หลวงพ่อฤาษีลิงดำ มาเข้าฝันทำนายให้ผมเผยแผ่อภิญญาและ ความจริงหลังความฝัน

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 21 มกราคม 2005.

1. nirvana008

nirvana008 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนากับคุณ WebSnow ด้วยนะครับ....
    คุณเกิดมาเพื่อทำหน้าที่นี้โดยเฉพาะเลย...วันนี้ความตั้งใจนั้นเริ่มจะสำเร็จแล้ว คุณมีพระ พรหม เทวดา ช่วยอยู่ด้านบนอีกเยอะครับ..ไม่ต้องกังวลไปเป็นงานของพระท่านนั่นเองแต่คุณอาสาลงมาทำ....ต้องถือว่าสัจจะน้ำใจเด็ดเดี่ยวเยี่ยมยอดมาก

ผมเคยคุยกับคุณมาแล้วตั้งแต่สมัยที่คุณไปตั้งกระทู้ในห้องพระศาสนาที่เวปพันธ์ทิพย์(คุณคงไม่รู้จักผม)..ตอนนั้นคนส่วนมากไม่เข้าใจคุณ..อาจดูคุณแปลกๆ..ว่าคุณเพี้ยนๆแต่คุณก็วางอุเบกขาได้มีวิริยะไม่ท้อถอย...จนคุณมาดำริจัดทำเวปพลังจิตนี้ขึ้น....จนวันนี้ทุกสิ่งทุกอย่างกำลังดำเนินไปด้วยดี กำลังสานงานพระศาสนาต่อไปเป็นการปูพื้นเรียกศรัทธารวมคนก่อน....รอเวลาครับ คงอีกไม่นานแล้ว......แล้วคุณจะมีชื่อเสียงประกาศคุณของพระพุทธศาสนา คุณของครูบาอาจารย์(หลวงพ่อฤาษีฯ)..ให้เป็นที่ยอมรับของนานาประเทศได้....คุณทำได้นะผมว่า...ผมขอเป็นกำลังใจให้และโมทนาบุญจากคุณทุกอย่างด้วยใจจริงครับ

2. nalennun

nalennun เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วรู้สึกดีมากๆ เลยคะทั้งคุณ web snow และคุณ hanseree ข้าพเจ้าก็เป็นคนนึงที่รู้จักหลวงพ่อฤาษี ที่ web palungjit เนี๊ยคะ ก็เล่นเน็ต ตามปกติ ไม่รู้เข้ามาเจอ web palungjit ได้ยังไง เรื่องนี้นเกิน มาตั้งแต่ ปี2549 แล้วคะ เปิดมาเจอ หน้าของหลวงพ่อ เกิดปิติ ขึ้นมาอย่างประหลาดมาก รู้สึกว่าพระองค์นี้ทำไม ถึงได้มีเมตตาและใจดีอย่างนี้ แค่เห็นรูปหลวงพ่อหน่ะคะ หลังจากนั้นก็เริ่มอ่านบทความของท่านและไปเจอการฝึกมโนมยิทธิ ก็พยายามหาที่ฝึกจนไปเจอที่บ้านสายลมคะ ซึ่งจำได้ว่าไปฝึก วันเสาร์ที่ 1 กค.49 แต่ก่อนหน้านี้ข้าพเจ้าก็ได้เตรียมตัวเป็นอย่างดี โดยรักษาศีล 5 บริสุทธิ์ ทำบุญใส่บาตร ทุกวัน พอถึงวันฝึก ข้าพเจ้าก็ไปทำสังฆฐานกับหลวงพ่ออนันต์ ต่อจากนั้นก็มา กราบพระ รออาจารย์มาฝึก.....
    หลังจากได้กล่าวคำสมาทานต่างๆ ที่ วีดีโอ หลวงพ่อนำสวดคะ ก็เริ่ม ท่อง นะ มะ พะ ธะ ได้สัก 10 นาที คุณครูก็บอกให้พิจารณา ขันธ์ 5 ต่างๆ หลังจากพิจารณาว่า ร่างกายเรามีแต่สิ่งสกปรกแล้ว สักพัก คุณครูก็บอกให้นึกถึง หลวงพ่อ หรือพระพุทธเจ้า ก็ได้ ตอนแรกข้าพเจ้านึก ถึงหลวงพ่อ หลวงพ่อ ก็มายืนตรงข้างบน (อากาศหน่ะคะ) และจิตข้าพเจ้าก็ไปนึกถึงพระพุทธเจ้า ด้วย ที่นี้ จิตข้าพเจ้าก็พุ่งไปตามแสง คะ
    คุณครูถามว่า เห็นอะไรบ้าง ข้าพเจ้าก็บอก เห็นพระพุทธเจ้าคะ
    คุณครูถามอีกว่า ตอนนี้อยู่ที่ไหน ข้าพเจ้าก็บอก เห็นพระพุทธเจ้านั่งอยู่ที่ต้นโพ มีฐานเป็นดอกบัว ตัวข้าพเจ้านั่งกราบพับเพียบกราบท่านอยู่ที่พื้นดิน
    ต่อจากนั้น ท่านก็พาข้าพเจ้าเดินไป ซึ่งท่านเดินนำหน้าข้าพเจ้า แล้วข้าพเจ้าก็เดินตามท่านไป ที่เบื้องหลังพระพุทธเจ้าท่านช่างสวยงาม มาก จีวร เป็นริ้วๆ คะ พอเดินไปได้สักพัก อยู่ดีๆ ก็มานั่งอยู่ สถานที่ๆ นึง เหมือนวิมานเลยคะ ภายในสวยงามมาก ประดับไปด้วยเพชร ระยิบระยับเต็มไปหมด แต่ในห้องนั้นไม่มีอะไร นอกจาก แท่นที่นั่งสีแดง ซึ่งมีพระพุทธเจ้านั่งอยู่ และข้าพเจ้าก็นั่งพับเพียบอยู่ที่พื้น คะ โดยไม่ได้พูดอะไรกับท่านเลย สักพัก เวลาฝึกคงจะหมดแล้ว ข้าพเจ้าก็ลงมาแบบไม่รุ้เนื้อรู้ตัวเลยคะ
    นี้ก็เป็นประสบการณ์ครั้งแรกในชีวิตของข้าพเจ้าคะ
    ปัจจุบันนี้ คนส่วนใหญ่ไม่รู้จักคำว่ากรรม คิดว่าตายไปแล้วสูญ จึงทำอะไรไปตามกิเลส ทำให้สังคมวุ่นวาย ข้าพเจ้ารู้สึกเสียใจ ที่พวกเราชาวพุทธ ทำไมไม่นำหลักธรรมคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้ามาใช้ อย่างน้อยสุด รักษาเพียงศีล 5 ข้อให้บริสุทธิ์ มีกรรมบท 10 แค่นี้โลกเราก็สวยงามและน่าอยู่แล้วคะ
    ฝากทุกๆคน รักษาศีลกันด้วยนะคะ 5 ข้อเอง

3. เด็กโชว์พาว

เด็กโชว์พาว เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ยินดีด้วยครับคุณ web snow ขอให้ความฝันของคุณไปถึงไวๆ รู้สึกยินดีที่เว็บประจำที่ผมเข้าทุกวันมีเว็บมาสเตอร์ดีๆที่อยากช่วยเผยแพร่พระพุทธศาสนาและปรารถนาพุทธภูมิอย่างคุณ ขอให้สำเร็จไวๆนะครับผมจะคอยดูต่อไป ถ้ามีอะไรขาดเหลือก็บอกคนในเว็บนี้หลายๆคนรวมทั้งผมยินดีสนับสนุนเต็มที่ครับ

4. นิพพิทา2008

นิพพิทา2008 Active Member

19 กุมภาพันธ์ 2008
    _/|\_

5. เด็กชายพชร

เด็กชายพชร Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุญาต copy จัดลงใน MS.word เก็บไว้อ่านนะคะ
    อนุโมทนา บุญ ด้วยคะ

6. พุทธโกมุท

พุทธโกมุท เป็นที่รู้จักกันดี

ของผม ท่านเคยมาเข้าฝันเช่นกัน บอกว่า อภิญญาจะเกิด แค่นั้นครับ ไม่ได้บอกว่าผมจะต้องฝึกที่ไหน ท่านอาจจะให้มาเรียนจาก Web นี้ก็ได้ครับ

7. thanatos hipnos

thanatos hipnos Active Member

น่าชื่นชมจัง

8. ชวัลวิทย์พัทยา

ชวัลวิทย์พัทยา เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ ผมเชื่อครับสิ่งที่พี่พูด วันนึงผมขอที่จะเป็นคนรู้ และเห็นอย่างพี่ด้วยนะครับ ตอนนี้ผมเพิ่งเริ่มปฎิบัติ และจะทำให้สำเร็จให้ได้ในสักวันหนึ่งครับ
    สิ่งที่พี่ได้ทำอยู่เกี่ยวกับเว็บนี้เป็นบุญใหญ่นะครับ เว็บนี้เป็นศุนย์กลางที่เชื่อมโยงระหว่างโลกมนุษย์ และโลกทางจิตวิญญาณ ทำให้มีคนปฎิบัติธรรมมากขึ้น ทำให้คนที่ไม่รู้ได้รู้ พูดเเล้วน่าขนลุกสำหรับเรื่องบามีเเห่งบุญที่พี่ทำอยู่ครับ

ผมขออนุโมทนาบุณนี้ด้วยครับ
    ผู้น้อย

9. gotodido

gotodido เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมธนา เช่นกันครับ ผมได้อะไรหลายๆอย่างจากเวบมากเลยครับ กุศลใดเกิดแก่ผม ขอให้เวบมาสเตอร์ได้รับเช่นกันครับ

10. gotodido

gotodido เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    -------------------------------------------------------
    แก้วน้ำที่ใส่น้ำไม่เต็ม ยังประโยช์ให้ผู้ใช้รองรับน้ำได้อีกเรื่อยๆ

11. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    ขอแชร์ประสบการณ์บ้างนะคะ

รู้จักธรรมะของหลวงพ่อตอนอยู่ ม.ต้นค่ะ ปี 35 เนื่องอาจารย์สอนเคมีและชีวะ เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ แล้วท่านผู้มีคุณก็เอามาสอนเด็กนักเรียนชมรมพุทธอย่างเรา ตอนนั้นไม่เคยกราบองค์จริงหลวงพ่อตอนมีชีวิตอยู่ เราก็ปฏิบัติตามคำสอนในหนังสือมาตลอดค่ะ จนมาเรียนต่อเข้ามหาลัย ตอนอยู่หอ นั่งสมาธิแล้วเกิดนิมิตเห็นตัวเรานุ่งห่มชีพราหมณ์ แล้วเห็นหลวงพ่อลอยมาโปรดพร้อมกล่าวว่า "เจ้ายังติดทางโลกนัก" แล้วท่านก็หายไป จากนั้นเราก็ขวนขวายหาทางไปปฏิบัติธรรมที่วัดท่าซุง ช่วง16 ปี จากอดีตถึงปัจจุบัน แม้นศีลจะครบบ้าง ไม่ครบบ้าง แต่เราก็ไม่เคยลืมธรรมะของหลวงพ่อค่ะ

จุดมุ่งหมายของเรา มุ่งสู่พระนิพพานเช่นกันค่ะ

มีประสบการณ์จากการฝึกปฏิบัติมากมาย แลกเปลี่ยนกันได้ ทางPM ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2008
  12. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โมทนาด้วยนะครับพี่...ขอให้สำเร็จนะครับ...ผมก็เคยเจอคล้ายๆกันกันกับพี่เหมือนกันนะ....แต่มาคิดดูตัวเอง กิเลสก็เต็มตัว เลวก็อย่างนี้..จะไปทำได้ยังไง...(ไม่แน่ครูบาอาจารย์ท่านอาจจะโปรด...ขอให้ได้..สาธุ..)...ยังไงนะครับถ้าพี่ได้แล้ว...อย่าลืมมาโปรดผมด้วยนะครับ...มันไม่ฟังก็เตะมันแรงๆ.ให้มันฟัง...(ถือว่าเป็นศิษย์น้อง)..เพื่อจะได้ช่วยคน...ตอนสงครามโลกครั้งที่ 3...:d:d:d

13. อรรัชช์ฐาน์

อรรัชช์ฐาน์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2007
    โมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ฝันเป็นมงคลเป็นนิมิตหมายที่ดีมากๆ ขอกรอกใบสมัครเป็นศิษย์คนแรกของคุณค่ะ

เรื่องเวป ขอพูดด้วยความสัตย์จริงมิได้ยกยอแต่ประการใด เป็นเวปที่สมบูรณ์แบบมาก ใช้งานง่ายรูปแบบมาตรฐาน มีสาระ ข้าพเจ้าได้ความรู้และสิ่งที่เป็นมงคลกับชีวิตจากเวปนี้ ขอโมทนาบุญกับคุณwebsnow ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กรกฎาคม 2008
  14. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณ
    พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์
    จงบันดาลให้ทุกท่าน
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันกาลนี้ด้วยเทอญ

15. พระธรรมกาโม

พระธรรมกาโม เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนา กับโยมด้วย ที่หลวงพ่อท่านมาเหมือนว่าเราได้ถึงเวลาที่จะช่วยคนที่เนื่องกับเรา การสอนกรรมฐานหรือเผยแพร่ธรรมมะเป็นงานสำคัญมากและเป้นงานที่หลวงพ่อท่านรักมากๆด้วย ถ้าหากลูกหลานท่านทุกคนมาช่วยกันสอน เหมือนที่ท่านได้เคยบอกไว้ว่า ถ้าคนที่เราสอนมา 100 คน ถ้าฝึกได้แค่ 1 คนก็นับว่าคุ้มแล้ว การสอนกรรมฐานหลวงพ่อได้บอกไว้ว่าเป็นธรรมทานที่สูงที่สุด ขอให้โยมได้มีปํญญาเห็นธรรมในชาติปัจจุบัน
    ส่วนโยมทุกคน เวลาที่พระท่านบรวงสรวง หรือพุทธาภิเษกหลวงพ่อได้บอกกับศิษย์เก่าๆไว้ว่า ให้อธิฐาน 3 นี้
    1. ให้ข้าพเจ้ามีความแจ่มใสในธรรมะ
    2. ให้ข้าพเจ้ามีความคล่องตัวในชาติปัจจุบัน
    3. ให้ช่วยป้องกันอันตรายทุกๆด้าน
    อันนี้เป็นเรื่องเล่าที่ลูกศิษย์เก่าๆได้เล่าให้หลวงพี่ได้ฟัง จึงได้นำมาบอกกับทุกๆคนต่อ

16. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับคุณวีรชัยด้วยครับ...

ยุคปัจจุบันนี้...
    เห็นควรให้มีการเผยแผ่อภิญญากันให้มาก...

ผู้ที่เข้าถึงได้ ตั้งใจ..ก็จงมั่นใจเถิด

สาธุ ครับ

17. มาจากดิน

มาจากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

10
    เอาแบบที่ไม่ต้องนอนฝ้นพอมีไหม

18. lomnow

lomnow เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณ _Web Snow ครับ ที่ทำให้ผม มาเดินทางธรรม ได้

อนุโมทนา สาธุ

19. นิพพานตั่งมั่น

นิพพานตั่งมั่น Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2009
    โมทนาสาธุการ ผมได้ความรู้เรื่องกรรมฐาน และเริ่มลงมือปฏิบัติจากเว็บนี้ด้วยครับ ขอผลบุญจงส่งผลให้คนไทยหันมาปฏิบัติพระกรรมฐานมุ่งสู่นิพพานกันเยอะๆครับ ^^

20. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

51
    ขอให้พี่ WebSnow ทําสิ่งดีๆต่อไปนะครับ จะตามเป็นกําลังใจให้ อนุโมทนาครับพี่ /\