หลวงพ่อฤาษีลิงดำ มาเข้าฝันทำนายให้ผมเผยแผ่อภิญญาและ ความจริงหลังความฝัน

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 21 มกราคม 2005.

1. ชัชวัฒ

ชัชวัฒ สมาชิกใหม่

ขอโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้สำเร็จในสิ่งที่ท่านปราัรถนา แค่ท่านสร้างเวปนี้ขึ้นมาก็นับว่าเป็นธรรมะทานที่ใหญ่มากเกินบรรยายแล้วครับ :cool:

2. ดิดาว

ดิดาว เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    ยินดีด้วยครับ....... ขอให้ทำสำเร็จทุกประการครับ<!-- google_ad_section_end -->

3. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจมากที่มาอ่านเจอกระทู้นี้ ขอมหาโมทนาบุญกับท่าน websnow ด้วยทั้งหมดทุกประการ ในการก่อตั้งเว๊ปพลังจิต ให้ผู้สนใจพระพุทธศาสนาได้มีโอกาสศึกษาหาความรู้ ได้ทำบุญ ทำกุศล ทาน ศีล ภาวนา ตามแต่บุญบารมีใครมาทางไหน ไม่มีเว๊ปไนในโลกดีที่สุดเหมือนกับพลังจิตอีกแล้ว สิ่งที่ท่านทำนี้ยิ่งใหญ่เหลือประมาณ ขอบพระคุณที่ท่านก่อตั้งมาและปรับปรุงมาตลอด ตอนพิมพ์นี้ก็ขนลุกเล็กน้อย ขออนุโมทนา โมทนา มหาโมทนาบุญด้วยทั้งหมดทุกประการค่ะท่าน

MayBuddhaBlessYou

4. ศุภกร_ไชยนา

ศุภกร_ไชยนา เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนากับท่านมากคับ ผมหันมาศึกษาธรรม และ ฟังพระธรรมก็เพราะเว็ปนี้

ถ้าผมสนับสนุนได้จะคอยช่วยนะคับ

5. ballbeamboy2

ballbeamboy2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    พี่ได้อภิญญาแล้ว อย่าทิ้งผมนะครับ สอนผมให้ได้ด้วย

6. kukkikkaks

kukkikkaks เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2005
    ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ ขออนุโมทนาที่นำอภิญญามาเผยแผ่ เพราะมีความสนใจในอภิญญามากเช่นกัน จะคอยปฏิบัติเก็บเล็กผสมน้อยไปเรื่อยๆ เพื่อพระนิพพานในกาลต่อไป........สาธุ สาธุ สาธุ

7. วิหกขาว

วิหกขาว สมาชิก

4 พฤศจิกายน 2011
    อภิญญาและโลกแห่งจิตกับพุทวงค์ชาติสุดท้าย

การที่จะได้อภิญญานั้นต้องมี อิทธิบาท๔ คือ ฉันทะ พอใจชอบการฝึกจิต วิริยะ พากเพียร จิตตะจิตตั้งมั่น วิมังสา จิตรวมเป็นหนึ่งไม่ซัดซ่ายออกนอกนี่คือทางสําเร็จ ผมสําเร็จและผ่านมาแล้วทางเส้นนี้เป็นแนวทางสู่ขั้นสูงกว่ายังมีสิ่งที่พุทธภูมิต้องทําไม่รู้ว่าทําถึงไหนแล้วขออนุโมทนาในความตั้งไจ การเผยแพร่ อภิญญาและฝึกจิต เป็นกุศล ให้มนุษย์ ได้รู้ว่า โลกแห่งจิตและ๓๑ภูมิที่หมู่สัตว์เวียนเกิดเวียนตาย มีอยู่จริง อุเบกขาปรมัตบารมี คือ สุดทางเดินอุเบกขาคือวางเฉย ปรมัตคือเต็ม เหมือนผู้เสร็จกิจแล้วย่อมไม่มีอะไรทํา หากเป็นไปเพื่อพุทธศาสนายินดีมาก สาธุ

8. คมสันต์usa

คมสันต์usa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วม อนุโมทนาบุญและกุศลจิตของคุณ websnow ด้วยครับ

ศิษย์เดียวด้วยกันครับ หลวงพ่อท่านเมตตาสูง  ท่านมีศิษย์อยู่ทุกมุมโลก

ในไม่ช้า เมื่อถึงเวลาอันควร คุณจะได้ อภิญญา ครับ เอาใจช่วยครับ

อย่าไปอยากได้นัก   ถึงเวลามาเองครับ

9. Safetyman

Safetyman Active Member

11 พฤษภาคม 2012
    ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับผม

10. คมสันต์usa

คมสันต์usa เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตินำรูป พระเดชพระคุณ หลวงพ่อในอดีด ช่วงที่ดำรงค์ยศ เป็น
    พระราชาคณะที่   พระสุธรรมยานเถระ   ให้ทุกท่านได้ชมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      310.1 KB
      เปิดดู:
      76
  11. Alphaneomatrix

Alphaneomatrix Active Member

ท่าน Websnow จะเหาะมามั๊ยครับ และจะมาเมื่อไหร่ครับ อภิญญานี่เหาะเหินได้ ผมเชื่อว่าคนที่ทำงานใหญ่ๆ อย่างเว็บพลังจิตนี้ได้ ต้องเป็นคนที่ไม่ธรรมดาอย่างแน่นอนครับ มีหลายๆ เรื่องที่ถูกปิดไว้ ใกล้จะถึงเวลาที่จะเปิดเผยหรือยังครับ

12. sanoraya

sanoraya เป็นที่รู้จักกันดี

อภิมหาโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ ได้แต่นั่งมองและเป็นกำลังใจให้

13. Tamjugg

Tamjugg เป็นที่รู้จักกันดี

อภิญญาเป็นผลพลอยได้ จากการรักษาศีลและปฏิบัติวิปัสนากรรมฐานชำระจิตจิงๆนะคับ ที่ผมประสบพบผู้ทรงอภิญญามาหลายท่าน