หลวงพ่อพวง หลวงพ่อกวย หลวงปู่หมุน ธรรมะหลวงปู่เทพโลกอุดร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย teerapote, 2 เมษายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. teerapote

teerapote เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    พระเครื่องทุกรายการรับประกันความแท้ 100% หากเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวน โดยพระต้องอยู่ในสภาพเดิมตามรูปที่ถ่ายไว้ก่อนซื้อไป ไม่บิ่น แตก หัก เสียหาย หรือผ่านการล้างผิว

ท่านที่ต้องการจอง รบกวนช่วยโอนเงินภายในเวลาไม่เกิน 3 วันนับจากวันที่จองนะครับ เพื่อไม่ไห้เสียโอกาสท่านอื่นที่สนใจ หากเลยวันเวลาถือว่าท่านสละสิทธิ์โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ หรือ PM มาครับ จัดส่ง EMS ฟรี

รายละเอียดการโอนเงิน

ชื่อบัญชี : นายธีรพจน์ พรหมดี

ธนาคาร : กรุงไทย ประเภทบัญชี : ออมทรัพย์

เลขที่บัญชี : 303-0-477266

ติดต่อ : 081-8595371

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 เมษายน 2015
  2. teerapote

รูปหล่อโบราณรุ่นแรก หลวงปู่พวง เนื้อทองผสม

หมายเลข ๑๙๐ ตอกโค้ต " พวง " จัดสร้าง ๗๙๙ องค์

รูปหล่อหลวงพ่อ ด้านหลังรูปหล่อลงยันต์หัวใจแก้วสี่ดวง นะมะอะอุ เป็นเมตตามหานิยม เมื่อรวมกับแผ่นยันต์ 108 นะปถมัง 14 ของหลวงปู่พวงฉบับหลวงพ่อทบ วัดชนแดน ก็ยิ่งเพิ่มความขลังเป็นมหาอุตม์คงกระพันชาตรี อีกทั้งมีชนวนมวลสารที่นำมาเทในรูปหล่อโบราณ อาทิ ฆ้องโบราณหลวงพ่อทบ ทองคำหนัก ๕ บาท รูปหล่อฐานสูงหลวงพ่อทบ หัวไม้ขีดหลวงพ่อทบ แหวนเพชรกลับหลวงพ่อทบ รูปหล่อหลวงพ่ออ้วน รูปหล่อหลวงพ่อเขียน รูปหล่อหลวงพ่อสี เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวง ผงนะปถมังหลวงปู่พวง เกษา จีวร ตะกรุด เหรียญบาทเก่าเงินยวงแผ่นยันต์จากคณาจารย์จำนวนมาก พระเครื่องที่คณะศิษย์ร่วมใจถวาย ตะกรุดหลวงพ่อทบและคณาจารย์ต่างๆ

ในวันที่หล่อพระเกิดพระอาทิตย์ทรงกรดตลอดพิธีเป็นนิมิตรหมายอันดี วันพุทธาภิเษกหลวงปู่พวงกำหนดวันที่ 1 สิงหาคม 2555 หลวงปู่พวง บอกว่า วันดีศรีธงชัยบารมีพระทั้งจักรวาลครูบาอาจารย์ทั้งหมดลงมาอำนวยอวยพรแผ่ธรรมรังสีให้การปลุกเสกนี้สำฤทธิ์ผลด้วยพุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ ตลอดพิธีลมพัดต้นโพธิ์เสียงใบโพธิ์ลู่ลมสนั่นหวั่นไหวฟ้าเปิดแดดออก บรรยากาศในวัดไม่ร้อนเลยลมพัดมาทุกทิศทาง ทุกอย่างโล่งปลอดโปร่งเหมือนที่หลวงปู่พวงได้พูดไว้ทุกประการ หลังเสร็จพิธีลูกศิษย์ได้สอบถามถึงพุทธคุณ หลวงปู่พวงอมยิ้มด้วยความเมตตา และได้กล่าวทิ้งท้ายก่อนออกจากวิหารว่า

"ทองคำมีค่าฉันใด... รูปหล่อข้ามีค่าฉันนั้น..."

"ถ้าไม่ดีข้าไม่สร้าง..."

"ถ้าทำแล้วช่วยเขาไม่ได้เราจะทำทำไม? เสียชื่อครูบาอาจารย์เรา..."

วัตถุมงคลหลวงปู่พวง ถ้าไม่ถึงกาลไม่ถึงวาระจริงๆ ท่านไม่สร้าง ถ้าสร้างแล้วทำแล้วต้องเสกให้ถึง ให้เป็นของวิเศษ ที่พึ่งพาอาศัยได้จริง ยกชีวิต ยกฐานะได้ พลิกฟ้าพลิกดินได้จริง ท่านถึงจะสร้าง

ลูกศิษย์ลูกหารอวัตถุมงคลของท่านมานานนับสิบๆ ปี ทั้งที่วัดมีสภาพทรุดโทรมน่าบูรณะตั้งนานแล้ว ถามว่า เมื่อไม่มีวัตถุมงคลแล้วลูกศิษย์ที่นับถือท่านได้อะไรกลับไป ตอบได้ว่า ท่านหยิบอะไรได้ คว้าอะไรใกล้มือได้ เอามาเสกให้ทั้งนั้น ก้อนหินบ้างใบไม้บ้าง ก้านธูปบ้าง ซึ่งก็ปรากฏว่าของที่ท่านให้ไป มีพุทธคุณสูงส่ง ช่วยลูกศิษย์ได้ทั้งนั้น

จัดสร้างแต่ละครั้งก็สร้างแค่พอนำรายได้ไปใช้จริง สร้างจำนวนไม่เยอะ รูปหล่อโบราณรุ่นนี้ ถือเป็นรุ่นแรกของหลวงปู่ และยังหล่อออกมาได้สวยงามเข้มขลัง เรียกได้ว่าอนาคตกลายเป็นของดีมีค่าที่หายากอีกรุ่นหนึ่ง ตามวาจาสิทธิ์ของหลวงปู่ที่กล่าวไว้ว่า "ทองคำมีค่าฉันใด... รูปหล่อข้ามีค่าฉันนั้น..."

ปิดรายการนี้แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      417.1 KB
      เปิดดู:
      14,680
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      612
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      697
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      424
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กรกฎาคม 2014
  3. teerapote

เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เนื้อทองแดงผิวไฟ

จัดสร้าง ๕๐๐ เหรียญ ตอกโค้ต

เหรียญรุ่นแรก จัดสร้างเพื่อหารายได้บูรณะกุฏิสงฆ์วัดน้ำพุ พุทธาภิเษก วันทหารผ่านศึก 3 กุมภาพันธ์ ๒๕๕๕
    หลวงปู่พวง เคยดำริไว้ไม่จำเป็นไม่สร้างเหรียญตัวเอง สร้างวัดสร้างถาวรวัตถุเอาไว้มากมายร่วมห้าสิบกว่าปีลูกศิษย์ลูกหาขอแล้วขออีกอยากได้ไว้เป็นที่ระลึก หลวงปู่พวงท่านไม่ทำแต่กลับเสกใบไม้ก้อนหินให้แทน หลวงปู่บอกว่า “ รักษาไว้เถิดนี่แหละของวิเศษของฉัน ” เชื่อหรือใบไม้ก้อนหินใครได้รับไปมีประสบการณ์เป็นที่ประจักษ์เฉกเช่นเดียวกับหลวงพ่อทบ วัดชนแดน ปรมาจารย์องค์แรกของหลวงปู่พวง ครั้งหนึ่งลูกศิษย์ที่เจอประสบการณ์รถคว่ำหลายตลบรอดมาได้มีเพียงก้อนหินเสกของหลวงปู่พวงในคอเท่านั้น ทำไมก้อนหินนี้จึงได้ขลัง หลวงปู่พวงบอกว่า อาจารย์ฉันสอนแบบนี้เมื่อก่อนหลวงพ่อทบท่านหาอะไรไม่ได้ก็ ก้อนหินบ้างใบไม้บ้าง ก้านธูปบ้าง เสกเป่าลงอาคมให้ครบทุกอย่าง จิตดีของก็ดี คราวนี้ได้ ๖๕ พรรษา อายุได้ ๘๖
    หลวงปู่กาหลง รองเจ้าอาวาสเข้ามาปรึกษาเพื่อหาจตุปัจจัยบูรณะกุฏิสงฆ์จึงขอให้มีการจัดสร้างเหรียญรุ่นแรก ครั้งแรกในรอบกว่าห้าสิบปีที่ลูกศิษย์ลูกหาทั้งประเทศรอคอย. หลวงปู่พวง ท่านบอกว่า ไม่เอานะแบบสุกเอาเผากิน ก่อนสร้างหลวงปู่พวงเมตตามอบ ลูกประคำโทนขี้เหล็กไหลที่ได้จากมือหลวงพ่อทบให้หลวงพี่สำเริงไปเป็นชนวนปั้มเหรียญรุ่นแรก
    หลวงปู่พวงบอกว่า ใครมีเงินมากมายเท่าไหร่ ก็หาไม่ได้หรอก มวลสารอื่นๆที่หลวงพ่อ หลวงพี่ ต่างก็นำมาร่วมเป็นชนวนมวลสารไม่เว้นแม้แต่คณะศิษย์ต่างก็พากันนำมาเป็นชนวนมาถวายเพื่อความเข้มขลังมีพลังพุทธานุภาพอาทิ
    เหรียญรุ่นแรกทรงพุ่มข้าวบิณฑ์ หลวงพ่อทบ วัดทรงธรรม ปี 2483,เหรียญหน้าหนุ่มปี2500,เหรียญโดดร่มปี2500,เหรียญแซยิด ๙๔ วัดโบสถ์โพธิ์ทอง, เหรียญเสมา ๙๔ วัดชนแดน , เหรียญทูลเกล้า อายุ ๙๕,เหรียญแอปเปิ้ลหลวงพ่อทบ ,เหรียญหลวงพ่อทบหลังหลวงพ่อชมปี14,ตะกรุดเก่าชานหมากหลวงพ่อทบ,สมเด็จเข็มหักแตกหัก,แหวนหลวงพ่อทบ,รูปหล่อโบราณ 94 ,รูปหล่อโบราณหน้าลิงหลวงพ่อเขียน,เหรียญขวัญถุง หลวงพ่อเขียน หลวงพ่อทบ หลวงพ่ออ้วน , เหรียญเสมา หลวงพ่ออ้วน วัดสว่างเนตร (ดงขุย), เหรียญเกจิคณาจารย์ต่างๆที่คณะศิษย์ร่วมถวาย ๙๙ เหรียญ.
    หลวงปู่พวงขอบารมีหลวงพ่อทบ กลางแจ้งนำชนวนทั้งหมดมาสวดภาวนา ขณะที่หลวงปู่พวงทำพิธีปรากฏมีลมพัดมาหอบหนึ่งเป็นลมเย็น หลังลมสงบลงหลวงปู่พวงวางพานชนวนลงพร้อมกับก้มกราบพูดว่า หลวงพ่อทบท่านทราบแล้วสำทับอีก “ ไม่เสกก็ขลังแล้ว ” เรื่องยันต์ที่จะบรรจุเหรียญ หลวงปู่พวงบอกหลวงพี่ให้นำยันต์พระเจ้า ๕ พระองค์ นะโมพุทธายะ ยันต์แม่ธาตุใหญ่ มีพุทธคุณเหนือยันต์ทั้งปวง พุทธคุณครบทุกด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด ป้องกันภัย มหาเสน่ห์ มหาอุด รวมทั้งไล่ภูตผีและใช้กันเสนียดจัญไร ยันต์ประจำตัวหลวงพ่อทบที่มีประสบการณ์ทุกรุ่น และให้ลง นะมะพะทะ ตั้งธาตุหนุนธาตุด้วยธาตุทั้ง ๔ เหรียญนี้จะขลังยิ่งขึ้น
    ก่อนปลุกเสกอากาศอบอ้าวพอหลวงปู่พวงเดินลงจากศาลาเพื่อไปหอสวดมนต์เพื่อปลุกเสกเหรียญรุ่นแรก ก้าวแรกที่หลวงปู่พวงเดินลงบรรไดบังเกิดเมฆหมอกปิดดวงอาทิตย์ฟ้าปิด ปรากฏมีฝนตกปรอยๆรอบวัดเป็นที่น่าอัศจรรย์ใจ หลังจากหลวงปู่พวงเริ่มสวดมนต์ลมพัดทำให้เย็นสบายตัว ได้ยินเสียงฟ้าร้องครืนๆสามครั้งพอเสกเสร็จหลวงปู่พวงพูดขึ้นว่า “ ไม่เคยทำได้เต็มร้อยเท่าครั้งนี้ สำคัญครูฉันมาหมดเสกให้จนเต็ม พุทธคุณครอบจักรวาล ” หลังจากหลวงปู่พวงเดินออกจากหอสวดมนต์ ฟ้าเปิดบรรยากาศเป็นปกติ
    ทำให้ชาวบ้านต่างพูดกันปากต่อปากถึงความอัศจรรย์ หลวงปู่พวง ท่านได้บอกคณะศิษย์ใกล้ชิด เก็บรักษาให้ดี เหรียญของฉันได้บารมีพระพุทธเจ้าทั้ง ๕ พระองค์ลงมาเป็นประธานทำให้ ครูบาอาจารย์ท่านนั่งรอบประมณพิธี เทวดานางฟ้าร่วมยินดี โอกาศแบบนี้ไม่ได้มีกันง่ายๆ.

ขนาดไฟล์:
      409.8 KB
      เปิดดู:
      4,820
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      144
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กรกฎาคม 2014
  4. rong2514

rong2514 Active Member

25 สิงหาคม 2013
    ขอจองครับ

5. rong2514

โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ ที่อยู่ส่งใน PM ครับ ขอบคุณสำหรับของสมนาคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2014
  6. teerapote

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองกายสิทธิ์ ปี 2550

หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองกายสิทธิ์ สร้างเมื่อปี 2550
    เป็นรูปลักษณ์พระพุทธรูปทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ พระอริยาบถนั่งขัดสมาธิเพชร ในพระหัตด์มีมณีแก้ว พระกริ่งทุกองค์ได้ตอกโค้ดกำกับ และอุดผงอัฐิที่พระสถูปเมืองหาง ประเทศพม่า (เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช)
    ตลอดจนบรรจุผงสำคัญต่างๆ เช่น ผงมหาจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ ผงแร่เยตัน ศรีตรูตายะ ใต้ฐานทุกองค์
    หลวงตาม้าท่านได้เมตตาจารใต้ฐานด้วยเหล็กจารอันเดิมของหลวงปู่ดู่ ที่ท่านได้รับมาสมัยหลวงปู่ดู่ยังทรงธาตุขันธ์อยู่
    หลวงตาม้าท่านได้เป็นประธานในพิธีปลุกเสกอธิฐานจิต และจารเองทุกองค์ เรื่องพุทธคุณ ธรรมคุณ และสังฆคุณ นั้นมีมิประมาณครับ
    พระกริ่งทุกองค์หลวงตาม้าได้เมตตาบรรจุมวลสารศักดิ์สิทธ์ ให้ครับ

ขนาดไฟล์:
      643 KB
      เปิดดู:
      7,853
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      125
      ขนาดไฟล์:
      843.6 KB
      เปิดดู:
      111
  7. rong2514

ได้รับพระแล้วครับ พระสวยครับ

8. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบูชา พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ 3 องค์

จระเข้อาคม 1 ตัวครับ

9. poon-pan

1
    ขอเพิ่มอีกรายการครับ เหรียญหลวงปู่พวง รุ่น1 เนื้อทองแดวผิวไฟ 1,800 บาท

10. poon-pan

1
    ขอจองเพิ่มอีกครับ รูปหล่อหลวงปู่พวง เนื้อทองผสมครับ

11. poon-pan

1
    ยืนยันบูชา 4 รายการครับ

ลป.พวง รูปเหมือน 1,900 เหรียญรุ่นแรก 1,800 บาท
    จรเข้อาคม เนื้อทองผสม 1,200 บาท
    พระกริ่งฟ้านเรศ 650 บาท

รวมทั้งหมด 5,550 บาท

ขอโอนช่วงเย็นๆพรุ่งนี้นะครับ โอนเสร็จแล้วจะเมลแจ้งที่อยู่จัดส่งอีกทีนึงครับ

12. poon-pan

1
    ขอถามรายละเอียดของ หลวงปู่เทพโลกอุดร องค์ใส่ประคำ

ขอบคุณครับ

13. poon-pan

1
    แจ้งโอนเงินครับ

ผมโอนให้เรียบร้อยแล้วนะครับวันนี้ ตอนเวลาประมาณ 16.30 น.ครับ
    ยอด 5,550

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลพระหลวงปู่เทพโลกอุดรครับ ผมจะรอชมรูปครับ

14. poon-pan

1
    ผมก็นับถือหลวงปู่เทพโลกอุดร พระอาจารย์ที่ผมรู้จักท่านก็เป็นลูกศิษย์สายหลวงปู่เทพโลกอุดรครับ เรื่องของหลวงปู่เทพโลกอุดรนั้นมันเป็นเรื่องสุดวิสัยที่คนเดินดินกินข้างแกงอย่างเราจะเข้าใจด้วยหลักตรรกะแบบโลกๆ

เมื่อก่อนผมก็เคยคิดอยากเจอหลวงปู่เทพโลกอุดรแบบเจอกายสังขาร แต่บุญคงไม่มากพอเลยยังไม่เคยเจอ แต่ก็นับถือท่านสวดบทบูชาท่านได้จนจบแบบไม่ต้องเปิดหนังสือ แค่นี้ก็บุญถมแล้วครับ

15. poon-pan

1
    ขอบคุณมากครับ

อย่าลืมลงรูปพระบูชาหลวงปู่เทพโลกอุดรนะครับ

16. poon-pan

1
    พูดถึง จรเข้อาคมเนื้อเงินแล้ว ยังนึกเสียดายอยู่เลยครับ เพราะสวยกว่าเนื้อทองผสมมาก แต่อย่างว่าบูชาไปเยอะเลยต้องตัดใจเลือกเนื้อแค่เนื้อทองผสม ( แต่ใจอยู่ที่เนื้อเงิน...แหะแหะ) พึ่งจะลองเสริชเรื่องหลวงปู่พวงตามพระเครื่องที่คุณศุภราชนำมาให้บูชา อ่านแล้วหลวงปู่พวงไม่ธรรมดาเลย เก็บของท่านไว้ไม่เสียหายอะไร พระที่ผมทำบุญบูชาเช่าหาไว้แบบเผื่อๆ พอถึงวันก็สามารถนำไปทำประโยชน์ได้ดีจริงๆ

คุณศุภราชเชื่อเรื่องพลังงานในพระเครื่องบ้างหรือเปล่าครับ (ถ้าผมถามโง่ๆไปก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ)

17. poon-pan

1
    ไม่รู้ว่าคุณศุภราช มีหนังสือ ตามรอยหลวงปู่ใหญ่แล้วหรือยังครับ (เล่มใหญ่ขนาดใหญกว่า a4 หน้าปกสีแดง ที่มีหลวงปู่นั่งเก้าอี้ ข้างๆมีพัดยศอยู่)

18. teerapote

ในความเชื่อเรื่องพลังงานจากองค์พระ ผมว่าอยู่ในสายเลือดคนไทยมาช้านานตั้งแต่ก่อนสมัยสุโขทัย - กรุงรัตนโกสินทร์ ยิ่งปัจจุบันทำไมการเล่นหาพระเบญจภาคีจึงมีราคาสูงมาก คงไม่เพราะว่าเป็นของเก่า แต่ท่านเหล่านั้นเชื่อในพลังพุทธคุณแห่งองค์พระ สมัยก่อนคงพิสูจน์ได้ยาก นอกจากประสบการณ์ตรง แต่สมัยนี้มีกล้องเกอร์เลียน ซึ่งสามารถถ่ายภาพออร่าพลังแห่งองค์พระได้ ก็คงพอจะพิสูจน์ในเชิงวิทยาศาสตร์ให้พอได้รู้ได้เห็นบ้าง ผมก็เคยลองไปถ่ายดูตอนนั้นภาพละ 400 บาท โดยครั้งแรกถ่ายภาพโดยไม่แขวนพระ กับครั้งที่สองถ่ายโดยแขวนพระ ภาพถ่ายทั้งสองภาพจะได้สีของออร่าต่างกัน โดยปกติผมจะมีสีออร่าเป็นสีม่วงเข้ม เมื่อแขวนพระภาพที่ได้จะมีสีเหลืองทองเป็นวงรอบๆ ในภาพบริเวณที่แขวนพระ เล่าสู่กันฟังนะครับ

ส่วนหนังสือ ตามรอยหลวงปู่ใหญ่ ทราบว่าชุดหนึ่งมี 2 เล่ม แต่ผมไม่มีครับ จะมีก็เป็นหนังสือของเครือโลกทิพย์ หลวงปู่เทพโลกอุดรเล่มที่ 1 - 4 หนังสือหลวงปู่ใหญ่ พระครูธรรมเทพโลกอุดร แนะปฏิบัติธรรมเล่ม 1 - 2 ซึ่งลุงไทยดำเป็นผู้จัดพิมพ์ และหนังสือของพุทธสยามเล่มสีเขียวอีกเล่มครับ ถ่ายรูปให้ชมแล้ว แต่อัพโหลดรูปไม่ได้ครับ ถ้าคุณ poon-pan มีหนังสือตามรอยหลวงปู่ใหญ่มีหลายเล่มจะแบ่งให้ผมบ้างก็แจ้งรายละเอียดมาได้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2014
  19. poon-pan

1
    ขอบคุณสำหรับความรู้ที่แบ่งปันให้ ผมเคยฟังพวกเซียนพระใหญ่บางคน พูดถึงพระเครื่องว่ามีค่าเพราะเป็นวัตถุโบราณอะไรทำนองเนี้ย ผมได้ยินก็รู้สึกแปลกใจอยู่ เลยอยากถามความคิดเห็นของคุณศุภราชดูครับ แต่ในใจผมเชื่อว่า คุณศุภราชต้องเชื่อในพลังพระอย่างแน่นอน...สาธุด้วยครับ

เรื่องหนังสือ ตามรอยหลวงปู่ใหญ่ พิมพ์ปี 2540 มีจำนวนหน้าทั้งหมด 202 หน้า ครึ่งแรกจะเป็นเรื่องของหลวงปู่ใหญ่ ส่วนครึ่งหลังจะเป็นคำสอนของหลวงปู่มั่น พระป่าธรรมยุติ

ผมเสริชรูปมาให้ชมก่อนครับ เนื้อหาอาจจะซ้ำกับในหนังสือที่คุณศุภราชมีอยู่บ้าง (เดาเอาว่า อาจจะคัดลอกต่อๆกันมา)...ผมอัพโหลดรูปไม่ขึ้น ไฟล์อาจใหญ่ไป ยังไงคุณศุภราชลองหาดูจากกูเกิ้ลก็ได้ครับ

ผมมีสองเล่ม ผมอยากให้คุณศุภราช ช่วยเมลที่อยู่มาให้ผมด้วยครับ
    เล่มแรกไปทำบุญกับพระ ท่านให้มา ส่วนเล่มที่สองคุณแม่ชีให้มา ซึ่งตอนแรกที่คุณแม่ชีให้มาก็กะว่าจะไม่รับเพราะมีอยู่แล้ว แต่คุณแม่ชีท่านอยากให้ ผมก็เลยรับไว้

20. teerapote

พระปัจเจกพระพุทธเจ้า รุ่นแรก หลวงปู่สุภา เนื้อเหล็กยอดฉัตร อุดแผ่นทองคำ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2014
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้