เเละท่านพระครู เจตตาก็จะให้สัมฤทธิ์ดังเช่น หนุมานครับ เพราะพระอาจารย์ท่านก็ปรึกษา อ.เฒ่า ถึงเครื่องเคล็ดลับของหนุมานตามตำหรับหลวงพ่อกวย อยู่ตลอดตั้งแต่ก่อนสร้างจนกระทั่งสูตรการเรียกเเละการลง ซึ่งไม่เหมือนใคร และหลังจากนี้ก็จะนำไปขอบารมีครูอาจารย์ต่อเพื่อให้ครบเครื่องตามที่คุณเอกณัฐยศ ได้เเนะนำมาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ธันวาคม 2015
  12. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ขอความเมตตาช่วยลงด้าน มหาสะท้อนได้ไหมครับ คือ เสกแบบมหาสะท้อนโดยเฉพาะครับ เน้นๆเลยอะครับ

พุทธคุณมหาสะท้อน แทบจะไม่มีเกจิไหนเสกเห็นผลได้จริง ทางเหนือเยอะมาก ตะกรุดก๋าสะท้อน แต่กลายเป็นตะกรุดแคล้วคลาด เมตตา ค้าขายซะงั้น มันไม่สะท้อนอะครับ ต้องไปขอ หลวงพ่อท่านลงเฉพาะ ผมนี่ตื้อนานเลย มีเกจิท่านหนึ่งไม่ยอมทำให้ แต่ยอมออกบูชาในราคาหลักหมื่น ไม่บอกวัดเนาะ... เดี่ยวโดนแบนถาวร

คือ ใครที่คิดร้าย ใส่ร้ายป้ายสี โดนสะท้อนกลับหมด งานมันมีการแข่งขันกันสูง เรื่องอิจฉา ใส่ร้ายป้ายสี แทงข้างหลัง หักหลังกันมีหมดแทบทุกที่ครับ อยากให้ครูบาอาจารย์สงเคราะห์ทางด้านนี้อะครับ บางครั้งแผ่เมตตา สวดมนต์ ให้เขา มันทำใจยากนะครับ กว่าจะแผ่บุญถึงเขา เขาเล่นงานเราจนเดี้ยงเเล้ว เมื่อชื่อเสียงเราเสียหาย มันแก้ได้ไหมละครับ ถึงแก้ก็ยังมีมลทิน คนทำบางคนบุญเก่าเขาเยอะ ก็ทำอะไรเขาไม่ได้อีก

เรื่องนี้พูดยากครับ แต่หากขอท่านสงเคราะห์ อธิบายเหตุผลที่หนักแน่น ท่านเมตตาเเน่นอนครับ ขอความเมตตาด้วยนะครับ

มันจะสอดคล้องกับชื่อรุ่นครับ รุ่นมนต์พระกาฬ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ธันวาคม 2015
  13. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

“รุ่นมนต์พระกาฬ”ครับ

14. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010

ขอโทษครับ ชอบจำผิด อายจัง มนต์นี้เคยถามครูบาอาจารย์สายหลวงพ่อกวย ขอท่านลงให้ คืออดทนมาปีกว่า โดนทุกวัน โดนเขากลั่นแกล้ง โดนเขาปั่นหัว ใส่ร้าย ดิสเครดิต ฟ้องนาย ทำให้เราโยกย้ายกลับบ้านไม่ได้ คือ เขาเกลียดเรามาก อิจฉาด้วย

ท่านบอกเอาไปทำไม มันไม่ดี ไว้แช่งคนก็ได้ แรงมาก เลยสักหนุมานประจัญบานไป กลายเป็นหนักกว่าเดิม จากที่ นิ่งเฉย นิ่ง ปล่อยเขาทำ ยอมเขาทำ กลายเป็นอารมณ์ร้อน รุนแรง อยากต่อยตีมาก แฟนนี่กลัวผมเลย

ทุกวันนี้ก็โดนรุมกลั่นแกล้งต่อไป ทำไรเขาไม่ได้ครับ

15. เอกณัฐยศ

สุดยอดเลยครับ ในส่วนของเหรียญหลังหนุมานที่จะไปแจกทหารหากมีการลงให้เป็นพยนต์ด้วยแล้วจะเพิ่มอานุภาพในการคุ้มภัยให้กับทหารที่ได้รับแจกเหรัยญทั้ง1500คนซื่งรวมถึงครอบครัวทหารทั้งหมดด้วยครับและในการนำไปแจกควรมีเชือกร่มห้อยเหรียญให้พร้อมด้วยนะครับขอเสนอให้พิจารณาครับ

16. ๑๖โสฬส

ขอบคุณมากคับพี่ที่เเนะนำครับ เรื่องพยนต์ เดี๋ยวไปขอบารมีหลวงพ่อท่านทำให้ครับ มีหลายองค์อยู่ที่ท่านทำได้ครับ ส่วนเชือกร่มทางวัดและผมขอรับไว้ซึ่งเป็นคำเเนะนำที่ดีมากครับพี่ สาธู

หากว่าครูอาจารย์ท่านเสกพยนต์ให้ได้ไม่เพียงเเค่ 1500 เหรียญนี้ที่เเจกทหารครับ หลังเหรียญหนุมานทุกเหรียญ ณ ที่นี้จะตกถึงมือพี่น้องทุกคนที่ได้ร่วมบุญกับหลวงพ่อนี้กันทุกคนครับ เพราะผมนำเหรียญหนุมานไปทั้งหมดไม่ได้เเบ่งเเยกครับ

17. ๑๖โสฬส

เรื่องการเสกมนต์พระกาฬตามที่คุณ คิดไม่ถึงได้ให้คำเเนะนำไว้ ผมก็ยังขอยืนยันว่าทางพระอาจารย์และท่านพระครูท่านได้เสกและสวดมนต์พระกาฬนี้ได้เเล้วในระดับหนึ่ง คาดว่าต้นปีหรือก่อนสงกานต์ จะนำกลับไปให้ท่านพระอาจารย์และท่านพระครูท่านเสกเเละสวดมนต์พระกาฬอีกวาระหนึ่งครับ การเสกเเละสวดมนต์พระกาฬในแต่ละครั้งพระอาจารย์และท่านพระครูท่านตั้งใจมาก ทั้งนี้เรื่องของมนต์พระกาฬนี้ หากใครนำพระหลวงพ่อชุดมนต์พระกาฬนี้ติดตัว จะไม่มีใครสามารถทำอะไรผู้นั้นได้เลย ใครคิดไม่ดีจะย้อนสะท้อนกลับหาผู้ที่คิดไม่ดีนั้นๆ ทำให้ผู้นั้นได้รับภัยจากการคิดร้ายของตัวเอง หากใครคิดดี ความดีความเจริญจะหนุนนำผู้นั้นให้ดี เจริญรุ่งเรืองไปตามสิ่งที่คิดเป็นทวีคูณครับ ดังนั้นเรื่องของมนต์พระกาฬนั้นจะทำเล่นไม่ได้เพราะอันตราย บางทีอาจถึงชีวิตขึ้นอยู่กับจิตที่คิดร้ายของฝ่ายตรงข้าม หากผู้ใช้เข้าบ้านเเนะนำให้ถอดเก็บไว้บนหิ้ง เพราะหากครอบครัวใดเกิดมีการทะเราะวิวาทกันบ่อยจะไม่เป็นผลดีต่อครอบครัวของผู้ใช้ ดังนั้นเรื่องมนต์พระกาฬนี้ ขอให้เชื่อในความศักดิ์สิทธิ์ครับ อย่าคิดเล่นเเละลองเป็นอันขาด เเละเมื่อผู้ใช้นั้นศรัทธาต่อองค์หลวงพ่อ ผลของการใช้ก็จะเเรงขึ้นตามกำลังศรัทธาครับ ดังนั้นจึงอยากจะบอกให้ผู้ที่ได้ร่วมบุญบูชาวัตถุมงคลนี้กับทางวัดหนองเฒ่าจงมั่นใจในบทมนต์พระกาฬนี้และในพุทธคุณของหลวงพ่อ ซึ่ง ข้างต้นครั้งเมื่อเริ่มนำขอบารมีอธิษฐานจิตได้มีครูอาจารย์หลายท่านยืนยันว่าหลวงพ่อลงมาช่วยสงค์ในหลายวาระครับ

18. เอกณัฐยศ

หากเหรียญหลังหนุมานรุ่นมนต์พระกาฬครบเครื่องอย่างที่บอกและมีพยนต์ตามรักษาเจ้าของเหรียญด้วยแล้วอนาคตเหนียญนี้จะต้องเป็นของที่มีค่าและหายากแน่นอนครับ ชอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ ลืมอีกนืดนึงหากจะนำเหรียญหลังหนุมานไปเสกพยนต์ขอเสนอให้นำพระปรกโพธิ9ใบหลังแม่ธรณืไปเสกพยนต์ดัวยนะครับจะได้มีพยนต์หนุมานและพยนต์แม่ธรณี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2015
  19. คนชานเมือง

คนชานเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับ คุณ ๑๖โสฬส
    ลำดับที่ 35 ได้ทำการโอน 2060 บาท สำหรับร่วมบุญจองพระ
    เมื่อ 15/12/2558 - 12:27:36 เรียบร้อยครับ

รายละเอียดที่อยู่ pm ครับ

20. ๑๖โสฬส

ไฟล์ที่แนบมา:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้