เพื่อการกุศล หลวงพ่อกวย ชุตินธโร "พระหนุมาน ย้อนยุค รุ่นมนต์พระกาฬ" เพื่อสบทบทุนสร้างโบสถ์วัดหนองเฒ่า หน้า 85

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ๑๖โสฬส, 31 กรกฎาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. s@n16

s@n16 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011

ขออนุญาต ตอบแทนคุณหนุ่ม 16 โสฬส ไว้ก่อนครับ พอดีแวะเข้ามา

จะบูชาผ่านหน้ากระทู้นี้ก็ได้ครับ ผ่านคุณหนุ่ม 16โสฬส หรือ แจ้งโดยตรงที่ พอจ.ชุมพล ตามนี้

บัญชี พระชุมพล ปัญญาธโร 157-2-85351-5 ธนาคาร กสิกรไทย สาขาสุโขทัย

ติดต่อจองพระ กับพระอาจารย์ชุมพล 080 - 000- 2680

ทั้ง 3 รายการที่ต้องการบูชา รวมค่าบูชาทั้งหมด 960 บาทครับ ( ส่วนต่างเพิ่มอีก 60 คือค่าจัดส่งพัสดุไปรษณีย์ครับ )

2. taoreedman

taoreedman เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2013
    ขอขอบคุณคุณs@n16 อย่างยิ่งที่เป็นธุระแจ้งให้ทราบแทนคุณ16โสฬสครับ ผมขอบูชา ณ ตรงนี้ตามที่แจ้งนะครับ เรื่องการโอนเงินให้โอนเข้าบัญชีพอจ.ชุมพล ถูกต้องใช่ไหมครับ หากผมโอนเงินเข้าบัญชีแล้วจะมาโพสสลิปการโอนให้คุณ16โสฬสนะครับพร้อมที่อยู่ของผมเพื่อการจัดส่งทางไปรษณีย์ หากข้อความนี้ผิดพลาดที่ใดรบกวนแจ้งการขอบูชาและการโอนเงินที่ถูกต้องให้ทราบด้วยครับ

3. s@n16

ถูกต้องตาม บัญชีดังกล่าว ของ พอจ.ชุมพลครับ

เรื่องรายการพระ วัตถุมงคล ที่คุณ taoreedman จะร่วมบุญบูชา ณ หน้ากระทุ็นี้ เดี๋ยวทางคุณหนุ่ม 16 โสฬส เข้ามาคงมาอัพเดทรายการตารางให้ครับ

หากคุณเตารีดแมนโอนค่าบูชาวัตถุมงคล( บัญชี พอจ.ชุมพล) หากโอนผ่านเครื่อง เอทีเอ็ม ก็สามารถส่ง sms แจ้งการโอนค่าบูชา ไปทางหมายเลขโทรศัพท์ ของ พอจ.ชุมพล ได้เลยทันที

ส่วนสลิปหลักฐานการโอนค่าบูชา จะโพสต์แจ้งผ่านหน้ากระทู้ หรือส่งไปใน pm ของคุณหนุ่ม 16โสฬส ก็ได้ทั้ง 2 ช่องทางครับ

4. taoreedman

รับทราบ ขอขอบคุณคุณs@n16อีกครั้งที่เป็นธุระเกี่ยวกับรายละเอียดแทนคุณ16โสฬสครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้คงจะโอนเข้าบัญชีพอจ.ชุมพล ครับ คงโอนที่แบ็งค์น่ะคงไม่มีแจ้งเตือนกระมังครับ(เงินatmหมดครับ ต้องใช้เงินสด^^) พรุ่งนี้จัดการเรียร้อยแล้วจะมาแจ้งทางกระทู้ทั้งสลิปและที่อยู่ของผมครับ

5. taoreedman

สวัสดีครับคุณ16โสฬส ผมได้โอนเงินจำนวน 960 บาท เข้าบัญชี พระอาจารย์ชุมพล ปัญญาธโร เรียบร้อยแล้วตามสลิปโอนเงินที่ส่งมาด้วยนี้พร้อมที่อยู่ในการจัดส่งมาที่ผมครับ (หากจัดส่งเรียบร้อยแล้วรบกวนขอเลขEMSหน่อยนะครับ เพราะต้องเอาเลขไปรับของเองที่ปณ. ที่บ้านไม่มีคนเซ็นรับครับ) วัตถุมงคลที่ผมได้ขอความกรุณาจัดส่งให้ผมมีดังนี้ (1) รูปหล่อโบราณหลวงพ่อกวย อุดผง 1รูป (2) เหรียญกลมฝาบาตรหลังหนุมาน เนื้อสำริดแดง 1เหรียญ (3) เหรียญกลมฝาบาตร หลังหนุมาน เนื้อสำริดเหลือง 1เหรียญ เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 900บาท รวมค่าจัดส่ง60บาท ซึ่งได้โอนเรียบร้อยแล้วตามหลักฐานที่แสดงครับ ขอขอบคุณ คุณ16โสฬส ที่เป็นธุระให้ครับและคุณs@n16 ที่เอื้อเฟื้อในการชี้แจงข้อสงสัยแทนคุณ16โสฬสครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2017
  6. taoreedman

ขออนุญาตนำเหรียญหลังยันต์เนื้ออัลปาก้าให้ท่านอาจารย์ชุมพลได้ชม เหรียญนี้ผมได้มาจากเพื่อนที่เป็นพ่อค้าแลกเปลี่ยนพระเครื่องครับเค้าได้มาจาก จ.อ่างทอง ข้อสงสัยคือทำไมมีเนื้อนี้ ตามที่ผมได้เรียนสอบถามกับท่านอาจารย์เมื่อตอนบ่ายครับ ปล รบกวนคุณ16โสฬสด้วยครับเรื่องเหรียญเนื้อนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2017
  7. taoreedman

ส่วนเหรียญนี้ผมได้ก็อปรูปจากทางเพจที่ประมูลพระเครื่องครับ เนื้ออัลปาก้าเหมือนของผม ตอกโค๊ดเหมือนกัน

8. taoreedman

กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ชุมพล ที่ได้ชี้แจงทางโทรศัพท์ให้ทราบเรื่องเหรียญที่ผมสับสน หมดข้อสงสัยแล้วครับ

9. ๑๖โสฬส

๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014

ขอบคุณมากครับคุณสัน ที่ช่วยเข้ามาให้ข้อมูลครับ

ได้รับเงินโอนเเล้วครับ และอนุโมทนาบุญกับทั้งสองท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ สำหรับคุณสันที่เข้ามาตอบเเละให้ข้อมูล เเละอนุโมทนาบุญกับคุณเตารีด ที่ได้เข้ามาร่วมบุญกันในครั้งนี้ครับ พระชุดนี้ถือว่าเสกมามากหลายครูอาจารย์อนาคตหากท่านใดยังไม่มีไว้คงจะหายากแล้วและเป็นพระที่มีประสบการณ์ครับ เรื่อง EMS หากทางวัดทำการจัดส่งให้เเล้วจะมาอัพเดทให้ครับ

10. taoreedman

ขอขอบคุณคุณ๑๖โสฬสเป็นอย่างยิ่งครับกับการอนุเคราะห์จัดหาให้ครับ

11. ๑๖โสฬส

อัพเดทข้อมูลการร่วมจองวัดถุมงคล หลวงพ่อกวย วัดหนองเฒ่า ครับ

ทั้งนี้รายการที่อัพเดทจะเห็นว่าท้ายตารางจะมีคำว่าส่งเเล้ว นั่นคือ รายการที่ทางวัดได้จัดส่งตะกรุด วัตถุมงคลให้ไปแล้วนะครับ (ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้มาเเจ้ง EMS เพราะเป็นช่วงที่ผมได้เดินสายเสกพระชุดเหรียญทำน้ำมนต์ครับ เลยไม่สะดวกมาอัพเดทให้ )

และขอเเจ้งไว้ ณ ที่นี้ว่า เหรียญชุดทำน้ำมนต์ / เเหวนหลวงพ่อกวยย้อนยุค / หนุมานหลวงพ่อกวยย้อยยุค ได้ปลุกเสกเดี่ยวด้วยการขอบารมีครูบาอาจารย์อธิฐานจิตเสก อัดพลัง เสริมพุทธคุณที่ผมเดินสายขอบารมีครูอาจารย์นั้นได้จบสิ้นภาระกิจอันทรงคุณค่านี้แล้วซึ่งได้บารมีของหลวงปู่จันทร์ วัดป่าหนองยางเมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสกปิดให้เป็นองค์สุดท้าย โดยหลังจากนี้ทางวัดหนองเฒ่าจะนำไปเสกมนต์พระกาฬเพิ่มเติมต่อจนกว่าจะทำการส่งต่อให้ผู้เช่าบูชา และขณะเดียวกันคาดว่าจะเปิดจองวัตถุมงคล ชุดเหรียญธรรมน้ำมนต์นี้ได้ก่อนสิ้นเดือนธันวาคมนี้ครับ

พระชุดนี้ขอบอกเลยครับว่าไม่เเพ้ รุ่นมนต์พระกาฬ โดยเฉพาะเหรียญทำน้ำมนต์และหนุมานลอยองค์ ที่ครูอาจารย์หลายท่านได้รับรองพุทธคุณให้ว่าเข้มขลังมากจนจะเกิดประสบการณ์ หากไม่ติดว่าได้เสกมนต์พระกาฬไว้ก็น่าจะลองขอชมบารมีดูว่าถ้าลองปืนไฟนั้น จะเกิดปรากฏการณ์ลูกขัดลำกล้องให้เห็นหรือไม่ แต่อย่างไรก็ดีถึงเเม้ว่าได้เสกมนต์พระกาฬไว้เเล้ว จะลองขอชมบารมีด้านอุดปืนคงจะไม่เหมาะเพราะฤทธิ์ของมนต์พระกาฬจะย้อนเข้าหาตน แต่สามารถลองเรื่องเมตตา หนุนดวงดูครับน่าจะดีกว่าไม่เเพ้เหรียญมนต์พระกาฬเเน่นอน เเละที่สำคัญเหรียญทำน้ำมนต์คงจะสร้างประสบการณ์ด้านการรักษาศาสตร์ที่มองไม่เห็นได้ในระดับหนึงถึงดีตามความเชื่อเเละความศรัทธาครับ ทั้งหมดนี้ก็เป็นพลังบุญบารมีหลวงพ่อกวย ชุตินธโร และครูอาจารย์ในหลายๆท่านที่ปรุงจิตเสกพลังพุทธประทับไว้ในเหรียญและวัตถุมงคลชุดนี้อย่างตั้งใจ เพื่อให้ลูกหลานได้นำไปใช้ระลึกถึงคุณครูบาอาจารย์ได้อย่างภาคภูมิ หากวันหนึ่งวันใดเราพลาดพลั้งเกิดอุบัติเหตุใดๆขึ้นแบบไม่ทันตั้งตัว ครูอาจารย์จะไม่ทอดทิ้งเราและจะช่วยดูเเลปกป้องเราไปจนตลอดสิ้นกาลนานอย่างแน่นอน

เหรียญชุดนี้ทางผู้สร้างและทางวัดหนองเฒ่า โดยมี ท่านพระครูนักรบ(เจ้าอาวาส) พระอาจารย์ชุมพล และอ.เฒ่า ได้ตั้งใจสร้างเหรียญเเละวัตถุมงคลชุดนี้มากซึ้งผมถือว่าเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ลูกศิษย์หลวงพ่อกวยหน้าใหม่อย่างผมได้ทำหน้าที่ตรงนี้ตอบแทนคุณหลวงพ่อ และทำหน้าที่เป็นสะพานบุญให้เพื่อนพี่น้องทุกๆท่านได้มีโอกาสหาเช่าบูชา วัตถุมงคลที่ทรงคุณค่านี้ถึงแม้นว่าจะไม่ทันหลวงพ่อในขณะที่ทรงสังขารแต่ก็เปี่ยมล้นแบบล้นหลามด้วยพุทธคุณเป็นอย่างมากเเบบหาที่ใดมิได้อีก กอปกับความตั้งใจของครูอาจารย์ที่ท่านได้อนุโมทนาบุญกับเจตนาการสร้างอันทรงคุณด้วยความบริสุทธิ์ของศิลธรรมทั้งของผู้สร้าง ผู้เกี่ยวข้องและผู้นำไปเสก ซึ่งหากท่านใดได้มีพระหลวงพ่อผู็ทรงคุณพกติดตัวติดบ้านติดเรือนจะเป็นสิริมงคลแก่ผู้นั้น จากการเดินสายเสกที่ผ่านมาจากอดีตจนถึงปัจจุบันผมมั่นใจได้ว่าพระหลวงพ่อกวย วัดหนองเฒ่าไม่ว่าจะเป็นชุดมนต์พระกาฬหรือชุดเหรียญทำน้ำมนต์นี้ เดินสายเสกมานานมากเเละอาจจะบอกวได้ว่านานที่สุดในบรรดาวัตถุมงคลของหลวงพ่อรุ่นหลังจากที่หลวงพ่อละสังขาลเเล้วก็ว่าได้ ที่กล้าเอ่ยเช่นนี้เพราะทางวัดหนองเฒ่าตั้งใจสร้างมากเพื่อแทนคุณหลวงพ่อเเละดำรงค์ไว้ซึ่งความดีที่หลวงพ่อท่านเคยสร้างไว้ให้ลูกให้หลาน เเละปราถนาจะให้พระหลวงพ่อกวย วัดหนองเฒ่านี้ เป็นตัวเเทนหลวงพ่อคอยปกป้อง ปกปักรักษาลูกหลานไปชั่วกาลนานครับ

อย่างไรก็ดีผมจะนำเรื่องราวของครูอาจารย์ผู้ทรงคุณสององค์สุดท้ายที่ผมได้ไปขอบารมีมานั้นมาลงให้ได้ร่วมอนุโมทนาบุญกันนะครับ อาจจะช้าหน่อยเพราะรูปที่ถ่ายไว้ไม่ได้อยู่ที่ผมเเต่จะเกริ่นให้ฟังไว้ว่า สุดยอดขององค์ผู้ทรงคุณนี้ที่ท่านได้เมตตาอธิษฐานจิตให้เลยทีเดียว ผู้ทรงคุณองค์รองสุดท้ายได้ได้เมตตาท่านเป็นลูกศิษย์สาย หลวงปู่สำเร็จลุน สำเร็จวิชาธาตุและปรอท องค์สุดท้ายคือหลวงปู่จันทร์ วัดป่าหนองยาง ซึ่งครั้งนี้ท่านได้เมตตาอธิษฐานจิตให้นานนับชั่วโมงจนเกิดปรากฏการณ์ปาฏิหารบางอย่าง(ไม่สามารถเล่าได้ครับต้องขออภัยทุกท่านเนื่องจากไม่เป็นกาลอันสมควรที่จะมาเปิดเผยครับเเต่ขอให้รับรู้เเละบันทึกไว้ ณ ที่นี้ว่าสิ่งที่หลวงปู่ท่านตั้งใจอธิษบานจิตให้จะปกป้องคุ้มครองลูกศิษย์หลวงพ่อกวยทุกท่านได้อย่างเเน่นอน เเม้กระทั่งหลวงปู่ยังเอ่ยนามอย่างเคารพศรัทธาว่า "หลวงปู่กวย" แล้วจะนำรูปวัตถุมงคลเหรียญทำน้ำมนต์มาลงให้ชมและจพนำเรื่องราวนี้มาเล่าสู่กันฟังต่อไปครับ

12. ๑๖โสฬส

สวัสดีครับคุณเตารีด จากที่ได้พิจารณารูปเหรียญ(พระอาจารย์ท่านได้พิจารณาเเล้วครับ) ที่นำมาลงไว้นี้เเท้จริงคือเหรียญมนต์พระกาฬที่ อ เฒ่าได้สร้างไว้และมีน้อยเหรียญครับเป็นเหรียญที่อ.เฒ่าสร้างมาเพื่อเเสมนาคุณให้กับหัวหน้าสายผ้าป่าปี 2560 ครับ จะมีคำว่าวัดหนองเฒ่าครั้งที่๑ และจะตอกโค้ตไม่เหมือนเหรียญมนต์พระกาฬ วัดหนองเฒ่าครับ อย่างไรก็ต้องขอขอบคุณที่ได้นำรูปและคำถามมาถามในเวปนี้ครับเพื่อเพื่อนพี่น้องท่านอื่นจะได้ทราบข้อมูลไปพร้อมๆกันครับ

13. taoreedman

รับทราบครับ ขอขอบคุณคุณ๑๖โสฬสเป็นอย่างยิ่งครับที่ได้ชี้แจงให้กระจ่างอีกครั้งหลังจากท่านอาจารย์ชุมพลได้ตอบข้อสงสัยของผมแล้ว ข้อดีคือเผื่อสมาชิกท่านใดหากไปเจอเหรียญลักษณะนี้จะได้ทราบข้อเท็จจริงครับว่าเป็นอีกสายบุญหนึ่งที่แตกออกไปต่อจากวัดหนองเฒ่าครับ

14. s@n16

เสร็จสิ้นกับภาระกิจ ตระเวณขอบารมีครูบาอาจารย์ ประสิทธ์วัตถุมงคลเสียทีนะครับ ถือว่ายาวนานเอาเรื่องทีเดียวสำหรับ ชุดเหรียญทำน้ำมนต์ฉลองพิธีผูกพัทธสีมาวัดหนองเฒ่า ผมเองเชื่อมันว่าคุ้มค่ากับการรอคอยครับ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณหนุ่ม กับภาระกิจนำพระตระเวณขอบารมีครูอาจารย์ ทั้ง 2 หน ของวัดหนองเฒ่าด้วยครับ ภาระแบบนี้ ไม่ใช่ใครก็ตามที่มี รถ ค่าน้ำมัน หรือเวลา ก็จะมาทำตรงนี้ได้

งานเหนื่อย หนัก ใช้ทั้งแรงกาย แรงทรัพย์ สละเวลา ไหนจะต้องรับการซักถาม และการทดสอบ จากเหล่าครูอาจารย์ที่ทรงภูมิ ที่เดินทางไปพบท่านอีก

ขอชมเชย และอนุโมทนาบุญในความเสียสละ หลายๆอย่าง ทั้งความอึด ของคุณหนุ่ม 16 โสฬส ไว้ ณ ตรงนี้ด้วยครับ
    และขอขอบพระคุณ ในความไม่สุกเอาเผากิน กับพระและวัตถุมงคลที่มีอัตลักษณ์ รูปองค์หลวงพ่อกวย ชุตินธโร แห่งวัดบ้านแคด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ คุณหนุ่ม16โสฬส

15. taoreedman

ขอรอร่วมทำบุญโดยการบูชาวัตถุมงคลชุดนี้ด้วยคนครับ

16. ๑๖โสฬส

ขออนุญาติใช้ตัวหนังสือใหญ่ครับ เพราะมีหลายท่านเวลาอ่านเเล้วต้องเพ่งต้องหยีสายตา

สาธุ ด้วยความยินดีครับ สิ่งใดที่ผมทำได้ก็จะทำก่อนที่จะไม่มีลมหายใจครับ คนเราเกิดมาครั้งหนึ่งอย่างน้อยก็ขอให้มีบุญกุศลติดตามไปทุกพบทุกชาติ หรือไม่ก็ขอเเค่ตามไปถึงชาติหน้าก็ยังดี ผมไม่รู้หรอกว่าชาติหน้าจะมีอยู่จริงหรือไม่ แต่ที่รู้ก็คือขอทำความดีสร้างกุศลผลบุญนี้น้อมถวายครูอาจารย์ และที่สำคัญแบบขาดไม่ได้เลยคืออยากให้ลูกศิษย์หลวงพ่อทั้งใหม่เเละเก่าได้มีพระหลวงพ่อกวยดีๆที่อัดเเน่นด้วยพลังพุทธคุณได้มีไว้ใช้กันเป็นสิริมงคลครับ ขึ้นชื่อว่าพระหลวงพ่อกวยแล้วเข้าใจว่าจะสร้างที่ไหนก็มีความศักดิ์เหมือนกันผมเชื่อว่าเเบบนั้นนะ แต่พลังพุทธคุณจะไม่เหมือนกัน อาจเพียงเเค่คล้ายๆเพราะจิตครูอาจารย์ที่ตั้งใจอธิษฐานในเเต่ละวาระนั้นต่างกัน มองดูเเค่เรื่องการเสกเดี่ยว กับเสกเเบบเข้าพิธีพุทธาภิเษกก็ต่างกันเเล้วครับ การที่นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกนั้นดีตรงที่มีการบวงสรวงบอกกล่าวครูอาจารย์ มีบายศรีตั้งขันธ์ เชิญชุมนุมเทพเทวดาเเละก็อธิษฐานจิตจากพระเกจิผู้ทรงคุณ พูดง่ายๆว่าเเทบจะครบเครื่องเลยก็ว่าได้เพราะบางอย่างในพิธีพุทธภิเษกพระไม่สามารถทำได้เพราะไม่ใช่กิจแต่พราห์มนั้นทำได้และบางอย่างพรห์มทำได้ดีกว่าพระด้วยเหมือนกัน ผมเคยนำพระเข้าพิธีพุทธาภิเษกมาก็ไม่น้อย มีวัดบางวัดนิมนต์พระมาเสกไปพร้อมกับการจัดประมูลพระชุดนั้นเสียงประกาศประมูลอื้ออึงในขณะที่พระเกจิท่านกำลังอธิฐานจิต จบงานผมเข้ากราบครูอาจารย์นั้นๆ มีบางท่านเอ่ยตำหนิก็มี บอกว่าเสกพระเบบนี้จะไปได้อะไรได้เเค่ให้รู้ว่ามีงานพุทธาพิเษกเท่านั้น บางองค์ท่านนั่งรถมาไกลบอกว่าเสียดายที่ฉันมาไกลคิดเสียว่ามั่งรถเที่ยวก็เเล้วกันไม่ได้อะไรเลย ฉันตั้งใจมาเสกตามใบฎีกานิมนต์แต่ไม่น่าปล่อยให้เป็นเเบบนี้ นี่เเหละครับครูอาจารย์ที่ท่านมาร่วมพิธีท่านตั้งใจเเต่พอมาถึงงานเหตุการณ์กับไม่เอื้อให้ท่านได้อธิษฐานจิตตามที่ท่านตั้งใจ ยังมีหลวงพ่ออีกรูปหนึ่งท่านบอกผมว่าทำแบบที่ผมทำน่ะดีเเล้ว มีเวลาพูดคุยกันมีเวลาสั่งสอนกันให้ความรู้กันที่สำคัญพระเองก็จะรู้เจตนาการเอามาเสกเเละการสร้างด้วยว่าเป็นเช่นไรไม่ใช่สร้างเพื่อพระพุทธศาสานาอยู่ข้างหน้าเเละปากท้องอยู่ข้างหลัง ไม่ใช่เเบบนั้น พระจะขลังหรือไม่ขลัง ให้จำคำว่าเจตนาเอาไว้นะ สำคัญมากหากไม่คิดถึงคำว่าเจตนา อย่าคิดไปสร้างพระเพราะมันจะบาป คนอื่นเขาเอาไปใช้เขาให้ใจเราแต่เราไม่ให้ใจเขา เขาเป็นอะไรไปใครบาปบ้างก็คิดเอานะ นี่ครับหลวงพ่อท่านเมตตาสั่งสอนให้ความรู้เตือนสติ ก็มีหลายๆเรื่องที่ครูอาจารย์ท่านได้เมตตาสั่งสอน ด้วยเหตุนี้เองจึงทำให้ผมตั้งใจนำพระชุดนี้ไปขอบารมีอธิษฐานจิตเสกเดี่ยว เนื่องจากการเสกเดี่ยวพระผู้ทรงคุณท่านเสกให้เต็มที่ไม่มีสิ่งรอบข้างรบกวน สังขารท่านไม่เหนื่อยล้าจึงได้พลังอย่างเต็มเปี่ยมที่อัดเเน่ไปด้วยพลังพุทธคุณ จนบางครั้งผู้ใช้เองสัมผัสได้หากจับสังเกตุตัวเราในเเต่ละวัน บางท่านจะมีพลังไอร้อนคลุมผิวกายห่างกายแผ่วๆ บางท่านก็รู้สึกเย็นกาย เย็นใจ บางท่านใส่วัตถุมงคลนั้นๆเเล้วรู้สึกดี เปลี่ยนพระองค์อื่นเเล้วรู้สึกไม่ชอบต้องกลับมาใส่องค์นั้นๆเหมือนเดิม เช่นนี้เป็นต้น แต่ด้วยเพราะจิตคนเรามีความละเอียดไม่เหมือนกันจึงรับรู้สัมผัสได้ต่างกันหรือบางคนสัมผัสอะไรไม่ได้เลย (จริงๆสั้มผ้สได้ แต่จิตต้องละเอียดก่อนเป็นอันดับเเรก การทำให้จิตละเอียดนั้นทำไม่ยาก สิ่งที่ทำยากคือการเอาชนะใจตัวเองให้เริ่มปฏิบัติอย่างจริงจังเพื่อบำรุงจิตเท่านั้น) ผมอาจจะใช้คำพูดผิดบ้างก็ขออภัยไว้ด้วยนะครับเผื่อมีท่านที่มีภูมิรู้เรื่องจิตมาแย้งเรื่องจิตละเอียด ที่ผมพูดนี้คือพูดตามภาษาชาวบ้านแบบให้เข้าในกันง่ายส่วนจิตจะละเอียดหรือไม่อย่างไรให้ถามกับครูอาจารย์จะดีที่สุดครับ

พูดมาซะยาวเลยก็เเค่จะบอกพี่น้องไว้ว่าทั้งหมดที่ทางวัดหรือผู้ที่เกี่ยวข้องกับพระชุดนี้นั้นเขาได้บรรจงตั้งใจทำขึ้นนอกจากบูชาคุณหลวงพ่อเเล้วยังทำเพื่อลูกศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านที่มีโอกาสได้เช่าบูชาหรือหาเก็บพระเก่าๆสมัยทันหลวงพ่อไม่ทันได้ไว้บูชาเป็นสิริมงคล วันข้างหน้าจะมีพระดีๆเเบบนี้ให้เล่นหาบูชาเก็บกันหรือป่าวก็ยังไม่รู้ และขออ้างคำว่า "ความไม่สุกเอาเผากิน"
    จากคุณสัน@16 ซึ่งคุณสันถือว่าเป็นเพื่อนที่ดีคนหนึ่งจะบอกว่าดีทีเทียวเลยที่เคารพหลวงพ่อกวย ชุตินธโร อย่างสุดหัวใจ ผมจะทำแบบสุกเอาเผากินก็ได้ ผมทำก็ไม่มีใครรู้ เเต่ผมจะทำไปเพื่ออะไร ทั้งๆที่ทางวัดก็ไม่ได้จ้างผมให้นำพระไปตะเวนขอบารมี ไม่มีใครเอาเงินมาให้เเล้วบอกว่า "อะ ให้เงินก้อนนึงแล้วเอาพระชุดนี้ไปเสกให้ที" ไม่มีครับทำไปเพื่อหวังเพียงว่าลูกศิษย์หลวงพ่อท่านใดที่มีโอกาสได้นำพระวัดหนองเฒ่านี้ไปใช้ จะได้ใช้อย่างมั่นใจสมกับคุณความดีของหลวงพ่อที่ท่านเคยสร้างไว้เมื่อในอดีต หากผมทำเเบบสุกเอาเผากิน ชื่อเสียงบารมีหลวงพ่อจะเป็นอย่างไรถ้าใช้พระวัดหนองเฒ่าเเล้วมีเหตุการณ์ที่คาดเดาไม่ถึง แต่ทางกลับกันหากต่ออายุลดอุบัติเหตุหรือเเรงกรรมที่มองไม่เห็นให้กับผู้ห้อยบูชาบุญนั้งก็จะส่งถึงผู้สร้างพระอาจารย์เเละผู้เกี่ยวข้องทุกๆท่านด้วยเช่นกันครับ นี่ก็เป็นเรื่องราวส่วนหนึ่งที่มาเล่าสู่กันครับ ผมอาจจะถ่ายทอดไม่เก่งใช้คำพูดเหมาะสมบ้างไม่เหมาะสมบ้าง เล่าเรื่องราวที่ได้ยินได้เห็นมาเเบบ ย้อนไปย้อนมาบ้างก็ ลองอ่านกันแบบเพลินๆขำๆกันไปครับ หากนึกออกถึงเรื่องราวต่างๆช่างเดินสายขอบารีครูอาจารย์จะนำมาเล่าสู่กันฟังครับ ส่วนรูปการเดินสายสองครั้งสุดท้ายรอก่อนนะครับเร่งอยู่เหมือนกันจะนำมาลงให้ได้อนุโมทนากันครับ

สุดท้ายนี้ก็ขอบคุณทุกๆท่านที่ได้ผ่านเข้ามาเเวะเยี่ยมกันและได้เข้ามาร่วมบุญกับทางวัดหนองเฒ่า

ขอบและอนุโมทนาบุญกับคุณคุณสันและพี่สาวที่ได้บริจาคเงินส่วนตัวมาเพื่อใช้ถวายครูอาจารย์ที่ได้อธิษฐานจิตให้สำหรับพระชุดเหรัยญทำน้ำมนต์นี้ครับ

อนุโมทนาในความตั้งใจร่วมบุญด้วยครับ ไม่นานครับ

17. taoreedman

สวัสดีครับคุณ๑๖โสฬส ขอรบกวนนิดนะครับ หากส่งของร่วมทำบุญมาให้ผมแล้วช่วยแจ้งเลขEMSตามที่ผมขอรบกวนไว้หน่อยนะครับเดี๋ยวของตกค้างที่ปณ.ครับ ขอขอบคุณอย่างสูงครับ

18. s@n16

ความเป็นลูก เป็นศิษย์ ขององค์หลวง่พ่อกวย แห่งวัดบ้านแค ไม่ได้เกี่ยวว่าเป็นคนจังหวัดไหน เกิดปี พศ.อะไร หรือประกอบอาชีพอะไร มีเงินในกระเป๋ามากน้อยแค่ไหน หรือมีพระและวัตถุมงคลที่มูลค่าสูงหายากของท่าน แล้วจึงป่าวประกาศว่า เป็นลูก เป็นศิษย์ เคารพในองค์หลวงพ่อกวย เพ้อเจ้อไร้สาระครับประเภทนี้ในมุมมองผม

แต่สิ่งที่ได้รู้ ที่ได้พูดคุยซักถาม มาแต่พระชุดมนต์พระกาฬ จากปากคุณหนุ่มเอง จนกระทั่งถึงการตระเวณขอบารมีครูอาจารย์ ในชุดเหรียญทำน้ำมนต์หนนี้ ผมเองทราบดีว่า คุณหนุ่มเองต้องสละ แรงกาย แรงทรัพย์ ทั้งเวลา ถึงขึ้นบาดเจ็บจากการยกของหนัก ( ลังพระและวัตถุมงคล )

ทั้งหมดทั้งปวงที่กินเวลามานานพอสมควร ผมถือว่าคุณหนุ่ม ได้กระทำการเสียสละหลายๆอย่าง ถวายเป็นอาจาริยบูชา อาจาริยสังฆบูชา ได้สมเกียรติและเต็มภาคภูมิแล้วครับ สุดยอดครับ

ยินดีและอนุโมทนาบุญ ในกุศลกรรมบุญทั้งหลายทั้งปวงด้วย เช่นกันครับ คุณหนุ่ม

19. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    ไม่ทราบว่าสีผึ้ง และ ลูกกระสุน ที่ อจ.เฒ่า มอบมาให้
    ยังมีให้บูชาไหมครับ ?

รวมถึงตะกรุดมนต์พระกาฬด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2017
  20. ลืมจัง

ลืมจัง เป็นที่รู้จักกันดี

สีผึ้งและลูกสะกดที่ อ.เฒ่าและอ.ชุมพลน่าจะพอมีนะครับ ส่วนตะกรุดต้องลองติดต่ออ.ชุมพลท่านทำอยู่ตามที่จองไว้ ติดต่อตามนี้ได้ครับ
    อ.เฒ่า 081 943 7968
    อ.ชุมพล 080 000 2680
    อนุโมทนาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้