หลวงพ่อทวดเนื้อว่านพิมพ์พระรอด

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย หมูทะเล, 17 กรกฎาคม 2019.

1. Tanyadol

Tanyadol เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2015
    ครับ พี่หมูทะเล จากที่ได้ถ่ายภาพ หลวงพ่อทวด ปี97 เก็บไว้ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. หมูทะเล

หมูทะเล ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นปราศจากทุกข์ทั้งปวง

ขอบคุณท่านtanyadolมากๆครับที่นำภาพพระหลวงปู่ทวดมาให้ชม แต่บอกตรงๆครับภาพชัดดีครับแต่ดูไม่ค่อยเข้าใจสักเท่าใด ถ้าจะให้ดีเอาแบบ1ในสามของภาพมาประกอบก็ได้ครับ(ได้คืบจะเอาศอกจริงๆ) แล้วค่อยเจาะรายละเอียดคงดูเข้าใจได้มากกว่าครับ

3. หมูทะเล

หมูทะเล ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นปราศจากทุกข์ทั้งปวง

เจอจนได้ครับสำหรับตำหนิของพระหลวงปู่ทวดเนื้อว่านพิมพ์ระรอด มีเพียงสองจุดคือตรงบริเวณหัวคิ้วขวาจะมีเนื้อเกินเป็นตุ่ม และตรงเส้นสังฆาฏิตรงส่วนบนของสังฆาฏิส่วนนี้จะนูนหนากว่าส่วนอื่นซึ่งทั้งสองจุดท่านว่าเป็นตำหนิในพิมพ์ตามรูปเลยครับ
    IMG_1182.JPG IMG_1152.JPG IMG_1154.JPG