หลวงพ่อสอนวิธีทำเสน่ห์

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 6 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ถาม : .................................

ตอบ : แป้งเสน่ห์ถ้าเราไม่ได้ใช้มันก็ไม่มีผลใช่มั้ย ก็ทำเสน่ห์เอาดีกว่า หลวงพ่อท่านสอนวิธีทำเสน่ห์มา ท่านบอกว่าพระพุทธเจ้า้ท่านสอนมาอีกทีหนึ่ง ท่านบอกว่าถ้าใครทำตามมีเสน่ห์ทุกคน ท่านบอกว่า

๑. ต้องมี ทาน คือการให้ ผู้ให้ย่อมเป็นที่รัก

๒. ปิยวาจา พูดดีๆ กับเขา

๓. อัตถจริยา ทำประโยชน์ให้กับเขา ช่วยงานเขา

๔. สมานัตตตา ทำตัวเสมอต้น เสมอปลาย

ท่านบอกว่าถ้าทำได้ ๔ ข้อนี้รับรองรองได้ติดหนับทุกคนน่ะ พระพุทธเจ้าสอนทำเสน่ห์ (หัวเราะ) คนได้ยินตอนแรกช็อคตาตั้งเลย หลวงพ่อขอคาถาท่านทุกบทให้หมด บอกขอคาถาทำให้ผู้หญิงรัก ท่านบอกข้าไม่มี ถามว่าทำไม ท่านบอกว่าสมัยก่อนเจอที่ไหนขยำทิ้งที่นั่น ท่านบอกว่าถ้าหากว่าเราตั้งใจทำดีกับเขาๆ รักเอง แล้วจะเสียเวลาไปใช้คาถง คาถา ตื๊อเท่านั้นที่ครองโรค สมัยนี้โรคเอดส์มันเยอะ

สนทนากับพระเล็ก สุธมฺมปญฺโญ
    เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๔๔
    ณ บ้านอนุสาวรีย์ฯ

.

2. อนูดิน

อนูดิน เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    ไม่เคยใช้เหมือนกันพวกทำเสน่ห์ แต่ที่ต้องพบเจอเกือบตลอดชีวิตคือ
    โดนข้อหาทำให้เขารัก แล้วไม่รับผิดชอบ
    คล้ายๆที่เขาว่าว่า ทำให้อยากแล้วจากไปนั่นแหละ
    แต่เราก็อยู่้เป็นปกติ ของเรานะ
    เราก็แค่ถ้าได้ทำให้เขาเป็นสุข เราก็สุขใจ
    (แต่พอมันเริ่มมีพฤติกรรมแปลกๆกับเรา เราก็เริ่มหนีอ่ะ)
    ไม่รู้ว่าไปให้ท่าเขาตั้งแต่เมื่อไหร่ ปวดหัวแฮะ

พูดตามตรง ชีวิตนี้อยากบวชมากกว่า แต่โดนห้ามไว้
    เพราะเป็นคนจีน แล้วเขาว่าเป็นลูกชายคนเดียวไม่มีลูกมีหลานเขาว่าอกตัญญู
    เลยปวดหัวเป็นชั้นที่สอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2008
  3. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

สังคหวัตถุ ๔ นี่เหมาะมาก โดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับปุถุชนคนทั่ว ๆ ไปครับ
    ถ้าจะเอาเสน่ห์แบบสุด ๆ ของนักปฏิบัติ ก็คงต้องเป็นพรหมวิหาร ๔ ครับ
    ถ้าจะทำให้ตัวเองดูดี ก็ขอแนะนำขันติและโสรัจจะครับ

เสียดายที่หลวงพ่อท่านไม่เอาเรื่องคาถาอาคมด้านเสน่ห์เลย
    แต่ท่านก็คงทราบว่าสิ่งเหล่านี้ไม่มีประโยชน์สำหรับนักปฏิบัติแม้แต่น้อย
    มีแต่จะเป็นเครื่องฉุดรั้งความเจริญก้าวหน้าไปการแสวงหาโมกขธรรม

อย่างไรก็ตาม คนธรรมดาอย่างผม ที่ไม่มีทั้ง ๑๐ ข้อ (พรหมวิหาร ๔ + สังคหวัตถุ ๔ + ขันติ/โสรัจจะ)
    ก็คงต้องรอความเมตตาจากพระครูเทพสิทธิการ (หลวงพ่ออ่ำ เรือเก่า วัดหนองกระบอก) ท่านมาสงเคราะห์ต่อไปขอรับ อิอิ

4. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    มี ทำไมจะไม่มี "พระอรหัง สุคโต ภควา นะเมตตาจิต" ไง

แต่ลูกหลานหลวงพ่อของแท้ แค่ความกะล่อนแต่กำเนิดก็เกินพอแล้ว ฮี่ๆ ใช่ไหม ท่านทิดจ๋า

5. tidtou

tidtou เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว ไหงมาลงที่ผมล่ะครับ พี่คนเก่า เดี๋ยวๆ เดี๋ยวป๋มเสกพระขุนแผนเข้าท้อง เสกทองเข้าที่หน้าผากซะเลย อิอิ

6. tidtou

พระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านว่า ขุนแผนน่ะท่านทรงพรหมวิหาร 4 ตลอด
    เมตตา ความรัก เจอหน้าใคร รักดะ
    กรุณา ความสงสาร เห็นเค้าอยากอยู่ด้วยก็เลยสงสารเอาเค้ามาอยู่
    มุทิตา ความยินดี ยินดีด้วยที่เค้ามาอยู่
    อุเบกขา การวางเฉย เมียเก่าด่าช่างมัน เฉยไว้ (ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)
    เราเป็นหลานท่าน ก็ต้องมีเชื้อติดมาบ้างไม่มากก็น้อย ใช่มั้ยครับ อิอิ

7. คนเก่า

อีตรงนี้ผมว่าหลวงพ่อท่านไม่ได้สอนผมนา
    ถ้าท่านสอนท่านทิดก็รับไว้เองเหอะ ฮี่ๆๆๆ

8. tidtou

รับไม่ไหว บุญไม่ถึงงับ แหะๆ

9. คนเก่า

จะให้รู้แน่ต้องทดลองเรียกสาวเสื้อดำว่าเมียเก่าดูซี่ ท่านทิด
    ได้ผลอย่างไร ก็ขอเมตตาคลานมาบอกกันมั่งนะ

10. tidtou

แหะ อารมณ์นั้นคงบอกไม่ได้แล้วครับ เพราะนอนให้น้ำเกลือหยอดน้ำข้าวต้มอยู่ หุหุ

11. คนมีกิเลส

คนมีกิเลส เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุการด้วยครับ<O:p</O:p
    สาาาาา...ธุ<O:p</O:p

12. อนูดิน

อนูดิน เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    ความกะล่อน กับความเจ้าชู้ มันก็มีอยู่ในหัวใจผมเหมือนกันแฮะ เยอะด้วย

แต่ถ้าจะให้ไปตกล่องปล่องชิ้นกับใคร แม้แต่เปิดทางให้ผมไม่เอาอ่ะ
    ไม่อยากเป็นทุกข์เพราะใคร ไม่อยากให้ใครเป็นทุกข์เพราะเรา
    ทางเดินของบุคคลหลายคน เป็นภาระอย่างยิ่ง

เป็นโสด อยู่ตัวคนเดียว สบายกว่า อยากเดินบน ทางของบุคคล คนเดียว มาตั้งแต่เด็ก

เคยคิดว่าจะตัดภาระเรื่องคู่ไปให้หมด ไม่ให้มีค้างคาในหัวใจ เพราะว่าน่าจะเป็นสุขอันยิ่งในอนาคต
    เลยคิดว่าไหนๆจะตัด แม้นางแก้วก็ควรตัดไม่ให้เหลือ เลยทำสมาธิเต็มกำลัง
    แล้วพิจารณาทุกขสัจ โดยเฉพาะอย่างยิ่งทุกแห่งการครองคู่
    กะว่าจะเน้นตัดนางแก้วให้ได้ก่อน ถ้าได้คนอื่นคงไม่มีปัญหา
    พอทำได้สักพัก ไฟดับพรึบ เลยเลิก ต่อมาพยายามทำอีก
    ก็เกิดเรื่องทุกครั้ง เลยเลิก เพราะยังไม่อยากเป็นคนพิการ
    ตอนนี้ก็เลย ช่างมัน

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2008
  13. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ผู้ถาม : เมื่อทำบุญแล้ว ถ้าจะอุทิศส่วนกุศลภายหลังจะได้ไหมคะ...........?
    หลวงพ่อ : การทำบุญไปแล้วครั้งหนึ่งสักกี่ปี ๆ บุญก็ยังมีอยู่ถ้าทำไปแล้วสัก ๓๐ ปี ก็ยังอุทิศส่วนกุศลได้ บุญมันไม่หาย ไม่ใช่เราทำบุญแล้ว เดี๋ยวเดียวมันหายไปไม่ใช่อย่างนั้นนะ
    ผู้ถาม :แล้วถ้าเผื่อทำบุญแล้ว ไม่ได้อุทิศส่วนกุศลจะได้บุญเต็มที่ไหมคะ...?
    หลวงพ่อ : ก็ได้เต็มที่อยู่แล้ว เราเป็นผู้ได้สมบูรณ์แบบ แต่อยู่ที่ว่าเราจะให้เขาหรือไม่ให้ การอุทิศส่วนกุศล นี่นะ ถ้าเราไม่ให้ เราก็กินคนเดียวใช่ไหม..... ทีนี้ถ้าเราให้เขาของเราก็ไม่หมดอีก ส่วนที่เราให้ไปไม่ได้ยุบไปจากของเดิม อย่างเรื่องของ พระอนุรุทธ สมัยที่ท่านเกิดเป็นคนเกี่ยวหญ้าช้างของมหาเศรษฐี เวลาที่ท่านทำบุญแล้ว เจ้านายขอแบ่งบุญ ท่านก็สงสัยว่าการแบ่งบุญน่ะจะแบ่งได้ไหม จึงไปถามพระปัจเจกพุทธเจ้า ที่ท่านรับบาตรนะ ท่านก็เปรียบเทียบให้ฟังว่า

"สมมุติว่าโยมมีคบ แล้วก็มีไฟด้วย คนอื่นเขามีแต่คบ ไม่มีไฟ ทุกคนต้องการแสงสว่าง ก็มาขอต่อไฟที่คบของโยมแล้วคบทุกคนสว่างไสวหมด อยากทราบว่าไฟของคุณโยมจะยุบไปไหม....?
    ท่านอนุรุทธก็บอกว่า ไม่ยุบ
    แล้วท่านก็บอกว่า "การอุทิศส่วนกุศลก็เหมือนกัน ให้เขา เขาโมทนา แต่บุญของเราเต็ม 100 เปอร์เซ็นต์"

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

14. ตาปืน

ตาปืน Active Member

19 ธันวาคม 2007
    -ของแบบนี้ มันอยู่ที่ใจครับ ไม่ใช่อยู่ที่ว่าคนจีนหรือคนไทย
    แล้วเรื่องที่เค้ามาเองเราก็ไล่ไปได้นี่นา ไม่เห็นต้องยอมกิเลสทุกครั้งไปเลย
    สู้ๆเว้นแต่ว่าจะยอมตั้งแต่แรกแล้ว อันนี้ก้ตัวใครตัวมันเพราะว่าถ้ากรรม ยังมาไม่ถึงก็ยังไม่เห็นอะไรที่เป็นทุก เดี๋ยวกรรมมาทันเมื่อไหล่ก็คงจะมันพิลึก
    สู้ด้วย ทาน ศิล พาวนา ขออวยพรให้คุณชนะใจได้แล้วอย่าลืมมาเล่าประสบการ์รให้ฟังด้วยนะครับ
    ถ้าคำพูดบางคำทำให้รู้ส฿กไม่ดีก็ขอกราบขออภัยนะโอกาศนี้ด้วยนะครับ

15. เถรี

เถรี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2006
    ขออนุญาตแก้ เป็น "ศีล ภาวนา" นะคะ [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2008
  16. Realface

Realface Active Member

10 ธันวาคม 2007
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้